1. TranVanRua123

TranVanRua123 Th.Viên Chính Thức

Như vài topic trên gg thì cũng đã chỉ rõ ràng cách rồi nên mình không ghi lại chi tiết nữa nha, mình chia sẻ cách fix lỗi sau phiên bản cập nhật của app ngày 29/12 thôi ^^
    B1:Xóa app Quà tặng galaxy đang dùng ( bản update mới nhất , nếu có)
    B2: Tải app v2.26.3 tại đây https://drive.google.com/file/d/0B6Rc1edweiwMakFfSTNqZl84Qjg/view?usp=sharing
    B3: Chạy lại cách fix của một số topic trên mạng trước đó (tải file, giải nén vào app sys, sửa permission, sửa buildprop)
    Link

B4: Sau khi reset lại máy vào mục Cửa hàng google play, chọn Cài đặt, tắt tùy chọn tự động cập nhật ứng dụng.
    Thành quả nhé :)
    ##########
    Giải đáp vài lỗi của các bạn trên mạng:
    -Không root có fix được không?
    Không nhé, cần root mới chỉnh sửa được trong root explorer
    -Trong file build cần chỉnh sửa, dòng model máy chỉnh sửa được không?
    Được, nhưng thận trọng vì có thể nhập dòng máy không phải chính hãng thì không fix được.Có thể lên trang chủ samsung tìm kiếm các dòng máy VN mà đổi,an toàn nhất thì cứ SM-G920F là ok.
    -Trong file build, dòng "# Do not..." có chỉnh sửa ở phần mã rom máy, nếu dò ra thì đó là mã rom của J3 Duos, vậy chỉnh đúng rom máy đang xài hoặc rom sản phẩm VN khác được không?
    Không nhé, nếu chỉnh mã số rom máy sẽ bị treo máy ( restore lại ), ngay cả phiên bản android cần chỉnh là 5.1.1 mà máy của bạn đang ở android 6.0.1 thì vẫn phải chỉnh 5.1.1 nha.Nói chung phần "#Do not..." sửa y hệt, đừng dại mà thay dổi thông số 2 dòng đó

Tags:
  2. benben03

benben03 Thành Viên Mới

Mình cũng theo bạn, vẫn ko lấy mã khuyến mãi dc, máy vẫn nhận model Samsung trung quốc

3. benben03

benben03 Thành Viên Mới

Ah mình đã làm dc, phải tạo acc Quà Tặng Galaxy mới thì mới xài dc, còn xài acc cũ thì ko dc.
    Nhưng cái app này ko update dc, thì đâu có biết các khuyến mãi mới nhỉ??

Đang tải...