1. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !
    Dismiss Notice
  1. huypham029

huypham029 Registed user

Tình hình là em mới mua một con Asus Zenfone 5 A501 chính hãng nhưng qua tham khảo nhiều trên mạng, thì em thấy nên root máy và sử dụng nhiều phần mềm tích hợp để tiết kiệm pin một cách tốt nhất, với lại em cũng thấy nhiều bản rom rất hay từ diễn đàn, em có nhiều thắc mắc muốn hỏi:
    Em phải root máy như thế nào? ưu và nhược điểm, cho em xin hướng dẫn chi tiết cách root máy.;)
    Cài đặt rom mới nhất cho máy như thế nào, em cũng xin luôn hướng dẫn chi tiết.:p
    Những phần mềm nào nên cài sau khi root máy, và sau khi root máy thì nên làm những gì để máy được chạy tốt nhất và đỡ tiết kiệm pin nhất.:D
    Chứ máy em thì mọi thứ có vẻ ok chỉ về khoản pin dù em có liên tục clean ram, ứng dụng chạy ngầm, chỉnh chế độ tiết kiệm tối đa nhất thì cứ 2,3 phút là vơi đi 1% pin. Pin em chỉ sử dụng được khoảng nửa ngày là ngỏm :confused::confused:~.
    Và em cứ thắc mắc là cái Task Manager của máy nó cứ hiện ra gần hơn 10 cái chương trình chạy ngầm như thời tiết, đồng hồ, webstore... và khi em clean thì khoảng 2 giây sau thì đâu lại trở về đấy.
    Haizz những vấn đề của em chỉ có thế, mong anh,chị trên diễn đàn có thể giúp em. Em xin cảm ơn rất nhiều ;);)

• Mở iCloud all iPhone/iPad: 6/6S/7/7+,...
    • Mở qua IMEI, trực tiếp trên servers Apple !
    • Thời gian chờ chỉ 1-24h, 100% thành công !
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    • Unlock all iPhone lock Nhật, Mỹ: 5,5S,6,6S,7/7+ !
    • Thời gian chờ chỉ từ 1 ngày, 100% thành công !
    • Hỗ trợ tất cả các nhà mạng/quốc gia !
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    Bài viết mới nhất
    Tags:
  2. MobileCity

MobileCity Th.Viên chính thức

Đang tải...