1. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !
    Dismiss Notice
  1. dinhduccuong95

dinhduccuong95 TeamSS Điều Hành Viên

Sau buổi ság test Rom VĐT-20 và Cloudyfa Stock 2.3 thì e có vài nxét: (1 Rom Stock nữa là của Bacsihuy bên LgViệt mìh sẽ đề cập ở dưới) :)

- Rom Cloudyfa về độ mượt và mát k thể sáh = VĐT 20 đc, vì nó đã bj mod đi nhiều hơn về độ thuần stock, nên pin tụt nhanh hơn khi lướt face và chơi Asphalt 8, Dead Trigger 2. :confused:

- Ram trống sau khi e xoá các app e ko dùg trog system là 1,0gb-1,1gb ( VĐT 20) :cool: và 875mb-1,0 gb (Cloudyfa) :oops:

- Về ART thì khá mượt nhưg chỉ trên 1 số app của google :rolleyes:, còn app game thì sẽ có phần lag (như 2 game trên e test thì bj tụt khung hìh khi chơi, có lúk bj out game và ứg dụng). o_O

- Vấn đề về mạng, sóng thì VĐT luôn full vạch, 3g khá mượt khi chạy vs Chrome v36 ( mới update trên Google Play), các bạn nên chạy phiên bản này ví nó là bản mới nhất + ổn định nhất của Chrome trên Mobile và PC, chạy cực mát luôn í. :D

- Về giao diện, hìh nền vẫn có của Stock và đc a VĐT đưa thêm 1 số như của S5, G3, … rất đẹp. :D

- Về âm thanh thì loa to vô đối, lúk đặt chuông báo thứk giữa trưa suýt bj bố mẹ cho ăn chửi, nguy hiểm, mn nên để mức 50 % thôi :p. Âm thanh mặc định trog G2 hình như là chọn sẵn âm Dolby r, nên ở phần nghe nhạc vs chạy Video k có tuỳ chọn âm Dolby nữa. o_O a @vandieutot@vandieutot giúp e cái này vs, mất Dolby?

- Có 1 điểm mak mìh k khoái ở VĐT 20 là cái chuyển 2g-3g :(, bây h phải dùg app để chuyển, k chuyển đc ở trên system ui như VĐT-17 , khá bất tiện :oops:. K biết sao a VĐT lại chuyển như vậy. :eek: @vandieutot@vandieutot cho e xin y kien ve cai loi nay a?

Đây là 1 số góp í của mìh cho nhữg ai đag phân vân giữa 2 Rom Stock hiện nay, còn 1 Rom Stock nữa là của Bacsihuy bên LgViệt nhưg nó đã bj dừg update vì bác í chuyển sag máy khác dùg, k dùg G2 nữa, nên các app khá cũ, k đc update như VĐT o_O. Về phần mìh thì khá ưg í vs bản VĐT 20 này, mìh đã xem qua, test nhiều bản Stock, cuối cùg cũg đc 1 bản ổn định, mìh k thík vọc vạch nên hay qua các forum hỏi mn về rom Stock để dùg, để lấy kinh nghjêm. Mog anh VĐT và đội test Rom sẽ có nhữg bản stock sau này ổn định hơn, fix 1 số lỗi tồn tại :D

• Mở iCloud all iPhone/iPad: 6/6S/7/7+,...
    • Mở qua IMEI, trực tiếp trên servers Apple !
    • Thời gian chờ chỉ 1-24h, 100% thành công !
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    • Unlock all iPhone lock Nhật, Mỹ: 5,5S,6,6S,7/7+ !
    • Thời gian chờ chỉ từ 1 ngày, 100% thành công !
    • Hỗ trợ tất cả các nhà mạng/quốc gia !
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    Bài viết mới nhất
    Recovery for g2 l01f 5.0
    Recovery for g2 l01f 5.0 bởi tobi3012, 26 Tháng 11 2016 lúc 21:41
    Passport pháp new chỉ 4.300.000 đ
    Passport pháp new chỉ 4.300.000 đ bởi LakBLackberry, 24 Tháng 11 2016 lúc 17:30
    Bài viết được quan tâm nhiều
    Hướng dẫn cạo camera lg g2, g3...
    Hướng dẫn cạo camera lg g2, g3... bởi duongthang99, 15 Tháng 9 2016 lúc 11:01
    Recovery for g2 l01f 5.0
    Recovery for g2 l01f 5.0 bởi tobi3012, 26 Tháng 11 2016 lúc 21:41
    Passport pháp new chỉ 4.300.000 đ
    Passport pháp new chỉ 4.300.000 đ bởi LakBLackberry, 24 Tháng 11 2016 lúc 17:30
    Tags:
    msmobile_help thích bài này.
  2. zongsheng

