1. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !
    Dismiss Notice
  1. daohoa24

daohoa24 Sony Xperia Điều Hành Viên

Sony Xperia Z Ultra có rất nhiều phiên bản phân phối cho các thị trường trên các quốc gia trên thế giới như C6802, C6803, C6806, C6833, SOL24, SGP412JP. Ở phiên bản dành cho thị trường Nhật Bản SOL24, Z Ultra tồn tại một số lỗi như không nhận sim ngay, lỗi cuộc gọi hỏi vùng, lỗi tin nhắn, còn nhiều ứng dụng Nhật. Và cũng như các bước up rom quốc tế cho Sony Xperia C3 Dual 2 sim, Sony Z3 Nhật Bản AU SOL26 mà mình đã viết bài hướng dẫn lần trước, để up rom quốc tế cho Sony Xperia Z Ultra Nhật Bản, các bạn cũng thưc hiện các bước sau.

Video hướng dẫn chi tiết cách up rom quốc tế cho Sony Xperia Z Ultra Nhât bản các bạn tham khảo nhé:

- Bước 1: cài đặt Driver và Tool
    + PC Companion
    + Flashtool 0.9.18.4
    + Cài đặt Flashtool-drivers.exe trong thư mục C:\Flashtool\drivers. khi cài đặt các bạn tích chọn vào các mục Flashmode driver, Fastboot driver và Xperia Z3 Devices Driver. (nếu window hiển thị cảnh báo quyền bảo mật, các bạn chọn dòng dưới: Install the software...).
    Sau khi cài xong driver Flashmode, các bạn tắt hẳn máy, giữ phím giảm âm và ghim cáp, chờ 1 lát cho máy tính nhận điện thoại và cài đặt driver SEMC Flash.
    - Bước 2: các bạn tải bản rom quốc tế tại link sau và chép bản rom này vào đường dẫn thư mục C:\Flashtool\firmwares
    - Bước 3: khởi động chương trình Flashtool (dành cho win 32bit) hoặc Flashtool64 (dành cho win 64bit) (các file này có trong thư mục C:\Flashtool). Tiếp theo các bạn chọn biểu tượng tia sét -> Tích chọn Flashmode -> chọn tới bản rom D6802 --> tích các mục sau (hình ảnh mang tính chất minh họa)
    + trong phần Wipes: APPSLOG, WIPE, DATA
    + trong phần Exclude: PARTITION, TA, FOTA, BASEBAND
    + trong phần Misc: No final verification

Sau khi tích xong các bạn chọn Flash, chờ khoảng 2-3 phút để tool giải nén rom, sau đó xuất hiện một hộp thoại. Các bạn rút cáp, tắt máy hoàn toàn, tiếp đó giữ phím giảm âm và ghim cáp. Các bạn chờ khoảng 6-7 phút để tool flash rom. Kết thúc quá trình Flash, điện thoại vẫn ở chế độ Flashmode, các bạn rút cáp và nhấn giữ phím nguồn để điện thoại khởi động lại.
    Khởi động xong các bạn cài đặt những thông số ban đầu và thưởng thức bản rom quốc tế trên Sony Xperia Z Ultra SOL24.

• Mở iCloud all iPhone/iPad: 6/6S/7/7+,...
    • Mở qua IMEI, trực tiếp trên servers Apple !
    • Thời gian chờ chỉ 1-24h, 100% thành công !
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    • Unlock all iPhone lock Nhật, Mỹ: 5,5S,6,6S,7/7+ !
    • Thời gian chờ chỉ từ 1 ngày, 100% thành công !
    • Hỗ trợ tất cả các nhà mạng/quốc gia !
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    Lần sửa cuối: 28 Tháng 1 2015
    Tags:
    MobileCity thích bài này.
  2. tuanngoc2911

tuanngoc2911 Registed user

Bài viết hay lám, thank bạn nhiều vì đã chia sẻ cái này .....

daohoa24 thích bài này.
  3. daohoa24

vâng không có gì bác ạ :)

4. truongRV

truongRV Th.Viên chính thức

nfc dùng đc k bác

daohoa24 thích bài này.
  5. daohoa24

NFC tạm chưa dùng được bạn àh

6. truongRV

tạm là thế nào, dùng chập chờn à

7. tuanngoc2911

tuanngoc2911 Registed user

bác hoàn thiện nốt fix NFC nữa thì tốt hix hix

8. truongRV

cũng hóng vụ fix này.

9. MobileCity

MobileCity Th.Viên chính thức

NFC chìm hẳn đi không lựa chọn được bạn nhé. bạn cũng có tắt hẳn nó đi vì hầu như không sử dụng NFC tại Việt Nam. trừ 1 số thiết bị âm thanh hỗ trợ NFC.

10. nh0ckon89

nh0ckon89 Th.Viên dự bị

Có cách nào fix bộ nhớ cửa sol24 ko bác nhỉ? Qua rom quốc tế chỉ hiển 16gb. Sol24 bộ nhớ 32gb lận

11. Võ Sĩ Hoàng

Võ Sĩ Hoàng Th.Viên dự bị

Cho em hỏi là nếu up rom như vậy thì có thể update phiên bản của HĐHành mới nhất đc ko?

12. mrchinh

mrchinh Th.Viên dự bị

File này flash xong ko nhận cuộc gọi đến luôn.

13. 3gggg

3gggg Th.Viên chính thức

Các bác ơi em hỏi chút. Em dùng Z ultra Sol24 của Nhật mới mua lại. Rom họ có sẵn 4.4.2 q tế rồi nhưng nghịch cái gì lại bị lỗi k nhận dc cuộc gọi. Em đang tính lên 5.0 luôn nhưng em hỏi thấy bảo phải về stock trước đã. Em dow stock ở đây http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2691607 rồi chạy flash tool rồi nhưng đến đoạn cuối giữ nút giảm âm ghim cáp thì nó lại báo lỗi abort gì đấy k chạy dc như trên hình k biết tại sao.
    P/s: Em thử up bản rom 5.0 trước thì đc nhưng vẫn k nhận dc cuộc gọi. Vậy có phải do file Rom kia bị lỗi rồi hay ko. Ai có file xịn cho em xin với.
    Mong mọi người giúp đỡ.

Lần sửa cuối: 30 Tháng 5 2015
  14. Dương các Kiểu

Dương các Kiểu Th.Viên dự bị

Chép File rom đúng bản của mình vào trong thư mục các bạn cài đặt FlashTool ở đây mặc định là "C:/Flashtool/firmwares”

Cho Em hỏi là cái file rom đúng với bản của mình là rom nào vậy và copy cái đó ở đâu ra... ai biết chỉ ae với..

Users found this page by searching for:

1. sony xperia z ultra nhat

,
  2. fix lỗi cuộc gọi z ultra sol24

,
  3. fix lỗi z ultra sol24

,
  4. Rom sol24
Đang tải...