1. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !
    Dismiss Notice
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Đạt Nguyễn

Đạt Nguyễn TNT Team Điều Hành Viên

Sau khi nghịch ngợm có chút kinh nghiệm mình stop và chọn dừng lại sky a850 và LG Vu3.
    Hiện tại đang nắm giữ kinh nghiệm của dòng a850 khá nhiều và đủ hỗ trợ được các thành viên mới và newbie.
    Mình lập ra topic này mong muốn chia sẻ giải đáp mọi thắc mắc đến tất cả mọi người.
    Vậy nên ae nào cần hỗ trợ gì cứ đặt câu hỏi này mình sẽ giải đáp và chỉ dẫn tất cả mọi người.

Nếu trong trường hợp cần gấp ae cứ pm đến yahoo mình :
    buonvjaj_lephajremjx

• Mở iCloud all iPhone/iPad: 6/6S/7/7+,...
    • Mở qua IMEI, trực tiếp trên servers Apple !
    • Thời gian chờ chỉ 1-24h, 100% thành công !
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    • Unlock all iPhone lock Nhật, Mỹ: 5,5S,6,6S,7/7+ !
    • Thời gian chờ chỉ từ 1 ngày, 100% thành công !
    • Hỗ trợ tất cả các nhà mạng/quốc gia !
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    Bài viết mới nhất
    BÁC NÀO NHẬN UNbrick sky a850 KHÔNG Ạ
    BÁC NÀO NHẬN UNbrick sky a850 KHÔNG Ạ bởi buigiatien, 24 Tháng 8 2016 lúc 22:48
    cách xóa thông báo bật tắt 3G
    cách xóa thông báo bật tắt 3G bởi saigonxuanthanh, 11 Tháng 2 2016 lúc 20:23
    Tags:
  2. thongtinvtd

thongtinvtd Th.Viên chính thức

Em moi dung a850.co nhug cach nao tiet kiem pin cho no ko bac.dung dc co mot buoi sag da gan het roi

3. Đạt Nguyễn

Lần sau bác gõ tiếng việt nhé. Bác nói thế này tí nữa em chả dịch nổi :'(
    Quan trọng là do rom nữa bác ạ. Bác có thể cho em biết hiện tại máy bác bản gì và bác sử dụng những gì

4. ptieumiu

ptieumiu Registed user

thế cho hỏi sky a850k sóng lúc có lúc không... chạy rom tất cả các loại từ stock cho đến rom cool đều bị... mình ở Q10 trong nhà ko có sóng ra ngoài có... nếu qua Q7 sóng lúc có lúc ko, hay qua Thủ Đức sóng cũng tịt luôn :(....mà lúc có sóng 3g ngang wifi ( có thể hơi quá nhưng mình nghĩ là vậy ) ..

5. Đạt Nguyễn

Bạn có chắc chắn nó là bản K không bởi nếu mà sóng lúc có lúc không nó có nhiều nguyên nhân.có thể do sai rom sai baseband ngay từ đầu nên sau này bạn up rom cook hay stock đều ở bản K. thế nên nếu có thể hãy mở máy ra xem main nó bản gì.

6. thongtinvtd

Em dùng bản k.máy chủ yếu vào face va đọc báo.cũng ko phải dùng liên tục đâu mà sao hết pin nhanh thật.mình đã co dùng app juice defender rồi

7. thongtinvtd

Cơ mà chơi game angrybird thôi cũng hao mất 5% trong có mấy phút

8. nguyenthanhluan1989

nguyenthanhluan1989 Registed user

Mjnh thay may dung vao mang xem phjm hay thoat ra man sang nghic j k can biet het pin nhu nhau cu 1tieng het 20% tinh ra dung lien tuc 5tieng.dut tui 12 tieng het 10%

