1. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !
    Dismiss Notice

Giúp đỡ: Sky 820 sạc vào chậm

Thảo luận trong 'SKY A820' bắt đầu bởi heomoi9x, 18 Tháng 2 2013.

1. heomoi9x

heomoi9x Registed user

Tình hình là như thế này ạ! em có 1 con 820, dùng được tầm hơn 2 tháng, trong time em dùng thì có rom ics nên em hăm hở up rom này trong khoảng 1 tháng thì thấy pin quá yếu nên buổi tối thường vừa sạc vừa chơi game, máy hơi nóng 1 chút nhưng mà ban đầu pin vẫn lên chậm, sau đó 1 time thì vừa sạc vừa chơi thì sụt pin (khoảng thời gian đó tầm 3 tuần). Em thấy k ổn lắm liền cho máy về 2.3.5, rom v3 của bác Nguyễn Sơn. Dùng pin thấy ổn định hơn nhưng sạc thì có vấn đề, pin lên chậm hơn hẳn. Sạc mất 3-4h mới đầy, Lúc mới mua thì sạc <2h là đầy, và đến bi h thì sạc báo vào nhưng k lên pin, đổi cục sạc khác thì pin lên rất rất chậm ( 3p ~ 1%). Em đã thay pin mới, thay sạc, wipe battery đủ rồi, h không biết làm sao! dấu hiệu trên có phải là do yếu ic nguồn k ạ? nếu thế thì nên làm ntn?>_<sinh viên gom góp mãi mới được con máy, h nó bị làm sao em buồn lắm!

(ngoài ra, bạn em dùng 1 con 820 được tầm 8 tháng rồi, trong time đó nó chỉ dùng rom 2.3.5, vừa sạc vừa chơi game 3g liên tục, hầu như đêm nào cũng sạc pin qua đêm, mà còn rất hay sạc dồn, 70% pin mà đã sạc tiếp. Vậy mà dùng đến bi h vẫn ok, không có dấu hiệu gì là yếu nguồn cả. >_<
    )

• Mở iCloud all iPhone/iPad: 6/6S/7/7+,...
    • Mở qua IMEI, trực tiếp trên servers Apple !
    • Thời gian chờ chỉ 1-24h, 100% thành công !
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    • Unlock all iPhone lock Nhật, Mỹ: 5,5S,6,6S,7/7+ !
    • Thời gian chờ chỉ từ 1 ngày, 100% thành công !
    • Hỗ trợ tất cả các nhà mạng/quốc gia !
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    Bài viết mới nhất
    Tags:
  2. hanzoo1504

hanzoo1504 Điều Hành Viên

Bác hoại máy cũng kinh đấy nhỉ, vừa sạc vừa chơi game. Theo mình bạn nên thử đổi cục sạc 1A rồi sạc thử trong 10 phút xem có lên đươc 4-5% không. Nếu không được thì phải đem máy đi sửa sớm.

3. KeVeen

KeVeen Registed user

Giống tui. mới sài room hapynewyear mý 3 ngày là bị. nản

4. alyk39

alyk39 Registed user

Máy tui chạy rom 2.3.5 mà vừa sạc vừa chơi game là ngủm luôn. ko lên pin mà còn tụt ấy chứ. bởi vậy đang kiếm cục pin mới đây.

Đang tải...