1. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !
    Dismiss Notice
  1. Bửu Phúc

Bửu Phúc Registed user

Tình hình là mình mới đặt cọc để lấy 1 em LG Optimus G Pro F240 và được chủ hàng hỏi là muốn lấy dòng F240S,L hay K?
    XIn hỏi các cao thủ là trong 3 dòng S,K và L thì nên lấy dòng nào ạ? Dòng nào ít bị lỗi, sóng tốt hơn và quan trọng là fix lỗi dễ hơn ạ?
    Xin cám ơn nhiều

• Mở iCloud all iPhone/iPad: 6/6S/7/7+,...
    • Mở qua IMEI, trực tiếp trên servers Apple !
    • Thời gian chờ chỉ 1-24h, 100% thành công !
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    • Unlock all iPhone lock Nhật, Mỹ: 5,5S,6,6S,7/7+ !
    • Thời gian chờ chỉ từ 1 ngày, 100% thành công !
    • Hỗ trợ tất cả các nhà mạng/quốc gia !
    • Hỗ trợ máy đã báo mất: Lost/Stolen/Blacklist !
    Bài viết mới nhất
    LG Gpro2 bị treo logo
    LG Gpro2 bị treo logo bởi sonit888, 6 Tháng 12 2016 lúc 10:16
    G pro 2 dùng *#06# không hiện imei
    G pro 2 dùng *#06# không hiện imei bởi tuanhugo, 22 Tháng 9 2016 lúc 17:38
    Bài viết được quan tâm nhiều
    G pro 2 dùng *#06# không hiện imei
    G pro 2 dùng *#06# không hiện imei bởi tuanhugo, 22 Tháng 9 2016 lúc 17:38
    LG Gpro2 bị treo logo
    LG Gpro2 bị treo logo bởi sonit888, 6 Tháng 12 2016 lúc 10:16
    Tags:
    congaixinh thích bài này.
  2. dokyson

dokyson Administrative

Cứ chọn đại đi bác. Theo kinh nghiệm của em thì dòng L bao giờ cũng nhiều người chơi nhất -> Rom ra nhanh nhất

daohoa24, congaixinhBửu Phúc thích bài này.
  3. Bửu Phúc

Bửu Phúc Registed user

Nhưng lúc trước xài LTE2 F160 thì nhiều người khuyên nên chọn dòng S vì máy dòng S của nhà mạng SKT xài GSM thuần nên sóng sánh tốt hơn và tiết kiệm pin hơn dòng L của nhà mạng LGU+ vốn dùng mạng kép CDMA và GSM không biết có đúng không bác? Không biết tới F240 có khác không?
    Dòng L thì nhiều là do bên Hàn Quốc giá rẻ nhất nên các thương gia thường bán dòng L nhiều nhất vì có lợi nhuận cao hơn kết quả là dòng L nhiều người xài và được support tốt hơn 2 dòng S và K

daohoa24congaixinh thích bài này.
  4. dokyson

dokyson Administrative

Em này pin trâu nên có tốn hơn chút cũng ko sao bác ạ, quan trọng là đc hỗ trợ nhiều vẫn tốt hơn

daohoa24Bửu Phúc thích bài này.
  5. Bửu Phúc

Bửu Phúc Registed user

Bác đang xài F240 dòng L hả? Máy LG G Pro F240 này thì dòng L có còn xài mạng kép CDMA/GSM như LTE2 F160 hay nó chỉ xài GSM không?

congaixinhdokyson thích bài này.
  6. camhoi

camhoi Th.Viên chính thức

Các máy dòng L chạy được cả CDMA+GSM. Cái này dùng ở mình ko ảnh hưởng gì đâu, CPU Qualcomm cho phép nhận và giải mã cả 2 laoij mạng. Máy S và K không kích hoạt tính năng chạy CDMA và chip radio ko có CDMA thôi.

congaixinhdokyson thích bài này.
  7. dokyson

dokyson Administrative

Em vẫn đang dùng G chứ chưa lên đc G Pro bác ạ hichic

8. Bửu Phúc

Bửu Phúc Registed user

Nhưng mình có 1 số người bạn xài LG Optimus G F180 L và S thì họ nói là F180L khi về quê hay ra ngoại ô là sóng chập chờn, hay bị rớt cuộc gọi. Nói chung là sóng không ổn định bằng F180S. Và với dòng LTE2 F160 cũng vậy, S sóng vẫn OK hơn L. Còn G Pro F240 thì mình chưa xài nên không biết có gì khác biệt không?

kimtuanvi thích bài này.
  9. camhoi

camhoi Th.Viên chính thức

Từ trước đến giờ mình dùng toàn bản L từ Sky 830L Note E160L LTE2 L và G Pro L chưa bao giờ sóng yếu. Những bạn kêu sóng yếu đa phần dùng sim Viettel , mà sim Viettel dùng với máy Hàn tương thích kém có lẽ do chất lượng sim.

