1. Đang bảo trì toàn forum, AE báo lỗi & yêu cầu hỗ trợ tại đây !!!

Hiện tại BQT đang tiến hành nâng cấp bảo trì toàn forum ChoiMobile, anh em trong quá trình sử dụng nếu gặp bất cứu lỗi gì vui lòng báo lỗi hoặc yều cầu hỗ trợ tại topic này !!! Cảm ơn anh em, chúc anh em nghỉ tết vui vẻ mạnh khỏe
  2. Hướng Dẫn Sử Dụng Diễn Đàn

- Phương châm hoạt động của diễn đàn?
    - Đối với anh em mới lập nick cần chú ý gì?
    - Đối với anh em tìm ROM cần chú ý gì?
    - Dành cho anh em vọc vạch, mod ROM?
  3. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !
  1. tymbe

tymbe Th.Viên Premium

Tiến Pro Mobile chuyên kinh doanh điện thoại di động, điện thoại thông minh (smartphone), hàng công nghệ, các loại phụ kiện cao cấp, linh kiện cho điện thoại di động. Mặt hàng thế mạnh của Tiến Pro Mobile đó là dòng điện thoại thông minh SKY Phone, Samsung, LG

2. tienpromobile

tienpromobile Th.Viên Chính Thức

SKY 870/ SKY 860/ SKY 850/ SKY 840/ SKY 830/ SKY 820/ SKY 800/ SKY 770/ SKY 760 - HTC - LG LTE 2 HD (F160)/ LG LU6200/ LG SU660/ LG OPTIMUS VU F100/ LG PRADA/ LG OPTIMUS G F180/ LG VU II F200 - SAMSUNG GALAXY S1/ GALAXY S2/ GALAXY S3

3. tienpromobile

SKY 870/ SKY 860/ SKY 850/ SKY 840/ SKY 830/ SKY 820/ SKY 800/ SKY 770/ SKY 760 - HTC - LG LTE 2 HD (F160)/ LG LU6200/ LG SU660/ LG OPTIMUS VU F100/ LG PRADA/ LG OPTIMUS G F180/ LG VU II F200 - SAMSUNG GALAXY S1/ GALAXY S2/ GALAXY S3

4. tienpromobile

Nhận UP ROM, cài Tiếng Việt, fix lỗi các dòng máy SKY 760, SKY 770, SKY 800, SKY 820, SKY 830, SKY 840, SKY 850, LG PRADA, LG LU6200, LG LTE 2 HD, LG VU, LG OPTIMUS G... có trong danh sách mặt hàng của TIEN PRO MOBILE!!!

---------------------------------------------------------------------------------------
    CHUYÊN SKY 850, SKY 840, SKY 830, SKY 820, SKY 800, SKY 770, SKY 760 - HTC - LG LTE 2 F160, LG PRADA, LG VU F100, LG OPTIMUS G F180, LG OPTIMUS LU6200 - SAMSUNG GALAXY S1, GALAXY S2 - IPHONE 3G/3GS/4...

5. tienpromobile

6. khanglglte2

khanglglte2 Th.Viên Premium

Tòan hàng like new à bác

7. handoivodoi286

handoivodoi286 Th.Viên Premium

góp ý bác Tiến tẹo:
    - bác bán phụ kiện theo máy (cái sạc nhé) nên là hàng xịn + với sạc hãng nào dùng cho hãng đó cho ae yên tâm vì nó ảnh hưởng đến máy rất nhiều. còn vấn đề hàng zin hay dựng thì bọn mình ng dùng rất khó để biết hehe (hôm vừa giờ thằng cháu nó nghịch kiệt pin mà sạc ko vào và máy nóng ran lên tưởng nó ngỏm, mang ra ngoài định bảo họ kích pin thì họ bảo để cắm sạc xem sao đã -> sạc vào ngon -> họ kết luận do cái sạc đểu -> lại phải bó 180k mua cái sạc, họ khẳng định ko phải sạc zin nhưng là sạc xịn)
    -Giá bác đưa trên web là giá ở SG hay toàn bộ cửa hàng thì bác nên nêu rõ (vì mình mua đc tính thêm chi phí ship hàng 100k). mà nhiều chỗ họ bảo hành cả nguồn + màn hình 12 tháng mà bác ko bảo hành thì hơi xoắn ae.
    - mình thấy cái máy mình mua dán đến 3 cái tem lận + thêm cái tem lúc mình mua nữa là 4. mấy hôm nhìn nó hơi gớm nên lột luôn chấp nhận mất bh. trên vài 4r có bác thương gia nói về vấn đề nhiều tem nên cũng hơi run. vỏ ở chỗ 2 cái ốc hơi hở mình bóp mạnh thì nó khít lại, ko biết có phải hàng dựng ko nhưng máy chạy ổn định và mình chỉ cần có thế.
    có đôi lời như vậy. thanks!

