1. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !
    Dismiss Notice

Ngôi nhà LG LTE3 - F260s

Thảo luận trong 'LG LTE3 F260' bắt đầu bởi dokyson, 17 Tháng 6 2013.

1. nguyendat171992

nguyendat171992 Registed user

Bác nào giúp em với, e cài bản restore thì có thể thay đổi đồng hổ của màng hình khóa nhưng ko thay đổi được hình nền của màng hình khóa. Còn sử dụng bản Install thì thay đổi được hình nền mà ko thay đổi được đồng của màng hình khóa. Bác nào chỉ giúp em! e cảm ơn nhiều!

dokyson thích bài này.
  2. cuongdhytn

cuongdhytn Hội Chơi LTE3

bác phải nói rõ bản ro nào cho ae cùng rom sẽ tư vấn chính xác cho bác.theo e biết thì k bản rom nào k fix được 2 đồng hồ cả.còn hình nền thì chưa thấy ai kêu nó là lỗi

Gửi từ LG-F260S của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

dokyson thích bài này.
  3. hooney1512

hooney1512 Registed user

Thanks cac cu, em lan tan vu chup man hinh de luu lai cai pin hom nay phat, tu nhien thay trau qua, em 3g luot web tam 7 phut+ idle tam 4hours+wifi luot web 5phut+ lam linh tinh vai thu =tong thoi gian on screen la 22 phut ma pin van 100% cac cu a... Hoi ao phai ko :D.
    Em dang on bang lte3 ko hieu sao up anh ko dc bang upanh.choimobile. neu ko cung share cai hinh phat hehe

dokyson thích bài này.
  4. dokyson

dokyson Administrative

Em chưa thấy thông tin chính thức. Cụ cho em trang nói thông tin incell xem sao ạ

5. dokyson

dokyson Administrative

Quả thật là màn LTE3 thì không bằng OptimusG và càng không thể bằng OpG pro hay Op GK được

Thihm thích bài này.
  6. boyvjpkute9xhn

boyvjpkute9xhn Hội Chơi LTE3

Bác dokysondokyson ui. A e vẫn đang ngóng bản rom fix lỗi hoàn chỉnh của bác ạ. Bác demo cho a e ít thông tin về bản v4 đi ạ

dokyson thích bài này.
  7. dokyson

dokyson Administrative

Em chưa fix được gì thêm cụ ạ, hic buồn ghê

boyvjpkute9xhn thích bài này.
  8. boyvjpkute9xhn

Hic. Cái vụ chia theart tin nhắn đó bác. Bản v3 e cứ gửi mms là lại bị chia. Vụ led tn. Vụ only 3g. Thế là hoan hảo rồi bac ợ.

dokyson thích bài này.
  9. khanhtrang113

khanhtrang113 Registed user

pin bị ảo 100% rồi cụ à, chắc cụ up rom ác lắm phải ko ạ?
    e cá với cụ là sau đó pin cụ tụt cực nhanh,nhanh hơn cả tụt quần, hoặc có hiện tượng sụt phần trăm,VD đang 40 1 phát thành 20
    Thêm 1 TH nữa là khi cụ khởi động lại máy thì phần trăm pin hiển thị có sai số lớn so với trước khi khởi động
    Cụ nên dùng phần mềm battery calibration trên Play store cân chỉnh lại pin để hiển thị cho đúng nhé, phần mềm này yêu cầu quyền root nên cụ nhớ cấp quyền root cho e nó và làm như hướng dẫn của phần mềm

p/s: e thấy nhiều bác kêu pin yếu, e mạo muội nghĩ 1 phần cũng là do chuyện up rom nhiều, pin chưa đc căn chỉnh, các mà muốn test pin cho chuẩn thì test e nó từ lúc đầy ự vừa rút sạc đến lúc sập nguồn nhé, đôi lúc hiển thị 3 4% mà dùng đến cả tiếng ko hết

hooney1512, sputnichOxHany thích bài này.
  10. khanhtrang113

mà hiện tượng điểm chết chưa thấy anh em nào nói nhiều, có nhõn cụ Oxhany,haizzz, lo quá,e là e đ.. muốn mua máy mà dính điểm chết đâu, 1 2 điểm cũng ko :( mấy hôm nữa e đi mua hộ rồi, nhà e lại ở phố Vọng, quá gần msmobile, chẳng lẽ cứ ra đấy hành các bác ý mãi
    A e nào ở HN thì tổ chức 1 buổi off đi,cafe chém gió cho xôm

