1. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !
    Dismiss Notice
  1. cuongtn08

cuongtn08 Registed user

cái này chắc có ích rất nhiều cho các bác bị loại cảm ứng và chai pin.mình sưu tầm được và chia sẻ lên để anh em cùng trải nghiệm và học hỏi.
    Biểu hiện của bệnh là: - pin xuống thấp tầm 30 > 40% thì cảm ứng nhảy lung tung nhất là khi bật 3g -> tắt 3g đi lại hết, hoặc đang chơi game nặng cũng loạn -> tắt game đi lại hết, khi pin thấp quá còn tự reset lại .... Nếu con nào bệnh nặng thì lúc nào cũng có thể loạn nữa cơ

Nguyên nhân: Do quả pin kém nên nguồn điện cung cấp cho máy không ổn định nên sinh ra loạn cảm ứng. Một số loại máy khác như máy tính bảng, Ipod còn loạn cảm ứng khi cắm sạc .v.v... nhưng túm lại nguyên nhân chính của nó là nguồn điện kém, sạc đểu, pin bị chai hoặc pin tầu....

Cách khắc phục:
    - Khắc phục tạm thời: Khi bị loạn cảm ứng thì lập tức tắt 3g, wifi ( 99% sẽ hết loạn vì khi kết nối mạng lượng điện năng tiêu thụ của máy gần như là max nên nguồn điện cung cấp sẽ không kịp đối với máy có pin kém), dùng bình thường như chơi các game nhẹ để máy hết pin rồi xạc lại ( khuyến khích xạc khi pin dưới 5% để xả hết điện năng, không nên để máy chết hẳn).
    - Khắc phục vĩnh viễn:
    + Đầu tiên để hạn chế tình trạng này mình khuyên các bạn nạp đầy pin 100% rồi dùng cạn rồi mới nạp tiếp, không nên xạc 1 lúc lại rút ra dùng rồi rảnh lại cắm xạc, đây là cách nhanh chóng làm chai quả pin của bạn.
    + Massager pin đã bị chai: Sau một thời gian dùng điện thoại hoặc nạp pin không đúng cách thì quả pin của bạn sẽ ít nhiều bị chai, mình sẽ hướng dẫn cách phục hồi quả pin của các bạn:
    1. Tháo pin ra khỏi máy xem lại chỗ tiếp xúc giữa pin và điện thoại có bị oxi hóa không (90% các bạn bị loạn cảm ứng đều bị han gỉ chỗ này ), dùng mũi dao hoặc kéo cạo nhẹ cho hết phần bị han rồi dùng vải mềm lau sạch lại.
    2. Lần đầu tiên dùng cho pin cạn sạch, điện thoại tự tắt nguồn -> đợi 5 10p cho máy mát hoàn toàn cắm sạc vừa đủ 100% thì rút ra lại dùng đến khi máy tự tắt nguồn. ( Lưu ý khi cắm xạc thì các bạn phải cắm đầu vào ổ điện trước rồi mới cắm đầu vào máy nhé vì nếu làm ngược lại thì xung điện mạnh bất ngờ có thể làm hỏng phần nguồn của điện thoại)
    3. Nạp đầy 100%, rút ra để khoảng 20 > 30p cho máy nguội ( vì pin đã bị chai và điện thoại ở chế độ chờ đã ăn bớt 1 phần pin) rồi cắm xạc tiếp cho pin lên lại 100% thì lấy ra dùng cạn. Bước này làm khoảng 2 3 lần các lần sau cắm xạc lâu hơn lần trước 1 tí rồi mới thôi.
    4. Dùng cạn cắm xạc 1 lần để qua đêm.

Làm xong 4 bước ở trên thì quả pin của các bạn đã tốt hơn rất nhiều rồi đấy, phương pháp này là phương pháp massager chung cho các loại pin bị chai mình đọc ở đâu đó chứ không phải mình nghĩ ra ( Nếu có vi phạm bản quyền thì tác giả đừng :brick: em).