kimtuanviBửu Phúc thích bài này.
  10. onlyz

onlyz Registed user

Đã có 3 bản S L K của 3 nhà mạng thì mình nghĩ máy nào cũng thế cả thôi bạn ah. Nếu còn lăn tăn thì cứ S mà mua thôi :D

11. Bửu Phúc

Bửu Phúc Registed user

Mình xài mạng viettel bạn ui. Kiểu này chắc phải lấy con F240S cho chắc ăn

12. van_quymobile

van_quymobile Registed user

mình cũng vừa sài e này bản s dùng phê ko chịu dc LG bây giờ bá đạo quá mình bỏ iphone5 để theo e này :D mà cho hỏi các bản khác khi gọi có phải bấm thêm to loca ko bản s của mình chỉ ấn gọi là ok ko như e op G trước của mình :D

13. thichmobile

thichmobile Registed user

Mình mới lấy 1 em F240K, nhắn tin được 140 ký tự nên rất ưng ý!

14. hsrose

hsrose Th.Viên chính thức

Nếu là mình, có điều kiện sẽ săn chiếc F240S hoặc bản quốc tế

15. malucthuyquai

malucthuyquai Th.Viên chính thức

mình thấy máy nào cũng như nhau thôi, mà thấy bản S ít lỗi nhất (chỉ có lỗi tin nhắn thôi chỉnh mấy cái là fix hết lỗi rồi), còn bàn phím hàn thì fix giống mấy máy kia. rom thì mình dùng rom TQ V6k máy mình bản S giờ biến thành K luôn rồi

16. congaixinh

congaixinh Th.Viên chính thức

máy S nếu chỉ xài stock cả đời thì đúng là ít lỗi nhất nhưng nếu vọc vạch thì nên back up lại imei ngay khi mua máy, vì theo kinh nghiệm của mình,máy S rất hay bị mất imei, flash lại baseband kiểu gì cũng ko lên, phải restore lại imei mới ăn sóng. Nói chung là đã chơi rom thì khi lên rom quốc tế E988 kiểu gì cũng phải flash lại baseband

minhtho9588 thích bài này.
  17. hoang le nam

hoang le nam Registed user

mình xài bản K, up rom co phải flash baseband đâu, sóng gió ầm ầm. đang về rom gốc vì test thử máy bản rom trên choimobile thấy tốn pin kinh khủng, không biết mình có up sai gì không chứ toàn làm theo hướng dẫn, up phát dính luôn.
    thấy K sóng mạnh lắm chứ. bro nào dùng K chia sẻ nha

18. congaixinh

1.Thời điểm tháng 11/2013 thì mua một con Optimus G pro fullbox nguyên seal là điều không thể vì các thương gia không có hàng để mà nhập.Hiện tại chỉ có hàng Fullbox Like new tức là cũng có 2 pin 1 dock nhưng seal đã bị rạch.

2. Cửa hàng uy tín ở HN thì rất khó để đánh giá vì theo ý người này dc mà người kia thì không v.v...nhưng có một nguyên tắc bất di bất dịch là phải bảo hành ít nhất 3 tháng phần cứng, riêng nguồn và màn hình phải bảo hành 1 tháng. Nếu cửa hàng nào từ chối bảo hành những cái đó thì dù giá có rẻ cũng next

3. Về giá hàng fullbox like new thì hiện tại cũng đang dần ổn định và bão hòa dần với dao động từ 6.8 củ đến 7.5 củ. Cửa hàng càng lớn thuê địa điểm mất nhiều tiền + dàn chân dài đến nách thì tất nhiên giá sẽ cao hơn một vài trăm đến tiền triệu:D

4. Trong 3 bản thì nên mua bản S/K nếu có điều kiện lựa chọn.

5. Cụm camera nằm ngang với mặt phẳng thân máy nên cũng xước nhưng không đáng kể, ít ra là so với em Optimus G (thiết kế G ngu éo tưởng, cam lồi ra một đống thế thì tan xác cái cam rồi còn gì)

6. Pin 3100 nhưng chỉ nghe gọi nhắn tin dư sức 3 ngày còn online FB liên tục chắc không quá 4 tiếng onscreen vì cái màn khủng 5.5 inch + độ phân giải Full HD nó ăn pin như ăn gỏi luôn ý:eek:

7. Vậy kết lại có nên mua Optimus G ở thời điểm này?

Trả lời câu hỏi này tùy thuộc vào ví tiền của bạn.Muốn theo công nghệ thì nên quất bé G2 có cam chống rung quang học + màn incell đẹp mê hồn hấp dẫn ngay từ cái nhìn đầu tiên. Được cầm trên tay mà chỉ muốn phá trinh em nó ngay lập tức;)

