1. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !
    Dismiss Notice
  1. thaovjp89

thaovjp89 Th.Viên chính thức

như tiêu đề em đã viết, em đang dùng con a830l mọi thứ đều ok đến 1 ngày có cuộc điện thoại đến có chuông nhưng khi đàm thoại thì máy em ko thể nghe thấy j, không bật đc loa ngoài " phần loa ngoài mờ đi" nhạc nhẽo nói chung là không nghe đc lun
    có lúc được lúc lại không nghe được j cả, rất chập chờn, không biết có phải lỗi phần cứng không ạ
    mong các bác giúp em với

• Mở iCloud all iPhone/iPad: 6/6S/7/7+,...
    • Mở qua IMEI, trực tiếp trên servers Apple !
    • Thời gian chờ chỉ 1-24h, 100% thành công !
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    • Unlock all iPhone lock Nhật, Mỹ: 5,5S,6,6S,7/7+ !
    • Thời gian chờ chỉ từ 1 ngày, 100% thành công !
    • Hỗ trợ tất cả các nhà mạng/quốc gia !
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    Tags:
  2. huyp987

huyp987 Registed user

mình từng bị y hệt như bạn mag qua chỗ thương gia bảo hành nó bắt các them 500k để đổi máy khác . cáu quá các cho nó hẳn 1t4 lên 840 cho ổn định

thaovjp89 thích bài này.
  3. HAT

HAT Registed user

Mình từng bị vấn đề Loa của A830L- nghe gọi nhỏ - phải ấn chuyển qua loa ngoài mới nghe được nhưng tiếng chỉ nhỏ như loa trong, ức chế vãi.
    Con này em mua ở dienthoaisky.info bảo hành 1 năm đàng hoàng.
    Khi bi lỗi này mình mới dùng nó được 6 tháng, đem ra bảo hành thằng bảo hành nó bảo sửa con này hết 900k (dcm). Mình bảo "con này mua ở đây đấy". Vậy là nó nhận bảo hành. hẹn 1 tuần sau trả máy.
    sau 1 tuần mình gọi nó (tên nó là Sơn phụ trách kỹ thuật của dienthoaisky.info) bảo máy mình hỏng loa rồi phải thay.
    Hôm sau mình gọi thì nó bảo gửi HCM bảo hành, thế là nó cho mình chờ thêm 1 tuần nữa.
    1 tuần sau mình gọi nó bảo là " anh kỹ thuật đi ra ngoài rồi "
    sau đó mình dùng máy bàn gọi thì thằng kỹ thuật nghe máy. Khi đó mình bực lên rồi nói nó là làm ăn không uy tín, để máy khách hàng treo 2 tuần, xem lại chất lượng dịch vụ đi... bla bla .. thế là nó hẹn hôm sau đến lấy.
    Hôm sau đến lấy lúc đó nó mới mở máy ra hý hoáy gì đó, lắp vào lại nghe gọi to bình thường.
    3 ngày sau bệnh cũ tái phát, chán chả thèm đem bảo hành nữa. Mình quyết định bỏ luôn 6 tháng bảo hành còn lại mở nó ra xem như thế nào.
    Nhận thấy loa nhỏ là khi vặn chặt cái vít ở góc trên bên trái nó làm vênh bảng mạch đúng điểm tiếp xúc với Loa, => nới lỏng vít là dc.
    tuy nhiên nới lỏng vít cũng chỉ đc vài hôm thấy hiện tượng lúc to lúc nhỏ, không ổn định nên mình chèn 1 miến cao su mỏng vào góc chữ L ngược cạnh loa rồi vặn chặt vít lại.
    từ đó đến nay dc 3 tháng rồi, loa nghe gọi to như loa phường.
    Kết luận đcm bọn dienthoaisky.info

tedofu_katozi, huyp987thaovjp89 thích bài này.
  4. anh_diesel

anh_diesel Registed user

Con 830 của mình cũng hơn nhỏ, các pro có cách nào ko?

5. HAT

HAT Registed user

Như vậy là bạn không đọc bài của mình rồi:

hoangzezo thích bài này.
  6. LaSt_PiSceS

LaSt_PiSceS Registed user

hìh như là sky a830l nó hay bị nthe hay sao ấy mà mìh google thấy đầy ng kêu ca mà toàn là lỗi của 830l:)):))..thế bạn HATHAT đã từg sửa đc,tự sửa r à.mìh cũg còn bảo hàh của Cường Thịnh Mobile mà nge b nói cũg thấy nản2..ko bít nên mag ra sửa hay ko.haizz

7. tedofu_katozi

tedofu_katozi TNT Team

Uầy bro HAT đừng xxx skyphone.info gì nhé. nhỡ có nằm vùng thì chết

8. HAT

HAT Registed user

Xxx gì đâu, dcm là "đừng comment" thôi mà :d

9. HAT

HAT Registed user

Cứ mang ra sửa, chờ bọn nó làm lấy ngay là dc. Truớc mình ko biết mới bị nó quay như thế. Bạn giờ biết rõ vấn đề rồi thì ai lòe dc mà lo.

