1. Đang bảo trì toàn forum, AE báo lỗi & yêu cầu hỗ trợ tại đây !!!

Hiện tại BQT đang tiến hành nâng cấp bảo trì toàn forum ChoiMobile, anh em trong quá trình sử dụng nếu gặp bất cứu lỗi gì vui lòng báo lỗi hoặc yều cầu hỗ trợ tại topic này !!! Cảm ơn anh em, chúc anh em nghỉ tết vui vẻ mạnh khỏe
  2. Hướng Dẫn Sử Dụng Diễn Đàn

- Phương châm hoạt động của diễn đàn?
    - Đối với anh em mới lập nick cần chú ý gì?
    - Đối với anh em tìm ROM cần chú ý gì?
    - Dành cho anh em vọc vạch, mod ROM?
  3. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !

Cách test G pro ???

Thảo luận trong 'Optimus G Pro, GK, GX, G pro2' bắt đầu bởi Tiênn, 11 Tháng 2 2014.

1. Tiênn

Tiênn Th.Viên Chính Thức

Tình hình là em định mua g pro nên muốn hỏi các bác về vấn đề test máy g pro likenew
    Các vấn đề test bằng mã 3845#* thì em đọc trên mạng rồi
    Ý em muốn hỏi là khi mình dùng tua vít bung máy ra thì sao biết hàng dựng hay hàng thật vậy ạ ?
    Bác nào đang dùng G pro chỉ giúp em với, bác chụp ảnh chi tiết lên càng tốt em cảm ơn nhiều lắm :)

• Mở iCloud all iPhone/iPad: 6/6S/7/7+,...
    • Mở qua IMEI, trực tiếp trên servers Apple !
    • Thời gian chờ chỉ 1-24h, 100% thành công !
    • Unlock all iPhone lock Softbank Nhật
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    • Unlock 100% Unlock thành công !!!
    Bài viết mới nhất
    LG Gpro2 bị treo logo
    LG Gpro2 bị treo logo bởi sonit888, 6 Tháng 12 2016 lúc 10:16
    G pro 2 dùng *#06# không hiện imei
    G pro 2 dùng *#06# không hiện imei bởi tuanhugo, 22 Tháng 9 2016 lúc 17:38
    Bài viết được quan tâm nhiều
    LG Gpro2 bị treo logo
    LG Gpro2 bị treo logo bởi sonit888, 6 Tháng 12 2016 lúc 10:16
    Tags:
  2. songoku221

songoku221 Thành Viên Mới

Cần gì phải bung máy ra, test bề ngoài trước, nhìn kỹ ốc, viền nối coi có trầy xước k (Nếu có thì stop k mua nữa vì tỷ lệ hàng dựng or bung main khá cao :v) Test = phần mềm antutu or 1 vài phần mềm benmark coi perfomance của máy có gần vs như trên web hay k ?! Test cảm ứng, màu sắc, độ rộng hiển thị xem ra sao, test IMEI, test cảm biến xa gần, cảm biến ánh sáng ..... Trước mình có đi lựa 1 con E980 AT&T khá ngon, tuy hàng xài rồi nhưng bề ngoài phải gọi là mới 99,9999%, k 1 vết trầy, test antutu lần đầu đc 23k điểm, pin mình xem kỹ 4 trấu k 1 vết trầy !! Ngon ! Test mọi thứ đều ngon cả, thế là đem về xài đến h đc gần 1 tháng rùi. Cơ mà do sạc = bộ LG 1,8A của nó hơi lâu (Sạc 4~5 tiếng) nên mình chuyển qua bộ sạc SS 2A (Sạc 2 tiếng hơn là đầy). Do mình sạc rất kỹ, lúc sạc k hề đụng tới máy or tắt nguồn ms sạc or bật chế độ máy bay rồi sạc nên đến h chưa thấy dấu hiệu bất thường về cảm ứng

tintin08061985 thích bài này.
Đang tải...