Còn ít tiền thì mua con G Pro cũng được. Rẻ hơn khoảng 2 củ cũng là cả vấn đề,nhất là với sinh viên tiền thì ít mà ....công viên ghế đá thì nhiều.

didongso.vn thích bài này.
  19. didongso.vn

didongso.vn Registed user

Thực sự em thấy cả 3 bản thì S có tốn pin hơn ... còn L dùng khá là ổn định.chạy rom của tàu chơi game online pin trâu bò vãi o_O

20. cpro1102

cpro1102 Th.Viên chính thức

vì em thấy nhà bác bán toàn bản L mà. cá nhân mình ưu tiên theo S-K-L he

didongso.vn thích bài này.
  21. didongso.vn

em thấy thực ra S K L nó chả khác nhau j mấy . quan trọng là do bản rom mình đóng vào nó ntn thôi ạ :D

22. xtmobile-support

xtmobile-support Registed user

hiên giờ 3 bản xài rom chung nên ko wan trọng bản nao nữa bạn ạ

23. xtmobile-support

lý do bạn nói bản S tốn pin hơn ?"
    cấu hình y chang nhau.
    xài rom y chang nhau (rom cook)
    Bản L có thêm cdma trong khi bản s ko có
    thế sao Bản S lại tốn pin hơn ?

24. congaixinh

cái này tưởng anh em thông suôt rồi mà giờ vẫn còn người hỏi nhỉ?
    Bên Hàn mạng U+ khuyễn mại nhiều, cước cuộc gọi rẻ và trợ giá máy nên bà con Việt nam mua nhiều=>máy cũ nhiều=>ship về VN nhiều=>máy U+ bản L nhiều, đơn giản thế thôi.
    Với lại dòng U+ tính năng bảo mật kém nhất trong 3 mạng nên máy bản L cắm sim VN vô không bị khóa máy. Hiện tại mình có 01 con Vega 870S của nhà mạng SKT khi cắm sim VN máy hỏi mật khẩu, up rom kiểu gì cũng ko dc vì nó Lock bộ nhớ trong rồi=>giờ chỉ còn dùng làm cục chặn giấy thôi. Trong khi đó con Vega 870L thì dùng lệnh adb cài CWM rồi up rom zip là lại lên sóng ngon. Từ đó suy ra các thương gia rất ngại lấy máy bản S/K xài lướt là vì thế. bản S/K một khi đã cắm sim Hàn vô để active là nó sẽ hỏi pass code nếu bạn cho sim VN vào.

xtmobile-support thích bài này.
  25. xtmobile-support

chính xác :D

26. didongso.vn

nhưng em thấy khách bên em toàn chọn S với K ... L khách k hứng thú

27. congaixinh

mình thấy S/K không khác L ở chỗ nào cả.Chip baseband bản L có khả năng giải mã cả sóng gsm lẫn cdma chứ ko phải nó ưu tiên sóng cdma nên sóng gsm yếu như nhiều bác nói.Em dùng dụng cụ đo sóng chuyên dụng thấy sóng bản L vẫn full vạch cơ mà.Có lẽ do một số bác xài sim cắt chứ không phải sim micro chuẩn của nhà mạng nên có lẽ sóng không dc full. Kinh nghiệm cho thấy lắp sim viettel hay bị lỗi roaming nhất (trên cột sóng hiện chữ R)

dadsdidongso.vn thích bài này.
  28. minhtho9588

minhtho9588 Registed user

quá chuẩn luôn.mình cực ghét bản S.rất hay lỗi mất ime trước minh dùng con 820l up rom vô tội vạ.xong lên đời con 830s phat up rom mất ime xong hok restore dc.vứt luôn.giờ dùng con op G bản L dùng sóng sánh ầm ầm,up rom tẹt ga mà không bao giờ có lỗi gì.

29. kimtuanvi

kimtuanvi Registed user

e vừa mua con g pro. lên 4.4.2 rồi, về nhà không có sóng, ở quám căng đét. lên chỗ làm ở thị trấn lại có. nhà e vào sâu trong khe ko có cũng ksao, chứ đi ngay dưới cột sóng mà cũng không có ạ, hay do bản rom vậy các a, e dùng sim viettel

Lần sửa cuối: 4 Tháng 4 2014
  30. duclinh84bk

duclinh84bk Registed user

Dùng bản E988 quốc tế đi bạn à, phần cứng y hệt, rom thì ko phải lo nghĩ. Giá còn rẻ hơn cả bản hàn

Users found this page by searching for:

1. lg gpro f240 2 sim la sao

Đang tải...