OxHany thích bài này.
  11. menkhai

menkhai Th.Viên chính thức

các bác ơi mình đang chạy ban V10J Release restore sao không có đèn let khi tin nhắn gửi đến vậy

dokyson thích bài này.
  12. dokyson

dokyson Administrative

Hehe vậy à cụ, để em chú ý vào mấy cái đó

13. menkhai

menkhai Th.Viên chính thức

nó báo tổng dung lượng 7.4g khả dụng 3.8g nhưng khi cắm vào máy tính thì nó báo là hết dung lượng bộ nhớ

14. boyvjpkute9xhn

Chuẩn đó cụ. Còn mấy lỗi đó thôi ạ. Và bản rom tới cụ ra còn mấy chỗ chưa việt hóa cụ việt hoá nốt là ok rồi. Như pin báo yếu 5%, khi máy cạn pin sập nguồn cắm sạc vào nó vẫn còn dòng chữ hàn, wifi....^^ mong chờ cụ

15. boyvjpkute9xhn

Vụ đó bác chuyenvien fix chưa ổn định đâu ạ. Bác chờ cụ Son ra v4 hoăc xài tạm handcent sms hay go sms đi

16. sputnich

sputnich Hội Chơi LTE3

Hic, hôm qua test pin bằng 3g, màn hình onscreen được 3h40 phút đến lúc sập nguồn, mà cũng chỉ 90% thời gian onscreen là 3g thôi. Cơ mà thời gian chờ hơi lâu (từ sáng đến cuối ngày), ko on liên tục được như bác cuongdhytncuongdhytn, tỷ lệ chiếm pin của màn hình gần 50% thôi.

Anh em có điều kiện test pin kỹ từ đầu đến cuối để so sánh. Em khá hứng thú với vụ dưới này. Bác dokysondokyson cho ý kiến phát.

dokyson thích bài này.
  17. sputnich

sputnich Hội Chơi LTE3

Up rom nhiều mà pin yếu do không được căn chỉnh phải hỏi cụ dokysondokyson :)

18. OxHany

OxHany Hội Chơi LG GK Điều Hành Viên

Chắc tại số em đen nên mới dính con đấy. Lúc xuống đem xuống đổi cũng thấy ngại ngại. Nên khi đổi con mới em đã phải test rất kĩ trước khi về. Ko ngộ lỡ mấy hôm sau lại phải đem xuống thì ngại lắm.
    Bác cứ yên tâm, test kĩ chút là được mà.
    Bên ms uy tin, bác cứ ra đó mà xúc thôi.

Sent from my LG-F260S using Tapatalk 4 Beta

19. cuongdhytn

cuongdhytn Hội Chơi LTE3

congnghe20xxkhanhtrang113 thích bài này.
  20. khanhtrang113

ấy dà, cụ đừng tin, phải có thông tin chính thức từ website hay các chuyên trang công nghệ nc ngoài cơ, chứ cái này ban đầu nguyên văn là "có thể là in-cell" bác ạ, sau này cứ đc nhai đi nhai lại nên bỏ mất chữ "có thể" còn mỗi in-cell nên các bác cứ tưởng e nó là màn in-cell
    theo e màn e này là màn thường true HD IPS như LTE2 thôi,e tìm mỏi mắt trên google mà ko tìm thấy từ khoá in-cell panel đi cùng với LG F7 cụ à=)) :D
    mà lạ nhỉ,LTE3 là dòng trung cao cấp mà đek đc trang bị cảm biến ánh sáng là sao, LTE2 còn có kia mà:(

congnghe20xx thích bài này.
  21. ChuyenVien.Net

ChuyenVien.Net Registed user

Bác restore mà factory reset thì cũng như ko ý.