9. Đạt Nguyễn

Thực ra hiện tượng dùng thì hết nhanh và pin chờ thì tốt của sky a850 mình thấy khá rõ cũng chưa hiểu nguyên nhân do đâu nhưng thấy màn hình con này có vẻ sáng quá so với quy định. NHiều lúc giảm về 0% vẫn thấy nó sáng quá. Chắc phải nhờ cách cao thủ mới ra rom thôi ạ

10. erikboy1811

erikboy1811 Registed user

Ban oi cho minh hỏi chút
    Minh dag o bản rom VH và fix lổi của choimobile, android 4.1.2 , bây h mìnhmuún up rom khác, chẳng hạn như rom MIUI V5, thi mình phải làm gi bàn chỉ mih cu thể dc ko, mih moi vua bi treo logo xog =(( ma sưa dc r

11. Đạt Nguyễn

bạn sửa kiểu gì. thực ra thì nên chạy về rom gốc xong rồi up rom mới là ok và như thế là an toàn nhất bạn ạ

thongtinvtd thích bài này.
  12. erikboy1811

Minh dem cho ngta sua roi, minh thay up bang the nho ngoai
    Luc dau voc ROM rom qua troi, xog r chac xung dot nen treo logo lun, cho du d up lai rom goc nhiu lan van bi treo logo va mat reocvery 3e ko the wipe all dc

13. Đạt Nguyễn

Chắc bạn chưa biết cách xử lý vì mình cũng gặp trường hợp đó nhưng do bạn wipe nhầm sang system thành ra là không còn system nữa như vậy sẽ bị lỗi.

14. erikboy1811

bây giờ mình dag ở rom cook full VH & fix mình đang mún up rom MIUI V5 thì mình cần làm gì trước tiên hả bạn mình sợ treo logo lắm rồi =="

msmobile thích bài này.
  15. msmobile

msmobile Th.Viên chính thức

Tải rom về cop vào bộ nhớ máy or thẻ nhớ up như bt thôi. Ko thỳ cứ về jb xong up cho chắc bác ạ

16. AbuonKGA

AbuonKGA Registed user

bác cho e hỏi về vấn đề màn hình của sky a850 chút nha : e có nghe nhiều nguời bảo là màn hình 850 hay bị đốm lắm phải ko ạ , đó là do lỗi nhà sản xuất hay là do máy đã bung rồi ạ , e đã mua 1 cây 850 nhưng là hàng đã qua sử dụng, bác có thể giải thích cho e về hiện tuợng này dc ko ạh . Thank bác nhều

17. trihuan1504

trihuan1504 Registed user

Các bác cho e hỏi một câu cổ truyền ạ , VEGA A850 cài rom gì bây giờ là ổn định nhất ạ ?

18. heraldnguyen

heraldnguyen Registed user

Sao con sky của mình cảm ứng cảm giác ko nhạy hay sao đó, gõ bàn phím rất khó chịu, gõ tiếng việt chậm lắm, như vậy là bị gì vậy bạn?

19. dapv82

dapv82 Th.Viên chính thức

Mình mới mua 850, giờ kết nối vào máy để copy rom vào up mà không copy được. (mình không có thẻ nhớ) vậy làm thế nào để máy tính nhận được bộ nhớ trong của ĐT

20. Montgomery1833

Montgomery1833 Registed user

Tình hình là mình ngồi trên lớp, mở 3g để lên fb với google map như mọi khi...đột nhiên khi về ko để ý, mới lấy điện thoại ra điện thoại cho bạn thì thấy hiện lên dòng chữ " Needs in Auth, Contact the CS center(114)"...ko thể gọi điện hay nhắn tin hay 3G được dù rằng máy ko bị làm sao, cột sóng vẫn đầy...đây là lần đầu tiên mình bị lỗi này từ khi mua máy hơn 1 năm nay...mình vẫn dùng rom gốc và chỉnh sửa 1 số cái , máy vẫn ổn định 1 năm nay cho đến hôm nay...bác nào biết cách sửa giúp mình cái...mình google thấy có 3,4 bạn bị lỗi này mà ko có ai biết cả...mình xin chân thành cảm ơn và hậu tạ...:DD...sorry do mình ko đủ số bài viết để tạo chủ để mới