Khi dùng tuyệt đối tuân thủ nguyên tắc dùng cạn -> nạp đầy nếu không công sức của các bạn coi như bỏ đi. Để làm được điều này thì các bạn nên sắp xếp thời gian dùng đt cho hợp lý sao cho được 1 ngày hoặc nửa ngày, tránh tình trạng giống mình ngày xưa là lên cơ quan cắm xạc khi phải đi đâu lại nhổ xạc rất hại pin, ai đi làm bố trí xạc đt vào buổi nghỉ trưa hoặc dùng được đến tối thì tốt.

Thím nào làm như mình mà vẫn không khắc phục được thì đi mua quả pin khác nha.:D

Và một lời khuyên nữa cho các bạn dùng smastphone là hạn chế dùng khi không cần thiết (nhiều người chỉ bỏ ra lật đi lật lại chả để làm gì hoặc vào mạng xem lung tung chứ cũng chẳng biết đang cần tìm tòi cái gì). Mỗi quả pin đều có 1 tuổi thọ nhất định, một năng lượng nhất định mà khi sản xuất người ta đã tính là xạc được bao nhiêu lần là hết. Dùng nhiều, xạc nhiều chắc chắn pin sẽ nhanh chết hơn người dùng ít và còn gây tổn hại với một số bộ phận khác của máy. Hãy ghi nhớ điều này nếu bạn không muốn thay pin liên tục hoặc các bạn ở miền núi xa xôi khó kiếm được pin xịn chính hãng.:mad:

• Mở iCloud all iPhone/iPad: 6/6S/7/7+,...
    • Mở qua IMEI, trực tiếp trên servers Apple !
    • Thời gian chờ chỉ 1-24h, 100% thành công !
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    • Unlock all iPhone lock Nhật, Mỹ: 5,5S,6,6S,7/7+ !
    • Thời gian chờ chỉ từ 1 ngày, 100% thành công !
    • Hỗ trợ tất cả các nhà mạng/quốc gia !
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    Bài viết mới nhất
    Tags:
  2. snacktuoi

snacktuoi Registed user

Trường hợp này chỉ còn cách reset máy lại là ok thôi chẳng còn cách nào nữa. Loạn cảm ứng thì tắt ứng dụng làm sao kịp được. Em cứ tắt cho nhanh. hihi

3. hungblue

hungblue Th.Viên chính thức

Kiểu này hay phết!!:D

4. cuongtn08

cuongtn08 Registed user

tất nhiên khi bị như vậy thì phải cài lại.nhưng đây là cách khác phục để những lần tiếp theo không bị hiện tượng thế nữa.

5. Trieudola

Trieudola Registed user

Máy mình bị loạn cảm ứng khi.sóng yếu và điện thoại chuyển từ 3g về 2. Mình phải tắt kết nối dữ liệu hoăc tắt sóng luôn thì mới hết. Có phải tình trạng ở trên bài viết không bạn. Có bạn nào giống mình không ?Mong chia sẽ.

6. cuongtn08

cuongtn08 Registed user

bác chuyển sang dùng bản rom khác xem.với lại cách trên b cũng lên làm.vì nó giúp pin của bạn được cải thiện hơn.

7. Trieudola

Trieudola Registed user

Hình như là rom nào cũng bị bạn ah. Mình đã thử uprom gốc những cũng bị vậy. Chắc phải làm theo cách trên thử.không thì mua củ pin khác thử thế nào. Thanks bác.

8. minhtho9588

minhtho9588 Registed user

bac cuongtn08 noi rất hay nhưng thực hiện thì hơi khó :))

9. cuongtn08

cuongtn08 Registed user

rất rễ mà,tối về bác xem video một lúc cho hết pin đi rồi sạc đến sáng là ngon

10. nhymxu

nhymxu Đã có lúc tưởng mình là gió ...!!!

mình chưa biết là có vụ xung điện này nữa ~.~
    vì khi đi qua củ sạc thì biến trở trong đấy nó lọc hết và nắn xung rồi mới ra nổi dây dẫn

11. rainy_a26

rainy_a26 Th.Viên chính thức

nói chung loạn cảm ứng là do nguồn điện từ sạc vào và cả nguồn của pin! dùng sạc zin là cách tốt nhất để bảo vệ quả pin của bạn!

