1. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !
    Dismiss Notice

Ngôi nhà LG LTE3 - F260s

Thảo luận trong 'LG LTE3 F260' bắt đầu bởi dokyson, 17 Tháng 6 2013.

1. hunter

hunter Hội Chơi LTE3

[​IMG]cái này sẽ có trên v4 các bác hóng nhé,hehe

kiemthu123, quanvu, LTE3 LTE33 người khác thích bài này.
  2. cuongdhytn

cuongdhytn Hội Chơi LTE3

bác ơi 2g với 3g only thì ae mong lắm rùi.hi.hóng bác.k biết cái hình home và screenoff kia có chế độ để bỏ nó đi được k bác

Sent from my LG-F260S using Tapatalk 4 Beta

khanhtrang113 thích bài này.
  3. tuansaodo91

tuansaodo91 Hội Chơi LTE3

Sao clip đập hộp lt3 của nology có hả bác

4. khanhtrang113

khanhtrang113 Registed user

Cụ Tuấn tinh ý đấy, đúng là clip của Nology và clip đập hộp của tinh tế có tag NFC, 2 miếng nhựa gì gì ý
    Nhưng mà .... chẳng thành vấn đề cụ ah, cụ vào trang web LG mobile HQuoc mà xem, xem phụ kiện kèm theo của LTE 3 cũng chẳng có tag NFC, chỉ có 2 pin, dock, tai nghe, sách vở, sạc và cable thôi ạ :D

5. hunter

hunter Hội Chơi LTE3

cái đó để tiện khóa màn hình và quay về home mà bạn, dùng cái này tiện chứ, cái phím home lte3 khó bấm quá

6. tuansaodo91

Hãy là một ng tiêu dùng thông minh vasg tinh tế bạn nhé. H thật giả lẫn lộn mà. Chi tiết nhỏ làm nên vấn đề to đó.

7. cuongdhytn

cuongdhytn Hội Chơi LTE3

e biết nhưng e đang dùng ứng dụng rùi.chạy rất ổn.e chỉ thích nguyên bản thôi.nên mới hỏi khó bác là có cách nào để tắt được cái đó đi k :confused: mà vẫn giữ được 2g và 3g only í ạ

8. delynie

delynie Registed user

Cụ này mua máy bao lâu rồi mà cứ lăn tăn vụ 2 miếng dán tag+ ở mặt lưng thế ? Theo mình biết thì phụ kiện chuẩn không có, trên vỏ hộp máy cũng không đề cái đấy là phụ kiện đi kèm. Nếu cụ từng dùng LG Tag(F120) thì ở mặt sau vỏ hộp sẽ có 1 khoảng đề NFC Tag và bên trong hộp đương nhiên là 2 thẻ dán tag+. Mình thấy là cụ có thông minh nhưng mà còn chưa tinh tế :D:p

9. tuansaodo91

Bao giờ cụ rơi vào trường hợp như e cụ mới thấu. Đừng xoắn nhau như thế.

10. quachthanhtam1019

quachthanhtam1019 Hội Chơi LTE3

Mong là bản này chọn chỉ 3g only không bị reser lại 4g lte nữa! Chứ mod thêm cái home và look là tuyệt vời rùi! Mong rằng bản v4 là ổn định nhất!

không có em cuộc đời như chó cắn !!! có em rồi thà cho chó cắn còn hơn !!!

hunter thích bài này.
  11. megaultima

megaultima Hội Chơi LTE3

Em thấy có post mới cứ tưởng có Bản ROM mới mà vào thì ...Hic hà mấy Bác cứ cãi nhau về những chuyện không đâu nhỉ, ai không thích LTE3 thì bán quách nó cho rồi , mua cái khác cho nhẹ cái đầu.