Gửi từ C6603 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

menkhai thích bài này.
  22. megaultima

megaultima Hội Chơi LTE3

Em chả biết mấy Bác sao mà cứ có LTE3 rồi lại lăn tăn con G. Em nói thật nghe cái vụ không tháo pin được là muốn bệnh rồi. Giá phân nửa LTE3 em cũng chả mua. Mấy Bác thử tưởng tượng , đang đi trên đường có một cuộc đthoại vô cùng quan trọng mà Máy hết pin thì chuyện gì sẽ xảy ra...

congnghe20xx, huynx, hooney15121 người khác thích bài này.
  23. cuongdhytn

cuongdhytn Hội Chơi LTE3

hì hì,cứ cho là như bác nói thì bác nghĩ xem tại sao họ lại bỏ chữ "có thể là" và vẫn giữ nguyên in-cell,sao lại k bỏ hẳn đi nếu nó k phải.bác nói thế e thấy hơi vô lý rùi
    e đọc lại cmt thì thấy 2 bác đều nhầm ở 1 chỗ
    chắc chắn 1 điều với bác dokysondokyson là màn hình g đẹp hơn lte 3
    các bác đều nhầm gộp in-cell và true ips đi cùng nhau nhưng k phải là chung 1 công nghệ
    màn hình g là true ips plus,còn lte3 chỉ là true ips thôi.đẹp hơn là ở chỗ này.công nghệ true ips mới quyết định hiển thị trên màn hình có đẹp hay k
    còn in-cell là công nghệ nôm na về vị trí của các bóng cảm ứng trên màn hình,là công nghệ cảm ứng,nó giúp giảm độ dày màn hình,lẽ dĩ nhiên trên lí thuyết là càng mỏng nhìn càng đẹp,nhưng thật sự thì điều này k phân biệt được.vì vậy mà vấn đề màn hình g hiển thị đẹp hơn lte3 k liên quan đến chữ in-cell này đâu các bác ạ

các bác cứ bắt e tỏ ra nguy hiểm đấy nhé

sputnich, hooney1512dokyson thích bài này.
  24. cuongdhytn

cuongdhytn Hội Chơi LTE3

chuẩn rùi bác,đã pin 2100 lại còn dính liền k thay ra nổi,điểm này lte3 chấp 1 mắt.mà thêm nữa đẹp làm gì,cấu hình mạnh làm gì khi mà cả ngày chỉ có thể nghe và gọi vì sợ hết pin :p

menkhaidokyson thích bài này.
  25. Tran Duong

Tran Duong Registed user

Bản V3 realease bị led tin nhắn, nhưng v3 final thì ko bị. Mình đã thử 2 bản này, cuối cùng chọn bản v3 final.

Sent from my LG-F260S using Tapatalk 2

dokyson thích bài này.
  26. tuansaodo91

tuansaodo91 Hội Chơi LTE3

Hom nay e duoc tren tay lte3 vs op g day. Man op g nhin net min lam khi so vs lte3. Lte3 van chi la lte3 ma thoi

dokyson thích bài này.
  27. tuansaodo91

tuansaodo91 Hội Chơi LTE3

Incell gi hom nay e duoc tren tay 2 con day. Man lg g dep hon lte3 nha

Sent from my LG-F260S using Tapatalk 4 Beta

dokyson thích bài này.
  28. dokyson

dokyson Administrative

Haha cái này thì cụ đúng :D

29. dokyson

dokyson Administrative

Cụ romanter2009romanter2009 vào làm 1 bài cho anh em vụ Calibration Pin này đi ạ

30. dokyson

dokyson Administrative

Cái này thì cụ cũng chuẩn luôn rồi. Màn LTE3 ko phải in-cell vì màn với cảm ứng tách rời nhau. Hehe em Optimus G Pro cũng ko phải in-cell luôn nha :D

congnghe20xx thích bài này.
Đang tải...