12. akiravjp

akiravjp Registed user

Dùng hết 100% pin để máy tự tắt nguồn là rất hại pin.
    Nên dùng đến khi máy báo cắm bộ sạc, thông báo pin yếu thì sạc lại.
    Máy tắt nguồn khởi động lại rất dễ lỗi IC nguồn, hoặc giảm tuổi thọ pin.

13. heocongtu

heocongtu Th.Viên chính thức

đã thử và cuối cùng là gắn cục pin mới! Up lại rom thì hết! ko biết tại sao

14. cuongtn08

cuongtn08 Registed user

Vậy là pin của bạn hết đát rồi.

15. thanhdungcnm

thanhdungcnm Registed user

:( mình hay bị loạn màn hình mà kiểu này chắc mua thêm 1 cục pin và 1 dock nữa quá, dùng cạn cục kia rùi gắn cục thứ 2 rùi sạc full cục thứ nhất rùi lại tiếp tục chứ 1 ngày xài hớn 1 cục rùi :(

16. quynhlephan

quynhlephan Registed user

Dung roi do ban. Ban nao cung bi het. Xin loi vi a820 chua cai unikey

17. daqlove

daqlove Registed user

Cái loạn cảm ứng máy mình thì thấy theo rom à, up rom khác thì chưa bị lại

18. Kenny Tèo

Kenny Tèo Registed user

đang cầm trên tay em nó nhưng đành potay vì chưa đủ tiền để test rom

19. akiravjp

akiravjp Registed user

diễn đàn có bộ gõ tv nhé

20. letuvume

letuvume Registed user

Theo mình nghĩ, những đời máy này đã chạy pin polyme lithium rồi thì việc cắm sạc liên tục cũng không ảnh hưởng mấy đến chất lượng pin đâu.

21. vutruonghainam

vutruonghainam Th.Viên chính thức

troi oi, may qua doc duoc bai nay, vay bac cho e hoi la do pin hay do man cam ung nen no moi bi nhay linh tinh nhu vay? e dung cuc sac cua htc 5v-1a co duoc khong a?

22. copsat

copsat Th.Viên chính thức

ít khi bị lắm thi thoảng bị 1 tý xong lại bình thường chả hiểu tại sao

23. thanhngoc2804

thanhngoc2804 Registed user

còn vừa cắm sạc vừa bấm cũng loạn cảm ứng là sao nhỉ??? mà cho mình hỏi 820 chuyển từ 3G sang 2G làm sao nhỉ?

24. vutruonghainam

bạn bấm *#*#9876#*#* sau đó chọn gsm only nhé

thanhngoc2804 thích bài này.
  25. thanhngoc2804

vậy nếu mình k tick chọn 3G thì ở chế độ GSM mình vẫn online bình thường chứ phải k bạn?

26. vutruonghainam

uh, vẫn bth nhưng chậm hơn bạn à, nhưng của mình để 2g là bị nhảy cảm ứng :(

27. thanhngoc2804

ủa sao mình k bị loạn cảm ứng jì hết...chắc do cục sạc đó bạn...lúc đầu mình xài cục sạc k tốt nên sạc là loạn xạ lên nhưng mình mua cái củ sạc của Iphone loại tốt sạc pin mau đầy mà lại k bị loạn như lúc trước nữa...hjhj...bạn thử xem....mà mình ấn *#*#9999#*#* k được bạn à...k hiện ra gì hết ^^

28. vutruonghainam

*#*#9876#*#* bạn ơi, ý mình là để chế độ 2g đang kết nối internet còn khoảng 30% pin là bị nhảy cảm ứng đó bạn

thanhngoc2804 thích bài này.
  29. thanhngoc2804

30. vutruonghainam

mấy ng nói do quả pin, k biết có phải không nữa

Users found this page by searching for:

1. điện thoại sam sung tự nhảy cảm ứng

,
  2. android rút sạc là reset

,
  3. cách xạc lại playbook lỗi pin