1. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !
    Dismiss Notice
  1. design

design Registed user

Nhờ mấy anh cao thủ chỉ giáo, em mới làm quen sky và 4rum nên chưa hiểu cặn kẽ lắm.

Máy thứ 1 là IM - A850L ( FW gốc tiếng hàn , app hàn tùm lum là 4.0.4)
    Máy thứ 2 là IM - A850L ( FW gốc tiếng hàn , app hàn tùm lum là 4.1.2)

Tình hình là hôm kia em có mượn cây máy 1 để vọc vì mới biết forum này nên cũng đam mê, đâu tiên là ROOT và up ROM COOK không cần recovery trên 4rum ( sau 1 thời gian đọc các bài post trên mạng thì toàn copy bài từ choimobile, nên em vào đọc và làm theo. OKi --> máy 1 hoàn thành ngon lành -- mỗi tội cái MIC lúc nói chuyện ĐT thì đầu dây bên kia có khi nghe nhỏ, có khi không,Trung bình 10 cuộc gọi thì 3-4 cuộc bị, nhưng ko nhỏ lắm, tạm chấp nhận dc.

hôm qua em tiếp tục với cây thứ 2 thì hơi bị khó khăn, vì root mãi mới dc ( root thành công là nhờ c/tr của choimobile V1, V2 down về ko chạy dc).

UP ROM:
    Lần dầu chơi theo cách của máy 1 thì khởi động bị treo ( k/d qua logo thì màn hình tối thui, nhưng nhìn vẫn thấy có đèn , cách 20s nó lại rung 1 cái).
    Rung rùi nha, nhưng cứ bình tĩnh, vào đọc tiếp, mày mò cài RECOVERY thành công, down thêm cái ROM khác về chơi xem sao: dc cái ROM -- "VEGA_R3_JB_2.17_AIO_v5.0_VEGAVIET' chép vào thẻ nhớ, bỏ vô , vào recovery, 4 wide, rùi UP ROM . up xong nó báo hoàn thành nhưng khởi động cũng bị . qua LOGO, vào dc Màn hình màu Hồng của SKy, rùi cứ reset vào lại MH hồng.. thức nguyên đêm đọc và làm theo...
    UP xong, tháo pin vài phút, vào recovery, format sd card, reboot system now. cũng bị.

Giờ em bó tay rùi, mong anh em nhiệt tình giúp đỡ với, đem ra tiệm thì 100k không là vấn đề nhưng đem về em lại vọc tiếp , cũng zậy, nên muốn tự mình giải quyết.

Vấn đề 2: mấy bác cho em hỏi vài thông tin với:
    • Làm sao để mình biết máy mình là ICS hay JB ( em đọc thấy có bac hd chạy recovery nói là: 4.0.4 thì ICS, 4.1.2 thì JB.
    • Nếu máy đang chạy Gốc - hoặc cook FW cao thì có hạ xuống FW thấp hơn dc không?
    • root thì em hiểu nôm na là lấy quyền để vào sâu hệ thống máy tiện việc chỉnh sửa, nhưng recovery là để làm gì thì nhờ mấy anh giải thích với, em đọc có cái thì nói cài CWM tạm thời, restart là mất, có cái thì vĩnh viễn, có cái thay recovery cứng cho máy,... nhiều quá mà search google ko ai giải thích .
    • wide trong recovery là để làm gì, có người nói là 4 wide trước, up rom xong thì chỉ 3 wide, có người lại hướng dẫn là 4 wide, up rom xong thì tuyệt đối ko dc wide ....?
    thanks all

• Mở iCloud all iPhone/iPad: 6/6S/7/7+,...
    • Mở qua IMEI, trực tiếp trên servers Apple !
    • Thời gian chờ chỉ 1-24h, 100% thành công !
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    • Unlock all iPhone lock Nhật, Mỹ: 5,5S,6,6S,7/7+ !
    • Thời gian chờ chỉ từ 1 ngày, 100% thành công !
    • Hỗ trợ tất cả các nhà mạng/quốc gia !
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    Bài viết mới nhất
    BÁC NÀO NHẬN UNbrick sky a850 KHÔNG Ạ
    BÁC NÀO NHẬN UNbrick sky a850 KHÔNG Ạ bởi buigiatien, 24 Tháng 8 2016 lúc 22:48
    cách xóa thông báo bật tắt 3G
    cách xóa thông báo bật tắt 3G bởi saigonxuanthanh, 11 Tháng 2 2016 lúc 20:23
    Tags:
  2. trungtony1507

trungtony1507 Th.Viên chính thức

hạ hay nâng đều dc hết bác seach tools up offline cho sky ở diễn đàn mình kìa rùi dowl rom gốc của 850 về rùi up lại thôi....xong rùi dowl tools root và recovery = 1 cú click nữa....dowl rom 850 all in one của bác tungkick vào rùi là done.....
    link root và recovery nè: http://choimobile.vn/threads/root-cai-recovery-tu-dong-cho-dien-thoai-sky.3234/
    Link up rom gốc offline ở : đây