zongsheng Th.Viên chính thức

rom VDT 20 có port đc cho G2 DCM không nhỉ :)

dinhduccuong95 thích bài này.
  3. tranghua0506

tranghua0506 Registed user

Co gi xai may ngay roi rv tiep nha bac @ dinhduccuong95

4. dinhduccuong95

ok bac :D Rom mượt quá bác ạ, knock on + off phê luôn

tranghua0506 thích bài này.
  5. tranghua0506

Luot web nhanh ko bac.bac xai trinh duyet nao

6. dinhduccuong95

Lướt vô đối + mát bác nhé, up Chrome ver mới nhất nhé, v36 :) căn bản là lên v36 thì Chrome đã mượt + nhanh hơn hẳn v35 r, mìh dùg Chrome trên PC từ khi e nó mới v4, v5 đó bác

tranghua0506 thích bài này.
  7. tranghua0506

Ok thank bac

8. quangmobile87

quangmobile87 Registed user

đúng sở thích dùng rom của mình ,mình cũng chỉ thích sử dugj loại rom như thế này .sau bao ngày trông ngóng cuối cùng cũng có ,thank vandieutot ...

9. tranghua0506

Da trai nghiem.don gian, nhanh, muot, luot web nhanh.

10. le_duc

le_duc Th.Viên chính thức

Bạn @dinhduccuong95@dinhduccuong95 cho mình hỏi chút là bản stock này cài launcher có sử dụng được knock code không vậy ? Mình sử dụng mấy bản rom của bác @Lam_hoang với Cloudy Knock on hay off bình thường nhưng knock code lại ko được chuẩn nhiều khi có cuộc gọi mà ko biết ai gọi vì đen xì màn hình :( nên hỏi chút bản V20 này cài laucher có bị vậy ko ?

11. dinhduccuong95

12. le_duc

Cài rom bản V20 đc 2 ngàu nay... Công nhận quá ổn đối với nhu cầu của mình :)

Gửi từ LG-F320S của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

13. msmobile_help

msmobile_help Registed user

14. le_duc

Cái này phải test nữa chứ...đang sử dụng thấy cũng ổn nhưng cảm thấy nóng hơn bản V20 :(

msmobile_help thích bài này.
  15. msmobile_help

msmobile_help Registed user

Lên V21 đi bác ngon hơn hẳn bác à

16. dinhduccuong95

đợi fix loa xog thì mìh up, review luôn :D ủng hộ bác VĐT đẻ Rom trâu hơn :D

17. le_duc

Mình đang dùng V21 đây :) nhưng cảm thấy nóng hơn bản V20 thì phải :( mà mình chưa chuyển qua ART :) vì dung Titaniumbackup nó treo :(

18. NhanBTE

NhanBTE Registed user

có dùng dc cho DCM ko vậy bác

19. boy_sports1910

boy_sports1910 Registed user

mình đang ở VDT22 F320S, @vandieutot@vandieutot có thể nào giúp mình cái patch resize thanh navi đc ko, nó to quá, nhìn chướng cả mắt...hix hix...Xin cảm ơn.

20. uuvietcom

uuvietcom Th.Viên chính thức

Mình đang dùng rom VDT V20 sao ứng dụng Q từ xa ko sử dụng dc. Chọn đúng thiết bị ấn nút công suất nhưng ko thấy phản hồi. Có khi nào cổng hồng ngoại hỏng ko mấy bác? Có cách nào kiểm tra hồng ngoại ko ạ?

Đang tải...