10. LaSt_PiSceS

LaSt_PiSceS Registed user

hic thế ra đấy thì bảo bno như nào nhỉ.mìh thấy chỗ Cường Thịh cũg nhiều phốt lắm..địh bụg mag ra bày tỏ sẵn là đây bh máy tôi mua còn bảo hàh,trên mạg thì sky 830 đều bị lỗi này rất nhiều.là lỗi của nhà sản xuất,nên đổi cho tôi cái loa ngoài..vậy hả???:)):))

11. HAT

HAT Registed user

Đâu cần thay loa, mở lắp lưng ra rồi cho mẩu cao su hay gì đó, đại loại là êm êm, vào góc chữ L ngược rồi lắp lại là dc mà.

tedofu_katozi thích bài này.
  12. tedofu_katozi

tedofu_katozi TNT Team

Có gì hot thế bờ rồ

13. hoangzezo

hoangzezo Registed user

ý bác là tháo nắp lưng thôi hay là tháo tung cái mặt sau ra rồi mới chèn miếng cao su vào bên góc chữ L ngược ạk.?

14. ambition_hn

ambition_hn Registed user

Mie máy em bị tình trạng giong hệt máy bác... bác có thể cho cái hình cho em dễ hình dung không bác, có lẽ loa là vd chung của dòng A830L rồi. Thanks bác nhiều

15. HAT

HAT Registed user

Tháo máy ra thì không chụp dc nên mượn tạm bác google.
    bạn tháo nốt cái vỏ nhựa ra rồi đặt miếng cao su mỏng phía dưới cái góc mình khoanh mầu đỏ (không cần nhấc mạch lên nhé). sau đó lắp vỏ nhựa và bắt vít lại là được

16. HAT

HAT Registed user

sorry mình không nói rõ phải tháo vít, tung cái mặt sau ra bạn ạ :d (vì thế mới rách tem bảo hành chứ bạn:D )

17. Anon7

Anon7 Th.Viên chính thức

Phải tháo bao nhiêu con vít ra vậy bạn, hôm nay bạn mình mang qua nhà nhờ mình sửa hộ nhưng thấy nhiều vít quá, mà bạn này đang vội nên thôi, chắc phải tháo toàn bộ tất cả các con vít ở mặt sau ra?

18. can_pro113

can_pro113 Th.Viên chính thức

Có bao nhiêu con thì tháo ra, rồi lấy móng tay hoặc vật mỏng và cứng để tách cái vỏ nhựa ra. rồi chêm giấy vào góc như bạn HAT là okie

Anon7 thích bài này.
  19. Anon7

Anon7 Th.Viên chính thức

OK cảm ơn vì hôm nay bạn kia chỉ mang máy qua, giờ không có máy nên hỏi để lần sau làm lại cho chắc :D

20. raovat.vn.net

raovat.vn.net Registed user

830L chuyen gia bi re va nho nhu the cac bac a :D, bac nao thich nghich thi co the mo may ra sau do ve sinh tiep diem giua loa va main la duoc,va sau khi khoi dong lai may tang volume het co la oke 99% luon, Chuc bac nao bi nhu the lam thanh cong :D

Anon7 thích bài này.
  21. tungkick777

tungkick777 Team SS Điều Hành Viên

Cách 1. dán 1 miếng mút tì lên mặt loa
    Cách này đơn giản nhưng không triệt để, chỉ dùng tạm thời và chỉ dc 1 thời gian ngắn và chỉ dùng dc cho máy nào ..bị nhẹ.
    Nếu máy bạn bị nhẹ, tháo nắp lưng ra và ấn nhẹ vào chỗ đánh dấu màu xanh, nếu thấy loa to hơn thì ta có thể tiến hành theo cách 1.
    Bạn kiếm 1 miếng dạng bông mút, hoặc băng dính dạng xốp, băng dính 2 mặt, dán vào vị trí đánh dấu màu xanh như hình vẽ, dán chồng lên nhau 3-4 lớp băng dính cho dày hoặc chọn lớp mút vừa phải để nắp lưng ko bị chèn căng quá. Lắp nắp lưng vào rồi ...bồi thêm ốp lưng vào nữa cho chắc, thử bật nhạc và hưởng thụ thành quả :D

