1. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !
    Dismiss Notice
  1. vandieutot

vandieutot Chơi Mobile

Công Cụ Cài Rom Gốc

*********************​
    * Các bạn tải file trên đây về và giải nén ra ta được các thư mục con như hình dưới đây

* Rồi các bạn bạn vào thư mục driver cài đặt đầy đủ 2 file trong đó để cho máy tính bạn nhận ra thiết bị nhé.
    * Sau khi cài đặt được driver thì các bạn vào thư mục FWFlashTool và cài đặt B2CAppSetup.exe cho đến khi hiện lên 1 bảng thì bạn nhấn chấp nhận.
    * Cài xong rồi bạn chép nguyên thư mục LGMOBILEAX vào trong ổ đĩa mà cài đặt B2CAppSetup.exe như mình cài ở ổ C theo đường dẫn C:\ProgramData chép đè lên thư mục LGMOBILEAX cũ là xong.
    Nếu các bạn không tìm thấy ProgramData thì hãy click vào thanh Start và gõ và Folder Options và click vào nó sẽ hiện ra bản rồi chọn thẻ VIEW và chọn đúng như trong hình
    * Sau khi chép đè vào được rồi bạn chọn lên Don't show hidedn filers, folders, and drivers để nó ẩn đi các file ẩn nhé.
    * Giờ chúng ta tiến hành tiếp vào thư mục bạn tải lúc nãy chép nguyên thư mục shttps vào trong ổ C nhé như thế này nha.
    [​IMG]* Chép vào rồi thì ta lại vào trong thư mục shttps đó bật file http.exe này lên cho mỗi lần chạy rom gốc nhé.
    * Và rồi ta thêm đoạn này
    127.0.0.1 csmg.lgmobile.com
    vào file host theo đường dẫn bày nha: C:\Windows\System32\drivers\etc. sửa xong thì lưu file host đó lại. Những ai không sửa được file host và lưu lại thì lên google tìm cách nhé vì nó là do windows nhà bạn.
    * Bây giờ ta đã fix vượt hết lỗi của việ KDZ và ta sẽ tiến hành chạy KDZ thôi.
    ______________________________________________________________________________

* Cứ mỗi lần chạy rom gốc thì bạn phải bật file http.exe này lên đó nha. Bật lên xong ta vào thư mục FWFlashTool bật file Windows Enabler click vào nó sẽ nằm ở dưới thanh start và bật on nó lên.
    * Vào chế độ download mode trên điện thoại và ghim cáp vào.
    * Giờ ta tiến hành clik vào file UpTestEX để chạy rom nó sẽ hiện ra cái bảng đó rồi chọn PhoneMode như ô khoang mầu vàng dưới hình này thông số như hình luôn nhé.
    * Chỉnh xong thông số ta nhìn ô khoanh mầu vàng thứ 2 và chọn file .KDZ là file rom gốc để các bạn chạy và ô khoang vàng cuối cùng là để chạy thì nó sẽ hiện lên như hình dưới.
    [​IMG]* Ta lại chọn ô khoang vàng tiếp đợi nó chạy 1 lát nó sẽ hiện lên bảng này và chọn OK là bạn đã bắt đầu được chạy rom gốc rồi nhé.
    [​IMG]* Chúc bạn thành công nha :)

• Mở iCloud all iPhone/iPad: 6/6S/7/7+,...
    • Mở qua IMEI, trực tiếp trên servers Apple !
    • Thời gian chờ chỉ 1-24h, 100% thành công !
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    • Unlock all iPhone lock Nhật, Mỹ: 5,5S,6,6S,7/7+ !
    • Thời gian chờ chỉ từ 1 ngày, 100% thành công !
    • Hỗ trợ tất cả các nhà mạng/quốc gia !
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    Bài viết mới nhất
    Hướng dẫn cạo camera lg g2, g3....
    Hướng dẫn cạo camera lg g2, g3.... bởi duongthang99, 15 Tháng 9 2016 lúc 11:02
    Hướng dẫn cạo camera lg g2, g3,...
    Hướng dẫn cạo camera lg g2, g3,... bởi duongthang99, 15 Tháng 9 2016 lúc 11:00
    Bài viết được quan tâm nhiều
    Hướng dẫn cạo camera lg g2, g3....
    Hướng dẫn cạo camera lg g2, g3.... bởi duongthang99, 15 Tháng 9 2016 lúc 11:02
    Hướng dẫn cạo camera lg g2, g3,...
    Hướng dẫn cạo camera lg g2, g3,... bởi duongthang99, 15 Tháng 9 2016 lúc 11:00
    Tags:
    dothebach, nhatchoi, PHoa2 người khác thích bài này.
  2. nick29988

nick29988 Th.Viên chính thức

quá hay

vandieutot thích bài này.
  3. puma.vn

puma.vn Registed user

Không thấy file download ở đâu hêt bác ơi huhu

4. puma.vn

puma.vn Registed user

Hay quá bác ơi ,làm được gòi ,ngàn lời cảm ơn gởi đến bác Vạn Điều Tốt .

