1. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !
    Dismiss Notice
  1. hchien83

hchien83 Th.Viên chính thức

cho hỏi mình việt hóa xong framework-res, mọi thứ ok cả, chuyển sang tiếng việc ok, nhưng cứ việt hóa ứng dụng tiếp như contact hay systemUI... thì khi khởi động lại thì báo lỗi: ứng dụng systemUI lỗi android....thanh trạng thái ( sóng, pin...) bị mất

2. f120ltn

f120ltn Th.Viên chính thức

theo em a
    theo e bác ko nên làm thủ công. em toan dùng
    APK Translation Wizard
    apk_manager_5.1

3. hchien83

4. f120ltn

f120ltn Th.Viên chính thức

Mình dag làm theo cáchthứ 2

5. hchien83

bạn cho mình hỏi: lỗi đóng gói apk này là gì ah? mình thử chỉ việt hóa 1 file framework-res
    không hiểu sao với apktool thì lỗi đóng gói Framework-res, còn mình đóng gói apk bằng APK-Multi-Tool thì lại được, được nhưng khởi động lại lần 2 là máy báo lỗi: (SystemUI bị dừng bất thường) , mất hết thanh taskbar của sóng, pin. Chứ không phải viết hóa các file khác nữa, mà chỉ 1 file framework-res báo lỗi như trên.mong bạn giải đáp.
    hình ảnh lỗi của apktool: đã tìm đến string nhưng không thấy: sky_skt_fota_title

6. tedofu_katozi

tedofu_katozi TNT Team

hchien83 chú ý cả mục lưu ý và các lỗi khi build nhé. Nhắc lại lần nữa là warning kia nghĩa là trong res/values-ko/string.xml có cái dòng sky_fota_skt_title còn ở xml ở thư mục values thì không có nhé.
    Còn mất systemUI là do lệch giá trị ở file values-vi-rVN/array.xml nhớ tìm ở cả string.xml việt hóa so sánh với file gốc nhé.

hchien83 thích bài này.
  7. tedofu_katozi

tedofu_katozi TNT Team

Còn cái này không phải lỗi là là warning: w nhé ý nghĩa của nó là không tìm thấy file resource.arsc trong thư mục build/apk/

8. hchien83

thank you....................

9. hchien83

cài folder: value-ko là tiếng Hàn đúng không bạn? xóa cái đó đi cũng được đúng không? nếu xóa thì có báo lỗi như trên nữa không?

10. dokyson

dokyson Administrative

gian nan không đc nản bác ạ

11. hchien83

lệnh giá trị ở file values-vi-rVN/array.xml là lệnh ntn? bạn đã hướng dẫn thì nói cụ thể luôn cho mình cái. còn cái string việt hóa so sánh với file gốc mình đã so sánh ký rồi ( dùng plugin của notepad++ để so sánh mà)

12. dokyson

dokyson Administrative

Chú ý khi tạo folder values-vi-rVN thì chỉ cần thêm strings.xml vào thôi nhé, thêm các file khác vào không cẩn thận sẽ lỗi

hchien83 thích bài này.
  13. hchien83

ha ha. đã thử xóa 2 file còn giữ chỉ 1 file string.xml trong values-vi-rVN thì ok, thank you bạn.

14. lemonade747

lemonade747 Registed user

Có ai chỉ mình việt hóa mấy ứng dụng ko có file ngôn ngữ với, nó chỉ có mấy file smali mà mình ko biết mở và dịch ntn. Ai giúp mình với. Thank nhé ^^

15. hchien83

bạn nói lỗi systemUI không đúng rồi, mình đã thử lấy file systemUI của rom khác cho vào máy thì ok, cứ systemUI của mình việt hóa thì lỗi, thế thì do lỗi systemUI của mình rồi, nhưng chưa tìm ra thuốc chữa.

