1. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !
    Dismiss Notice

Ngôi nhà LG LTE3 - F260s

Thảo luận trong 'LG LTE3 F260' bắt đầu bởi dokyson, 17 Tháng 6 2013.

1. cuongdhytn

cuongdhytn Hội Chơi LTE3

nguồn + vol (-) cụ ạ

Sent from my LG G2

congnghe20xxhooney1512 thích bài này.
  2. OxHany

OxHany Hội Chơi LG GK Điều Hành Viên

Gửi qua bưu điện bác ạ

3. OxHany

cần gì ấn lắm thế, vào cài đặt->tổng quát->Qbutton->chon Qmeno xong chỉ cần ấn phím Q là xong mà

dokysonhooney1512 thích bài này.
  4. cuongdhytn

cuongdhytn Hội Chơi LTE3

cần gì vào cài đặt để chuyển nó làm qbuttom,bác kéo thanh status xuống là có lun
    nhưng nó có nhược điểm là lúc kéo thanh status xuống thì k chụp được :p ưu điểm là chỉnh sửa luôn được
    mà e bảo ấn 2 nút nguồn với vol- cùng lúc làm gì mà nhiều chứ

Sent from my LG G2

namnv, dokyson, congnghe20xx1 người khác thích bài này.
  5. OxHany

mình vẫn thích dùng 1 phím hơn :). Cơ mà bác hack lại được chưa, mà bác cho hỏi chút là lệnh vào phần chọn WCDMA only như thế nào nhỉ?

namnvdokyson thích bài này.
  6. congnghe20xx

congnghe20xx Registed user

em xin đính chính lại là nhân viên KĨ thuật rất nhiệt tình , ở day em muốn bên MS up rom v10j Release BÊN : http://choimobile.vn/threads/rom-tieng-viet-fix-sms-lg-optimus-lte3-f260-f260s.7455/
    EM CHƯA NHẬN DC HÀNG ,EM CHỈ HỎI LÀ CÁCH nhận biết bản rom đang chạy trên máy chứ em k nói là MSmobile KHÓ CHỊU và k up đúng rom ,bên KT ms NÓI LÀ họ up đúng theo yêu cầu lúc hôm qua rồi

Thihm, namnvdokyson thích bài này.
  7. congnghe20xx

uhm xin khẳng định là msmobilemsmobileMSmobile_KT1MSmobile_KT1 rất nhiệt tình ,, k có dụ đêm con bỏ chợ đâu ,bên đó bảo hành tốt lắm ,k hài lòng hay bị gì đó bên họ sẵn sàng trả lại tiền mà ,chắc do mình là người nam nghe giọng bắc k quen nên tưởng họ đang nói nặng nề với mình nhưng thực ra k như thế;)

8. congnghe20xx

bên MSMOBILE.vn UY TÍN lắm bạn ơi ,mình thấy phục vụ tốt hơn didongthongminh ấy ,giá k rẻn nhất thì bác nói dúng
    còn cái điểm chết thì mình củng khuyên MSmobile KIỂM TRA kỉ điểm chết màn hình rồi ms GỬI CHO khách.tuy là bao test 1 tháng nhưng về kiểm tra bị điểm chết đổi qua ,đổi lại rồi MS mang tiếng máy toàn điểm chết ,MS nên xem xét lại khâu ấy
    à con vụ đó thì MS trả về bên hàng hoặc nếu k trả thì họ bán hàng likenew ,mình đoán thế chứ k biết phải không:p

9. congnghe20xx

đúng rồi ,em có gọi ,em k rành up rom nên k thử dc,mà MS kì quá máy bạn cài Rom mới 29-7 THẾ MÀ ms KÊU K CÓ ,RỒI TÍ HỌ MỚI GỌI LẠI LÀ CÓ
    MÔ PHẬT ,MÀ CON lte3 CỦA BÁC sao đổi thế ,

