1. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !
    Dismiss Notice
  1. mrhuy

mrhuy Điều Hành Viên

mình dùng win 7 64bit và 32bit chưa bao giờ bị lỗi như vậy
    lạ nhỉ

2. trunglag

trunglag Registed user

oh mừng quá cám ơn bác đã share em dang bi lỗi nay2

3. NguyenTay

NguyenTay Registed user

4. chientpt

chientpt Registed user

Trường hợp đã làm theo hướng dẫn thì bị treo mà không phải treo ở logo mà treo khi đã vào CT mà lại hiện lỗi búa xua nhấn OK vài cái thì nó không vào gì cả màn hình đen luôn thỉnh thoảng lại tút lên rồi chỉ thấy phía (thanh ngangtrên cùng) hiện pin, báo thức và vài icon khác nhỏ xíu.... vẫn cứ màu đen không tắt được. Đã nhấn Power+volum- nhưng không vào recover 6.0.1.2 mà là recover3(a) gì ... gì đó nhỏ xíu đọc không được chọn vào Factory data reset máy bằng phím cứng nhưng vẫn vậy là sao ? Trong recorver3a nếu chọn bất kỳ mục nào sau đó nhấn vào nút nguồn thì nó hiện hình con quĩ robot + dấu chấm than màu vang rồi chết đứng nhấn nút nguồn nữa thì lại về recover3a, hiện giờ dang chờ cứu không dám làm gì nữa sợ nó tịt luôn nên nhờ MrHuy hướng dẫn giúp dùm hiện đang khổ quá ! Ai biểu đang xài 4.0.4 ngon lành lại khoái quay về úp rom gốc. Trời ơi ! . Xin cao nhân MrHuy chỉ cách làm chỉ hơi cụ thể để sao cứu dùm quay về như cũ ! Cám ơn lắm lắm !...!

5. tungkick777

tungkick777 Team SS Điều Hành Viên

cách này chính xác nhanh nè:p

6. tungkick777

tungkick777 Team SS Điều Hành Viên

- Có 2 loại log Dll
    - 1 Là khi up online báo >>>dùng cách mr huy nhanh:D.
    - 2 là khi up offline báo >>>> giải nén lại bộ cài đặt offline chép đè lên cái củ hoặc tạo bộ cài đặt offline khác done.
    - Hoặc dùng cách của @After Dead

7. lehai85

lehai85 Th.Viên chính thức

Thanks a nhiều lắm....đang bị tối hôm qua tới giờ đang định pm nhờ mod thì a ra bài này.....hay thiệt :p

8. hunggass

hunggass Th.Viên chính thức

Bac huy oi ! Tai sao no hay bi do manh hinh luc nguoi ta goi toi vay .bac huy giup em voi

9. Cloud

Cloud Th.Viên chính thức

Huy ơi giúp mình với máy mình bị lỗi thẻ nhớ trong của máy.mình fomat chuyển từ FAT 32 sang NTFS để copy file hơn 4GB đang copy thì nó bị mất kết nối usb và bị lỗi luôn. H cắm vào máy tính không nhận thẻ nhớ để copy file được nữa:(

10. trungiphone

trungiphone Th.Viên chính thức

lỗi DLL này các bạn chỉ cần vào ổ c xóa foldes offlineupdate đi copy lại là được thui mà cần gì phài phích chứ nhưng cũng thank vì đã chia sẻ

11. banghoaqua

banghoaqua Registed user

Pro nào cho mình hỏi chút nhé
    Khi mình up rom online ở IE xong thì máy tự động khởi động lại rồi, nhưng khi máy lên thì vẫn vậy... Các ứng dụng vẫn còn, vẫn lỗi wifi và reset máy liên tục. Như vậy không biết là mình đã đưa máy về rom gốc chưa? Nếu máy đang ở rom gốc rồi thì có đưa về đc nữa không? Làm sao để hết các lỗi đó nữa, nếu up nhiều lần quá có làm sao không?
    Hay do máy mình chưa có thêm cái gì đó hay chỉnh sửa host lên hok đc?
    Chú thích:
    - Driver sky mình đã cài, máy có thể thận thẻ nhớ và nhận MultinApk trong 2 cái đó có cần cài thêm hay chỉnh sửa gì không ạ?

12. tiger202

tiger202 Th.Viên chính thức

hà,có 1 cách đơn giản nhất và dễ nhất mà mình thường làm đó là xóa luôn thư mục tool offline đó đi,vào web up online như bình thường

13. tiger202

tiger202 Th.Viên chính thức

tìm cách vào recovery và làm 4 cái wipe là xong

banghoaqua thích bài này.
  14. maxiqboy

maxiqboy Registed user

bác ơi, em bị lỗi này ạ :(

hanzoo1504 thích bài này.
  15. banghoaqua

banghoaqua Registed user

Bác ơi e hok vào đc recovery, liệu có cách gì hok ạ?

tiger202 thích bài này.
  16. hanzoo1504

hanzoo1504 Điều Hành Viên

Chưa nhận cổng usb

maxiqboy thích bài này.
  17. maxiqboy

maxiqboy Registed user

chắc nó bị chập chờn gì đó ạ, USB nhận rùi ạ, nhận đời máy rùi ạ, em bing dịch nó nói là máy này ko hỗ trợ, em phải up baseband của rom gốc lên nó mới nhận, may quá đc rùi bác ạ

18. vanthu

vanthu Registed user

máy e cũng bị lỗi như trên, cắm usb vào rồi, đã nhận đời máy xong thì chạy đc 1 đoạn là đứng ,e làm đi làm lại rồi vẫn không được. Cho e hỏi pác ở trên fix bằng cách up baseband là ntn vậy ^^!!

19. maxiqboy

maxiqboy Registed user

có phải bác chạy đc một lúc rùi nhưng rùi đứt giữa chừng đúng ko bác ?
    cái này bác phải up lại một stock rom dạng restore hay zip gì đó sao cho web kia nó nhận đc, chứ ko chịu nhận máy, nhận là 810s rùi, baseband 138 hay 215 rùi nhưng ko chịu cập nhật rom cho , thông báo "máy này chúng tôi ko hỗ trợ" thường do cài Cm10, rom cook ...
    hicc, mà máy bác là máy gì ? em dùng 810s

20. phuongsayd

phuongsayd Registed user

loi dll nay la khong cai duoc recovery phai khong ak

21. TheVKA

TheVKA Registed user

Em thì không mở được trang để mà update luôn, chạy file .bat nó báo thế này
    Bác giúp em khắc phục lỗi này với. Em đã thử search và nó báo lỗi này do chưa install
    Microsoft Visual C++

Trong khi em check thì máy em đã cài đủ bộ không thiếu cái gì cả, download file mới về thì nó báo máy đã cài version mới hơn rồi không cài tiếp được =.=!

22. vlonglinh1990

vlonglinh1990 Registed user

có 1 cách khác fix lỗi như tiêu đề topic trên nhưng nhanh gọn và dễ hiểu và mình đã sử dụng, k cần cài đặt hay tải xuồng bất kỳ j cả. đơn giản chỉ thay thế tất cả các file và folders trừ file download và folders IM-AXXX . rùi load lại trình update sẽ ok, good luck

23. thangav26

thangav26 Th.Viên chính thức

Đang tải...