1. Đang bảo trì toàn forum, AE báo lỗi & yêu cầu hỗ trợ tại đây !!!

Hiện tại BQT đang tiến hành nâng cấp bảo trì toàn forum ChoiMobile, anh em trong quá trình sử dụng nếu gặp bất cứu lỗi gì vui lòng báo lỗi hoặc yều cầu hỗ trợ tại topic này !!! Cảm ơn anh em, chúc anh em nghỉ tết vui vẻ mạnh khỏe
  2. Hướng Dẫn Sử Dụng Diễn Đàn

- Phương châm hoạt động của diễn đàn?
    - Đối với anh em mới lập nick cần chú ý gì?
    - Đối với anh em tìm ROM cần chú ý gì?
    - Dành cho anh em vọc vạch, mod ROM?
  3. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !
  1. binhbich

binhbich Th.Viên Chính Thức

vừa test rom tàu 5/12 mod trên bản 20f, nhận xét sơ bộ khá hao pin, máy nóng, app phone bị dính chữ tàu, ko dùng được qromote, có qslide, font to, chạy mượt, kết quả gỡ ra cài lại rom stock 20f

Sent from my LG-F200K using Tapatalk

2. cwalkroyal

cwalkroyal Th.Viên Chính Thức

Chào các bạn :v, máy mình là f200k, lúc mua về trong info cũng để bản K, sau khi up rom F200SLK v5 gì của Reiyu á (lúc up thấy có để chữ tungkik...) thì thấy trong info là bản L :v

Và thêm nữa mìn thấy máy khá hao pin, đã thay cục pin khác và h đang test, cục pin trc sạc đầy rồi rút đi ngủ, để qua đêm đên 7h sáng thì còn 92% @.@ máy ko nóng, mình cũng tắt hết 3g wifi, xóa app ngầm @.@ pin tụt như vậy có gọi là nhanh ko mọi người?

Mọi người giới thiệu mình bản rom nào ổn định mà k ngốn pin vs, mình mới chuyển qua F200 nên chưa biết gì, hic

Gửi Từ LG-F200L Trên App ChoiMobile.

NgôĐức thích bài này.
  3. duc2326

duc2326 Th.Viên Chính Thức

Của bác chuẩn 100% @@
    Ý e hỏi là kái này:

Các file đính kèm:

hiepkhachhanh thích bài này.
  4. hiepkhachhanh

hiepkhachhanh Th.Viên Chính Thức

ah mình tưởng viền ngoài.của mình thì 4 gốc vuông bạn.vậy là sao hả?

duc2326 thích bài này.
  5. duc2326

của e cũng vuông a ạ,tại e thấy cái hình kia là hình do lg chính thức giới thiệu vu2 nên thấy sợ sợ,chắc là do khi nó sản xuất với ra mắt khác nhau đôi chút

6. ninhtiki01

ninhtiki01 Th.Viên Chính Thức

có bản rom nào mod từ rom gốc, sửa các lỗi vặt và tối ưu cho pin ko các bác nhỉ, chỉ cần như vậy là đủ dùng rồi

7. duc2326

rom này http://choimobile.vn/threads/rom-vu...3-phien-ban-l-s-k-viet-hoa-tan-goc.16466.html

ninhtiki01 thích bài này.
  8. duc2326

rom nào cũng mod từ rom gốc mà,rom của anh hchien83 đã việt hóa và dùng ngon{nhưng k ngon và đẹp bằng rom tàu hj ]

9. ninhtiki01

rom ở trên không chuyển được mạng 3g = 4636 @duc2326duc2326 ơi, bạn có cách nào chuyển ko nhỉ ? thanks

10. duc2326

không được đâu,đại cao thủ của tàu mod lại rom còn k làm được hjhj bạn chuyển về wcdma only xem tnao,có 1 điều rất lạ là sóng 3g chỗ mình bình thường chỉ 2,3 vạch vậy mà chuyển qua rom này để chế độ đó nó full sóng luôn lúc nào cũng căng đét,để gsm only thỳ ngược lại
    hình như cái bản 19-11 thì dùng được chức năng ý

Lần sửa cuối: 9 Tháng 12 2013
    ninhtiki01 thích bài này.
  11. duc2326

12. duc2326

13. cwalkroyal

Vậy máy mình có bị gì ko hả bạn????