10. congnghe20xx

em chưa nhận dc hàng mà ,ý em là EM đang đoán thế chứ k phải là MSMOBILE làm ăn k đúng yêu cầu ,anh em đừng hiểu lầm MSmobile
    mua hàng bên MSMobile LÀ uy tín nhất đó ,bảo hành khỏi lo ,

namnv, dokysonOxHany thích bài này.
  11. OxHany

con của mình bị điểm chết màn mình nên mới đem xuống đổi mà, tiện có công chuyện mới xuống chứ nếu ko là mình gửi chuyển phát rùi.
    Lúc đó thấy anh kt noi chuyện với bác như thế nên mình nói với họ là có v4 rùi và mình đang để sẵn ở thẻ nhớ của mình rùi nếu đổi máy là chỉ việc up lại nên chắc là họ mới lên forum coi lại đó bác, @@

namnv, dokysoncongnghe20xx thích bài này.
  12. congnghe20xx

uhm tks nhắc dùm , bác k nói chắc MS cứ khăn khăn là chưa có rom nào mới ,mà rom ấy bác tự up à
    bác cho em hỏi tí là : EM K rành điểm chết màn hình , bác có thể giải thick tí ,ngắn gọn củng được ,và cách kiểm tra điểm chết trên màn hình với ,con LTẺ3 CỦA bác TEST ĐIỂM chết bằng thao tác hay cách gì ,bác chỉ em với
    tks bác nhiều
    mà MS sao toàn hàng bị điểm chết thế nhỉ, nhiều ae toàn đổi thế không ,đừng nói MS LẤY HÀNG BỊ ĐIỂM CHẾT mà KH trước đổi trả rồi bán cho KH k rành như em hoặc từ xa nha
    em thấy nhieu ng phản ánh là bị điểm chết mà MS vẫn bán thế nhỉ
    MONG msmobilemsmobile xem lại dùm

dokyson thích bài này.
  13. tuansaodo91

tuansaodo91 Hội Chơi LTE3

Đầu tiên bạn đóng cửa phòng lại. Bật max sáng màn. Trên bàn phím quay số bạn thao tác 3845#*260# sau đó vào phần HW device test xong vào tiếp LCD test xong vào tiếp manual test. Tại đây nó sẽ hiện một màn màu đen kít. Bạn nghiêng các góc săm soi kĩ xem có bị hở vệt sáng nào kô. Xem ngoài màu đen có chấm màu hay đốm màu nào kô. Có là hở sáng đó. Tiếp bạn chạm tay vào đề hiện ra các màu trắng xanh đỏ... bạn để ý kĩ nếu có các điểm màu kô trùng vs màu nền đó là điểm chết đó.
    P/S : nhớ bật max sáng test trong phòng tối là ok nhất. Chúc may mắn.

Gửi từ góc khuất sau CHỢ LỚN

sputnich, namnv, OxHany3 người khác thích bài này.
  14. cuongdhytn

cuongdhytn Hội Chơi LTE3

bổ xung thêm là ngta quy định rằng màn hình có 5 điểm chết riêng lẻ (k tập trung) thì vẫn coi là bình thường

Sent from my LG G2

OxHany, dokysoncongnghe20xx thích bài này.
  15. congnghe20xx

tks bạn ,vất vã cho bạn quá ,chi tiết quá ,1 lần nữa em tks bác,cái phần sau mình chưa hiểu là test phông màu trắng xanh ,đỏ ,tím ,vàn ,cam ,thì vào phần nào để hiện ra nó và k trùng màu nền nghỉa là khi ấn vào màn hình thì màn hình hiện ra màu đỏ chẳng hạn ,rồi em xem kĩ nếu nó hiện màu đỏ hết thì k sao ,nếu nó hện màu đỏ mà có nhưng chấm hay vệt màu khác mà k phải là màu đó thì đó là điểm chết đúng k ạ :confused:

dokyson thích bài này.
  16. congnghe20xx

bác có thể giải thick rõ tí dc k

dokyson thích bài này.
  17. cuongdhytn

cuongdhytn Hội Chơi LTE3

tức là có 5 điểm nằm xa nhau,k tập trung thì k thể coi là màn hình có vấn đề b ạ.các cty như samsung cũng áp dụng nó.trang bị thêm cho b nếu gặp màn có điểm chết mà còn đòi được quyền lợi.e gặp bác đi mua đt ở cửa hàng linh tinh,k kiểm tra kĩ,về mới biết có gần 10 điểm chết,ra cửa hàng thằng bán hàng khăng khăng là 10 điểm chết vẫn chấp nhận được,k cho đổi.khổ

