1. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !
    Dismiss Notice
  1. tien_bang2006

tien_bang2006 Registed user

như đã nói ở trên, tình hình là e up từ v1 trí huân sang DEV nhưng bị treo logo, làm mãi ko dc nên flash về stock 20L nhưng vẫn bị treo...:(( giờ em biết làm thế nào nữa,,.
    có bác nào từng gặp qua chỉ e với
    2 ngày nay theo e nó mà chữa ko dc :((

• Mở iCloud all iPhone/iPad: 6/6S/7/7+,...
    • Mở qua IMEI, trực tiếp trên servers Apple !
    • Thời gian chờ chỉ 1-24h, 100% thành công !
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    • Unlock all iPhone lock Nhật, Mỹ: 5,5S,6,6S,7/7+ !
    • Thời gian chờ chỉ từ 1 ngày, 100% thành công !
    • Hỗ trợ tất cả các nhà mạng/quốc gia !
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    Bài viết mới nhất
    Tags:
  2. ChuTieu_Quay

ChuTieu_Quay Registed user

mình cũng vừa bị hôm qua xong , nghịch lung tung treo logo mặc dù vẫn vào được recovery vẫn được bạn thử làm thế này xem được không nha :

" Cách fix lỗi treo logo của G , không cần factory data reset ( mất dữ liệu)
    Down về , giải nén. Set quyền admin cho abd và wipe.
    DOWNLOAD
    Khi bị treo logo, không boot vào được thì các bạn thực hiện :
    1/ Tắt nguồn
    2/ Bấm phím Volume + và phím nguồn ( giủ nguyên khoản 5 giây) để vào chế độ LG rescue mode ( như hình vẽ )
    3/ Chạy file wipe .exe
    Máy sẽ khởi động lại, Máy đã wiped & boot vào ngon lành ( dữ liệu còn nguyên vẹn ) .
    Dữ liệu còn nguyên nhưng mất root. Chạy tool root lại hoặc vào recovery restore rom lại ( recovery vẫn còn ) "

trích bên : http://www.tinhte.vn/threads/lg-g-topic-khong-danh-cho-rieng-ai-phan-ii.1879606/
    + mình giờ mới biết nên chưa thử , m úp về stock lun , dùng KDZ tool nha , nếu nó thông báo lỗi dừng lại ( miễn không phải extrac.. gì đó , đó là lỗi file) , như máy mình nó sẽ treo về chế độ như cái hình Android nằm ngang kia , bạn thử di chuyển Volume xem có cai nào là Power off không , cho off , rồi bạn lại vào Download mode lại , và chạy tiếp KDZ xem chạy không nha ( nhớ đừng rút cáp , và giữ nguyên cái KDZ đang chạy đó ) , kiểu thế này :
    " Chạy KDZ để Up Rom cũ hơn. Có thể về 4.04 hoặc 4.1 các bản đầu tiên ( miễn làm sao KDZ là được )
    Khi chạy nó báo gì kệ nó, Nếu KDZ dừng lại, Giữ nguyên cáp, bấm tắt điện thoại. ( giữ nguồn lâu cho tắt máy hẳn ) . BẤm Power & Vol + - để vào lại dowloadmod . KDZ nó sẽ chạy tiếp.
    Sau khi KDZ chạy xong điện thoại sẽ khởi động về lại Rom mà các bạn đã đưa đường dẫn khi nãy. Chờ điện thoại khởi động xong các bạn Factory data reset cho sạch dữ liệu cũ, tiếp tục qua bước 2. "

có gì bạn xem lại nha , nói chung mình cũng tưng vọc nhiều úp rom , trước cũng cook rom của symbian rồi , khi xịt đi nhờ lung tung mệt lắm , rất cảm ơn những ng biết và chỉ tận tình , và ghét "vl " , mấy thằng biết ,à nghĩ ta hơn ng , éo thèm quan tâm khi ng ta nhờ cậy , trc chúng nó cũng vậy thôi , giờ đang vọc dần .

dinhvanhoangtien_bang2006 thích bài này.
  3. tien_bang2006

tien_bang2006 Registed user

cảm ơn bạn rất nhiều rất rất nhiều :),..mình cũng đang học
    hixxx..vẫn ko dc bạn à...nó cứ treo hoài :(

4. ChuTieu_Quay

ChuTieu_Quay Registed user

bác áp dụng cách wipe kia không được ah , vậy KDZ lại chọn đúng bản là ok , máy bác bản gì nhỉ

Users found this page by searching for:

1. lg g3 bị treo logo

,
  2. g3 treo logo

,
  3. g3 up rom stock bị treo logo

,
  4. lỗi không hard reset duoc lg g4,
  5. lg g3 bị treo logo,
  6. lỗi lg g3 treo logo,
  7. reset đt lg g pro hoài k thành công
Đang tải...