1. Đang bảo trì toàn forum, AE báo lỗi & yêu cầu hỗ trợ tại đây !!!

Hiện tại BQT đang tiến hành nâng cấp bảo trì toàn forum ChoiMobile, anh em trong quá trình sử dụng nếu gặp bất cứu lỗi gì vui lòng báo lỗi hoặc yều cầu hỗ trợ tại topic này !!! Cảm ơn anh em, chúc anh em nghỉ tết vui vẻ mạnh khỏe
  2. Hướng Dẫn Sử Dụng Diễn Đàn

- Phương châm hoạt động của diễn đàn?
    - Đối với anh em mới lập nick cần chú ý gì?
    - Đối với anh em tìm ROM cần chú ý gì?
    - Dành cho anh em vọc vạch, mod ROM?
  3. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !
  1. quang lan

quang lan Th.Viên Premium

day bác cuongdhytncuongdhytn

bác xem em giúp ,game mà data nằm ở sd0/android/data thì chuyển sang sd1 dc ,còn game mà data nó nằm ở SD0/android/obb thì có chuyển nhiều lần củng k chơi dc ,thử rất nhiều game
    em up video bằng mạng 3g mà lâu chảy nước mắt ,bác xem giúp em

2. cuongdhytn

cuongdhytn Hội Chơi LTE3 Th.Viên Premium

ok,bác cho e link tải,tên phiên bản,e sẽ làm thử trực tiếp luôn.cái này khá lạ.đêm nay e sẽ có câu trả lời cho bác

3. cuongdhytn

e vừa tải bản 1.3.5 về dùng foldermount move sang thẻ nhớ chơi ngon lành bác ạ.k lỗi liếc gì cả

4. lonely_ll

lonely_ll Th.Viên Chính Thức

Bị dis ra là do data chép sai vị trí hoặc do ram ko đủ để kéo game nha. Bạn dừng bớt úng dụng chạy ẩn đi rồi vào lại xem thế nào.

Gửi Từ IM-A840SP Trên App ChoiMobile.

5. quang lan

Dạ vâng
    Gảm tren appstore.vn
    Tên :shadowgun
    Bản mới nhất và một số game mà nằm trong mục android/obb thì chuyen dc nhưng vẫn k chơi dc

6. quang lan

Bác nói cái quy trình có giống như video em k ,em thử nhieu game o android/data thì hoàn toàn bình thường
    Máy ram 2gb ,cau hình dư sức chơi game đó bần

7. DucNguyen010295

DucNguyen010295 Th.Viên Chính Thức

Bác cường bên kia e ns r h ns lại bên này nhé sr bác
    Ok e làm đc r nhưng mà e vẫn thắc mắc
    1. E tải game Angry birds về vào cái phần mềm của bác lại k tìm thấy đc thư mục game đấy ==
    2. Có phải mọi thứ k phải game muốn chuyển sag thẻ nhớ hết đều dùng đc k
    3. Máy e bộ nhớ còn hơn 500mb mà tải game tầm 80mb 100mb n hay báo là dung lưoựng bộ nhớ k đủ ==
    Mà e rom ở msmobie về lúc nào b9ọ nhớ trog cũng còn 600mb thì h muốn tăg lên thì dùng phần mềmbác chuyển hết sag thẻ nhớ ạ?
    Bác bảo chụp e chụp lại nhưg vào tải tệp file n ghi xảy ra lỗi
    2

8. cuongdhytn

hôm nay e gặp chuyện nên bây giờ mới onl.quy trình thì đúng rồi,bác thử thay thẻ nhớ xem sao,hay có ứng dụng nào nó xóa dữ liệu k,e vẫn chưa tìm ra được lỗi.tốt nhất là thử 1 cái thẻ nhớ cắm vào rồi move thử,nếu được thì xem ra tại máy rồi,k có máy tận tay e cũng k biết tìm lỗi thế nào
    trên máy e move sang chơi ngon lành bác ạ,bản 1.3.5 adreno trên appstorevn

9. cuongdhytn

1.k áp dụng được với dữ liệu k nằm trong sdcard0 bác ạ
    2.mọi thứ nằm trên sdcard0 đều có thể move sang sdcard1 mà vẫn hoạt động bình thường.nhưng e cũng khuyên bác k nên lạm dụng quá nhiều,chỉ cần thì mới chuyển thôi
    3.chắc bác k cho quyền supperuser nên titaniumbackup báo lỗi.bác hiểu thế này,bộ nhớ của e này có 8G,nhưng mình được dùng khoảng 4G làm bộ nhớ trong sdcard0,còn 4G kia làm rom,ứng dụng sẽ được lưu trữ lên đó chứ k lưu lên sdcard0.vì vậy sdcard0 có trồng bao nhiêu mà rom k đảm bảo trống 1 lượng đủ (theo yêu cầu của HĐH) thì sẽ k cho cài
    bác muốn cài thì đơn giản dùng rootexplorer chép apk đó vào root/data/app rồi reboot lại máy.nhưng cũng như trên,điều này là phá sự ổn định mà HĐH muốn nên bác cũng k nên lạm dụng

10. quang lan

Tks bạn chỉ giáo tận tình ,đẻ em thử cái thẻ khác ,thẻ em là thẻ 8gb class4 msmobile tặng ,em củng tải bản yk nhu bác
    Em nò move sang bao hoàn tất em cung gim cho nó sáng lên rôi out ra choi mà, à em dùng bản app mới nhất là 2.0.10
    Bác xài bản nào
    Em nghỉ là do sao gì chứ thẻ củng k đúng ,game mục android/data thì hoàn toàn bình thường ,chẳng lẻ thua nó sao

