1. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !
    Dismiss Notice
  1. nguyenkhacdien

nguyenkhacdien Th.Viên chính thức

Cũng giống như zen 5. Em Zen 6 các bác lỡ tay cập nhật lên 1.15.40 xxxxx sẽ không up rom quốc tế theo cách thông thường được. (vì khi lên 1.15.xxxx thì bootloader sẽ check build.date ( sẽ phát hiện mã WW.TW,CUCC,CN..... nên ta không thể up bất ký rom nào khác).Chỉ còn có cách hạ em nó xuống phiên bản thấp hơn thì mới up rom quốc tế được.

Cách em hướng dẫn dưới đây là để hạ em nó xuống phiên bản V1.13.40.51(T00G_CN)

Bạn phải tải về 4 file bắt buộc sau:

1. Adb zen 6: http://www.fshare.vn/file/K1CJ6TB7GW/

2. File cần thiết để hạ cấp zen 6 : http://www.fshare.vn/file/A4XHJ8Z2VG/

3. Driver androidboot : http://www.fshare.vn/file/TAXBRFJ0OF/

4. Firmware 1.13.40.51 : http://dlcdnet.asus.com/pub/ASUS/ZenFone/A600CG/UL-ASUS_T00G-CN.zip

Cách làm như zen5 em đã hướng dẫn bên đó rồi. các bác đọc qua và làm tương tự : http://choimobile.vn/threads/nang-q...e-1-15-40-xuong-thap-de-up-rom-quoc-te.26561/

Hoặc làm các bước sau :

1.Giải nén file can thiet . Coppy cả 4 file trong mục “file ha cap zen6” vào bộ nhớ trong của máy.

2. Vào mục Cài đặt-vào about-vào software information- bấm 7 lần vào dòng Số Phiên Bản để kích hoạt Tùy chọn nhà phát triển.

3.Vào bật gỡ lỗi USB và không rõ nguồn gốc

Hoàn thành 3 cái trên . tiến hành root máy.

Vào quản lý file.Các bác cài zenfone root.apk để root máy ( bắt buộc máy phải được root nhé). sau khi root xong máy có supersu rồi ta tiến hành làm như sau:

Bước 1: vào File manager .cài file Root Explorer .apk lên.

Bước 2: vào Root Explore .đang r/w chuyển thành r/o ( cấp quyền root cho nó nhé). Các bác coppy 2 file có tên : recovery-from-boot.p và install-recovery ( vừa nãy coppy vào máy rồi đó) nhớ là coppy vào thư mục data/local/tmp

Bước 3: Tắt nguồn điện thoại. Đưa điện thoại về chế độ Droidboot bằng cách : bấm phím Volume UP + Power. không bấm dc lại bấm lại cho bằng được nhé
    ( driver các bác tải ở trên sau khi cài có hình như vậy )

Bước 4 :Giải nén mục adb vừa tải ở trên. Nhấn Shifl và Chuột phải vào khoảng không trong mục adb và chọn Open command window here . Trong ADB, gõ lệnh: fastboot devices (để hiện tên thiết bị lên xem có nhận không) sau đó gõ lệnhfastboot flash fastboot fastboot.img

Tiếp theo bạn gõ lệnhfastboot flash boot boot.img

Chờ chút Okay.Tắt adb đi. Quay trở lại điện thoại dùng phím volum kéo xuống chọn Reboot. Chờ dthoai khởi động lại. ta làm tiếp như sau:

1. Kết nối điện thoại với máy tính bằng áp USB

2. Vào mục adb.Nhấn Shifl và Chuột phải vào khoảng không trong mục adb và chọn Open command window here . Trong t ADB, gõ lệnh: adb shell

3. Gõ tiếp lệnh : su (nếu điện thoại hiện yêu cầu cấp quyền Root thì cho phép nhé)

4. Gõ tiếp: sh data/local/tmp/install-recovery.sh

Chờ chút nó báo

slot 2 used by osip 3

root@ASUS_TOOG: / # . Vậy là ok

Bước 5 : Giải nén rom gốc .Firmware 1.13.40.51 vừa tải ở trên. (Bạn giải nén ra được 1 rom dạng zip). Coppy rom đó vào thư mục adb. Sau đó đổi tên UL-ASUS_T00G-CN-1.13.40.51-user thành “ rom” ( nhớ là đổi thành chữ : rom nhé)

