1. Đang bảo trì toàn forum, AE báo lỗi & yêu cầu hỗ trợ tại đây !!!

Hiện tại BQT đang tiến hành nâng cấp bảo trì toàn forum ChoiMobile, anh em trong quá trình sử dụng nếu gặp bất cứu lỗi gì vui lòng báo lỗi hoặc yều cầu hỗ trợ tại topic này !!! Cảm ơn anh em, chúc anh em nghỉ tết vui vẻ mạnh khỏe
  2. Hướng Dẫn Sử Dụng Diễn Đàn

- Phương châm hoạt động của diễn đàn?
    - Đối với anh em mới lập nick cần chú ý gì?
    - Đối với anh em tìm ROM cần chú ý gì?
    - Dành cho anh em vọc vạch, mod ROM?
  3. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !
  1. hanzoo1504

hanzoo1504 Th.Viên Premium

Cái đấy chưa máy nào của SKY dịch được bác nhé

2. joomong3108

joomong3108 Th.Viên Chính Thức

Hic. chán nhỉ. Hình như bên LG LTE2 với LTE3 có rồi thì phải. Bác ngâm cứu chế cái đó đi ^^

hanzoo1504 thích bài này.
  3. hanzoo1504

Ok. Em sẽ ngâm cứu. Thực ra làm cái này không khó nhưng chủ yếu phải có time mới làm được bác ạ.

Phan Văn Quijoomong3108 thích bài này.
  4. hoangvuqn

hoangvuqn Th.Viên Chính Thức

ah cái vụ này hay ah nha....:D :p:)

5. herosinta

herosinta Thành Viên Mới

a Hanzoo cho e xin cai widget contact zin của rom a840sp đi m và hướng dan e chèn vo lun , mới xài nên gà mờ lắm

6. CNN VT

CNN VT Th.Viên Chính Thức

Bữa jio cài rom lung tung hao pin quá , bgio quay về rom này sài cho chắc cú .thanks bác nhiều...

7. hanzoo1504

Bác cứ sài rom này để đánh giá kết quả. Hêhhe

8. tranthanhhai.147

tranthanhhai.147 Thành Viên Mới

bác cho em hỏi với. em có dùng con 840sp bị cái lỗi là khi cắm sạc vào được một lúc là máy tắt nguồn, không khởi động được và phải tháo pin lắp lại.
    bác giải thích giúp em đc không ah? đau đầu vì nó quá :(

9. hanzoo1504

Bác xem lại chân tiếp xúc sạc hoặc dây sạc có vấn đề gì không . Không thì bác đem máy qua cửa hàng đth nào đó để thử sạc khác xem sao

10. tranthanhhai.147

tranthanhhai.147 Thành Viên Mới

hix, em có thử sạc khác và cũng vẫn thế luôn :(

11. bonmobile89

bonmobile89 Thành Viên Mới

máy đang ỡ ver 2x.x.x úp rom này vào trực tiếp lun hay phãi nậng lên 4x mới úp dc anh hanzo

12. hanzoo1504

Dòng A840 làm gì có 2.3 hả bác. Nếu 2.3 chỉ có hàng China mới có. Không up linh tinh bừa bãi bác nhé

bonmobile89 thích bài này.
  13. timnguoiiu

timnguoiiu Thành Viên Mới

Bác có rom stock của con SP này không cho mình xin. Đã up nhiều rom máy vẫn bị tình trạng tắt nguồn phải tháo pin khởi động lại. Không có stock của con này nên chưa thử được,

14. bonmobile89

bonmobile89 Thành Viên Mới

hi . em nhầm vs sky 770k 760k đó anh hanzo à :D

15. luatnguyenbn

luatnguyenbn Thành Viên Mới

Anh em cho hỏi, mình dùng cái AllinOneChoiMobile để recover, đến đoạn màn hình đt nó hiện "FAST BOOT Mode" 1 hồi lâu ko có hiện tượng j khác, nó bị lam sao nhỉ?

16. hanzoo1504

Bác chỉ cần cài thêm driver motorola rồi chạy lại ok bác nhé.

17. luatnguyenbn

Ok để cho nó auto search driver la ok.
    minh up đc rồi và đang thử sạc đầy pin rồi trai nghiệm xem tn

18. luatnguyenbn

Ah, khi vao cài đặt minh xem mức độ tiêu thụ pin thi luôn thấy Màn hình chiếm hơn 60%, chưa bao jo dưới 60% mặc dù minh đã để độ sáng mức tối đa. minh vẫn cảm thấy nó sáng hơn bt, ko bit đó có phải la binh thuong ko? moi nguoi dung em SP này có bị thế ko

19. hanzoo1504

Bác thử tắt chế độ tự động sáng chưa

20. luatnguyenbn

MÌnh có bật nó đâu, toàn để độ sáng nhỏ nhất. cảm ứng rung tắt, NFC tắt, wifi 3G tắt, tự động xoay tắt...noi chung la tat het những thứ cần thiết mà dung cung chỉ dc hơn 1 ngày 1 chut chut. nhu cầu minh dung thi ko nhiều lắm, nhưng cứ mở máy nghịch lin tinh 1 chut la khoang 3p het 1% vay la khoang ~5 tiếng la hết pin. liệu có vấn đề j ko nhỉ?

