1. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !
    Dismiss Notice
  1. netvietcomputer

netvietcomputer Registed user

Bài này mình xin chia sẻ thủ thuật cách quay số nhanh trong danh bạ hiện có của mình. Với kinh nghiệm đặt tên trong danh bạ của mình như sau. "Tên gọi"_"Xưng hô"_"Diễn giải khác". Ví dụ: PHONG anh C.ty; LONG Lop 9; MINH Cau. Nhiều người đặt tên theo thói quen là anh XXXX; e. XXXX vì vậy tìm rất mất thời gian, vì muốn tìm anh XXXX thì phải gõ từ anh sau đó mới gõ tiếp tên của người cần gọi.
    Nhiều người muốn liên lạc với tên trong danh bạ của mình thường mở đanh bạ và Seach đến tên muốn gọi ---> mất thời gian.
    Bây giờ, với cách đặt tên danh bạ như mình thì mọi việc đơn giản hơn. Đầu tiên bạn tải và cài đặt chương trình quản lý cuộc gọi - ở đây mình ví dụ exDial. (Dial mặc định của máy vẫn dùng được nhưng không linh hoạt và đoán từ nhanh như các trình khác)
    Bắt đầu nhé: Khởi động exDial, ở màn hình dial bấm 74664 như hình để tìm tên PHONG
    Kết quả sẽ cho ra toàn bộ những số trong danh bạ mà mình đặt có tên là PHONG.
    Bây giờ các bạn sẽ thắc mắc vì sao lại gõ như vậy. Các bạn quan sát kỹ trên bàn phím dial: Phím số 7 chó chữ P, phím số 4 có chữ H, phím số 6 có O và N, lại phím số 4 có G. (7=P, 4=H,6=O, 6=H, 4=G) Nôm na giống cách nhắn tin bằng phím cứng của điện thoại hồi xưa.

• Mở iCloud all iPhone/iPad: 6/6S/7/7+,...
    • Mở qua IMEI, trực tiếp trên servers Apple !
    • Thời gian chờ chỉ 1-24h, 100% thành công !
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    • Unlock all iPhone lock Nhật, Mỹ: 5,5S,6,6S,7/7+ !
    • Thời gian chờ chỉ từ 1 ngày, 100% thành công !
    • Hỗ trợ tất cả các nhà mạng/quốc gia !
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    Bài viết mới nhất
    Tags:
  2. duk0nx0mbuj

duk0nx0mbuj Th.Viên chính thức

trog trìh nge gọi mặc địh của máy có nút search cơ mà, làm như bạn cũg dc, nhưg k cần thiết, mất côg cài thêm app, tốn tài nguyên máy
    chỉ cần thao tác: vào fần nghe gọi - search - tên cần search ( là nó ra 1lố nhữg người fù hợp vs từ cần search, mà chưa cần ghi đầy đủ tên)

dù sao cũg hoan nghêh tih thần chia sẻ của bạn :)

3. netvietcomputer

Tất nhiên cũng được nhưng đảm bảo là lâu hơn cách của mình. Để bỏ qua 2 thao tác Bạn phải kéo thay thế cái Dial mặc định của máy và thay vaò đó là exDial. không cần phải vào menu mất thời gian

4. huychieu

huychieu Registed user

Mình dùng android cũng chỉ cần gõ tên thối chứ không nhất thiết phải là đặt tên ở đầu! nó vẫn tìm được mà

5. netvietcomputer

Đúng là nó sẽ tìm ra hết cái tên mà mình gõ, nhưng nó sẽ ưu tiên trước bạn à. Ví dụ: Trong danh bạ có HUNG Duong và có Duong HUNG (gọi là Dượng HÙNG). Thì rõ ràng khi bạn gõ 4864 thì kết quả HUNG Duong vẫn cho ra kết quả trước.

6. duk0nx0mbuj

duk0nx0mbuj Th.Viên chính thức

kái này k hẳn là thủ thuật, mà là sở thích, kjh ngiệm sử dụg của bản thân ng sử dụg
    mỗi ng có 1cách tối ưu hoá thao tác sử dụg riêg :d
    vs mìh, mặc địh là đủ

Đang tải...