Ví dụ : rom có tên :UL-ASUS_T00G-CN-1.13.40.51-user.zip bạn đổi thành : rom.zip

( mục đích để khi gõ lệnh trong adb nó nhanh hơn thôi)

Tiến hành tắt nguồn điện thoại.chờ dthoai tắt hẳn. nhấn giữ nút nguồn trước và sau đó nhấn giữ ngay volume down cho tới khi hiện hình con android nằm ngửa.bấm giữ volume down sau đó bấm volume up là vào được menu recovery.chọn Apply update from ADB rồi cắm cáp.

Trong adb Nhấn Shifl và Chuột phải vào khoảng không trong mục adb và chọn Open command window here . Trong ADB, gõ lệnh: adb devices rồi enter

Chờ chút gõ tiếp lệnh : adb sideload rom.zip rồi enter

Chờ chút nó chạy 1%, 2…..100% là xong.

Vậy là ok. Các bác wipe rồi reboot sytem now. Máy đã về bản 1.13.40.51 và giờ tha hồ up rom quốc.( đừng hỏi em là up rom quốc tế thế nào nữa nha!)
    cách up rom quốc tế thì các bác tham khảo của MR.K'oy
    http://choimobile.vn/threads/huong-dan-up-rom-goc-quoc-te-cho-asus-zenfone-6.25935/

• Mở iCloud all iPhone/iPad: 6/6S/7/7+,...
    • Mở qua IMEI, trực tiếp trên servers Apple !
    • Thời gian chờ chỉ 1-24h, 100% thành công !
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    • Unlock all iPhone lock Nhật, Mỹ: 5,5S,6,6S,7/7+ !
    • Thời gian chờ chỉ từ 1 ngày, 100% thành công !
    • Hỗ trợ tất cả các nhà mạng/quốc gia !
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    Bài viết mới nhất
    xin app root zenfone 6
    xin app root zenfone 6 bởi vinaphones, 21 Tháng 3 2015 lúc 18:56
    Lần sửa cuối: 29 Tháng 7 2014
    Tags:
  2. nobitavietnam

nobitavietnam Registed user

1 like cho sự nhiệt tình của bác! Em làm như con zen 5 mà ko được. hóa ra tại cái file install-recovery.sh và recovery-from-boot.p. Bác cho em hỏi bác lấy file đó ở đâu vậy? em cũng giải nén file rom gốc UL-ASUS_T00G-CN-1.13.40.51-user.zip ra. coppy 2 file ở đó vào adb nhưng không làm được. Nhưng khi coppy file ở links của bác thì được.
    Vậy bác có thể chỉ em cách làm đó để khi gặp FW cao hơn em tự làm mà ko phải hỏi được ko ạ?

nguyenkhacdiendokyson thích bài này.
  3. anhoamobile.vn

anhoamobile.vn Registed user

Giống hệt cách làm zen 5..... Hình như giờ chủ thớt không thể có cách làm nhanh trong 5 nốt nhạc nữa được à?

nguyenkhacdiendokyson thích bài này.
  4. dokyson

dokyson Administrative

Tuyệt cú mèo

nguyenkhacdien thích bài này.
  5. nguyenkhacdien

Báo cáo bác trình em còn non lắm ạ! Các cụ trong choimobile toàn cao thủ em đâu dám múa rìu .... ạ!

nguyenloc1986anhvu_codon thích bài này.
  6. anhvu_codon

anhvu_codon Th.Viên chính thức

Đồng hương khiêm tốn quá à! mà bác chỗ nào Thái Bình vậy? anh em lâu lâu giao lưu cho vui.

7. msmobile_help

msmobile_help Registed user

Bài viết hay và bổ ích lắm bác ạ. Cám ơn bác nhiều lắm ạ.

