1. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !
    Dismiss Notice
  1. dinhduccuong1

dinhduccuong1 Registed user

Mình hôm nọ mua LG optimus G F180k ở XDA Mobile (máy chỉ có bộ nhớ trong) về, cài những game nhẹ (chỉ cần file apk, hk cần data) thì chơi đc, cứ cài game nặng (cần cả file .apk và cần chép data vào bộ nhớ trong) là vào game hk chơi đc. Cài mấy cái asphalt 7, fifa la hk chơi đc. Rom XDA mobile cài cho mình là của choimobile VDT v4. Cứ vào game là bị báo “không may ứng dụng chương trình đã bị đóng). Mình làm theo rất đúng hướng dẫn của mn khi copy game vào bộ nhớ trong (Android/obb hoặc data) nhưg đều hok đc. Thấy 1 số bạn cũg bị như mình, nhưg đều hok sửa đc. Ai bít giúp mình. Mình nghĩ là do ROM hay là do máy f180K hk chơi đc game nặng, hay là do bộ nhớ trong (thường thì đường dẫn bộ nhớ là SDcard(với nhữg máy co thẻ nhớ )nhưg của mình là sdcard0 (vì chỉ có bộ nhớ trong). :(

• Mở iCloud all iPhone/iPad: 6/6S/7/7+,...
    • Mở qua IMEI, trực tiếp trên servers Apple !
    • Thời gian chờ chỉ 1-24h, 100% thành công !
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    • Unlock all iPhone lock Nhật, Mỹ: 5,5S,6,6S,7/7+ !
    • Thời gian chờ chỉ từ 1 ngày, 100% thành công !
    • Hỗ trợ tất cả các nhà mạng/quốc gia !
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    Bài viết mới nhất
    Tags:
  2. b4byghost

b4byghost Th.Viên chính thức

chắc tại pác rùi, chứ rom nào mà ko game nặng đc, nova 3 còn vèo vèo mà

3. dinhduccuong1

hic, mình cài đúng theo hướng dẫn mak có đc đâu :confused:

4. hailibra3

hailibra3 Registed user

Nghe bác nói em thử luôn asphalt 7,vẫn chơi ngon lành có sao đâu.Bác kiếm chỗ nào mạng wifi tốt .Cài appstore lên đt mà tải đừng tải trên web,tải bản 1,06 mod nó sẽ tự down data.

5. hsrose

hsrose Th.Viên chính thức

Bản rom đó có lỗi rồi, up bản khác đi, hy vọng bác không bị lỗi sóng

6. venovoz

venovoz Th.Viên chính thức

Bác mua G bao nhiêu tiền thế ạ? Máy bác sóng có ổn định ko ạ?

Sent from my GT-S5360 using Tapatalk 2

vandieutot thích bài này.
  7. vandieutot

vandieutot Chơi Mobile

nan the lam gi co chuyen vdt-v4 ko choi duoc AF7 ha ban, do cua hang do cai xai cho ban nhe, gio ban phai cai laj vô di, cua ban co sdcard la bi ho Unlock boaload roi.

8. vandieutot

vandieutot Chơi Mobile

neu co mua thi bac mua ban l he

9. venovoz

Thực sự là em mới tìm hiểu về máy Hàn, nhưng em nhớ là có đọc qua bài nói rằng máy bản L sóng kém nhất. Bác cho em hỏi là riêng G này thì bản L lại là ổn nhất ạ?

10. vandieutot

vandieutot Chơi Mobile

chuan roi ban, rieng con optimus g thi ban phai mua ban L nhe. Ban S kem nhat rooi den K va L ba dao nhat. con Lte2 thi K la ba dao nhat

11. venovoz

Cảm ơn bác. G2 mới ra không biết có giúp em G hạ giá chút nào nữa ko,hehe. Cơ mà hình như G bây giờ đang.cháy hàng rồi thì fải

12. vandieutot

vandieutot Chơi Mobile

chuẩn rồi bạn à, con G giờ đang cháy hàng bạn nhé, rất ít nơi còn em nó, mà hình như là ko còn hay sao ý, bên MS Mobile họ còn 1 hay 2 cây hay sao ý. hôm nay mình call cho họ thì họ nói còn 1 đến 2 cây gì đó , nhưng ko biết giờ bay chưa kia,
    con G bây giờ giá nó đứng lại rồi, có giảm thì cùng lắm giảm đến 100 - 200 K là cùng thôi bạn à.

venovoz thích bài này.
  13. dinhduccuong1

thek bay h e phai cai laj rom ah? Cai ban goc hay ban quoc te hay ban VDT4? thek con cai Unlock boaload then ho la ntn a?