11. cuongdhytn

e cũng thấy lạ.vì về nguyên tắc hoạt động thì thư mục nào cũng giống nhau thôi.k lí gì lại data được mà obb k được cả.như của e vẫn bình thường.chắc chắn các ae khác cũng k sao.nhưng chỉ bác bị.nếu đổi thẻ mà vẫn bị thì tại máy có vấn đề,nhưng k biết là do đâu.bác thử downl bản 2.0.9 về rồi cài xem sao.thao tác hạ xuống 2.0.9 y như thao tác nâng lên 2.0.10 e đã giới thiệu ở #1.e đang dùng bản 2.0.10 đây

quang lan thích bài này.
  12. DucNguyen010295

Sdcard0 là gì hả bác cường ?
    H e muốn cho quyền cho super đấy thì phải làm tn ạ?
    Muốn tải game 1gb thì làm tn ạ ?tks bác trc ^^

13. cuongdhytn

mở ứng dụng nó sẽ yêu cầu quyền.k thì vào ứng dụng supersu cấp quyền cho ứng dụng đó.
    sdcard0 là bộ nhớ trong mình sử dụng
    game e chơi hơn 2G bình thường mà.tải thì cứ tải thôi sao hả bác
    mà e tên hơi dị nhưng là cương chứ k phải cường.chuối chuối

DucNguyen010295 thích bài này.
  14. quang lan

chưa đổi thẻ ,để mai kiếm cái thẻ mới đổi dc đã
    mà vô lí mục nào củng là mục ,em thử 3 game của 3 hãng khác nhau đều obb thì bị thế ,game android/data vẫn tốt
    nói ra là bực , k hiểu nó bị gì nữa

15. cuongdhytn

tình hình sao rồi bác

16. quang lan

k ăn thua đã thử thẻ 4gb chính hãng class6 , mình nghỉ là app nó sao k ,vì mình test 2 con LTE3 vẩn thế

17. cuongdhytn

vấn đề là e thử trên máy của e thì k sao cả.tại foldermount thì k hợp lí.bác thử hauôngs bản 2.0.9 xem có được k

18. DucNguyen010295

Vâg bác cương :))) nheg mà bộ nhớ trog e cao nhất là đc 600mb thì lsao tải đc đây ><
    Mà tắt gim là n lại chuyển về máy à. Bã chụp ảmh hd e cấp đi ^^

19. cuongdhytn

bác cố giải phóng bộ nhớ đi,cái gì cho được thì cho sang thẻ ý

20. quang lan

chán ,chuyen dc game mc4 .còn game toan obb thì làm thế nào

21. DucNguyen010295

Thế bg e chụp ảng lại up bác xem giúp e nhé ;)

22. cuongdhytn

chỉ riêng máy bác bị thôi.e cũng chưa gặp trường hợp tương tự.bác mua máy ở đâu vậy

23. cuongdhytn

game nặng thì vẫn phải chép data thôi bác ạ

24. DucNguyen010295

Gửi ảnh lẻn đây bằng đt thế nào hả bác

25. oldman20

oldman20 Th.Viên Premium

Xin phép cám ơn bác và bác chủ top, cho mình đc quote bài 2 bạn ( riêng bài chủ top dài quá nên ko quote:D). Cách của bác delynie trực quan và dễ hơn, cách của bác chủ top thì mình thấy ntn:
    1. Sau khi nhấn vào add (dấu +) thì chỗ tên mình đặt ntn cũng đc ah? Thấy tên game là MC4 mà trong ảnh bác để CM4 o_O
    2. Vs game có cả trong data obb thì phải làm 2 lần ah? Như thế thì cách của delynie tiện hơn :D
    1 thăc mắc là nếu mình cứ để mount suốt như thế mà ko unmount ra (lười mà ) thì có ảnh hưởng gì ko nhỉ?

26. cuongdhytn

cáo lẽ bác chưa đọc hết bài của e,mà cũng phải thôi,e cũng biết là nó khá dài rồi.
    1.e đã viết rõ là đặt tên gì cũng được,chỉ là cái để ta nhận ra là data của lão nào thôi,dễ nhớ,có lẽ trong quá trình làm e viết nhầm thành CM4
    2.bác có thể thấy ở game NOVA e có 2mount là NOVA và data NOVA do nằm trên 2 mục data và obb.cách của bác delyniedelynie e cũng đã biết từ trước,dùng nó với 2 mục thì cũng phải làm lần lượt cả 2,vì tốc độ đọc và ghi giới hạn,ứng dụng chỉ tập trung từng mục 1 (cái này dễ hiểu rồi)
    e xin quote luôn câu trả lời của e vs bác delynie
    3.mount thì mới liên kết để game tìm thấy data,k ấn mount thì k chơi được,mở game lên nó còn xóa luôn data.để mount thì có vấn đề gì được bác,giống như cấp quyền superuser cho app í mà

27. cuongdhytn

bác đợi e e sẽ làm bài giúp chép thẳng data vào thẻ nhớ k cần qua bộ nhớ trong

DucNguyen010295 thích bài này.
  28. DucNguyen010295

Ok bác. E vừa chép thư mục android có data và gì nữa tận 1.4gb và clocworkmod 900mb vào thẻ nhớ đc k bác ;;) bác hd e sd titadium vs super đi. E k hiểu ư phần mềm đấy. Hd e cấp phép cho super đi vì còn 500mb tải game về n toàn kêu bộ nhớ đầy

29. DucNguyen010295

Bác cương ơi trog titadium có phần schedules e vào ấn run chạy cái gì đấy xog 500mb bộ nhớ đi luôn. Các cái n có thêm là dòng 1backup là sao hả bác :d he2

30. cuongdhytn

trong titaniumbackup tab overview ở dưới có dòng sestem rom nó báo máy bác trống bao nhiêu

Đang tải...