1. - Những video review sản phẩm mới nhất.
    - Tổng hợp các clip hướng dẫn mod ROM.
    - Clip hướng dẫn up ROM chi tiết
    - Đăng ký ngay để cập nhật những video mới nhất.
  2. - Phương châm hoạt động của diễn đàn?
    - Đối với anh em mới lập nick cần chú ý gì?
    - Đối với anh em tìm ROM cần chú ý gì?
    - Dành cho anh em vọc vạch, mod ROM?.
Chia sẻ trang này
  1. ngochanmobile

ngochanmobile Registered user

củng từng bị 1 lần tính đâu tiêu ùi.factory lại là vào dc9
  2. hoanvoi

hoanvoi Registered user

đang kết cấu hình em này quá.......có bác nào chán bán rẻ ko ạ :)
    tải về test thử cho thằng bạn vậy
  3. quangdpsp

quangdpsp Registered user

có mấy chỗ bán rẻ đấy: vào didongthongminh.vn mà xem....... có hơn 6t thôi..
  4. thanh_hvtc

thanh_hvtc Registered user

các pro cho em hỏi đã có bản ROM nào mới và ổn định hơn bản này chưa ạ.
    em theo dõi topic này và cài bản ROm từ đầu, đã cài hết các fix lỗi của bác quangdpsp và dokyson ( rất cám ơn vì sự nhiệt tình của 2 bác ạ :). nói chung dùng khá ok.có vài vấn đề lặt vặt có thể bỏ qua đc.
    tiện đây cho em hỏi các bác cũng đang dùng bản ROM này tình hình pin như lào chứ em dùng liên tục vào mạng đọc báo hoặc facebook liên tục bằng wifi ( hoặc 3G) độ sáng màn hình để cố định 40% chỉ đc 3 tiếng là pin báo còn 10% thôi.
    để wifi và 3g bật liên tục dùng ít, nghe gọi bt thì ko đc 1 ngày. tắt hết kết nối thì mới nghe gọi nt bt đc hơn ngày.theo thói quen sử dụng của em thì ngày nào cũng phải hết 2 cục pin.có đôi điều chia sẻ, chúc cả nahf vui vẻ j :)
  5. anhtuong1007

anhtuong1007 Registered user

bản này có ngốn pin không cả nhà ơi
  6. dokyson

dokyson Moderater Mod

Bản 4.1 thì bao giờ pin cũng ngốn hơn, kể cả để ROM gốc luôn mà
    thanh_hvtc and tedofu_katozi like this.
  7. thanh_hvtc

thanh_hvtc Registered user

chắc vậy rồi, nhưng em nghi cục pin của em đểu nên muốn hỏi mọi người thời lượng pin em sử dụng như vậy có bình thường ko hay ít quá.không biết mọi người dùng như nào, pin đc lâu ko ạ.
  8. dokyson

dokyson Moderater Mod

Cũng hơi ít, nhưng nếu bạn dùng wifi và 3G để xem phim thì sẽ ngốn hơn đọc báo đơn thuần nhé
    thanh_hvtc thích bài này.
  9. cuongmtv

cuongmtv Registered user

Bác wifi với 3g khác nhau nhé, 3g tốn pin hơn nhiều. pin ăn thế là hiển nhiên, ram và chip khủng cỡ đó thì máy nào chịu dc đâu. Note 2 pin gần gấp đôi thì mới đỡ nổi 1 ngày nhu cầu như bác. Nói chung ở mức vừa phải: nghe gọi nt, wifi và 3g dưới 1 tiếng thì xài 1 ngày thoải mái.
    quangdpsp and thanh_hvtc like this.
  10. quangdpsp

bác nói quá đúng...........................nếu muốn dùng vô tư thì chỉ có cắm sạc thôi..em này màn hình phân giải cao + chip lõi kép....... mình thấy bản rom này dùng ổn mà, có kém gì rom gốc đâu.....bạn à, khi dùng 3g và wifi pin cũng tốn ở các mức độ khác nhau: ví dụ như sóng yếu hay mạnh....có thể là nguyên nhân khác à do chất lượng pin của máy nữa, chất lượng phần cứng của từng điện thoại.....điện thoại của mình hằng ngày thì bật wifi 24/7 luôn, nhắn khoảng 20 tin/ngày, nghe gọi khoảng 30p/ ngày (cả thời gian nghe +gọi ), vào để facebook, yahoo chat, tinhte ...lúc rỗi thì nghịch linh tinh.......vvv.... tối về vẫn còn trên 30 % pin. theo mình LG LTE 2 này là Smartphone có pin ổn...........
  11. quangdpsp

youandpro thích bài này.
  12. hieutthh

hieutthh Registered user

Thanks bác, ^^ mình đã dùng bản 4.1.2 cho LTE2 bản F160S khá ổn định, giờ đang tải bản L này về, mong là cũng tốt như rom cho bản S
  13. binkelly9x

binkelly9x Registered user

các bác dùng LTE 2 này có ai bị lỗi cảm ứng tiệm cận ko vậy ? máy em lúc gọi là màn tắt ngóm ấn kiểu gì cũng ko được trừ khi phía bên kia họ ngắt trước ko thì ko làm thế nào kết thúc cuộc gọi được . tự động độ sáng thì vẩn bình thường
  14. youandpro

youandpro Registered user

tùy lúc à bạn ! gọi người ta không bao giờ bị đâu ! gọi test mấy cái sim thì lâu lâu bị :)
  15. dokyson

dokyson Moderater Mod

Kiểm tra cái tấm dán màn hính có zin không nhé. Có khi tấm dán không phải dành cho máy nên che hết cảm biến nó sẽ gây lỗi