8. tienpromobile

Chào bác. Đôi lời cùng bác nhé:

- Hiện bên mình ko nhập được sạc zin đi theo máy về mà chỉ có thể nhập sạc zin của hãng, và nhập số lượng lớn để tiết kiệm chi phí. Ủa mà bên mình bán máy dòng nào đi theo sạc dòng đó mà (SKY, Samsung và LG). Bên mình cũng có bao lỗi đổi cho khách về phụ kiện, nên nếu có hư hỏng bác cứ ghé để được đổi mới nha. Như đã nói nhập sll, đôi khi 300-400 bộ nên lỗi 1 vài bộ là tất nhiên, ko tránh khỏi. Bác thông cảm điều này nhé!

- Giá trên website là giá chính xác, áp dụng cho riêng chi nhánh SG. Còn những chi nhánh khác: Thủ Đức- Bình Dương, Vũng Tàu, Cần Thơ, Phú Quốc sẽ +100k dựa trên phí di chuyển và hỗ trợ bảo hành cho máy. Ko biết bác đã mua ở bên nào ạ ^^

- Riêng nguồn bên mình bh cho khách nếu máy sập nguồn, treo logo, nguồn chập chờn... Màn hình bao test lỗi đổi 1 tuần. 2 lỗi này phần lớn do các nguyên nhân dẫn đến mất nguồn và mất cảm ứng: Rơi rớt, va chạm, nhiệt độ, độ ẩm... nên rất khó xác định. Trong thời gian tới sẽ tham khảo và có chế độ bh tốt hơn cho anh em khi mua hàng ạ :D

- Về tem thì thế này ạ. Khi nhập hàng HQ cửa hàng bên đó sẽ dán tem của họ (cái này là bắt buộc, vì bên đó cũng bao test cho bên mình 1 tuần và tất nhiên phải có tem để đảm bảo) trừ khi bác mua hàng brandnew ngay hãng thì ko có tem nha. Về VN sau khi kiểm tra mình sẽ dán thêm 1 tem, và riêng chi nhánh sẽ có thêm 1 tem nữa để đảm bảo và cũng dễ quản lý hơn. Vì hệ thống chi nhánh chung nên đôi khi khách chạy từ bên này qua bên kia, chỉ cần nhìn tem sẽ xác định của chi nhánh nào và dễ dàng trong việc xử lý hơn. Do đó bác có thể hoàn toàn yên tâm nhé :D

- Vì là máy used nên đôi khi trong quá trình sử dụng, va chạm dẫn đến trầy máy, chệch khung cũng dễ hiểu thôi ạ.

Bên mình ngoài thời gian bao test sẽ vẫn hỗ trợ tối đa khách nha. Bác có vấn đề gì cần trợ giúp cứ alo nhé :D

Chúc bác và gia đình luôn vui :D

handoivodoi286 thích bài này.
  9. handoivodoi286

handoivodoi286 Th.Viên Premium

thank bác!
    1-mình mua dưới Vũng Tàu. khi đó bạn Thảo có đưa mình cái sạc Sam Sung 5V-2A, mình hỏi sạc LG cho máy G có 1,2A mà dùng SS 2A thế này nếu chết cảm ứng thì sao, thì b ấy bảo: "ko sao đâu, bọn e bao test 1 tuần màn hình và cảm ứng. nếu trong thời gian đó có lỗi thì a cứ mang đến e đổi cho". mình nghĩ dùng 1 tuần thì chết thế quái nào đc ngay hehe. mình hỏi b Thảo là sạc lô ah và có sạc xịn cho LG ko thì b Thảo bảo bên e chỉ có loại sạc này @@. mà cái sạc mình thử kiểm tra cho nam châm vào thì hút chùn chụt ấy, lại thêm run hehe.
    2- vấn đề tem thì mình ko phải thương gia nên cũng chịu nhưng lúc mua thì mình cũng muốn mua hàng bandnew và phải đợi bác thông báo hàng đã về rất nhiều nhưng đến chỉ có thêm 2 con màu đen likenew ko có con bandnew nào. 1 con 4 tem mình mua (vì cái viền benzen trầy ít) và 1 con ko có tem nào kkk.
    3- bảo hành thì mình chỉ góp ý bác thế để ae được lợi và tin tưởng chọn mua của bác nhiều hơn thôi (tâm lý người dùng). bác bảo hành phần mềm 12 tháng chẳng có tác dụng mấy vì ae up rom liên tục để tối ưu máy. còn hỏng do rơi và va chạm thì nhìn bên ngoài có thể thấy đc.
    chúc bác buôn bán tốt!

