1. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !
    Dismiss Notice
  1. Bamboohit

Bamboohit Registed user

Các bác chỉ dùm e muốn chọn dùng cả 2 mạng 2G-3G tự động đổi thì chọn cái nào ạ? WCDMA preferred hay GSM auto hay cái nào ạ?

• Mở iCloud all iPhone/iPad: 6/6S/7/7+,...
    • Mở qua IMEI, trực tiếp trên servers Apple !
    • Thời gian chờ chỉ 1-24h, 100% thành công !
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    • Unlock all iPhone lock Nhật, Mỹ: 5,5S,6,6S,7/7+ !
    • Thời gian chờ chỉ từ 1 ngày, 100% thành công !
    • Hỗ trợ tất cả các nhà mạng/quốc gia !
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    Tags:
  2. thanthoaiwin

thanthoaiwin Registed user

chọn dòng này nhá
    GSM/WCDMA (auto)

3. hsrose

hsrose Th.Viên chính thức

Chọn mục Wcdma preferred đó bạn

4. sweet

sweet Registed user

E đang dùng f160l, thấy khivuốt màn xuống thì trên cùng có các nút bật tắt Dữ liệu, wifi,xoay, blutooth...E đang hiểu là khibật Dữ liệu nghĩa là bật 3g đê vào mạng, còn khi tắt là dùng 2g. Cách hiểu này có đúng ko ạ? Vù e thấy mọi ng cứ nói về bật tắt 2g 3g gìddó rất rối rắm fức tạp? Và trongmáy e có cái Lte onoff nhưng e chẳng biết nó để làm j và dùng ntn :(

5. dokyson

dokyson Administrative

Có 1 khái niệm như thế này bác: "Bật dữ liệu" là cho phép bác truy cập dữ liệu qua mạng di động, cả ở chế độ mạng GSM(2G) và WCDMA (3G) đều có thể truy cập dữ liệu (check mail, chat ...) được. Còn chuyển 2G, 3G là chuyển chế độ mạng GSM và WCDM. Ở GSM(2G) dữ liệu ở tốc độ thấp, nhưng sóng khỏe và đỡ tốn pin, ở WCDMA(3G) tốc độ dữ liệu cao nhưng sóng yếu và ngốn pin

sweet thích bài này.
  6. sweet

sweet Registed user

Hóa ra vậy :( h e mới biết. Tks bác
    Mà cho e hỏi thêm, vậy khi dùng wifi thì 2g hay 3g cũng giống nhau fải ko bác? (Vì mình đâu bật dữ liệu)
    Máy em mua về thấycó sẵn cái lte onoff, nghe mọi ngnói là để chuyển 2g 3g, bác chỉ e cách dùng vs

7. dokyson

dokyson Administrative

Bác mở lên kéo xuống phần Các loại mạng ưu tiên để chọn các chế độ mạng, gsm only, wcdma only hay wcdma preferred nhé

Gửi từ Sky A870S sử dụng Chơi Mobile

8. sweet

sweet Registed user

Ok bác. 2 cái kia e hiểu, còn cái preferred là như thế nào hả bác? Nó ưu tiên 3g dựa theo cái j ạ?

9. phamhuukt

phamhuukt Th.Viên chính thức

cái này dùng hắc 3g đc nhé.
    LTE On/Off - HTC Thunderbolt là phần mềm hỗ trợ phá băng thông 3G tốt nhất cho điện thoại Android. Bạn đã nghe nhiều đến thủ thuật hack băng thông 3G Viettel bằng kỹ thuật 3-2-3 nhưng chưa bao giờ áp dụng thành công? Vậy thì LTE On/off sẽ hỗ trợ bạn làm điều đó.

Hướng dẫn hack băng thông 3G Viettel Mimax với phần mềm LTE On/Off:

Các bạn tải LTE On/Off về bật lên, điện thoại đang ở chế độ 3G các bạn chuyển về "chỉ 2G" (GSM Only). Đợi xuất hiện chữ E lập tức chuyển về chế độ "chỉ 3G" (WCDMA Only). Làm liên tục như thế khoảng 2-3 lần (Làm 1 lần không được).

Cách này mở được tốc độ max băng thông và không bị bóp lại sau 50MB nhưng sau khoảng thời gian không sử dụng 3G (Qua đêm hoặc đi đâu đó), mạng chậm trở lại. Không sao mình hack lại lần nữa. ^^

NẾU KHÔNG LÀM ĐƯỢC TẠO THÊM CẤU HÌNH
    TÊN: TÙY Ý
    APN e-connect
    RỒI LƯU LẠI CHUYỂN QUA CẤU HÌNH VỪA TẠO
    VÀ LÀM THEO NHƯ TRÊN SẼ ĐƯỢC VÌ ĐÔI KHI MÌNH LÀM CẤU HÌNH VIETTEL (V-INTERNET) LÀM MÃI KHÔNG ĐƯỢC CHUYỂN QUA ECONNECT THÌ LÀM ĐƯỢC.

Read more: http://www.gamechoibai.mobi/2013/10...-bang-thong-3g-cho-android.html#ixzz2poviljND

naochz thích bài này.
  10. nguyenviettien

nguyenviettien Registed user

Em đang dùng f180 sao tự nhiên mạng bị chậm lại . Em làm theo cách của bác hoài mà k đc . Bác nào biết không chỉ giúp em với . Mạng đc có 14'3 kb/s thôi

11. polike

polike Registed user

Bạn ơi cho mình hỏi sao máy mình dùng rom minimal 2.1 lại ko set LTE onof về chế độ Wcdma preferred dc nhỉ, cứ set xong thoát ra vào lại nó lại về chế độ GSM auto(PRL). Bây giờ mình chỉ để dc GSM/CDMA auto(PRL) thôi, như vậy có dc ko nhỉ?

12. hsrose

hsrose Th.Viên chính thức

nếu vẫn có sóng 3g thì vẫn ổn

Users found this page by searching for:

1. lte onoff Google Drive

,
  2. lte on off thunderboth

Đang tải...