1. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !
    Dismiss Notice

LTE-A_A880S_KK FINAL OF FINAL

Thảo luận trong 'SKY A880' bắt đầu bởi valentino.nth, 18 Tháng 5 2014.

1. buihung

buihung Registed user

Huhu, thế là em lại phải up lại à?

2. valentino.nth

valentino.nth Registed user

Chuẩn nuôn :D

buihung thích bài này.
  3. lucky1082

lucky1082 Registed user

Thank bác! Mình cho ngủ đông luôn ứng dụng hệ thống nhưng có vẻ một số ứng dụng không chịu ngủ :) , nhất là mấy cái dịch vụ google. Mình thì đang cố hoàn thiện bản V2 của bác vì mình thấy nó rất ổn định, Việt hóa lại một số chỗ chưa chuẩn, sai chính tả, dịch sai nghĩa,....Lượm lặt những cái hay từ ROM khác đưa vào. Mình biết làm một bản ROM hoàn chỉnh là rất công phu, nhất là phần Việt hóa, mất rất nhiều thời gian. Về phần dọn RAM và Cache mình không thích những chương trình xóa thủ công bằng tay vì phải thao tác nhiều lần lặp đi lặp lại, mình muốn sau khi tắt màn hình thì nó tự động xóa cho mình để mình khỏi bận tâm.

Bác cho mình hỏi thêm là những file hệ thống ví dụ như framework-rest.apk thì phải cài qua recovery thì nó mới có tác dụng phải không? Nếu chép đè lên thì nó không có tác dụng phải không?

Mình nghĩ bác và một số bác khác như dokyson, minhtrong0305, ... đã phải tốn nhiều công sức cho cộng đồng sử dụng điện thoại sách tay. Các bác có thể lập một tài khoản "Donation", các anh em sẽ góp chút ít gọi là ủng hộ sự nổ lực của các bác, cũng là một cách cảm ơn!

Chúc cho cộng đồng mode ROM ngày càng phát triển!

huybeobeo, misathach, buihung1 người khác thích bài này.
  4. valentino.nth

Cái nào không chịu ngủ thì thôi bác đừng cho vào vì bắt nó ngủ nhưng nó vẫn bị gọi lên bởi những cái khác thì nó cứ phải khởi động đi khởi động lại thì càng hao pin. Các bản về sau với bản Final này mình vẫn dùng nền là bản V1 V2 mà bản nào cũng fix lỗi hết có điều bản FINAL này mới thấy ổn ổn chắc là hết luôn rồi :D. Mấy cái framework-res.apk hay bất kỳ 1 app nào bác chép đè nó đầu nhận hết ý mình nói đến các tweak thêm vào để tối ưu cơ nhiều cái phải cấp quyền truy cập cho nó theo kiểu khác chứ ném luôn vào rom zip thì nó không chạy được. Mình làm rom thứ nhất là do nhu cầu bản thân là chủ yếu, thứ hai đó cũng là niềm vui và để thỏa mãn đôi chút với niềm đam mê công nghệ khổ nỗi còn công việc nên không tìm hiểu được sâu như các bác đi trước. Còn lại hoàn toàn là phi lợi nhuận nên chưa bao giờ mà không bao giờ mình có hứng thú với cái tài khoản "Donation" đâu bác ạ. Hôm trước bác có hỏi cái vụ đồng hồ còn tiếng Hàn thì bác tải cái này về rồi chép đè vào là ok nhá http://www.mediafire.com/download/he5r0llpugln14n/SmartCoverClockDate.apk

vodanh6688, buihung, misathach1 người khác thích bài này.
  5. lucky1082

lucky1082 Registed user

Thank bác! Hiển thị tiếng Việt OK rồi nhưng có cách nào hiển thị "Thứ hai" thay cho "Th 2", "Tháng 7" thay cho "thg 7"? Bác chỉ mình chỗ để đổi cách hiển thị này được không? Mình tìm trong framework-rest.apk và thay đổi nhưng chẳng thấy khác biệt, chẳng biết chỗ nào chứa mấy cái ngày tháng này.

valentino.nth thích bài này.
  6. buihung

buihung Registed user

Em up lại làm theo hướng dẫn của bác thì cài đc một mớ app xong rồi CH play lại báo lỗi

7. lyhongson

lyhongson Th.Viên chính thức

MÌnh thích xài bản room của @valentino.nth@valentino.nth xài từ v1 tới giờ thấy ngon, mượt, ít lỗi. Mình cũng có xài qua bản room của vega OS, mình thấy bản vega Ó của bác Ngoc thì thích nhất trình nghe nhạc của 910, camera 910 đẹp, và trong lịch sử cuộc gọi không hiện tin nhắn, nếu bản final của bác @valentino.nth@valentino.nth mà tích hợp thêm những điều trên thì là trên cả tuyệt vời, trình nghe nhạc của 910 nghe lớn hơn trình nghe nhạc của bàn FINAL. Tin nhắn hà hiện trong lịch sử cuộc gội cũng bất tiện lộ bí mật hết hihi, đôi lời cùng bác @valentino.nth@valentino.nth , chân thành cám ơn bác vì những đóng góp cho cộng đồng yêu thích sky.