3. nhokcoi

nhokcoi 115 SOS ™

4. Nhóc Victim

Nhóc Victim Th.Viên chính thức

Tóm lại là treo. Up file zip của mod nhokcoinhokcoi mà ko hết thì bạn vào Recovery wipe data/factory trước xong tháo pin ra vào chế độ S/W để up rom gốc = file gốc BINX

5. design

design Registed user

OKi .thanks các bro. để mình thử.
    nhờ 2 bro chỉ giáo em cái vụ wide và recovery nha. ko hiểu rõ cái đó thì up rom cũng hơi ngán ngán.
    thanks all 1 lần nữa.

6. Nhóc Victim

Nhóc Victim Th.Viên chính thức

Còn làm sao để biết máy đang ở ICS hay JB thì ICS (4.0) còn JB (4.1.2)
    Các mục Wipe là để làm sạch trước khi up rom mới. Lên làm theo hướng dẫn của các moder, nếu có khuyến cáo là wipe sau khi up thì wipe còn ko thì thôi

7. nhokcoi

nhokcoi 115 SOS ™

wipe trong CWM là format cho sạch sẽ ý mà . Còn CWM bạn cứ hiểu nó là chương trình can thiệp vào máy dùng để up rom, back up rom.... nhiều lắm :D

8. design

design Registed user

9. phamkhacni

phamkhacni Registed user

850L của e cũng bị micro nhỏ:(

10. design

design Registed user

tình hình là sau lưng máy để 850L, hôm qua nay em cũng up bản cho L, nhưng giờ vào recovery mới để ý là 850S. potay.
    em dang dang ROM goc ( file binx) vao chạy lại. sẽ hồi âm tiếp

11. love edition

love edition Registed user

Như thế này thì dễ bị brick lắm. Nhưng vẫn còn khả năng cứu đc :D

12. Thanh Tân

Thanh Tân Registed user

850L của e cũng bị mic nhỏ,e xem trên các diễn đàn thấy nhìu a e bị lỗi này mà k có bác nào chỉ cách fix :(

13. design

design Registed user

hix hix. potay rùi, em đã down và up rom Gốc. tưởng sao chạy lại cũng không khởi động dc. và LOGO vega R3, logo hàn quốc, rùi vào MH đen, có tiếng hàn ở trên, hình cái đt, báo lỗi error gì đó. cứ reset mãi như zậy.
    nhờ cao thủ chỉ giáo với.

14. design

design Registed user

nhờ bác chỉ giáo với, em có đọc 1 bài thì nói là chạy lại file ZIP TƯƠNG THÍCH.. gì đó trong CWM thì không bị zậy và vào được HDH, nhưng giờ máy em không có backup trong CWM thì hông có thư mục CLOCKWORDMOD thì làm sao để có file ZIP đó dc zạ, nếu mình lấy của máy khác bỏ vào máy mình chạy thì có dc hem.

15. tungkick777

tungkick777 Team SS Điều Hành Viên

Giờ bạn trả lời giúp mình nha.
    - Máy bạn còn vào được fastboot + cwm gì không.
    - Nếu vào được hết thì pm yh tungkick777 mình tiếp sức cho.

16. binhqlcn

binhqlcn Registed user

Con của em nó bị lỗi sau khi up room xong, khởi động lại ngon lành, khi vào máy bắt update S/W update gì ấy lên 2.2. Em update xong lúc máy khởi động lại nó cứ vào recover và nằm im ở đấy! Híc. Mong các thánh giúp em cái :(

17. love edition

love edition Registed user

Up lại rom đi bạn ;)

binhqlcn thích bài này.
  18. leehoonguyen

leehoonguyen Registed user

Máy mình cũng bị y như bạn

19. tungkick777

tungkick777 Team SS Điều Hành Viên

tẤT cả máy nào bị vậy pm yh tungkick777 báo bệnh rùi bác sĩ tìm cách trị cho:D

drthanh180387 thích bài này.

Users found this page by searching for:

1. up rom xong khong vao dc hdh sky a850

,
  2. up rom may sky a850 bi loi khong khoi dong duoc

Đang tải...