1. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !
    Dismiss Notice
  1. lemonade747

lemonade747 Registed user

Cho mình hỏi làm sao để bung và dịch đc file .smali vậy? Mình decompile apk ra vào string ko thấy ngôn ngữ đâu, lục hết folder chả thấy, mình nghĩ nó ở trong mấy cái smali, mà thật sự mình chả biết làm ntn tiếp theo. Mong có bros nào.giúp với @@

2. f120ltn

f120ltn Th.Viên chính thức

Bác tìm cái này APK Translation Wizard
    sau đó copy cả folder (vd Bluetooth.apk) bỏ vào projects rồi mở ApkTranslationWizard lên rồi làm theo. chứ làm như bác chỉ là thủ công thôi

3. hchien83

hchien83 Th.Viên chính thức

hỏi bạn : mình đã việt hóa 2 file framework-res và systemUI ( và có xóa ngôn ngữ tiếng hàn: xoá các folder có tên là ko) thành công, không hiểu sao cứ khởi động lại là máy lại tự bật vào tiếng hàn. mặc dù trong settings không có ngôn ngữ tiếng hàn nữa ( chỉ còn tiếng anh và tiếng việt). bạn giúp mình?

4. f120ltn

sao ko dùng tool làm thủ công này khi lỗi rất khó tìm.
    với lại ko phải xóa các folder có tên là ko) làm gì. còn để có chọn TV thì phải chỉnh trong file framework-res

5. lemonade747

Thank bạn nhìu ^^ tại mình mới tập tành việt hóa nên làm tay cho nó hiểu từng ngóc ngách, ai dè gặp ngay khó khăn từ bước đầu, 1 phần mình nghe nói dùng tool này hay bị lỗi gì đó (do nó dịch bị mất mã) nên khi compile bị lỗi ko biết có đúng ko, nếu dùng tool mà bấm translate pèm 1 phát xong compile lại dùng thì mình dùng ngay ^^ bạn nói cho mình hỉu rõ tí nhược điểm của tool translate này nhé, chỉ những người dùng rồi mới phản ánh đúng thôi, search gg chung chung lắm

6. duchuot

duchuot Registed user

Xem hộ mình cái này với. Giải nén thì được mà lúc đóng gói thì lỗi như vậy.Mặc dù lúc giải nén chưa động chạm gì chỉ đóng gói lại thử cho chắc ăn mà vẫn báo lỗi

7. dokyson

dokyson Administrative

Thử đóng gói bằng ApkManager xem sao bạn

8. duchuot

duchuot Registed user

Cũng ko được bác ạ

9. f120ltn

Cũng khó để biếtdc tại sao. Theo e thì bác cứ đưa file lên mọi ng cung giúp thì hay nhất. Lúc đó ta đi tìm tại sao sau

10. duchuot

duchuot Registed user

Mình up file bị lỗi như trên thôi hả bạn
    https://www.box.com/s/ikrn0f4mr9g2g536k9xv

11. f120ltn

12. f120ltn

dag làm bác ơi

13. duchuot

duchuot Registed user

Ôi thế ạ...thế nó là bị lỗi như thế nào, có cách khắc phục ko, mình còn việt hóa mấy file nữa bác ạ

14. f120ltn

file này là file gốc ah hay đã làm gì rồi. thứ nữa là lấy từ máy nào vậy. có phải F120 ko

15. duchuot

duchuot Registed user

File này mình chưa làm gì. lấy từ rom miui

16. f120ltn

đúng vậy thế nên bạn phải lấy 2 file hệ thống từ rum đó
    framework-res.apk
    lge-res.apk (máy LG)
    twframework-if.apk(máy sámung)

17. duchuot

duchuot Registed user

Hướng dẫn kĩ hơn cho mình tí được ko?
    Mình đã apktool if framework-res.apk và framework-miui-res.apk rồi

