1. Đang bảo trì toàn forum, AE báo lỗi & yêu cầu hỗ trợ tại đây !!!

Hiện tại BQT đang tiến hành nâng cấp bảo trì toàn forum ChoiMobile, anh em trong quá trình sử dụng nếu gặp bất cứu lỗi gì vui lòng báo lỗi hoặc yều cầu hỗ trợ tại topic này !!! Cảm ơn anh em, chúc anh em nghỉ tết vui vẻ mạnh khỏe
  2. Hướng Dẫn Sử Dụng Diễn Đàn

- Phương châm hoạt động của diễn đàn?
    - Đối với anh em mới lập nick cần chú ý gì?
    - Đối với anh em tìm ROM cần chú ý gì?
    - Dành cho anh em vọc vạch, mod ROM?
  3. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !
  1. GiangTuyền

GiangTuyền Th.Viên Premium

Đúng là phải ngâm nó mới ra bác ạ. E xong vụ imei. Tuy với a e ko phải là gì lớn nhưng e làm được thấy tự sướng. ;)

THÂN ÁI & ĐOÀN KẾT

hanzoo1504 thích bài này.
  2. hanzoo1504

hanzoo1504 Th.Viên Premium

Bác fix được imei con 830k à bác. Co kinh nghiệm gì chia sẻ với anh em nào

GiangTuyền thích bài này.
  3. Vernon

Vernon Th.Viên Premium

Backup đó hans ơi, chứ k phải fix hehe, cơ mà bác ngâm cứu vụ IMEI K đi, em đang bí đây:(

Sent from my IM-A830S using Tapatalk 2

vanh_9x, GiangTuyềnhanzoo1504 thích bài này.
  4. hanzoo1504

hanzoo1504 Th.Viên Premium

Oài thế máy bác bị imei 9632 à ? Tham gia vụ này coi nào. hêhhe

vanh_9x thích bài này.
  5. GiangTuyền

Tình hình là e bị treo ở logo SKtelecom. Đã làm đúng các bước vẫn bị treo. Trình tự làm của e:
    1. Tắt máy, vào CWM 6.0.3.1 install patch fix830s.zip, đã xong.
    2. Trờ ra làm 3 cái Wipe và 3 cái Format (cache, data và system). Nghĩ vậy chắc đã sạch. Nên làm bước tiếp là:
    3. Install bản v3 của bác Pat. Xong.
    4. Reboot máy.
    Và... treo logo luôn, nhìn màn khởi động của SKtelecom màu sắc bông hoa...đẹp hơn của Oleh nhưng cứ đứng thế, ko vào được Home.
    Giờ làm gì bác Vernon? Máy e sau khi flash fix830s giờ là bản S rồi phải ko? Nếu giờ e up rom stock bản S được không?

6. GiangTuyền

update tình hình cho bác giúp e cách giải quyết. Sau khi flash v3 xong e có flash thêm cái CWM 6.0.2.8 của bác disszel. Có phải đó là nguyên nhân treo logo ko? Giờ bấm nguồn + volume up ra con robot ngửa bụng với hình tam giác có dấu chấm than. không vào CWM 6028 đã flash đuọc luôn.

7. GiangTuyền

Lọ mọ cũng up được stock S các bác ạ. còn nguyên thủy luôn, app Hàn tùm lum. E lại thử lần nữa up lại v3 của bác Pat xem nào. chắc do flash CWM 6028 nên treo logo.

8. Vernon

Vernon Th.Viên Premium

Bác up xong nhớ wipe nhé, robo ngửa bụng là do chưa up cứng cwm vào máy, em cũng đang bí vụ này, thử up cứng mà nó k vào:D để thử up cứng teamwin, bác dùng flash là vào đc màn hình reco à, k sao đâu

9. Vernon

Vernon Th.Viên Premium

K bác ui, giờ em dính IMEI bản S của bác Tùng, 3226 :(

10. GiangTuyền

Éc, sao vào CWM mất tiêu hết mấy cái file .zip rồi để flash rồi ta?

11. patonline85

patonline85 Th.Viên Premium

mất là do bác up rom gốc nó tự động format bộ nhớ trong . chắc bác copy vào đó hả ? cái chỗ bác bấm mà lên con robot nằm ngửa ấy. nghĩa là bác cài thành công. máy bị treo logo là do chưa wipe sạch. kinh nghiệm là : sau khi bị treo , bác bật lên cái con robot nằm ngửa kia rồi thả hết tay ra. sau đó bấm nút mở nguồn dữ chặt . rồi bấm nút volume + là vào recovery gốc. xong wipe 2 cái ở recovery. rồi tắt máy chạy cwm bằng fastboot bản up ở #1 đó. rồi bác vào install lại lần nữa . xong rồi lại tắt máy và vào recovery gốc. wipe lần nữa như vừa rồi . rồi rebooot lại là ngon. nhớ là lần đầu boot sẽ lâu nhất. đặc biệt là base S . nhưng lâu cỡ 10 phút mà ko lên tức là treo boot . và lại phải install lại .

12. Vernon

Vernon Th.Viên Premium

Huynh pat ngâm cứu vụ IMEI đi :))))

GiangTuyềnpatonline85 thích bài này.
  13. patonline85

ngâm lâu rồi nhưng ko có kết quả . edit như của ss thì ko đc. vì nó chỉ cho read only. chỉnh thì chỉ có cách bung img ra rùi tìm đến đoạn lệnh chứa imei rồi edit nó đi . nhưng ko bít nó nằm ở đâu để tìm . đau đầu cái vụ imei này mà chưa có kết quả . haizzzzz . nạp rom kiểu gì cũng ko về lại đc. quan trọng là sóng nó ổn là ok rồi . mất sóng thì anh em cao thủ mới tập trung nhau lại rồi ngâm cứu.

