1. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !
    Dismiss Notice

Ngôi nhà LG LTE3 - F260s

Thảo luận trong 'LG LTE3 F260' bắt đầu bởi dokyson, 17 Tháng 6 2013.

1. OxHany

OxHany Hội Chơi LG GK Điều Hành Viên

Có phải bác gọi điện cho Ms vào tầm đầu giờ chiều hôm thứ 4 phải ko, hôm đó mình cũng ở đó đổi con LTE3 của mình thì thấy kt của ms nói với khách là chưa có v4, trong khi máy mình đang sài v4 rùi, hihi

P/s: Bác cứ download sẵn rom v4 về đi, nếu ms chưa up thì bác tự up được mà

congnghe20xx, tuansaodo91namnv thích bài này.
  2. xromano

xromano Registed user

Mới lên v3 realease hôm qua. Công nhận là pin trâu thiệt. :D

namnvcuongdhytn thích bài này.
  3. quachthanhtam1019

quachthanhtam1019 Hội Chơi LTE3

Bọn MS làm ăn kì vậy? Bán máy xong rùi bỏ con giữa chợ? Chán thế

không có em cuộc đời như chó cắn !!! có em rồi thà cho chó cắn còn hơn !!!

congnghe20xx, tuansaodo91namnv thích bài này.
  4. cuongdhytn

cuongdhytn Hội Chơi LTE3

k biết họ làm thế nào chứ up rom còn phải lăn tăn với khách thì k hiểu.hề.hôm nọ e nông nổi chôm cái chữ kí của bác mà chưa xin phép bác,up lên fb,hậu quả khôn lường

Sent from my LG G2

tuansaodo91namnv thích bài này.
  5. vandieutot

vandieutot Chơi Mobile

Hôm nọ mình có mang máy LTE3 của bạn mình qua MS họ up cho mình nhiệt tình lắm mà bạn ơi, Ở trong này có hiểu lầm gì ko. Chứ mình mang họ họ phục vụ nhiệt tình lắm bạn à.
    Bạn cứ thử mang qua 1 lần nữa xem thái độ thế nào nữa không. Nếu có bác lên đây anh em gạch đá cùng bác luôn.
    Còn vụ rom riếc thì chạy theo đời mới làm gì bác, cứ ổn định anh em mình phang thôi. hihi

6. namnv

namnv Th.Viên chính thức

cụ ơi, V3 release chư có phải V4 đâu cụ ơi.

7. sputnich

sputnich Hội Chơi LTE3

Mình xác nhận 2 việc. Anh em trên đây hay gọi là v4 hay v3 release nhưng thực chất nó là 1. Gọi thế nào cũng đc. Tác giả thì đặt tên chuẩn là v10j release.

Thứ 2 msmobile ko hề gây khó up rom cho anh em nhưng họ cứ nề hà up lên bản mới nhất. Htrc mình y/c rõ là rom Release ghi vào giấy rồi mà nhận máy về là bản v2.

Nói chung là vẫn đánh giá cao nhưng có tý quan liêu.

8. hooney1512

hooney1512 Registed user

Mình đang xài rom V10j release mới nhất, đang ở 100% pin, chỉ nghe nhạc liên tục 50' thì mất 4% pin xuống còn 96% (khi nghe nhạc ko bật màn hình, tắt wifi, 3g, sync, nfc cac thứ), tụt pin thế này hơi nhiều phải không các bác? Em nghĩ nghe nhạc thì rất ít tốn pin :D

tuansaodo91vandieutot thích bài này.
  9. tuansaodo91

tuansaodo91 Hội Chơi LTE3

bac doi LTE3 la sao vay. xin loi cac bac e chua viet duoc co dau

cuongdhytn thích bài này.
  10. cuongdhytn

cuongdhytn Hội Chơi LTE3

k biết trong việc này bác i có nhầm lẫn j k,cũng k phải là chyện bác í.k biết với bác thế nào nhưng e thấy ae dân đen cả tiền thì vẫn phải chịu bằng mọi người,nhưng thái độ phục vụ của nhân viên cứ khó chịu khi tiếp khách hàng thì bất cứ đâu vậy thôi đều k chấp nhận được.đã làm ăn thì khách hàng luôn là thượng đế,yêu cầu bình thường thì phải đáp ứng

Sent from my LG G2

vuonghb28tuansaodo91 thích bài này.
  11. tuansaodo91

dan den hay khong van phai tra tien nhu the. em cung di lam thue day. thai do giua con nguoi vs con nguoi ko nen khinh thuong nhau. chua noi den khach hang va nhan vien

12. cuongdhytn

cuongdhytn Hội Chơi LTE3

e xin xác nhận lại với bác là bác congnghe20xxcongnghe20xx hỏi v4 và v3final chứ k phải v3relase.bác đọc lại giùm

Sent from my LG G2

congnghe20xxsputnich thích bài này.
  13. huynx

huynx Hội Chơi LTE3

Đúng là các bản rom tên cũng hơi khó nhớ, thôi thì các bác cứ đánh số cho nó dễ, như bản v10j release cũng có nhiều khác biệt so với v3 final phết, gọi v4 cũng được, sau bác Sơn ra thì lấy số cao hơn

Anh em cũng nên tự up rom, nó cũng là cái thú chơi đt, chứ cửa hàng thì họ cũng chỉ muốn up bản rom họ đã dùng và biết là ổn định, chứ up bản mới nhất mà chưa biết có lỗi gì ko thì họ e ngại cũng phải

congnghe20xx, doan39sputnich thích bài này.
  14. xromano

xromano Registed user

Chiều qua mình mới up rom v3 realease ở Ms nè. Không biết trường hợp các bạn thế nào chứ mình thấy nhân viên ở đó khá nhiệt tình và vui vẻ mà. Các bạn cứ gọi điện nói chuyện lại chắc có nhầm lẫn gì thôi, chứ mình không nghĩ là họ vì mấy cái việc nhỏ này mà làm ảnh hưởng đến uy tín của họ đâu.