Cách 2. Khi cách 1 không có tác dụng, hoặc loa quá bé đến nỗi tai người không còn nghe thấy gì thì ta dùng cách 2.
    Cách này đòi hỏi bạn phải có kỹ năng về tháo lắp, chống chỉ định các bác gà mờ kẻo lúc lắp vào lại thừa ra dc mấy chục con ốc @@
    Tiến hành thui nhỉ:
    1. Tháo 7 con ốc trên thân máy, tách phần lưng máy ra ta sẽ thấy main, tháo 2 chiếc ốc trên main (cạnh camera), dùng móng tay hoặc banh nhấc khéo jac tiếp xúc bên trái (jac kết nối với hệ thống nút nguồn, mic, rung, angten), jac connect camera, jac cảm biến tiệm cận (như đánh dấu trên hình)
    2. Nhẹ nhàng tách và nâng main từ bên trái lật qua phải (vì bên phải vẫn còn jac màn hình, chân volume và jac angten wifi ko tháo), việc này giúp ta giảm thời gian hơn so với tháo toàn bộ mà lại ko phải lột chân nút chỉnh volume, chân này rất hay bị đứt gãy, nhưng đừng lo, trungjapan sẽ hướng dẫn cách các bạn sửa bệnh liệt nút volume 1 cach đơn giản ở bài khác.
    lúc này ta đã thấy 2 tiếp điểm kết nối loa với main.
    2. Dùng đầu banh nhọn cọ cọ vệ sinh tiếp điểm, sau đó lấy 1 ít giấy cuộn nhỏ như hình vẽ dưới đây, dùng dầu banh nâng nhẹ chân tiếp xúc rồi chèn cục giấy vào đó sao cho chân tiếp xúc nâng cao lên 1 chút là được.
    Ở hình dưới mình tháo cả cục loa ra để các bạn dễ tưởng tượng, khi làm ko nhất thiết phải tháo lên như thế, chỉ cần bạn cẩn thận và khéo tay 1 chút thôi.
    rồi dư này

thế là xong rồi, à chưa, phần còn lại là các bạn nhớ lắp lại cho đúng trình tự, chú ý chân jac nguồn kẻo lắp rồi bấm nút nguồn lại không thấy động tĩnh gì :D

haihahcmus, raovat.vn.net, HAT1 người khác thích bài này.
  22. Anon7

Anon7 Th.Viên chính thức

Có bạn nào nhận chữa bện loa của A830L không nhỉ? Bạn mình có con A830L bị bệnh này, đã khắc phục tạm thời bằng cách chèn giấy (chưa mở vít) nhưng lúc được lúc không. Bác nào chữa được triệt để bằng cách mở máy thì PM cho mình giá cả và số điện thoại với (ở Hà Nội nhé) để mình bảo bạn mình mang qua.

23. vodako

vodako Registed user

Mình ở
    Mình ở Hải Dương đã khắc phục lỗi này cho 2 máy bằng cách tháo main, chèn giấy như hướng dẫn.

24. tú_serious

tú_serious Registed user

mình mang ra 2 lần r, cứ sửa xong rồi mấy hm sau lại bi, hm qua thấy lại bị chập loa tiếp,k nghe thấy gì...bực mình vãi.

25. haidanghn

haidanghn Registed user

con mah cuaminb cung benh vay.cam on bac nhe ko lai mat vai tram k vai tram k .

26. văn phuong

văn phuong Registed user

cái này do bản L loa ra trước,tiếp xúc giữa loa và sườn bị lớp keo đệm che khuất nên loa nhỏ,chỉ cần gỡ hộp loa ra,chùi sạch keo tiếp xúc là loa to lại thôi

27. HAT

HAT Registed user

Chính con máy của mình bị đứt 2 nut volume và đã phải hàn lại, nên mình ko hướng dẫn cách đệm dưới main cho anh em khỏi take risk :D

28. HAT

HAT Registed user

Nguy hiểm vl

29. raovat.vn.net

raovat.vn.net Registed user

nhìn bác Tung chế kinh quá :D chỉ cần lấy băng dính giấy gián vài lớp ở dưới cái loa lá được :D, đảm bảo loa to hơn S,K luôn. e đã lám và thành công hơn mong đợi

30. tungkick777

tungkick777 Team SS Điều Hành Viên

kekeek tùng chế một cái còn kinh hơn bữa nào show cho anh em xem đảm bảo không cần chêm ko bao giờ bị cái vụ này nữa kekek

Users found this page by searching for:

1. vi sao sky a900 loa ngoai khong nói

,
  2. sky 830 kg bat loa ngoai khi goi

Đang tải...