14. GiangTuyền

up xong rồi Wipe cái gì bác? Trong phần hướng dẫn bác ko nói wipe sau khi úp nên e ko làm. Hic.. E vào fastboot chạy CWM 6.0.2.8 wipe với format (3 wipe và 3 format) y như thế rồi cài stock S thì lại cài được (nói thêm, chỉ flash stock S mà ko flash gì thêm, vì lần trước flash v3 e có flash thêm cái CWM 6028 của đítteo). Lỗi chỗ nào khi flash v3 vậy bác?

15. GiangTuyền

giờ máy e đang ở stock S của bác tedofu. Đang ngâm vì sao lại lỗi khi flash v3. Bác cho cái ý kiến với.

16. patonline85

có hướng dẫn ở trên đó thôi ng đẹp

17. GiangTuyền

Đã làm đúng hướng dẫn nhưng sao vẫn treo logo nhỉ? Flash xong có wipe lại cái nào nữa ko bác Pat?

18. vietputin

vietputin Th.Viên Chính Thức

830 chơi mấy bản all in one e hãi quả mất imei lắm :((

patonline85 thích bài này.
  19. GiangTuyền

cũng 3226

20. patonline85

mất là do bác up rom gốc nó tự động format bộ nhớ trong . chắc bác copy vào đó hả ? cái chỗ bác bấm mà lên con robot nằm ngửa ấy. nghĩa là bác cài thành công. máy bị treo logo là do chưa wipe sạch. kinh nghiệm là : sau khi bị treo , bác bật lên cái con robot nằm ngửa kia rồi thả hết tay ra. sau đó bấm nút mở nguồn dữ chặt . rồi bấm nút volume + là vào recovery gốc. xong wipe 2 cái ở recovery. rồi tắt máy chạy cwm bằng fastboot bản up ở #1 đó. rồi bác vào install lại lần nữa . xong rồi lại tắt máy và vào recovery gốc. wipe lần nữa như vừa rồi . rồi rebooot lại là ngon. nhớ là lần đầu boot sẽ lâu nhất. đặc biệt là base S . nhưng lâu cỡ 10 phút mà ko lên tức là treo boot . và lại phải install lại .

21. patonline85

đối với Sky chúng ta nên quên đi định nghĩa IMEI . có những còn bóc hộp ra imei không như vỏ hộp . vậy tại sao ? ko phải hãng làm láo nhé . full box chưa bóc tem đàng hoàng ????

VernonGiangTuyền thích bài này.
  22. GiangTuyền

Ý em nói vào CWM con robot nằm ngửa có dấu chấm than là sau khi e flash stock S vào. Còn sau khi flash v3 xong reboot thì treo logo SKtelecom.
    ...
    Giờ thì e cài được v3 của bác rồi. E nghĩ lý do là sau khi flash v3, e quất luôn cái CWM 6028 nữa lên treo logo thôi.
    E bắt đầu "trải nghiệm" v3 của bác nhé.

23. patonline85

v3.mình để recovery gốc . lần sau nếu bị treo bạn tháo pin ra rồi bấm tổ hợp phím để vào recovery . rồi wipe là ngon.

24. GiangTuyền

Sau khi flash thành công v3, e dùng bộ tool v.2 (root và recovery) của choimobile.vn chạy recovery. Chạy xong vào CWM 6028 e reboot máy. Sau đó vào root explorer đổi tên file recovery_from_boot.p thành ..._ bak.p thì CWM 6028 có gắn cứng luôn ko bác Pat?

Gửi từ A830 "hồn S, da K"

25. GiangTuyền

Hức... các pro vẫn chưa fix được thì newbie toàn tập như e thì lo sao nổi. Hức. :(

26. patonline85

không cần phức tạp vậy đâu anh zai . anh zai hơn tụi em nhiều tuổi quá ah. anh zai làm như sau nhé .
    1. anh zai copy cái CWM này : download vào thẻ nhớ.
    2. anh zai dùng root explore vào tìm cái này theo đường dẫn rồi xóa đi nhé : /system/etc, bật chế độ Mount R/O lên, tìm tập tin install-recovery.sh rồi xóa .
    3.xong rồi anh zai tắt máy . chạy cWM bản nào cũng được vào install bản đã copy vào thẻ nhớ là done.

27. patonline85

anh zai cần gì cứ pm yahoo thằng em nhé . có gì em share cho nha. rồi anh em mình tạo 1 sân chơi giao lưu học hỏi và chém bão sôi động nhé . hihi . ah quên . nick em : patvbhp

28. GiangTuyền

Lúc đi mua máy e cũng xem imei. Check *#06# với imei sau lưng máy, e nghĩ quái nhỉ, trong cả chục máy (e mua máy se cần hen) mà chỉ mỗi e này trùng imei, mừng húm quất luôn. Giờ thấy imei có tác dụng gì đâu? Máy used bh có 1tháng mà giờ đã 32 ngày rồi. Nên cứ thế mà e chiến rom.
    Công nhận v3 online 3G máy mát rượi các bác ạ. SetCPU e chỉ để max là 1028 máy chạy vẫn êm mượt.

29. Chuotbach

Chuotbach Chuyên Gia Phá Hoại Th.Viên Premium

kiểm tra imei làm giề bác :D
    cứ sài tốt là chiến thôi
    quan trọng là e nó bền hay k chớ mẫu mã bên ngoài chỉ làm kiểng

patonline85GiangTuyền thích bài này.
  30. patonline85

ahhh. cụ chuột bạch hôm nay mới gặp . bận thi cử hả cụ ???????????

Đang tải...