1. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !
    Dismiss Notice
  1. gumball3k

gumball3k Registed user

Mấy anh đẹp trai khoai to cho em hỏi giữa Optimus LTE2 và VU P895 nên mua con nào ạ? Bản thân em nghĩ về 2 con này như sau:
    - VU thì cpu quad-core ngon quá, màn hình 5 inch có bút cảm ứng nhưng ram chỉ 1gb, tỉ lệ màn hình 4:3 lướt web sướng nhưng xem phim và chơi game sẽ thế nào nhỉ? nghe đồn đút túi quần khó với không có 4G, cũng không thấy có rom jelly bean :(
    -LTE2 thì đẹp nhưng cpu dual-core thua con VU, màn hình bé hơn 1 tí. dc cái ram 2gb, có 4g và có rom 4.1.2

• Mở iCloud all iPhone/iPad: 6/6S/7/7+,...
    • Mở qua IMEI, trực tiếp trên servers Apple !
    • Thời gian chờ chỉ 1-24h, 100% thành công !
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    • Unlock all iPhone lock Nhật, Mỹ: 5,5S,6,6S,7/7+ !
    • Thời gian chờ chỉ từ 1 ngày, 100% thành công !
    • Hỗ trợ tất cả các nhà mạng/quốc gia !
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    Tags:
  2. Phuong Hien

Phuong Hien Th.Viên chính thức

Tùy theo nhu cầu của bạn thôi. Mỗi cái có một điểm riêng. Ngoài những gì bạn nói thì mình bổ xung cho bạn thêm phân vân nhé :)))): VU thì màn to nhưng cồng kềnh (Mình đang nhét con Note cũng đến khổ :D), pin liền. LTE2 gọn, pin trâu (lại còn 2 viên).

gumball3k thích bài này.
  3. hsrose

hsrose Th.Viên chính thức

Vu xài mọi thứ vẫn ổn, yên tâm nếu video hỗ trợ full màn hình nó sẽ full thông qua việc chỉnh ratio trong video player và game thì đã có Aspect ratio
    Mình nghĩ bạn nên suy nghĩ về vu 2 nếu chọn dòng lg vu
    Thích sang trọng, được hỗ trợ tối đa thì lte2 thẳng tiến, pin thì chắc chắn ngon hơn vu 1 rồi!
    Cpu Vu 1-P895 Terga3 bốn nhân ăn không lại cpu Snap Dragon S4 hai nhân của Lte 2 đâu
    Vấn đề 4G thì bạn cứ quên luôn đi, băng tần của máy 4g bây giờ khả năng rất lớn là không bao giờ dùng được ở VN!Có 4g chỉ tổ tốn pin

4. gumball3k

gumball3k Registed user

Ô thế 4G của con LTE2 trong tương lai không xài được ở VN hả bác? Cái Tegra 3 thua S4 dual thật hả bác, e thấy chấm điểm quadrant con Vu cao hơn cả HTC One X, không biết con LTE2 được bao nhiêu điểm. Mà cho e hỏi nữa là những rom 4.1.2 của LTE2 là cook hay stock vậy à? trong tương lai liệu nó có được lên 4.2 hay hơn nữa không? tks bác nhiều

5. hsrose

Khẳng định với bạn trên 90% máy hàn hiện tại sẽ khó lòng có thể tương thích với băng tần VN,trừ khi bạn thuyết phục được bộ trưởng viễn thông chọn băng tần LTE 800
    Điểm bench mark của lte 2 cao hơn one x xưa nay
    Lte 2 chắc chắn là có JB 4.2.2 còn Android 5 thì bạn phải hỏi Lg
    4.1.2 hiện tại hoàn toàn là stock, nếu mua thì f160s thẳng tiến

gumball3k thích bài này.
  6. gumball3k

gumball3k Registed user

Vâng, hàng xách tay LTE2 chắc không có hàng dựng đâu bác nhỉ? À mà cái dạng likenew hộp không còn seal là do xách tay về gỡ hộp ra cho tiết kiệm diện tích phải không? Có cách nào phân biệt hàng cũ với hàng likenew không bác?

7. hsrose

Tất cả đều là hàng lướt bạn à, Máy này brand new tại HQ tầm 400$ + XX$ phí ship về VN
    Hộp có chưa hẳn là hộp thật của nó đâu(Vấn đề này bạn tự tìm hiểu vì sao nhé, tinhte có vài topic về vấn đề này rồi), đi mua cứ tìm máy nào thấy ít trầy xước ngoại hình nhất mà mua, kiểm tra cấu hình thì dùng Antutu bechmark, những yếu tố khác kiểm tra trực tiếp bằng tay, mắt, tai,tay...người đi cùng
    Hàng dựng có rồi mà không nhiều như sky, xui lắm mới dính hàng dựng bạn à

8. hsrose

P895 được cái là hàng Quốc Tế,kiểu dáng sang trọng và không đụng hàng, xem phim-lướt web-chơi game khá tốt! có không bị lỗi lầm gì, hư thì được bảo hành chính hãng dễ sửa chữa
    Có điều mang đi hay bỏ túi hơi khó đấy, dùng thay máy tính bảng chắc được luôn

gumball3k thích bài này.
  9. gumball3k

gumball3k Registed user

Ồ cảm ơn bác, tại em mới tìm hiểu về smartphone nên còn mù mờ quá, bác thật là nhiệt tình :p

10. hsrose

Mình cài Tiếng Việt cho máy Hàn và Mỹ nhiều nên biết cũng khá nhiều dù chưa bao giờ xài cả 2 em trên mà chúng có ưu nhược điểm, lỗi lầm gì thì mình biết đó:cool:

Đang tải...