21. nguyen.vienbn

nguyen.vienbn Th.Viên chính thức

Con Sky A850L minh khi up lên tiếng việt không vào được wifi bác nào biết cách chỉnh giúp minh với

22. snowangel27

snowangel27

Bé sky a850s của mềnh hiện giờ ko có tí sóng nào!!!Đã thử rom gốc 4.0 4.1 , việt hoá, flash baseband nhưng đều ko lên 1 vạch sóng nào!!!Máy vẫn còn Imei nhé các bạn!!!

23. Mmbnkxr

Mmbnkxr Registed user

E mới dùng sang hệ điều hành adroid em đang dùng con 850L. Cho em xin hướng dẫn úp room và xin hỏi bản room nào ổn định và tiết kiệm pin nhất

24. mrcui009

mrcui009 Registed user

Bác ơi e có con 850L ý, trước e up rom ship bị lỗi thế là e up lại rom gốc của nó. giờ e muốn up rom ship mới nhưng mà cái recovery của e là 3e e k biết dùng sao cả, bác có cách nào chỉ e để e cài recovery khác hoặc e up dc rom không

25. Hoàng Quý NB

Hoàng Quý NB Registed user

Bác nào có file mms.apk chuẩn fix lỗi nhắn tin cho e xin phát ạ sky 850s 4.1.2

26. ngoctan01

ngoctan01 Registed user

Nút Home, back trên thanh điều hướng bị lỗi
    Các bạn giúp mình với. Hiện mình đang xài con A850L. Mình bị lúc mua, khi đó nhân viên bán hàng nói là lỗi do rom. Nhưng từ lúc mua đến giờ, dù cài rất nhiều bản rom Choimobile nhưng vẫn bị lỗi phím home, back trên thanh điều hướng không nhạy, bấm nhiều lần mới được, có khi phải khởi động lại.
    Hôm qua mình có nhờ cài lại rom gốc nhưng vẫn còn lỗi trên.
    Mình thử lại bằng test touch #1199# thì thấy tình trạng khi vẽ, toàn bộ màn hình ở phía trên, 2 bên cạnh đều vẽ đến sát lề được, nhưng phía dưới, vị trí thanh điều hướng thì ko vẽ sát được. Mình có gửi hình kèm theo.
    Mong mọi người cho ý kiến như vậy có phải máy mình lỗi cảm ứng hay là bị lỗi rom.
    Cảm ơn rất nhiều Picture1.jpg

chaungocthuan thích bài này.
  27. trunglinh2212

trunglinh2212 Registed user

Bác cứu e vụ này với . Con 850l của em dùng thi thoảng bị sập nguồn .. cứ khoảng ~30% là nó sập . Nhưng thi thoảng thôi.. với cả chất lượng khi gọi là khá kém . Em gọi mà bên kia kêu .khó nghe. Dí sát đ.t vào mới nghe thấy. Sạc không đầy luôn ạ . Chỉ khoảng 96% thôi:(

Gửi Từ IM-A850L Trên App ChoiMobile.

28. macanhhao

macanhhao Th.Viên chính thức

Ai có kinh nghiệm thì bỏ Google Maps và chuyển sang xài Sygic nhé

29. luanlong2013

luanlong2013 Registed user

bạ ơi cho mình hỏi nha, mình dùng sky a850l trước không bị gì nhưng giờ cứ vào fb hay ứng dụng gì là có thông báo như sau: ứng dụng dịch vụ của google play đã dừng đột ngột. vui lòng thử lại. là bị thế nào bạn nhỉ, có thể chỉ mình cách khắc phục không bạn thank bạn trước nhé

Lần sửa cuối: 24 Tháng 3 2014
  30. ngocanthi

ngocanthi Registed user

chạy lại rom khác thôi bạn ơi, có rom phiên bản quốc tế rồi đó

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
Đang tải...