1. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !
    Dismiss Notice
  1. hsrose

hsrose Th.Viên chính thức

Hôm nay mình mới tìm hiểu vấn đề chuyển ứng dụng qua thẻ nhớ trên note 2- n7100 và Vu 2 - F200s chạy android 4.1.2 Jelly Bean thì mới phát hiện ra là không được, các ứng dụng như app2sd pro, link to sd... đều báo không hỗ trợ thiết bị này, các bác có cao kiến gì không, hay phải chia đôi thẻ nhớ thành 2 phân vùng fat32 và ext4 để làm bộ nhớ trong của điện thoại?
    Tên, đường dẫn của thẻ nhớ và bộ nhớ máy trên JB đã bị thay đổi cấu trúc hoàn toàn so với ICS và GB vì vậy các app hỗ trợ di chuyển ứng dụng qua thẻ nhơd trước đây đều không hoạt động! Các Bác cho ý kiến nào

• Mở iCloud all iPhone/iPad: 6/6S/7/7+,...
    • Mở qua IMEI, trực tiếp trên servers Apple !
    • Thời gian chờ chỉ 1-24h, 100% thành công !
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    • Unlock all iPhone lock Nhật, Mỹ: 5,5S,6,6S,7/7+ !
    • Thời gian chờ chỉ từ 1 ngày, 100% thành công !
    • Hỗ trợ tất cả các nhà mạng/quốc gia !
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    Tags:
  2. camhoi

camhoi Th.Viên chính thức

Chuyển ra thẻ nhớ để làm gì? Trước đây phần lưu trữ để cài của các máy nhỏ mới cần đến cái move to SD bây giờ phần lớn các máy đề có sd internal 8 16 32GB thì đâu cần nữa. Đã thế phần SD internal tốc độ cao hơn và tiêu thụ ít năng lượng hơn thẻ ngoài thì cứ SD internal mà táng thôi.

3. hsrose

Mức tối đa mà bạn có thể cài ứng dụng trên bộ nhớ hiện tại là 2gb bạn ơi, chưa thấy máy nào cho hơn mức đó:cool:

4. Nguyễn văn hiếu

Nguyễn văn hiếu Registed user

em cài gần full 16g lun hic hic cả data, giờ em mún chuyển data thôi mà chưa có cách

5. hsrose

Từ android 2.3-4.0.4 thì mình biết cách chuyển, còn lên 4.1.2 có lẽ phải phân vùng thẻ nhớ mới được

6. tuyensy

tuyensy Registed user

Vậy như máy của em bộ nhớ trong có 2G thôi vậy phải root máy hả các bác mà em thì ngu quá không biết root bác nào có kinh nghiệm giúp em phát.thankyou các pro

7. vichandry

vichandry Registed user

Rom 4.1.2 ko cho phep di chuyen ung dung qua the nho minh dang xai con lg lte 2 4.1.2 ko chuyen dc hy vong a e som co ban rom 4.2 hay 4.3 4.4 cho lglte 2 de chuyen ung dung qua the nho dc thank a e
    Anh em nao muon giao luu lien he qua so fone 0902049369 thank all

Users found this page by searching for:

1. cách chuyển ứng dụng sang thẻ nhớ điện thoại samsung 4.1.2

,
  2. biến thẻ nhớ thành bộ nhớ trong android 4.1

Đang tải...