1. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !
    Dismiss Notice

máy 820 nhanh hết pin

Thảo luận trong 'SKY A820' bắt đầu bởi Cậu Chủ, 23 Tháng 2 2013.

1. Cậu Chủ

Cậu Chủ Registed user

máy của em 2p 1% khi lướt web lẫn cả khi không làm gi chỉ ấn màn hình cho sáng chơi nó cũng tụt như thế em dùng cả easy battery và cpu master pro rùi . nhưng Rom của em là rom cook MrHUy 4.0.4 final a820 ICS bên chơi mobile >hjx mới mua máy được 4 ngày CHỉ mỗi không hài lòng về Pin ,lướt web face liên tục thì phải sạc tới 4 lần/ngay để qua đêm mất 7 -8%,sạc thì 3h mới đầy hjx> em ra của hàng nó mượn cục pin mới test thử thì cũng thế nó bán 200k/1qua .. à máy em thỉnh thoảng chơi game hay lướt web là có hiện tượng nóng ở phần trên màn hình tương thích với chỗ camera . .AI chỉ giáo cho ý kiến với CHo em xin bản ROm 4.0.4ngon nhất Pin trâu tí . em định đổi A820 xuống A760 hoặc A770 nghe nói dòng 7 đỡ tốn pin phải ko .​

• Mở iCloud all iPhone/iPad: 6/6S/7/7+,...
    • Mở qua IMEI, trực tiếp trên servers Apple !
    • Thời gian chờ chỉ 1-24h, 100% thành công !
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    • Unlock all iPhone lock Nhật, Mỹ: 5,5S,6,6S,7/7+ !
    • Thời gian chờ chỉ từ 1 ngày, 100% thành công !
    • Hỗ trợ tất cả các nhà mạng/quốc gia !
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    Bài viết mới nhất
    Tags:
  2. netvietcomputer

netvietcomputer Registed user

Chào bạn! Mấy ngày nay mình cứ loay hoay hoài để tìm cho được bản Rom pin tốt. Nhưng rốt cục là do cái sạc. Mình dùng SKY 820L chạy bản Rom 4.0.4 của Hanzoo1504, đêm hôm trước dùng cái sạc tàu, sáng ra rút đi làm đến công ty mất 15% pin :( . Đêm qua dùng cái sạc Samsung xịn, bân giờ đến Công ty vào FB 15' rồi mà chỉ xuống có 2% ;). Đồng ý là tùy bản Rom tích hợp nhiều hay ít các ứng dụng chạy nền nhưng nó chỉ chiếm khoảng 20-25% của việc hao pin. Tóm lại cần kiểm tra cái sạc của mình.:D. NẾU THẤY BÀI VIẾT CÓ ÍCH THÌ LIKE GIÙM. THANK'S

Read more: http://choimobile.vn/threads/dung-luong-pin-tuy-thuoc-phan-lon-vao-sac.1182/#ixzz2LjNHgIAA

3. Cậu Chủ

Cậu Chủ Registed user

Ok thank bạn mai mình mượn sạc sámung sịn của ông cậu cầm kèm theo S2HD thử xem sao nhé sạc của mình cũng của samsung nó đưa thông số 5.0v=0.7a

4. KeVeen

KeVeen Registed user

Dòng A820 khi up room HappyNewYear sau 2 ngày là sạc không ăn, sạc vào chậm hẳn ra. Dù sài sạng SamSung S3 Chính hãng mới cũng vậy.... Đã text trên 3 con 820 đều bị như nhau. nên xem xét bản room HappyNewYear lại.... NHỚ UP XONG ROOM NÀY ONLINE TẦM 2 ĐẾN 3 NGÀY MỚI BỊ NHÉ, CHỨ KHÔNG BỊ LIỀN. ANH EM KIỂM TRA GIÙM LẠI VỚI...

5. Cậu Chủ

Cậu Chủ Registed user

Mình dùng sạc samsung xịn của S2hd rùi nhưng mình up rom V4 của bác hữu lấy bên vega thấy pin cải thiện hơn lướt web hoặc game thì 2p -1% , ấn màn hình chơi đc 3p-1% ...để qua đêm vẫn mất nhiều toàn 5 -7% có điều ROm v4 bác hữu sóng hơi kém còn lại tất cả đều hài lòng pin cải thiện tốt hơn thì ngon quá

6. thanhan

thanhan Registed user

Điều đầu tiên fai khẳng định là pin của Sky A820 kém. K nên hy vọng quá cao.. Bản ROM có tác động nhất định đến việc sử dụng pin n mà cái chính theo mình vẫn là tình trạng hiện tại của pin (các bạn mua hàng 99% thì k thể khẳng định là quả pin ấy ntn đúng k).. Thứ 2 là sạc.. Tình trạng pin và sạc là quan trọng nhất.. Mình cũng từng mua máy 820 99% nên thử nhiều r @@, À, hỏi sạc thì dùng sạc dưới 1A nhé

7. metaphongtov

metaphongtov Registed user

Screen không ăn pin, mà là system nó ăn nhiều, cứ kiểm tra trong phần battery là thấy liên, có nghĩa là cpu của nó khi chạy xung nhịp cao thì ăn pin quá nhiều nên mới làm máy nóng ghê luôn. Có thể cải cải thiện bằng chỉnh cpu speed tối đá chỉ 1 Ghz thôi hoặc càng thấp càng tốt nhưng càng thấp thì mày chạy càng chậm thôi.

hanhbm thích bài này.
Đang tải...