14. dinhduccuong1

e ms cai laj ban rom quoc te. Bay h phai root ko a? Neu root cop game vao e laj so bj loi hay la hok root :(

15. hsrose

hsrose Th.Viên chính thức

Root rồi flash base band xem có sóng không

16. dinhduccuong1

e flash bsb r, nhug van hok choi dc game hix, vao toan bj bao/ la "Khong may ung dung (Asphalt, fifa, zombiewood...) da bj dong/" :( , e ms cai laj ban rom quok te. E down ca tren appstore r, lam may cach van bj thek :confused: . Hay la may/ hok choi dc game

17. dinhduccuong1

VD cai game Asphalt 7. Ho bao chep vao Sdcard/Android/Obb/com.gameloft.android.ANMP.GloftA7HM nhug may e chi co/ Sdcard0 , ko co file sdcard

18. changnhatgai

changnhatgai Registed user

máy mình F180S, cài ROM DEV G1 cũng bị tương tự như vậy mặc dù đã làm đúng hướng dẫn rồi giờ phải làm sao đây

19. teovip159753

teovip159753 Th.Viên chính thức

Hard reset lại máy là ok nhé bác đã từng bị với em LTE2 hay G ji ko nhớ rõ.

20. teovip159753

teovip159753 Th.Viên chính thức

bỏ chữ sdcard đi sdcard chính là bộ nhớ trong rồi mà kiếm gì ra nữa. Tu android/obb trở đi thôi.

21. trieupham

trieupham Registed user

Bác chủ thớt chỉ cần chép Data của game vào "android/obb" rồi khởi động lại máy là chạy ầm ầm. Máy e cũng dùng VDT v4 cài Asphalt 7 và Asphalt 8 chạy như điên mà bác.

fogy0 thích bài này.
  22. trieupham

trieupham Registed user

Ko có Sdcard đâu bạn. Vào bộ nhớ chung rùi vào Android/Obb rồi Paste data vào. Khởi động lại máy rùi vào Game chiến thôi.

fogy0 thích bài này.
  23. fogy0

fogy0 Registed user

Máy mình thì chơi được NOVA3, Modern combat 4, mak tức ơi là tức cái Asphalt 8 cài đi cài lại mấy phiên bản mak hok chơi đc, may mắn chơi đc thì chơi 1 vòng là văng ra :( đã đổi rom 2 lần chả khá khẩm j hơn, mak mình chắc chắn là mình chép file data đúng thư mục :( làm sao khắc phục đây

24. changnhatgai

mình đã trên máy tính chép vào thì hk được.
    sau đó tải trên appstore.vn thì ok. hk hiểu nữa:(.( vô appstore tải ứng dụng asphalt 8 xong, tự động nó sẽ tải data, cancel tải data đi lúc này trong sdcard nó có sẵn thư mục đường dẫn data rồi Sdcard/Android/Obb/com.gameloft.android.ANMP.GloftA8HM. chép data down trên máy tính bỏ vào thư mục này thế là ok. Lần đầu tiên thì bật 3G, wifi sẽ bị out ra, lần sau tắt mạng đi vào ok thế là chiến thôi. hehe.

fogy0 thích bài này.
  25. changnhatgai

nên tải data trên máy tính bỏ vào, tải trên appstore cũng được nhưng asphalt 8 data 1.5GB chờ dài cổ luôn quá. ứng dụng thì appstore mod hack tiền luôn rồi mua xe chạy tẹt ga luôn các bác ợ!!!:D:D:D:D:D:D:D

26. changnhatgai

àk, ý mình nói là tải ứng dụng trên appstore bằng điện thoại ấy nhé!!!! còn data thì cứ down trên máy tính rồi chép vào!!!

Đang tải...