8. nguyenkhacdien

em nghe nói các bác bên MSMOBILE cao thủ lắm , khi nào em về nhận em làm đệ tử nha!

msmobile_help thích bài này.
  9. msmobile_help

msmobile_help Registed user

Dạ bên em chỉ tận tình phục vụ anh em thôi ạ, chứ cao thủ không giám nhận bác ạ

chinleenguyenkhacdien thích bài này.
  10. nguyenkhacdien

Em ở Quỳnh Châu-Quỳnh Phụ bác ạ, nhưng vài bữa nữa em ko ở nhà nữa rồi! em ở Tỉnh Gyeonggi ( Kiêng Ky)-Hàn Quốc cơ ạ! anh em có thể giao lưu trên choimobile .đây là sân chơi cho ai yêu công nghệ mà!

Lần sửa cuối: 30 Tháng 7 2014
    datnguyenmobile thích bài này.
  11. kimkimkim

kimkimkim Th.Viên chính thức

cách này áp dụng cho bản T00G_CUCC không thành công,tới đoạn flash trên phone thì chạy được 20% là con android lật bụng,có bạn nào làm qua bản này chưa?

12. datnguyenmobile

datnguyenmobile Th.Viên chính thức

Cái file Diver Xiaomi_usb_driver khi tải về giải nén nó có mấy file sau:
    amd64
    i386
    androi_winusb
    androi_winusb86
    androi_winusb64
    linux
    readme
    source.properties

Vào file nào để cài Drive bác ? cách cài như thế nào
    Máy em k nhận driver
    Bác chỉ dẩn dùm với

13. nguyenkhacdien

bác vào Manage->Devices manager rồi rìm đến driver mà bác đã giải nén ( win 32B thì bác chọn xxxx86, win 64B thì chọn xxx64.....). Bác thông cảm em bận không online dc !

datnguyenmobile thích bài này.
  14. tieulong_25

tieulong_25 Th.Viên chính thức

zen 6 của e mã CUCC e hạ xuống V1.13.40.51(T00G_CN) thành công rồi, nhưng e chép rom 1.17 WW up lên word thì chạy dc khoảng 20% báo lỗi " WW, CN ..................", android nằm ngữa. ai đã test trên CUCC chưa?

15. datnguyenmobile

datnguyenmobile Th.Viên chính thức

thank bác

16. dolehoangtuan

dolehoangtuan Registed user

tieulong_25 thích bài này.
  17. tieulong_25

tieulong_25 Th.Viên chính thức

dolehoangtuan thích bài này.
  18. daoquocvuong

daoquocvuong Registed user

Dựa theo bài của chủ thớt, mình vừa làm file này:
    http://www.fshare.vn/file/T5WB3DA2BT/
    Các bạn tải về giải nén ra, sau đó chép bản rom quốc tế muốn hạ cấp, đổi tên thành rom.zip rùi chép vào thư mục "romquocte".
    Nhớ root trước khi làm, root thì chạy file Root.bat (chắc ai cũng biết :D), nếu root rùi thì next qua bước tiếp theo.
    Chạy file Hacap.bat, đọc kĩ theo hướng dẫn của chương trình.

Nhớ cài đặt đầy đủ driver, bật debug USB lên hết nhá (sợ mọi người quên :p)

Cái này làm tương tự cho Zen5, chỉ cần thay các file cần thiết để hạ cấp cho Zen 5 vào là OK.
    Chúc các bác thành công! ;)

19. lehungswd

lehungswd Th.Viên dự bị

Bác ad ơi em đã làm như hướng dẫn hạ xuống 1.15xxx rồi mà sao khi em up rom quốc tế vẫn bị lỗi SKU "CN" với "WW" gì đó. Bác nào làm ơn hướng dẫn em vượt lỗi với

Em xin cám ơn

dolehoangtuan thích bài này.
  20. dolehoangtuan

dolehoangtuan Registed user

đem ra tiệm up 50k cho nhanh :D

21. lehungswd

lehungswd Th.Viên dự bị

Sao em đã làm như hướng dẫn hạ xuống thì ok nhưng khi up sang rom quốc tế vẫn bị lỗi SKU WW và CN vậy ad ơi!!!!

22. foulyour

foulyour Th.Viên chính thức

nếu có thể, bạn cho mình xin sđt để trao đổi được k? bản mình TW, hiên đang ở 4.4.2, mình muốn chuyển qua WW, lần trước mình thử 1 lần (ở 1 forum khác hướng dẫn) mà có lần bị lỗi USB đỏ nên sợ lắm. Cám ơn bạn rất nhiều.

Đang tải...