1. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !
    Dismiss Notice
  1. heroofyouy2k

heroofyouy2k Registed user

Trước tiên em xin cám ơn các bác đã đọc, và lời cám ơn chân tình đến bác nào giúp đỡ được em :)

Em mới mua một máy LTE2 cũ, về phát hiện máy bị lỗi là khi tắt máy thì nó tự động khởi động lại, không cần phải ấn nút nguồn gì hết. Tính em thì táy máy, nghĩ rằng chắc do lỗi gì đó ở ROM nên muốn thử đưa về ROM gốc xem có hết không. Khổ nỗi là vì cái lỗi tự khởi động khi tắt nguồn nên em không thể nào vào được download mode bằng 2 phím volume và cắm cáp.

Trong quá trình nghịch tiếp trong recovery,do cái nút nguồn bị sao mà bấm xong lát e mới biết mình đã format luôn sdcard và system. Thế là giờ tiêu tùng. Không còn gì trong máy và cũng ko vào đc download mode để up ROM gốc. Tháo pin ra, cứ lắp lại là nó khởi động máy mà không cần nhấn nút nguồn. Cố gắng giữ im 2 nút volume trước khi nó khởi động cũng không vào download mode đc.

Có bác nào biết cách gì vào đc download mode xin chỉ giáo em với. Máy em giờ cứ lắp pin vào, không cần bấm nút nguồn, nó cũng tự động khởi động lên, và im ở logo LG rồi. Chán quá đi.

• Mở iCloud all iPhone/iPad: 6/6S/7/7+,...
    • Mở qua IMEI, trực tiếp trên servers Apple !
    • Thời gian chờ chỉ 1-24h, 100% thành công !
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    • Unlock all iPhone lock Nhật, Mỹ: 5,5S,6,6S,7/7+ !
    • Thời gian chờ chỉ từ 1 ngày, 100% thành công !
    • Hỗ trợ tất cả các nhà mạng/quốc gia !
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    Bài viết mới nhất
    Theme LG G5
    Theme LG G5 bởi atulaphan, 19 Tháng 4 2016 lúc 12:38
    Tags:
  2. heroofyouy2k

Mong tìm anh tài giúp đỡ

3. hsrose

hsrose Th.Viên chính thức

Nếu đã cài recovery thì copy rom dạng zip vào thẻ nhớ ngoài rồi cài từ rec

heroofyouy2k thích bài này.
  4. heroofyouy2k

Vấn đề của máy em là không vào được chế độ recovery bác ạ.hic.

Cứ lắp pin vào là máy tự khởi động, lên logo LG luôn ma không cần phải nhấn nút nguồn, do đó em không thể thực hiện được bước giữ 2 phím volume và cắm cáp.

Mong bác có cách chỉ em với ạ.

5. heroofyouy2k

Bác cho em hỏi. Em có thể cài recovery bằng dòng lệnh trên máy tính vào LTE2 bằng chế độ Recovery mode của con LTE2 được không?

Hiện tại máy em chỉ vào được cái chế độ này thôi. Vào bằng cách nhấn volume + và giữ phím home đó bác. Nó hiện ra toàn chữ Hàn Quốc và có chữ LG service, em dịch ra tiếng Anh thì nó là Recovery Mode.

6. hsrose

Đè nguồn 10s để tắt máy, sau đó mới vào download mode được

7. heroofyouy2k

Em đã làm đủ cách, kể cả cách đè nguồn nó vẫn không vào được bác ạ. Cả tuần nay em đè nút nguồn cho tắt, sau đó giữ 2 nút volume, thả nút nguồn ra thì nó vẫn không chịu vào download mode.hic.

8. hsrose

tắt máy đè chặt 2 phím âm lượng, nếu đã đụng đến file hệ thống thì dùng lệnh reboot recovery cũng vô dụng, phải về rom gốc để khôi phục lại trạng thái ban đầu

9. heroofyouy2k

Dạ, em đang mong vào lại được download mode để về ROM gốc khôi phục lại máy, mà không được. Cái nút nguồn của em nó có vấn đề hay sao ấy, cho nên hôm trước đang ở CMW bấm format/system, em bấm sao nó thành format/sdcard mà ko để ý, theo thói quen cài ROM, làm luôn cái format/system, thế là tèo luôn.hic.

Em đã cố gắng làm 2 cách như sau mà vẫn ko được:
    - lắp pin, máy tự khởi động. Nhấn giữ 10s nút nguồn cho tắt, sau đó nhấn giữ 2 volume, thả nút nguồn đồng thời cắm cáp, nó vẫn chỉ khởi động lên logo LG như cũ.
    - cách 2 là nhấn 10s nguồn cho tắt máy, nhấn giữ 2 volume đồng thời giữ luôn nút nguồn, cắm cáp thì máy không khởi động, thả phím nguồn ra thì nó lại cũng chỉ lên logo LG.

Còn cách nào làm nữa không bác? Cả tuần nay em chỉ làm hoài những động tác đó mong hên xui mà không được.

10. hsrose

làm theo cách 2, ko giữ nguồn mà cắm cáp, nếu ở hcm qua em xử cho, vụ này đơn giản mà, trừ khi phím volume có vẫn đề

Vnmobi thích bài này.
  11. heroofyouy2k

Nãy giờ làm hoài mà ko được.

Sáng mai bác có nhà không, em đem qua cho bác xử hộ em ạ.

Mấy hôm nay định kiếm chỗ sửa, mà vẫn muốn tự tay mình mày mò, cái tính ham hố nó vậy.hic.