16. hchien83

thưa "thầy" lần trước bạn bảo chỉ cần giữ duy nhất 1 file string.xml thì sau khi buil thì ok rồi, nhưng mình cũng thử việt hóa với systemUI và chỉ giữ lại 1 file strings.xml nhưng buil xong rồi, cho vào máy rồi khởi động lại vẫn không được( báo lỗi dừng thanh trạng thái)???tại sao?? và mình lăn tăn với các rom việt hóa trên các diễn đàn, mình giải nén framework-res vẫn có chuẩn 3 file xml chứ không phải 1 file strings.xml ( bạn có cách khắc phục lỗi mà để cả 3 file xml được không, vì nghĩ cả 3 mới là chính tắc). không biết cái lỗi dừng thanh trạng thái khi nào mới sửa được? hôm trước thì chỉ có 1 file : framework-res cũng bị mất thanh trạng thái ( nhưng đã khắc phục được rồi- do bạn hướng dẫn giữ lại 1 file strings.xml)

17. hungmobilehp

hungmobilehp Th.Viên chính thức

mình up rom gốc nhiều dòng sky ổn mà đâu có gì đâu bạn,gần như máy lỗi fw uprom gốc là sửa dc lỗi mà,sợ rom cook thôi bạn

18. hungmobilehp

trước mình có con m11s vh nạp dùng ok rồi.sau đó sửa buil.pro bị lỗi 1 lúc lại báo ứng dụng buộc dừng gì đó

19. hungmobilehp

mình đóng gói cũng hay gặp lỗi này chưa có hướng giải quyết xin bro vào giúp

20. tedofu_katozi

tedofu_katozi TNT Team

Hi hi mình việt hóa chưa từng bỏ array plural bao giờ. Nên các rom rất là ổn định. hchien83 ạ

21. hchien83

mình cũng nghĩ như vậy, và đã sửa lỗi đó rồi, vẫn build với 3 file xml trên, nhưng có điều vẫn lỗi systemUI, mặc dù không việt hóa systemUI, chỉ việt hóa file ứng dụng khác. mình đã thử cho file framework-res.apk vào các ROM khác thì vẫn OK, thế khó hiểu lỗi ở đâu????

22. tedofu_katozi

tedofu_katozi TNT Team

Máy LG hả bro, gửi 3 file framework-res, SystemUI với lge-res lên đây em xử lí cho

23. hchien83

đâu, máy mình dùng A820L mà

24. damara

damara Th.Viên chính thức

MÌnh mới làm lần đầu khi chay apktool sao mình bị lỗi:
    ' apktool' is not recognized as an internal or external command,operable program or batch file
    vậy là thiếu gì để làm thế các bạn thannk

25. hchien83

chắc bạn đánh sai lệnh rồi. bạn thử xem lại lệnh bạn gõ xem

26. damara

damara Th.Viên chính thức

xim chạy câu lệnh không có sai tí nào hết. có thể giải giúp mình với. mình có add yahoo đó

27. hchien83

hỏi bạn : mình đã việt hóa 2 file framework-res và systemUI ( và có xóa ngôn ngữ tiếng hàn: xoá các folder có tên là ko) thành công, không hiểu sao cứ khởi động lại là máy lại tự bật vào tiếng hàn. mặc dù trong settings không có ngôn ngữ tiếng hàn nữa ( chỉ còn tiếng anh và tiếng việt). bạn giúp mình?

28. tedofu_katozi

tedofu_katozi TNT Team

29. hchien83

30. tedofu_katozi

tedofu_katozi TNT Team

Em là cây non 4 tháng vọc android thôi ạ. Không dám nhận làm gỗ sưa tiền tỷ đâu. folder smali mà anh thấy bên trong có các file phần mở rộng là smali được dịch từ mã nguồn java sang mã dalvik chịu trách nhiệm điều khiển toàn bộ tính năng của một apk hoặc một jar. Bác có thể tìm hiểu thêm...google rất là nhiều ạ.

Đang tải...