15. cuongdhytn

cuongdhytn Hội Chơi LTE3

bác nói đúng,uy tín phải làm đầu.làm tốt thì tự nhiên được mọi người tin tưởng thôi.thôi k liên quan đến mình

Sent from my LG G2

xromano thích bài này.
  16. sputnich

sputnich Hội Chơi LTE3

Chắc tại mình hôm đó cũng viết giấy không rõ, chứ nhìn chung ở đấy là trong ít nơi không có kiểu gây khó dễ cho khách hàng sau khi mua hàng chắc chắn rồi các bác ạ.

Mà anh em nếu có bảo pin trâu với pin kém đừng nhìn 5-10% tụt, phải test từ đầu đến cuối, xem onscreen màn hình như bác cuongdhytncuongdhytn mới so sánh được chứ.

@ bác cuongdhytn: em nói tác giả rom là bác Chuyenvien bác ấy đặt tên rom là release ấy. Thôi tôn trọng tên tác giả đặt nhưng anh em cứ hay nhầm là v3 release. Bác ChuyenVien.NetChuyenVien.Net có ok không :)

khanhtrang113OxHany thích bài này.
  17. OxHany

Con LTE cua em bị 1 điểm chết màn hình nên đem xuong đỏi ý mà. Đúng là MsMobile rat uy tín các bác ak.

Sent from my LG-F260S using Tapatalk 4 Beta

tuansaodo91 thích bài này.
  18. OxHany

Chắc là hiểu nhầm thôi bác ak. Chứ bác nói thế thì khó cho người ta quá. Cái máy của em bị lỗi 1 điểm chết màn hình em mang xuống đổi thì các bác ấy rất nhiệt tình mà. Xui gì đâu mà lại ko mang theo box xuống, theo quy định của Ms là phải có box mới được đổi. Nhưng các bác ấy đã tạo đk cho em đổi máy trước rùi chuyển phát nhanh box lại sau, vì nha em tận BG ak.

19. OxHany

Đúng rùi bác. Như máy em sặc đầy từ 15h chiều hôm qua, xong on wifi liên tục ko tắt qua. Nghe nhạc tầm 40p, thực hiện vài cuộc gọi ngắn, vài tin nhắn, tối ăn xong cơm xem phim online liên tục tầm hơn 3h, sáng hôm sau dậy on 3g xem tiếp tập phim tầm 20p nữa, rồi nghịch nghợm vớ vẩn. Vào kiểm tra thì thời gian onscreen là 4h10p(độ sáng 70%), wifi hơn 15h, data 3g 30p, thời gian sử dụng pin là 17h. Quay ra pin báo còn 4%.

congnghe20xx, sputnichChuyenVien.Net thích bài này.
  20. tuansaodo91

cho em hỏi ngoài lề tý ạ. chuyển phát nhanh qua vieettel ntn ạ. các bác giúp em. em gửi máy đi bảo hành ạ

21. khanhtrang113

khanhtrang113 Registed user

hic,e sắp đi mua LTE3 hộ cho đứa bạn, cũng định mua ở msmobile vì có dịch vụ sau bán hàng tốt nhất(giá ko rẻ nhất)
    nghe cái vụ điểm chết mà lo quá, ko biết có bị mua đúng cái LTe3 của cụ OxHanyOxHany ko ạ?
    Ko biết msmobile họ có trả lại bên Hàn ko hay bán lại cho các ae khác=)))

congnghe20xxsputnich thích bài này.
  22. khanhtrang113

khanhtrang113 Registed user

cụ OxHanyOxHany có nhớ số IMEI ko ạ,gửi cho e xem để còn tránh nhá

huyquan123456 thích bài này.
  23. menkhai

menkhai Th.Viên chính thức

[​IMG][/IMG]hôm qua mình vào nhầm pho mat thẻ nhớ + pho mat bộ nhớ trong để úp rom trong Recovery tí lữa úp song kiểm tra bộ nhớ trong thấy báo dung lượng 7.4g

24. menkhai

menkhai Th.Viên chính thức

làm như thế nào để tải ảnh lên các bác nhỉ ? để mình tải cái ảnh hôm qua lên loay hoay mãi từ lẫy đến giờ mà không tải được

25. cuongdhytn

cuongdhytn Hội Chơi LTE3

bác tải được rùi đấy thôi
    thế máy vẫn chạy mượt chứ bác.bác vào cài đặt/lưu trữ thì máy báo tổng là bao nhiêu

Sent from my LG G2

26. OxHany

cụ yên tâm tất cả các máy lỗi đều được trả về cty làm lại mà bác, cái máy của em là chưa có box (box đang trên đường Chuyển xuống MS, tầm 2-3 hôm nữa mới xuống đến)

27. OxHany

Vụ này Hot ak nha. ;)

28. hooney1512

hooney1512 Registed user

Chup hinh man hinh lte3 the nao vay cac cu? Em bam giu home+power na ko dc?

29. hooney1512

hooney1512 Registed user

Chup hinh man hinh lte3 the nao vay cac cu? Em bam giu home+power na ko dc?

30. tuansaodo91

Bác gửi đi qua viettel à

Gửi từ góc khuất sau CHỢ LỚN

Đang tải...