1. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !
    Dismiss Notice
  1. gunzok

gunzok Th.Viên chính thức

Tình hình là e đang dùng rom VDT v11 full , nghịch ngợm up qua rom lamhoang v2.3 qua recovery của vdt , up xong 3 wipe thì reboot lại , máy tối đen bật ko lên , dí nút nguồn thì chỉ rung rồi thôi , để 1 lúc máy khá nóng nhưng màn hình ko lên gì , giờ thì đã hết nóng (nghi do hết pin) , tình trạng máy giờ bật ko lên , ko vào được cái gì và cắm cáp vào máy tính cũng ko có động tĩnh , cắm sạc cũng ko báo đèn , có phải máy e bị brick rồi ko , các bác giúp e với ?????? thanks các bác :D

Các bác @vandieutotvandieutot và @lamhoang_vtlamhoang_vt giúp e với :D

• Mở iCloud all iPhone/iPad: 6/6S/7/7+,...
    • Mở qua IMEI, trực tiếp trên servers Apple !
    • Thời gian chờ chỉ 1-24h, 100% thành công !
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    • Unlock all iPhone lock Nhật, Mỹ: 5,5S,6,6S,7/7+ !
    • Thời gian chờ chỉ từ 1 ngày, 100% thành công !
    • Hỗ trợ tất cả các nhà mạng/quốc gia !
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    Bài viết mới nhất
    Tags:
  2. gunzok

bác nào biết thì giúp e với ạ , ko hiểu sao nên lo quá :(

3. gunzok

bác nào giúp e với :(

4. msmobile

msmobile Th.Viên chính thức

Bác thử lại xem vào được dowload mod nữa không, hiện tượng của bác lạ quá, bật vẫn rung máy tính không nhận gì thì cũng hơi căng :( bác sạc pin xem ấn xem lên nữa không, không có tín hiệu gì khả quan thì bác mang qua cửa hàng em kĩ thuật kiểm tra giúp bác xem máy bị sao nhé :)

gunzok thích bài này.
  5. hello3180

hello3180 Registed user

Rom VDT v11 full đang là bản unlocked bootloader (hiện chữ google lúc boot), bác tự nhiên đi up bản lamhoang 2.3 là bản chỉ dành cho locked bootloader nên kernel không hợp bật ko lên là đúng rồi. H bác cắm sạc thử xem có ăn pin ko, cố gắng vào cho được recovery flash lại bản rom vdt v11 full hoặc vô download mode để up về gốc là xong

gunzok thích bài này.
  6. gunzok

e cắm sạc 1 đêm rồi bác ạ , máy vẫn hơi ấm nhưng bật thì ko lên , cắm vào máy tính vẫn nghe thấy có tiếng nhận usb nhưng màn hình đen thui , ấn gì nó cũng ko lên hình :( , ấn giữ 2 phím volume + - và nguồn cắm cáp vào thì led đỏ có sáng nhưng màn đen thui , ko vào được reco và dl mode , hic hic :((

7. vandieutot

vandieutot Chơi Mobile

Bác chạy về rom gốc là được bạn nhé. Ko sao đâu. Tìm rom gốc 4.0.4 nhé. Up rồi lên bình thường root và lại cài recovry vọc tiếp.

gunzok thích bài này.
  8. gunzok

nhưng e bật có lên hình đâu bác ???? ko vào được reco , ko vào được dl mode , cắm vào máy cũng ko báo gì thì giờ sao chạy rom được ạ ???? máy như mấy nguồn ấy ?? bác có cao kiến gì ko ???

msmobile thích bài này.
  9. msmobile

msmobile Th.Viên chính thức

Bác kết nối vs PC chuột phải vào computer > manager > device manager xem máy có báo QHSUSB_DLOAD không ạ

Sent from my LG-F260S using Tapatalk

gunzok thích bài này.
  10. boypluto

boypluto Registed user

tình trạng của bạn minh đã gặp rồi. Không có j phải lo cả. Máy bạn do up nhầm rom nên cứ bật máy lên là màn hình tối om, cắm vào máy tính vẫn nhận. Bạn cắm dt vào máy tính rồi giữ nút nguồn 1 lúc. Lúc nào máy tính kêu lên báo là usb đã ngắt kết nối (lúc này dt của bạn mới tắt hẳn ) thì bạn nhanh tay ấn volum + và - thì sẽ vào được download mode nhé.

gunzok thích bài này.
  11. gunzok

thanks các bác để e thử xem , vừa đưa máy cho chỗ bán hàng thử làm xem tnao :D

Đang tải...