12. hsrose

ok bác, nếu 2 phím volum bình thường thì bình thường, hy vọng bác hên

Vnmobiheroofyouy2k thích bài này.
  13. heroofyouy2k

Em sẽ cố gắng làm hết đêm nay, mai mà ko được sẽ đem qua bác khám bệnh.hihi. Bác có nhà 24/24 chứ ạ? Sáng mai có được ko?

14. love edition

love edition Registed user

bạn vào chế độ LG service và chạy Flash tool và tiến hành up rom. Khi flash tool chạy nó sẽ tự động chuyển máy qua Donwload mode :). chúc bác thành công. ;)

Vnmobi, doan39heroofyouy2k thích bài này.
  15. heroofyouy2k

Em đã từng thử dùng Flash tool 1.0.54, nhưng nó không nhận máy. B2CAppsetup nó chỉ nhận là có điện thoại kết nối nhưng không nhận ra được tên điện thoại nên nó báo không update được.

16. love edition

Đã chạy Windows Enabler.exe trước khi chạy Flash Tool chưa ? o_O

17. raovat.vn.net

raovat.vn.net Registed user

nếu mà bạn vào được toàn chữ Hàn Quốc và có chữ LG service ;àm theo hương dẫn này thử http://gsmcellphonerepairs.blogspot.com/2013/02/lg-f160s-aka-4g-lte-2-google.html sau đây download software http://www.4shared.com/get/5hkW6u64/_Prince__Android_One_Click_V2.html về dùng thử coi có vào được download mode không

18. heroofyouy2k

Em đã chạy Enabler rồi bác. Nó xảy ra 2 trường hợp thế này:

1) Nếu để máy ở logo LG, máy tính nhận được kết nối, nhưng ko cài được driver CDC Serial gì đấy, chỉ cài được driver USB Composite và LGE AndroidNet. B2CAppSetup nó nhận được kết nối, nhưng không nhận diện được tên điện thoại. Cố gắng Update thì nó báo là "không nhận diện được, tắt máy và mở lại rồi nhấn restart", em gỡ pin ra và lắp lại, nhấn restart, phần mềm quét tiếp rồi báo pin không đủ để update ROM, mặc dù pin đầy.

2) Nếu để máy ở LG service, máy tính nhận được kết nối và cài được hết các driver. Nhưng lúc này B2CApp lại không nhận được kết nối với đt và không update được.

Giờ chả biết phải làm sao nữa đây.

doan39 thích bài này.
  19. heroofyouy2k

Mình vừa down về và dùng thử, nhưng cũng không được bạn à. Chán thật.

Dùng dòng lệnh adb reboot download cũng không vào được download mode.

Giờ không biết còn cách nào được nữa.

20. duyhotan2000

duyhotan2000 Registed user

Khả năng bác bị kẹt phím nguồn là rất cao

21. heroofyouy2k

Em mở máy ra luôn rồi. Thấy các chấu đồng ở phím nguồn và phím volume còn độ nảy rất tốt.

Liệu có tình trạng lỗi main, hoặc lỗi gì đó thuộc về trình điều khiển của máy ko mấy bác?

22. heroofyouy2k

Cám ơn tất cả các bác, sáng nay nhờ có sự may mắn của bác hsrose mà máy em đã chạy lại được rồi.

Chân thành cám ơn sự giúp đỡ của mọi người!

23. tan thang

tan thang Registed user

bi loi gj the ban

24. heroofyouy2k

không vào được download mode bạn à

doan39 thích bài này.
  25. tungon

tungon Th.Viên chính thức

chúc mừng máy bạn đã sống trở lại. quan trọng là ae hỏi bạn cách fix lỗi ntn để ng về sau có bị lỗi như bạn ko phải lập thêm topic mới ;) chứ ai cũng biết máy bạn lỗi ko vào được download mode còn gì hehe.

26. heroofyouy2k

Tại bác hỏi bị lỗi gì thì em mới trả lời, mặc dù tự hỏi cái topic như vậy mà bác còn hỏi.hihi. Bác cứ nói là khắc phục thế nào thì em nói ngay, bác hỏi mang tính sâu xa quá, em khó hiểu.

Thực ra cái máy của em khi đem nhờ bác hsrose thì cắm vào máy tính của bác ấy ở logo LG, KDZ lại nhận ra máy, trong khi trên máy em thì lại không nhận. Thế là KDZ nó cứ thế mà phang, rồi nó tự chuyển về Download mode để flash ROM thôi ạ.

Từ lúc về, em nghĩ đi nghĩ lại, máy mình cũng y chang, mình làm cũng có lúc như vậy, nhưng sao lại không được. Nghĩ đi nghĩ lại, có khi do máy bác ấy dùng WinXP nên được, em dùng Win7 nên tèo.hihi.

27. hsrose

LTE2 không kén Win đâu bác à, do driver thiếu hoặc do thao tác sai ở mục nào đó thôi

28. doan39

doan39 Th.Viên chính thức

khả năng driver bị lỗi nên PC hổng nhận được,nên remove sạch sẽ và tìm driver khác cài thử xem sao.
    mjnh đã 2 lần up rom trên 2 win khác nhau XP và 7 mà vẫn bt thuj .:cool:

29. love edition

Ờ này bác nói quá chuẩn luôn :D .

30. hsrose

Hôm qua cũng mới vật một con p920 cũng bị tương tự, cứ lắp pin vào là động tự lên logo rồi treo cứng ngắc ở đó! Không vào được chế độ up rom, chạy đủ kiểu cứ báo phone not found
    Sau rồi cũng tìm được cách vào s/w update mà màn hình tối thui không hiện gì! Đúng là đồ điện tử mỗi con mỗi kiểu :cool:

doan39 thích bài này.

Users found this page by searching for:

1. f160 khong vao duoc download mode

,
  2. may lg dung 3 con dien tro vao doanload mode duoc khong

Đang tải...