tymbe thích bài này.
  10. tymbe

tymbe Th.Viên Premium

Cuối tuần lên cao :D

11. tymbe

tymbe Th.Viên Premium

12. tymbe

tymbe Th.Viên Premium

Nhận UP ROM, cài Tiếng Việt, fix lỗi các dòng máy SKY 760, SKY 770, SKY 800, SKY 820, SKY 830, SKY 840, SKY 850, LG PRADA, LG LU6200, LG LTE 2 HD, LG VU, LG OPTIMUS G... có trong danh sách mặt hàng của TIEN PRO MOBILE!!!
    ---------------------------------------------------------------------------------------

CHUYÊN SKY 850, SKY 840, SKY 830, SKY 820, SKY 800, SKY 770, SKY 760 - HTC - LG LTE 2 F160, LG PRADA, LG VU F100, LG OPTIMUS G F180, LG OPTIMUS LU6200 - SAMSUNG GALAXY S1, GALAXY S2 - IPHONE 3G/3GS/4...

SKY BÌNH DƯƠNG - SKY THỦ ĐỨC - LG BÌNH DƯƠNG - LG THỦ ĐỨC...

13. tymbe

tymbe Th.Viên Premium

Đầu tuần lên cao nào

14. tymbe

tymbe Th.Viên Premium

Mọi diễn biến giá cả và mặt hàng luôn được cập nhật trên TIENPROMOBILE.COM

15. tymbe

tymbe Th.Viên Premium

CHUYÊN SKY 870/ SKY 860/ SKY 850/ SKY 840/ SKY 830/ SKY 820/ SKY 800/ SKY 770/ SKY 760 - HTC - LG LTE 2 HD (F160)/ LG LU6200/ LG SU660/ LG OPTIMUS VU F100/ LG PRADA/ LG OPTIMUS G F180/ LG VU II F200 - SAMSUNG GALAXY S1/ GALAXY S2/ GALAXY S3 - IPHONE 3G/3GS/4...

ANH EM NÀO ĐI NGANG QUA ĐÁ DÙM LÊN NHÉ! [​IMG]

16. tymbe

tymbe Th.Viên Premium

Lên cao, lên caoooooooooooooooooooooooooooo

17. tymbe

tymbe Th.Viên Premium

Up phát nào

18. tymbe

tymbe Th.Viên Premium

19. tymbe

tymbe Th.Viên Premium

Lên cái cuối ngày [​IMG]

20. tymbe

tymbe Th.Viên Premium

Lên cái cuối ngày [​IMG]

21. tymbe

tymbe Th.Viên Premium

22. tymbe

tymbe Th.Viên Premium

23. tymbe

tymbe Th.Viên Premium

24. tymbe

tymbe Th.Viên Premium

UPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPP

25. tymbe

tymbe Th.Viên Premium

26. tymbe

tymbe Th.Viên Premium

27. tymbe

tymbe Th.Viên Premium

Tiến Pro Mobile chuyên kinh doanh điện thoại di động, điện thoại thông minh (smartphone), hàng công nghệ, các loại phụ kiện cao cấp, linh kiện cho điện thoại di động. Mặt hàng thế mạnh của Tiến Pro Mobile đó là dòng điện thoại thông minh HTC, SKY Phone, Samsung, Sony, LG, Nokia.

Website: tienpromobile.com
    Facebook: Tiến Pro Mobile

28. tymbe

tymbe Th.Viên Premium

UP ngày mới may mắn

29. tymbe

tymbe Th.Viên Premium

30. tymbe

tymbe Th.Viên Premium

uppppppppppppppppppppppp

Đang tải...