5. vandieutot

vandieutot Chơi Mobile

Mình đang hoàn thiện cho xong em G3 đó mà :)

6. vandieutot

vandieutot Chơi Mobile

7. puma.vn

puma.vn Registed user

Bác Vạn Điều Tốt cho hỏi ngoài luồng tí ,hiện nay kdz LG f100 ok rồi nhưng Root theo link bác Đạt Nguyễn ,cài recovery thì khi vào Recovery đều treo Logo ,làm đi làm lại về KDZ oài ức chế quá ,bác có file root và recovery riêng nào cho em f100s không ợ,không tài nào vào Recovery được cho em nó toàn treo logo,tìm nát nước hết diễn đàn rồi vẫn y như cũ ,không thể nào vào recovery ,vào là treo ,dù đã làm đúng cách trên diễn đàn chỉ,nãn quá .Chắc bán sớm rồi về lại người xưa LG F180 quá .Giups dùm mình với.

8. vandieutot

vandieutot Chơi Mobile

Nó có recovery 3E không bạn, có thì bạn dùng IOROOT 25R1 nhé

9. puma.vn

puma.vn Registed user

không hiểu ý bác hỏi

10. vandieutot

vandieutot Chơi Mobile

Là recovery mặc định của nó ấy

11. puma.vn

puma.vn Registed user

Không có Recovery mặc định bác ơi,cài rom Đạt Nguyễn xong flash thêm gói recovery fix kèm theo rom Đạt Nguyễn thì mất recovery,hix,chẳng lẽ mỗi lần up rom mới phải mở máy tính lên cài recovery lại sao huhu

12. vandieutot

vandieutot Chơi Mobile

Đúg rồi bạn ơi. Nay con máy mình làm đề khi nào ài rồi thì mới cài recovery bác à

13. puma.vn

puma.vn Registed user

oK BÁC ,thanks Bác đã chia sẽ ,cảm ơn ạ

14. vandieutot

vandieutot Chơi Mobile

Không có gì bạn à. Sao thấy bạn dùng lắm máy thế nhỉ :)

15. puma.vn

puma.vn Registed user

Trước kia mình là fan hâm mộ của Sam,nhưng từ khi xài thử em LG G F180 full box được ông sếp mua dùm từ Kore về xài ,rồi thì tìm hiểu,tự úp,tự trãi nghiệm cảm thấy mê LG ,trước ghét LG lắm nhưng từ khi lậm vô f180 thì mê mệt,qua bao nhiêu thăng trầm ,có lúc hết tiền lại bấm ruột bán em nó roi lại quay lại với em nó qua 4 lần và bây giờ đã thật sự xa LG G ,cũng vì đam mê nên mắc luôn cái nợ với LG luôn rồi.
    Công nhận sài LG quen rồi qua mấy hãng khác cứ thấy sao sao đó,tẻ nhạt,rập khuôn và vô vị.....

16. puma.vn

puma.vn Registed user

Chắc mình không có duyên với G2 ,Vừa rước em nó về từ vp chết mê chết mệt,trên đương về lòng lâng lâng sẽ vooc em nó đến sáng ,ai ngờ nhận 1 cuộc điện thoại là em nó ra đi vĩnh viễn theo bọn ăn cướp ngày....theo không kịp đành ngậm ngùi nhìn em nó theo bọn chúng.Haizz

17. vandieutot

vandieutot Chơi Mobile

Đúng rồi bạn à. LG nó ngon thật đó, không phải mình khen chứ dùng nó rồi không muốn dùng máy khác đâu bạn à

puma.vn thích bài này.
  18. vandieutot

vandieutot Chơi Mobile

Không thân bác quá. Tông môn cái bọn khốn nạn nó giám làm thế với bác ạ

19. puma.vn

puma.vn Registed user

Hihi,Định zí mà không kịp bác ợ,còn yêu đời,cái nghiệp đam mê điện thoại đã cãn mình lại,không thì 2 thằng nhóc đó nó chết tốt rồi....Nghĩ lại buồn,cầm LG G2 mà buổi trưa đó quên cả ăn cơm trưa,thế mà....Xã hội này cướp giật đầy đường...

20. vandieutot

vandieutot Chơi Mobile

BỌn này phải bị bắt hết. Thôi bác ạ mình mất cái này sẽ được bù cái khác ở đời không tự dưng mất đi cũng tự dưng có bác ạ

21. thoidinho

thoidinho Th.Viên chính thức

bật UpTestEX hoi AD ID AD PW la sao vay

22. htinhbk

htinhbk Th.Viên dự bị

Bác vandieutot oi giup m chút với. M có cái lg g3 d855 hôm nọ chết ổ cứng đi thay về nhưng họ cài cho bản rom chán quá. Giờ m muốn cài bản 4.4.2 thì cài bải nào tốt. Imei máy m là 357513067941006 m mua máy xách tay. Mong bạn hướng dẫn m cách cái và các công cụ cần thiết nữa. Cảm ơn b nhiều

Users found this page by searching for:

1. up rom gốc lg g3

,
  2. up rom goc cho lg

Đang tải...