21. herosinta

herosinta Thành Viên Mới

mình xài thấy pin rất ổn định, nếu để bình thường ko vọt ji hết thì khoang~ 5h ngày thứ 3 pin con 4%, còn nt nghe goi nhiu thì tầm 1 ngày hay lắm thì chiều ngày thứ 2 là phải sạc

22. khanhdksh

khanhdksh Thành Viên Mới

Link ko down được thớt ơi. Up link khác đi

23. Tuệ Nguyễn

Tuệ Nguyễn Th.Viên Premium

Up rom này cho ku em, gọi nghe bị rè, có bác nào bị vậy ko?

24. herosinta

herosinta Thành Viên Mới

bác hanzoo ơi up cái rom việt hóa thì rất ok nhưng sao có mấy cái ứng dụng trên rom gốc cũng ko còn vd:contact widget,đèn pin sky,...bác có file chèn vô ko.Nếu có e xin và hướng dẫn chèn luôn ,thanks

25. dunghoangthuy288

dunghoangthuy288 Thành Viên Mới

Nhờ mọi người hướng dẫn chi tiết cách cài room giúp mình nhé!
    Làm thế nào để biết điện thoại của mình có drive và recovery chưa vậy?
    Mình chỉ vào được đến wipe cache partion rồi không thấy gì nữa. Mong mọi người giúp đỡ, cảm ơn nhiều!

26. evn_hanoi

evn_hanoi Th.Viên Chính Thức

27. vietank1110

vietank1110 Thành Viên Mới

Sao cài rom xong dùng dc 1 ngày rùi lỗi gmail giờ không đăng nhập dc vào tài khoản Google nữa. Không vào dc ch để tải app. Chán qua!

28. vandieutot

vandieutot Chơi Mobile Th.Viên Premium

bac noi rat hay, nhung van con hoi xai nhe. rieng chuyen ko co noi nao ban hang 100% va 99% chuan thi xai. co MS Mobile ban dat ti nhung ma dam bao tuyet doi ban a.
    ai noi sky ko sua duoc, ngay ca sky tau hom no minh mang qua MS mobile sua ho van sua duoc ma.

29. haiyen1012

haiyen1012 Th.Viên Chính Thức

Mình mua cho bà chị 1 em sp ở msmobile và được cài cho bản rom này nhưng giờ nó dính 1 lỗi là tin nhắn nhiều khi không gửi được, cứ sent thì hiện ra cái hình tam giác màu đỏ be bé ở góc. Lỗi này fix thế nào các bro nhỉ...

30. haiyen1012

haiyen1012 Th.Viên Chính Thức

Đọc bài của bạn mà mình thấy gáy man mát :( . Chả là trong khoảng nửa tháng vừa rồi mình bắt đầu hứng thú với dòng điện thoại Hàn và tính đến nay đã mua tổng cộng 4 em:
    1. Em thứ nhất là Sky A840S, em này mua của 1 bác giảng viên đại học Bách Khoa (cái này mình tin tưởng vì bác ý mặt mũi trí thức, trong máy có cả ảnh chụp thẻ giảng viên, CMT vv...) mua bán tại nhà nên cũng thấy yên tâm. Bác ý nói là đi công tác HQ có xách về 2-3 em, em sky này dùng trải nghiệm xong rồi nên bán. Máy fullbox trùng Imei đầy đủ phụ kiện 2 pin dock sạc, sách, thẻ NFC, KM cả cái flip đang dùng. hình thức máy cũng còn rất mới, giá 4tr5. Em này về vợ mình thích nên giữ lại dùng, đến nay vẫn ổn định chỉ có lỗi hú rè là vẫn bị.
    2.Em thứ 2 là sky A850 mình mua của 1 bro trên otofun, bro này cũng là 1 mem có thâm niên ở OF và anh em cũng có tí quen biết nên tin tưởng nhau là chính. Máy trần hình thức mới nguyên, pk chỉ có sạc Samsung giá 4tr8. Em này hiện để cho ông anh dùng và vẫn chưa thấy lỗi lầm gì.
    3. Em thứ 3 là sky A840sp bà chị nhờ mua giúp, vì là mua hộ đối tượng dùng lại là nữ nên em cứ củ chắc mua hàng brandnew và chọn hẳn msmobile cho yên tâm, giá 5tr85. Máy cài rom của bác Hanzoo1504 này luôn và bị lỗi thỉnh thoảng không gửi được tin nhắn.
    4. Em thứ tư, sau khi cứ mua máy về lại bị lột nên mình quyết định kiếm 1 em độc 1 chút và lựa chọn là LG optimus Vu F100L . Em này mình tình cờ mua được của 1 bác trên tinhte.vn khi vào box chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Vu1. Bác này trông cũng tử tế, nhà cửa đàng hoàng, bác ý nói là di HQ về xách theo 2 em Vu F100L 1 em đen và 1 em trắng đều là hàng brandnew fullbox đủ pk. Em đen đã mang ra dùng được 2 tháng vẫn chạy bản Rom gốc 4.0.4 giá full là 3tr4 và em trắng mới 100% giá 3tr8. Sau 1 hồi vọc vạch mình quyết định lấy em trắng mới tinh, tự tay bóc seal màn hình và đã nhờ bác vinhit bên hội chơi Android HQ root và cài hộ bản Rom 4.1.2 tiếng Việt, đến giờ dùng vẫn ổn và rất hài lòng.
    Trước khi đọc bài của bạn mình thấy tự tin với 4 em điện thoại mua được lắm nhưng đọc xong thấy cũng ghê ghê, không biết trong 4 em trên có em nào dính hàng dựng không nhỉ...

Đang tải...