1. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !
    Dismiss Notice
  1. ledinhsonhp

ledinhsonhp Registed user

- Mình mua máy LG Optimus LTE3 cho bạn gái hôm CN 19/5, do bạn gái mình chỉ dùng quen giao diện, menu ngôn ngữ tiếng Việt nên mình đã nhờ cửa hàng MS Mobile up ROM có tiếng Việt vào máy, nói chung máy dùng ổn, chỉ có trục trặc phần tin nhắn sms, ROM tiếng Việt mà bên MS Mobile đã up cho máy bạn mình đã fix lỗi tin nhắn 80 ký tự của ROM Korea, nhưng khi bạn mình nhắn tin nhắn dài (số ký tự tương đương 2, 3 tin nhắn gộp lại) thì người nhận tin không đọc được tin nhắn đó (lỗi không hiển thị).
    - Mình ko theo dõi thường xuyên topic này, ko biết ROM bên MS Mobile up cho mình hôm 19/5 đã phải là ROM tiếng Việt mới nhất chưa, hoặc có cách nào fix lỗi tin nhắn như mình đã trình bày như trên không ạ, mong sự giúp đỡ của các cao nhân.
    - Mình dùng qua thấy có 1 số lỗi như camera ở chế độ auto khá tối (toàn phải nâng exposure lên, mà khi nâng thông số này lên thì cho ảnh ra khá nhiều noise); thứ 2 là ko biết con LTE 3 này có light sensor - cảm biến ánh sáng ko mà trong settings ko có tùy chỉnh, toàn manual bằng tay thui, khá khó chịu >_<. Kết nhất quả pin, thực sự là rất ấn tượng.

• Mở iCloud all iPhone/iPad: 6/6S/7/7+,...
    • Mở qua IMEI, trực tiếp trên servers Apple !
    • Thời gian chờ chỉ 1-24h, 100% thành công !
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    • Unlock all iPhone lock Nhật, Mỹ: 5,5S,6,6S,7/7+ !
    • Thời gian chờ chỉ từ 1 ngày, 100% thành công !
    • Hỗ trợ tất cả các nhà mạng/quốc gia !
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    Bài viết mới nhất
    Mua vỏ LTE3 new
    Mua vỏ LTE3 new bởi tears_of_kaliar, 24 Tháng 5 2016 lúc 14:47
    Tags:
    xuanducvn thích bài này.
  2. hoang181288

hoang181288 Registed user

Mình cũng bị như vậy, vụ tin nhắn chia nhỏ ra thành nhiều ký tự không được đẹp mắt cho lắm, ai biết fix lỗi này chỉ giáo với :((

3. vuhoangan

vuhoangan Registed user

Mình cũng dung LTE3, mình đã nhờ người fix được lỗi này, nhắn tin tiếng Việt CÓ DẤU full ký tự, có lần mình thử tín nhắn bang 4 tin cộng lại mà người nhận vẫn đọc được bình thường. Không biết các bác ở đâu, mình ở HN, nếu ở HN thì mình chỉ chỗ cho

4. shintz

shintz Registed user

bác có thể hướng dẫn trên đây hộ ae dc k :(

xuanducvn thích bài này.
  5. vuhoangan

vuhoangan Registed user

Nếu bác ở HN thì em chỉ chỗ thằng em của em cho bác thôi chứ em không biết làm. Nó fix được lỗi tin nhắn và fix được lỗi 2 đồng hồ

xuanducvnmrzang1512 thích bài này.
  6. hsrose

hsrose Th.Viên chính thức

Bạn dùng root explore truy cập vào đường dẫn system/etc/ copy tệp featureset.xml cho anh em xem sao, thường thì cái đó quyết định số tin nhắn gửi đi

7. mrzang1512

mrzang1512 Registed user

Bạn cho mình đ.chỉ đc ko,mình cũng ở HN,:),

Sent from my LG-F260S using Tapatalk 4 Beta

8. hoanglinh92

hoanglinh92 Registed user

bạn vào box "ngôi nhà chung LTE3" có hướng dẫn fix tn bằng sửa code đó 1 nốt nhạc thui mà

9. Nguyễn Cao Tú

Nguyễn Cao Tú Th.Viên chính thức

Đang tải...