1. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !
    Dismiss Notice
  1. haihth

haihth Registed user

Chào các bác,

Mình mới mua con Ezcast M2.

Link

Tình hình là việc out video, xem youtube, out hình ảnh lên tivi. OK.

Nhưng tính năng Ezmirror. (Screen to screen, tức trên điện thoại có gì, trên tivi có thứ đó thì không hoạt động )

Máy báo "The sending screen is cut off because your connected device does not support HDCP"

Mình lấy Asus HD7 có tính năng Miracast kết nối với Ezcast M2, dùng Ezmirror Ok.
    Vì vậy suy ra, A910S bắt buộc thiết bị phải hỗ trợ HDCP.
    Không biết các cao thủ choimobile đã gặp tình trạng này chưa? Anh em nào biết tắt HDCP trên A910S chỉ mình với nha.

Hậu tạ các bác sau.

Thanks

• Mở iCloud all iPhone/iPad: 6/6S/7/7+,...
    • Mở qua IMEI, trực tiếp trên servers Apple !
    • Thời gian chờ chỉ 1-24h, 100% thành công !
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    • Unlock all iPhone lock Nhật, Mỹ: 5,5S,6,6S,7/7+ !
    • Thời gian chờ chỉ từ 1 ngày, 100% thành công !
    • Hỗ trợ tất cả các nhà mạng/quốc gia !
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    Bài viết mới nhất
    Tags:
    thanhanyb123 thích bài này.
  2. bshuy2003

bshuy2003 Th.Viên chính thức

Em ơi! Chức năng miracast trên A910 chạy ngon lắm! Có điều là phải dùng rom gốc hoặc rom mod từ rom gốc mới chạy được. Nếu em không chạy, em hãy cài lại rom khác, hoặc cài thêm phần mềm eazycast trên ch play thì sẽ chạy được thôi. Ngày nào anh cũng dùng hdmi không dây để xem phim full HD mà. Lưu ý với những bạn chưa mua cái usb miracast là nên chọn cái nào có ram kha khá một tý cho chạy mượt phim full HD.

thanhanyb123 thích bài này.
  3. haihth

haihth Registed user

Chào anh bshuy2003,

Em đang chạy rom như file đính kèm nè anh.

Máy em hàng xách tay, trên tem là IM-A910S, trên khung máy có chữ LB. Bản rom quốc tế có sẵn trong máy, em chưa làm gì cả.

Em đang dùng soft ezcast của chính hãng trên play. Nhưng cứ bật ezmirror lên thì máy báo lỗi "the sending screen is cut off..." , màn hình tivi bị tối đen.

Anh có thể cho em biết anh đang xài bản Rom nào không?

Anh có thể up video cách kết nối miracast với ezcast M2 cho em tham khảo với được không?

Hiện tại em chỉ sử dụng được tính năng stream video, file nhạc, file hình. Chưa có xài miracast (screen mirror) được.

Cảm ơn anh

Các file đính kèm:

Kích thước:
      181.2 KB
      Đọc:
      259
  4. bshuy2003

Em vào ch play, down cái phần mềm miracast shortcut mà dùng.
    Cách khác là vào cài đặt, các mạng khác, công nghệ kết nối không dây. Đợi khi máy quét xong, nó sẽ hiện cái cần kết nối. Em đánh dấu vào nó và chờ nửa phút thì nó sẽ kết nối thôi. Nếu vẫn không được, em nên tắt và khởi động lại điện thoại rồi làm lại từ đầu.

5. bshuy2003

Em xem hình minh họa dưới đây nhé!
    1. Vào CH Play, down và cài miracast shortcut.
    2. Cắm điện cho miracast, vào diện thoại, mở wifi và kết nối với wifi của miracast, ở đây bạn sẽ thấy cái tên P970 và không có mật khẩu.
    3. Mở miracast shortcut mà ta vừa down về, bật hiển thị.
    4. Điện thoại quét và tìm thấy miracast, cho phép kết nối bằng cách chạm vào dòng chữ tương ứng trên điện thoại.
    5. Chờ một lúc bạn sẽ thấy điện thoại kết nối thành công. Trên điện thoại bạn sẽ thấy biểu tượng của kết nối, trên tivi bạn sẽ thấy hình ảnh màn hình của điện thoại. Screenshot_2015-03-31-12-59-12.png Screenshot_2015-03-31-13-00-56.png Screenshot_2015-03-31-13-01-13.png Screenshot_2015-03-31-13-01-38.png Screenshot_2015-03-31-13-01-53.png

6. haihth

haihth Registed user

Chào anh,

Có phải anh đang nói tới cái Ezcast Dongle M2 không vậy?
    Ở bước thứ 2.Theo hướng dẫn của nhà sản xuất, mình phải vào phần mềm Ezcast, kết nối đt với cái M2, và chọn tính năng Ezmirror để M2 chuyển qua chế độ Miracast chứ? Rồi mình mới mở miracast trên đt, rồi connect.

Em chưa hiểu chỗ này lắm. Anh có phải đang xài cái M2 Dongle không?

7. bshuy2003

Anh không sài hàng dongle vì ram ít quá! Cách trên đây là vào miracast trực tiếp. Cách này không cần dùng đến wifi. Còn cách gián tiếp là dùng phần mềm easycast, nhớ down bản thường, đừng dùng bản pro vì nó sẽ không chạy.

8. haihth

haihth Registed user

Chào anh,

Về cách thiết lập hay kết nối miracast thì em có biết. Chỉ là em muốn nói tới việc kết nối giữa đt A910s và cái Ezcast M2 Dongle bị lỗi HDCP (Em kết nối miracast từ tablet Asus tới M2 này ok).Nên em không biết là có ai bị tình trạng này giống em không? Anh đọc lại bài đầu nha.

Cảm ơn anh đã hướng dẫn cách kết nối tới 1 cái Miracast khác.

9. tuanhanhminh

tuanhanhminh Registed user

Bác cho hỏi bác đang dùng Rom nào vậy. Cho mình xin cái ảnh nhé, mình đang dùng rom của Arow nhưng V2, V3 cũng chịu không được. Thanks bác

10. bshuy2003

Tôi đang dùng rom V1 tự chế thôi. Screenshot_2015-04-06-18-12-23.png Screenshot_2015-04-06-18-12-47.png

trkt thích bài này.
  11. trkt

trkt Th.Viên dự bị

Mình đã thử up các Rom Stock 215, 217, 219; quả đúng là Miracast chạy được, nhưng hễ sau khi root là bị lỗi HDCP như bạn haihth đã nói. Vậy bạn root bằng công cụ gì? Có thể chia sẻ bản rom V1 tự chế của bạn cho mình được không?

12. thamtu1912

thamtu1912 Th.Viên chính thức

anh ơi, cho em xin bản rom dùng đươc miracast trên sky a910 nền android 4.4.2, thanks anh..em test mà bị lỗi HDCP

Users found this page by searching for:

1. dt vega 910s co hdmi qua tv dc hok

,
  2. tính năng truyền màn hình của vega 910k

,
  3. hdmi cua dt vega 910

,
  4. redmi note4 co miracast không,
  5. sử dụng hdmi không dây trên vega a910
Đang tải...