18. f120ltn

đúng nó rồi đấy sau đó cho vào apktool_1.5.1 rồi kích hoạt mấy file -if.bat lên nếu chưa có framework-miui-res-if.bat
    thì bác chép đoạn mầy đỏ này vào note tạo file . bat như thế. hay nói tóm lại bác phải có 2 file1.apk, 2.apk ở ổ C
    apktool if lge-res.apk
    pause
    cmd

19. nhokcoi708

nhokcoi708 Th.Viên chính thức

bước 1 ok,sao qua bước 2 mình làm không được,chuột phải không thấy open with cmd,mình vào run go cmd chạy thi khi quăng file apk vào cmd enter nó không chạy

20. nhokcoi708

nhokcoi708 Th.Viên chính thức

mình tương tự,fix bằng cách nào đây?

21. f120ltn

Tốt nhất nên dung tool chứ cac lệnh với ng mới khó dung lắm

22. lemonade747

Mấy pro ơi cho mình hỏi, mình có 2 rom android ics 4.0 của 2 máy khác nhau, gọi là rom A và rom B đi, mình đang xài rom A, có 1 ứng dụng ở rom B rất hay (đổi tên nhà mạng thành gì cũng đc, đặt logo lên thanh statusbar hình gì cũng đc, điều chỉnh màu đồng hồ, ngày tháng năm...) mà lại là ứng dụng hệ thống, mình thử copy ứng dụng này wa rom A mình đang xài thì báo lỗi và mất thanh statusbar (tất nhiên rồi). Vậy mình muốn hỏi là có thể chuyển ứng dụng đó thành của rom mình đang xài đc hay ko? Mình phải làm ntn ợ? Ko biết có liên wan đến việt hóa ko nữa? Gà khổ thật T.T

23. ngvhungktvt

ngvhungktvt Registed user

dùng bản apktool_1.5.1 có tools cmd luôn bạn à

24. dokyson

dokyson Administrative

Bạn nói cụ thể là tên ứng dụng và các máy là máy nào nhé. Can thiệp app hệ thống dễ lỗi nên phải biết dõ mới có thể mix giữa 2 ROM đc

25. lemonade747

À, mình xài htc Desire S, mình muốn lấy từ htc one x, cả 2 đều xài rom miui ics 4.0.4, phần mềm tên là ControlPanel.apk, mình nghe mấy người phát triển nói có thể port đc ứng dụng qua rom khác nhưng phải decompile SystemUI.apk và chèn code kích hoạt ứng dụng vào, nghe sơ cũng ko wá phức tạp, nhưng họ nói người ko có kinh nghiệm ko làm đc, nên họ ko chỉ :) bác nào rành port rom thì chỉ mình cách port app với

26. lemonade747

Vãi nhỉ, vậy ra port app khó phết nhỉ, hình như mình hỏi lộn topic việt hóa, mà topic port rom mình thấy chỉ chung chung wá, khó hỉu :(

27. vinhnd1979

vinhnd1979 Registed user

Mình làm trên LG Tag, làm đúng theo hướng dẫn, ko 1 lỗi nhỏ mà sao ko thấy tiếng Việt đâu cả. Có ai bị như mình ko vậy?

28. zfczmu

zfczmu Registed user

ngâm cứu thử xem sao. cũng hay nhỉ

29. f120ltn

Bác phải sửa cái này framework-res.apk để có thể chon tv trong settings thì mới có tv

30. sweetlove6389

sweetlove6389 Registed user

Em dùng Optimus G F180K. Em có giả thiết thế này không biết là có được không ạ.
    Máy F180K có cùng cấu hình với E975 và em vẫn up Stock Rom của E975 cho F180K nhưng Pin của E975 rất kém, máy rất nóng, loa thoại bé, mic cũng bé và kèm cả méo giọng. Vì thế em đã quyết định Up lại Stock Rom F180K và bản mới nhất hiện tại là 20G. Tuy nhiên máy này lại không có tiếng Việt. Vì thế em quyết định Việt hóa cho Stock Rom F180K. Để cho nhanh thì em có thể Up Rom E975 kia rồi dùng xUltimate để lấy apk đã Việt hóa bên đó sang có được không ạ ?

Đang tải...