Sent from my LG-F260S using Tapatalk 2

congnghe20xx, OxHanydokyson thích bài này.
  18. xromano

xromano Registed user

Sao mình qua box optimus G thấy chúng nó tự sướng là màn hình G đẹp hơn lte3 nhiều nhỉ? Có bác nào dùng hai con này rồi không so sánh thử cái. Cùng là màn hình in-cell làm sao có sự chênh lệch thế được. Mà mình còn nghe nói là màn hình con G bị ám xanh nữa thì phải, nếu thế thì sao đẹp bằng lte3 được nhỉ. :eek:

dokyson thích bài này.
  19. dokyson

dokyson Administrative

Nhiều khả năng màn LTE3 không phải incell cụ ạ :D

OxHany thích bài này.
  20. dokyson

dokyson Administrative

Thực ra nếu có 1 điểm chết mà cửa hàng đổi cho bác thì phải nói là VN chỉ có 1 chứ không có 2. Em cũng chỉ có ý kiến vậy thôi. Anh em mới chơi máy thì cũng hay check kỹ, chứ em chơi cũng qua nhiều đời. Điểm chết màn hình sẽ là yếu tố gần như ko bao giờ em để ý vì trong quá trình dùng có bao giờ 1 điểm chết làm ảnh hưởng đến máy đâu. Nếu quá để ý vào 1 cái không cần thiết thì các cụ sẽ thấy cái máy của mình toàn là lỗi, làm sao còn hứng thú vọc vạch nữa ạ

quanvu, congnghe20xx, sputnich2 người khác thích bài này.
  21. OxHany

Ai quy định vậy bác @@

Sent from my LG-F260S using Tapatalk 4 Beta

22. OxHany

Đúng rồi bác

congnghe20xx thích bài này.
  23. OxHany

Bác nói quá chuẩn. Cơ mà mình mới sài hàng này mình chỉ sợ dùng 1t/g nó lại lan ra thành nhiều điểm thì nguy to bác ak

24. OxHany

Vậy thì là màn hình gì hả bác

25. cuongdhytn

cuongdhytn Hội Chơi LTE3

gọi là quy tắc chung bác ạ,e đọc trên mạng chứ có được cầm nắm gì đâu:D

26. cuongdhytn

cuongdhytn Hội Chơi LTE3

e lại nghĩ khác cụ.với tư cách là 1 người mua hàng ai cũng muốn máy mình mua được hoàn hảo ít nhất thì nó cũng phải như những j mình yêu cầu.bỏ 1 số tiền ra thì dĩ nhiên có quyền đòi hỏi tất cả những quyền lợi mà mình đáng được hưởng.test bây giờ thì test màn hình là điển hình thôi,còn những cái khác ít có điều kiện test luôn lúc mua hàng.về cái điểm chết e nói nặng về kinh tế chút,giả sử (vâng giả sử thôi) bác muốn lên đời máy,mang máy bán đi,ngoại trừ gặp các bác gà mờ,nếu gặp ai biết chút thôi,vì dù 1 điểm chết bác cũng phải chịu thiệt k ít đâu.còn việc đổi hàng thì như e nói,cửa hàng sẽ k đổi cho những máy bị tối đa 5 điểm chết riêng lẻ là k cãi được họ,nhưng trig quá trình mua hàng thì chỉ cần thấy 1 điểm chết mình cũng có thể yêu cầu họ đổi máy cho rùi,cái này là do người mua test.và quan trọng là cái hiện tượng loang man hình phần lớn xuất hiện từ những điểm chết này k biết bác thấy đúng k.vì vậy mà K VIỆC GÌ PHẢI MUA MÁY CÓ ĐIỂM CHẾT TRONG KHI MÌNH CÓ THỂ CÓ MÁY K CÓ VỚI CÙNG MỘT KHOẢN TIỀN cả

tuansaodo91 thích bài này.
  27. tuansaodo91

tuansaodo91 Hội Chơi LTE3

Đúng rồi không thể xuề xòa bỏ qua được. Hãy là những người tiêu dùng thông minh.

Gửi từ góc khuất sau CHỢ LỚN

dokyson thích bài này.
  28. dokyson

dokyson Administrative

Màn hình thông thường thôi cụ ơi

29. cuongdhytn

cuongdhytn Hội Chơi LTE3

chắc chắn là in-cell,k có chuyên công ty lg lại đi lừa khách hàng làm gì,nếu như thế thì chuyển tên qua hồ cẩm đào được rồi.e k bao giờ lăn tăn về điều này cả

congnghe20xx, dokysonOxHany thích bài này.
  30. OxHany

cho dù có phải in-cell hay không thì mình cũng không quan tâm nhiều cho lắm, mình Thấy màn LTE3 này là đẹp rùi, mình cũng không có điều kiên cầm con G pro để so sánh nên chả biết có phải như bác sơn nói ko, nếu bác có điều kiện thì test thử rùi cho anh em xin kiến nhá

boyvjpkute9xhn, dokysoncuongdhytn thích bài này.
Đang tải...