1. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !
    Dismiss Notice
  1. kevin2210

kevin2210 Th.Viên chính thức

Minh là một nguời dung android cũng khá lâu rồi nhưng với máy Vega đây là lần đầu, trước toàn dùng samsung (việc root và up rom cũng khá đơn gẩn). sau khi mua chú e A880 này về vọc vạch thì loay hoay mãi vẫn ko root được mặc dù làm y chang các bước trên các topic hướng dẫn (chạy file và ngồi đợi...đợi mãi chẳng thấy gì máy cứ khới động lại phi thẳng vào fasstboot là đưng yên ở đó. Sau khi tim hiêu một thời gian thì mới biết phải có cái driver để máy nhận ra phần cứng khi đang ở fasstboot(cái này khác với driver của vega nhé ) đối vơisamsussung thì nó đóng gói trong một file luôn nhưng thăng vega nó ko đóng gói mà phải cài thủ công.
    Mò mẫm mãi trên mạng ko có cuối cung vớ đại cái driver của motorola cài vào thì lại nhận.
    Vậy nếu ai cũng vướng như mình thì google cái motorola device manager cài vào máy để máy tính nhận ra thiết bị khi đang ở faastboot nhé ko thì chẳng làm ăn gi được đâu.
    Cái này cũng là sơ sót của các anh em hướng dẫn nhé, hương dẫn ko đầy đủ khiến những newbie chết trên dàn quất luôn (mà chết ko hiểu sao mình chết vì rõ ràng đã làm đầy đủ theo hướng dẫn các pro rồi , hóa ra các pro hướng dẫn cho các ...pro đọc nên những kiến thức sơ đẳng thì các pro ngầm hiểu anh em nó phải hiểu hêt rồi ko cần nói nữa..)

• Mở iCloud all iPhone/iPad: 6/6S/7/7+,...
    • Mở qua IMEI, trực tiếp trên servers Apple !
    • Thời gian chờ chỉ 1-24h, 100% thành công !
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    • Unlock all iPhone lock Nhật, Mỹ: 5,5S,6,6S,7/7+ !
    • Thời gian chờ chỉ từ 1 ngày, 100% thành công !
    • Hỗ trợ tất cả các nhà mạng/quốc gia !
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    Bài viết mới nhất
    Sọc Màn Sky
    Sọc Màn Sky bởi MinVg, 21 Tháng 12 2015 lúc 15:17
    Tags:
    trinhbacuong thích bài này.
  2. dokyson

dokyson Administrative

Bác nói có lý, thank bác đã chia sẻ cùng anh em

Gửi từ LTE3 thân yêu

3. trinhbacuong

trinhbacuong Th.Viên chính thức

thank bác... nếu đang ở trên nền 125 thì dùng tool root của Đạt Nguyễn là oke. Khi khởi động lại máy bị treo ở logo thì chỉ việc tháo pin ra, lắp pin lại khởi động máy lên là có root rồi....

koolpoint thích bài này.
  4. jambosat

jambosat Th.Viên chính thức

dokyson cho cái nick yahoo hay gì gì đó để Jam pm hỏi cách fix lỗi sms 80 ký tự với. Many thank :)

5. kevin2210

máy ko treo ở logo , nếu bạn ko có driver của fastboot cài vào máy tính thì o tool nào root đc cả, rom mới vẫn root đc với tool cũ bạn nhé

6. trinhbacuong

vừa từ v125 úp bản rom việt hoá v116 không nhận sim... may mà có backup rom rồi... có bác nào mod rom viêt v125 đê.............

7. dokyson

dokyson Administrative

Tiếc là em không biết fix máy sky, em Chơi LG bác ạ

8. kevin2210

đúng trước khi làm gi nên backup lại cẩn tắc vô áy này mà, sao lại k nhận sim nhỉ, trước khi up bạn đã wipa data chưa, wipe luôn cache và davik cache , sau khi up wipe tiếp xem thế nào

9. kevin2210

bác nào biết khi backup bằng CMW recovery thì nó co backup luôn imeil cho mình ko nhỉ, hay phải back up imeil riêng

10. trinhbacuong

wipe hết rồi bạn à.. sau khi thấy ko nhận sim mình wipe lần nữa cũng đc đành lại phải quay lên v125 gốc.. ae cùng ngâm cứu vụ fix sms cho e này đê.............

11. qtrunghiiland

qtrunghiiland Registed user

Đang tải...