8. valentino.nth

9. valentino.nth

Cái này mình cũng chưa rõ. Bác cố mày mò thêm xem sao

lucky1082 thích bài này.
  10. valentino.nth

Cái nghe nhạc với cam 910 bác có thể trích từ vega OS sang cũng được nhưng nhiều lỗi lắm kể cả ngay ở bản vegaOS mình up thử cũng vẫn lỗi. Còn cái tin nhắn hiện kia mình sẽ fix rồi update sau. Thanks bác đã góp ý ^^

lyhongson thích bài này.
  11. votancuong

votancuong Th.Viên chính thức

Sau Final kiểu j chả là gốc....:D:D:D:D

Gửi Từ IM-A900L Trên App ChoiMobile.

thanhanyb123 thích bài này.
  12. thanhanyb123

thanhanyb123 Green Arrow Điều Hành Viên

Final Final :3

votancuong thích bài này.
  13. votancuong

Trời chờ bản Final hoài . giờ đã cho em nó đi lấy chồng khác thì Final lại ra...:D:D:D:D

14. buihung

buihung Registed user

Chia buồn với bác vì bản Final rất ngon, nhưng bác dùng A900 cũng ác chiến lắm mà.

15. valentino.nth

tuan hung_hp, buihungvotancuong thích bài này.
  16. votancuong

Cảm ơn MOD tối về load bản final này lại chơi tip em 880 . bản trước thấy ngon rui , giờ final thì chắc hẳn tuyệt cú mèo ...:p:p:p:p

17. votancuong

Típ tục úp final . bản trước cũng ngon rui . giờ final ắt là tuyệt cú mèo. :D:D:D:D

18. wedu009

wedu009 Registed user

a hướng dẫn chi tiết hơn xíu đc hk ạ, tại e cũng mới chơi đt thui ak, nhiều cái a nói e ko hiểu lắm, cụ thể là down về để trong bộ nhớ máy hay thẻ, vs lại "flash qua recovery" là làm sao e hk biết @@.

19. buihung

buihung Registed user

Bác để vào đâu cũng được vì khi flash có lựa chọn bộ nhớ trong hay ngoài. Bác click vào Rebooter, chọn Vào Recovery, đợi một chút cho máy vào recovery, sau đó bác chọn Install Zip rồi tìm đường dẫn đến file bác đã lưu để flash, sau cùng chọn Reboot System Now là xong.

wedu009 thích bài này.
  20. tuilalnvinh

tuilalnvinh Registed user

Gấp gấp, e lỡ dại rename folder backup nen CWM ko nhận file, mấy bác cho e hỏi tên folder sau khi bung nén của bản final là j vs , thanks :D

21. buihung

buihung Registed user

Em trả lời luôn cả bên này: clockworkmod\backup\1970-01-01.00.44.06_KK_FINAL_by_valentino.nth

tuilalnvinh thích bài này.
  22. tuilalnvinh

Thanks bác, đang up :D

23. tuilalnvinh

Bản final này set volumn wake chỗ nào vay các bác ?

24. tuan hung_hp

tuan hung_hp Registed user

Rom này không có chức nãng đó. Mong chủ thớt mod thêm/many tks

25. tuan hung_hp

tuan hung_hp Registed user

26. wedu009

wedu009 Registed user

Làm cách này vẫn bị nữa a ơi, hix.

27. votancuong

Thử vào quản lý ứng dụng xóa data của chplay coi sao.:D:D:D bản nào lỗi chplay mình toàn làm vậy ...

28. wedu009

wedu009 Registed user

Cách này mình làm từ đầu rồi mà vẫn bị.

29. votancuong

Lại vô xóa tip xong cập nhật chplay bản mới ..xong lại xóa tip...:D:D:D

30. wedu009

wedu009 Registed user

Cái này tim hiểu trên mạng là do lỗi rom, làm mấy cách thông thường ntn ko ăn thua đâu, hix.

Đang tải...