1. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !
    Dismiss Notice
  1. hugo008

hugo008 Registed user

Mấy hôm trước mình có mua 1 e HTC ONE M7 màu Gold theo mình biết thì máy mình là máy quốc tế ( không có 1 logo nhà mạng nào ). Mình có vô check fw thì máy đang ở 4.3 , check Ota thì nhận được 4.4 nhưng mình ko up ( thích android L ) nên chân ướt chân ráo tìm room cook và tìm được bản rom MAXIMUS HD bản 52 và up thành công lên android L . Chuyện bắt đầu từ đây bây h mình muốn về room ship hoặc stock bản 4.4 có được không ??? theo tìm tòi trên mạng thì máy mình đang RELOCK BOOTLOADER S OFF SUPER CID máy mình có đủ nhưng mình ko tài nào về được ROM SHIP hoặc STOCK hoặc là mình down sai fw??? máy đang chạy fw 7.19.401.2 HBOOT 1.61 và đang chết ko vô recovery và hdh được chỉ hiện lên cái dt có dấu chấm than màu đỏ nằm giữa tam giác.mình down tất cả Rom RUU.exe RUU.zip(android L) tên file (RUU_M7_UL_JB_50_HTC_Europe_1.28.401.7_Radio_4A.13.3231.27_10.31.1131.05_release_310878_signed) file exe khi mình chạy thì bị lỗi (155) còn file ZIP thì lỗi INVALID SPARSE FILE FORMAT AT HEADER MAGI cách flash thì mình đưa máy về FLASHBOOT USB gõ lệnh theo những bài viết trên forum không biết có đúng không mong mấy bạn chỉ giúp mình với máy không lên hdh vì mình gà tập tành sang ANDROID nên chưa biết nhiều bạn nào biết hướng dẫn mình 1 ít kinh nghiệm mình xin hậu tạ ạ sẵn đây cho mình biết về CID gốc của máy mình là bao nhiêu về up rom cook liền nên ko nhìn giờ nó là SUPER CID

• Mở iCloud all iPhone/iPad: 6/6S/7/7+,...
    • Mở qua IMEI, trực tiếp trên servers Apple !
    • Thời gian chờ chỉ 1-24h, 100% thành công !
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    • Unlock all iPhone lock Nhật, Mỹ: 5,5S,6,6S,7/7+ !
    • Thời gian chờ chỉ từ 1 ngày, 100% thành công !
    • Hỗ trợ tất cả các nhà mạng/quốc gia !
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    Bài viết mới nhất
    HTC one mini 2 không khởi động được
    HTC one mini 2 không khởi động được bởi quytq, 18 Tháng 9 2016 lúc 20:14
    Bí quyết chọn mua và test HTC One M8
    Bí quyết chọn mua và test HTC One M8 bởi nhungmc, 8 Tháng 8 2016 lúc 16:27
    Bài viết được quan tâm nhiều
    HTC one mini 2 không khởi động được
    HTC one mini 2 không khởi động được bởi quytq, 18 Tháng 9 2016 lúc 20:14
    Tags:
  2. hsrose

hsrose Th.Viên chính thức

cài custom recovery, cài bất kỳ rom cook nào phù hợp với mã ul, rom ruu thì tệ nhất là chạy bản kk 4.4

3. hugo008

hugo008 Registed user

Mình mún chạy rom stock max nhất là 4.4 hả bạn ko chạy dc 5.0 hay sao bạn giúp mình với

4. hsrose

ruu 5.0 mình chưa thấy link, toàn zip hoặc ota từ 4.4 lên

5. hugo008

hugo008 Registed user

Giờ là mún chạy ruu bắt buộc phải chạy bản 5.0.2 hay 5.0 bạn mình tìm hĩu thi máy mình ko cho chạy ruuexe nữa mà phải chạy room backup 5.0.2 flash qua twrp moi về dc stock đúng hem bạn

6. hsrose

nếu không xử lý được thì qua bên mình, có những giải pháp khác

Đang tải...