14. ninhtiki01

19-11 ko chuyển được 2g 3g đâu bạn nhé, có rom tungkick thì được :D

duc2326 thích bài này.
  15. duc2326

bạn up rom đó đã up baseband lại chưa
    mới lại bản đó cũ rồi chưa tối ưu,bạn thử những rom mới hơn đi,rom vu2 dạo này ra liên tục mà

16. cwalkroyal

Up baseband như thế nào hả bạn? Bạn giới thiệu rom cho mình vs, mới chuyển nên nhìn vào loạn lắm >"<

17. duc2326

bạn xem bài này,vào vecovery :tắt nguồn khởi động chờ nó hiện logo lg lần 2 thì bấm liên tục mấy cái vào nút home http://gsm.vn/threads/cach-su-dung-clockworkmod-recovery.303228/

18. duc2326

khi up baseband chỉ cần Wipe cache paration ,wipe dalvik cahe rồi flash gói baseband là được bạn ạ

19. duc2326

20. cwalkroyal

CWM thì mình biết, uprom thì biết, nhưng mình chỉ loạn là có nhiều bản rom quá mà ko biết cái nào tốt nên nhờ các bạn tư vấn :)

Vs cả baseband mình cũng chưa hiểu về nó vs công dụng của nó lắm ^^

duc2326 thích bài này.
  21. các bác sài VU2 cho mình hỏi với,màng hình máy các bác có bị như mình ko? màng hình máy mình khi xem hình trên facebook hay trong thư viện,thì mình thấy màu đỏ hơi thành đỏ tía 1 tí,mau xanh da trời cũng hơi khác,riêng những tấm hình có mặt người hay da người thì màu da người xậm va xấu lắm,cá màu khác bt,vô camera khi canh thì mọi màu bt,nhưng chụp xong thì lại bị như mình nói ở trên....vậy là mình bị gì? do màng hình hay do rom? mình dan sài rom của bác tungkis777

22. madcat

madcat Th.Viên Premium

4 góc viền trong màn hình của em VU2 bo tròn nhé các bạn,chứ không có vụ vuông sắc cạnh đâu.
    Viền màn hình mỏng, trong màn hình có thêm viền đen bao quanh khi hiển thị

duc2326 thích bài này.
  23. hiếu huệ

hiếu huệ Th.Viên Chính Thức

24. duc2326

Rom tàu khựa là tốt nhất,baseband công dụng của nó là khi bạn up bản rom của L cho k hoặc S và ngược lại thì rom đó mới hoạt động tốt trên điện thoại của bạn,mình đã thử kdz rom của K cho mây L vẫn hoạt động nhưng k có sóng,up tiếp baseband là chạy ầm ầm luôn
    Hầu như tất cả các bản rom của vu2 đều tốt hết bạn ah,có nhiều bản như v5,v6,v4 đều lấy bên trung quốc rồi việt hóa.lấy rom gốc fix lỗi rồi việt hóa có rom của các bác tungkick777, xuân đức 89,đức anh...tất cả mình đều thử qua hết rồi,mỗi rom có 1 số lỗi nho nhỏ k đáng kể và hiện giờ đang chơi với liangyz70 bản 20f sóng sánh lúc nào cũng căng đét,nhiều tùy chọn,chạy mượt ổn định! Nhưng mà k chuyển 2g,3g nhanh được

25. duc2326

Mình cũng gặp 1 cin như bạn r,up lại rom khác xem tnao,trước kia đi mua máy xem hai con thấy con của mình đang dùng bz màu chuẩn,con kia thiên về tông màu nóng

hauchoimobile thích bài này.
  26. duc2326

Đau lòng quá đi,a cho e hỏi nó tý,của e viền trong nó vuông thành sắc cạnh,ấn vào màn hình cảm giác mềm k cứng như những con dùng kính cường lực,chắc mua phải hàng dựng rồi huhu

27. duc2326

Còn nữa ấn mạnh vào màn hình lúc thả tay ra ns bì ánh tím,nghe nói hàng chuẩn nó k bị phải k anh

28. vay là do rom,hay do may ban ơi,do máy mình bị lỗi hay dòng vu 2 nó vay

29. madcat

madcat Th.Viên Premium

Màn hình cứng mà,nhấn vào kg có cảm giác mềm đâu, màn hình như bạn miêu tả có lẽ là màn hình nhái rồi.
    Bạn có thể lên Utube xem rất nhiều clip review trên tay em VU2 này , của tinhte, của didongthongminh, rồi các clip khác nữa sẽ thấy rõ màn hình trong VU2 có bo tròn bạn à.

duc2326 thích bài này.
  30. duc2326

Chắc do màn hình nó như vậy,chứ mình up nhiều rom rồi chưa thấy hiện tượng nào như vậy,cho mình hỏi 2 vú của bạn màn hình có bo tròn 4 góc k(viền trong của mặt trước ý) ms lại mặt kính nó cứng k,ấn tay vào có bị lõm xuống tận màn bên trong k @@

Đang tải...