1. Đang bảo trì toàn forum, AE báo lỗi & yêu cầu hỗ trợ tại đây !!!

Hiện tại BQT đang tiến hành nâng cấp bảo trì toàn forum ChoiMobile, anh em trong quá trình sử dụng nếu gặp bất cứu lỗi gì vui lòng báo lỗi hoặc yều cầu hỗ trợ tại topic này !!! Cảm ơn anh em, chúc anh em nghỉ tết vui vẻ mạnh khỏe
  2. Hướng Dẫn Sử Dụng Diễn Đàn

- Phương châm hoạt động của diễn đàn?
    - Đối với anh em mới lập nick cần chú ý gì?
    - Đối với anh em tìm ROM cần chú ý gì?
    - Dành cho anh em vọc vạch, mod ROM?
  3. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !
  1. xxdinhbangxx

xxdinhbangxx Th.Viên Chính Thức

Đã làm thành công trên con F180L, up stock 20S mới nhất xong làm theo hướng dẫn lên rom Quốc tế E975 bản việt nam 10D. Sóng sánh ngon, wifi ầm ầm, pin cũng ok không khác gì pin của các bản rom cook tốt nhất hiện nay. Chưa thấy lỗi lầm gì. Cẩm ơn chủ thớt và mọi người. Thanks so very much! :D

2. hoeomap

hoeomap Thành Viên Mới

Báo cáo các Bác là em đã làm được, vài xài ngon lành cả tuần nay. Thanks chủ topic ạ.

3. killed

killed Th.Viên Premium

Không nói gì về bootloader ta?

4. dogfight

dogfight Thành Viên Mới

Mọi người dùng ROM quốc tế gì vậy: mình dùng của Thụy Sĩ thấy ngon lành phết, và cách cài của mình cũng không theo bài 1 ở đây.

Một vài câu hỏi có bạn nào trả lời giúp với:

+ Khởi động lên đã thấy mất gần 800-900 MB, mặc dù chưa cài gì thêm. Những ứng dụng nào có thể bỏ?
    + Có cách nào sửa vị trí vài phím trên bàn phím LG.
    + Có cách nào bỏ Google search bar trên home, để có chỗ cho 1 hàng icon nữa.
    + Email dùng Exchange: tối đa 1 tháng. Có ai biết sửa thành unlimited, hoặc bạn nào biết ROM quốc tế nào cho phép lấy email unlimited từ exchange thì chỉ giúp mình. Cám ơn.

Vì là thành viên mới chưa post được bài mới nên hỏi tạm vào đây. anh em thông cảm:).

5. hamxiga

hamxiga Thành Viên Mới

lúc trước mình up từ f180s làm theo hướng dẫn này đã thành công nhưng mình lại vọc đi up rom khác nên khi quay về lại rom này thì đã không có sóng nữa...đã thử mọi cách, đã rostore bb lẫn ime vẫn ko dc...ime ko bị mất nhé...chủ thớt jup với...có cách nào quay về rom ban đầu của f180s ko hả pác...

6. thongphan

thongphan Thành Viên Mới

bác chủ thớt ơi... Links down rom QT của VNM hình như bị lỗi rùi... Bác có thể update lại cho mình được ko
    .... Thanks

7. Hoangduccn

Hoangduccn Thành Viên Mới

Vừa làm và đã thành công. Thanks chủ thớt nhé!

8. QUANGNGUYEN198X

QUANGNGUYEN198X Th.Viên Chính Thức

F180K của mình up bản E975-10D bị mất bộ nhớ heard reset cũng ko nhận có cách nào khắc phục ko mọi người giúp mình với

9. conan2

conan2 Thành Viên Mới

Chủ thot cho hoi sao luc fasl rom bang tool KDZ ko chay la sao mong moi giup do

10. dangtheluan

dangtheluan Th.Viên Chính Thức

ngày trước mình cũng bị và đã dùng cách flash fix audio, sóng sánh hơi kém nhưng chấp nhận, khong biết có cách nào phục hồi về baseband cũ được không

11. QUANGNGUYEN198X

QUANGNGUYEN198X Th.Viên Chính Thức

Dùng f180 toll kit restore lại baseband, trước khi restore thì nên copy file backup baseband vào bộ nhớ máy rồi tiến hành restore. Là ok!

12. duybeo1512

duybeo1512 Thành Viên Mới

em lam nhu bac nhưng con f 180k của em không có 3g. e đã cài lai mạng rồi nhưng cũng không được. các bác xem giúp em với. nhân tiện có bác nào có hướng dẫn cụ thể để trở lại rom gốc của nhà mạng không thì hướng dẫn cho em với,

13. hpcom1010

hpcom1010 Th.Viên Chính Thức

vãi thật các bác ợ. e kdz xong chả làm gì vẫn có sóng mỗi tội hơi yếu(chưa restore imei vs bb đâu ạ)

14. hpcom1010

hpcom1010 Th.Viên Chính Thức

các bác giúp e với. hay bị mất sóng lắm ợ

15. MinhSmilee

MinhSmilee Th.Viên Premium

Các bác ơi cho em hỏi e đang ở VDT16 giờ up room QT như bài hướng dẫn được không. Room VDT16 mang sang châu âu lắp sim có sóng ko hay VDT chỉ là room mạng việt nam thôi ạ

16. nhatrangmonkey

nhatrangmonkey Thành Viên Mới

Hôm nay có KITKAT cho 180L rồi, các bác cho em hỏi có thể dùng KDZ để up rom stock F180L30c được không nhỉ? Hôm qua mình upgrade qua LG PC Suite thì sau khi hoàn thành hình như nó hỏi mật khẩu nên phải về lại em 10E của VietNam.

Đang tải...