quanvuhunter thích bài này.
  12. delynie

delynie Registed user

Xoắn gì đâu, p.kiện thiếu đòi là hợp lý nhưng không thiếu mà đòi thì hơi kô ổn. Còn trong clip đập hộp thì có thể họ xin thêm, còn cụ mà lăn tăn vụ p.kiện thì vào đây, chọn tab thứ 5 để xem p.kiện tiêu chuẩn

cuongdhytn thích bài này.
  13. dokyson

dokyson Administrative

Chính xác hàng chuẩn không có thẻ Tag, còn video đập hộp nào mà có thẻ Tag thì đó là sự nhầm lẫn (để lẫn) thẻ của con khác vào chứ nguyên bản không có các cụ nhé.
    Thôi cụ Tag này em nghĩ nên finish ở đây, cụ nào mua có thẻ Tag thì để dùng, còn không có thì cũng chẳng khi nào dùng đây các cụ ạ

vlonglinh1990, hunterOxHany thích bài này.
  14. hunter

hunter Hội Chơi LTE3

hehe, cụ này nói đúng đề nghị anh e, stop bàn luận về mấy cái đó ở đây, dù sao máy đã dùng rồi, mỗi máy có cái mạnh yếu riêng, nên bàn về các vấn đề fix lỗi, tối ưu máy thì hơn

15. hunter

hunter Hội Chơi LTE3

tất nhiên only 3g thì nó chỉ c dùng 3g thôi mà bạn, sao lại có vụ chuyển sang 4glte nữa, bạn dùng lệnh 5457#*260 chọn chuyển mạng nó cũng chuyển về 2g, hoặc 3g nhưng mỗi lần chuyển bị reset lại máy, cái toggle 2g/3g mình làm cho tiện, ko để máy bị reset khi chuyển mạng thôi

16. boyvjpkute9xhn

boyvjpkute9xhn Hội Chơi LTE3

Còn mấy lỗi e nêu ấy bác. Fix đi bác ui. Mong v4 lắm rồi. Còn cái vụ cá nhân hóa status bar e thấy k cần thiết bác ah. Theo e bác chỉ cần để cái 3g only cho tiện thôi, còn cái tắt màn hình vs nút home e thấy xấu lắm. Nếu đc cái đó bác hướng dẫn hẳn 1 bài cho a e tự làm theo ý mình ạ. Cứ nguyên gốc và fix hết lỗi là ngon rồi cụ ah

khanhtrang113hunter thích bài này.
  17. boyvjpkute9xhn

Bác k hiểu ý bác ấy rồi. Ý bác ấy la khi vào cài đặt mạng chọn chỉ 3g nhưng back ra vào xem lại nó lại tự chuyển sang lte/3g. Vào cài đặt ấy bác. Và khi dùng lệnh cũng ko chuyển đc wdcma only. Chon xong máy reset lại vào lệnh kiểm tra vẫn là auto lte/wdcma

18. hunter

hunter Hội Chơi LTE3

bạn phải vào phần about phone xem mạng đang dùng là mạng gì nhé, đừng xem trong Rate,mình dùng lệnh 5457 vẫn chuyển dc bình thường, V4 hiện tại còn 1 cái nữa là tin nhắn ko sáng đèn led, fix dc cái này nữa là ổn:D

19. DailyLovely

DailyLovely Registed user

Thêm cái FlashLight và 3G Only làm như nào vậy bác? Bác hướng dẫn em luôn đc k? K muốn đợi v4 hồi hộp và muốn mod cho bản 10i cũ vì k muốn lên rom mới, cài nhiều thứ quá rùi... :D

Ps. Cái hình chuyển đổi 3G Only và 2G Only theo ý của em thì làm kiểu như:
    Chữ 3G lớn ở trên, dòng dưới là 3G Network Only (hoặc 3G Network). Khi dùng 3G thì nó sẽ sáng lên màu xanh như nút Power Saver và nút Screen Time Out đó. Còn khi nào dùng 2G thì nó chỉ hiện màu trắng.

Ví dụ: [​IMG]

Sẵn cho e hỏi luôn cách fix dòng "Chuyển vùng dữ liệu" nhé. Chuyển thành "Dữ liệu mạng" hoặc "Sử dụng dữ liệu" hoặc "Data Network", "Transfer data" hay hơn :D

20. cuongdhytn

cuongdhytn Hội Chơi LTE3

bác đi đâu lâu thế.bác làm được cho e ké với,:eek:cài nhiều thứ quá.ngại :D

21. hunter

hunter Hội Chơi LTE3

cái 2g/3g làm lâu và khó đó bạn ah, cái ảnh bạn nào muốn đẹp mở cái systemuI RA thay vào là dc, còn cái Dữ liệu mạng" hoặc "Sử dụng dữ liệu" hoặc "Data Network", "Transfer data"
    bạn sửa trong values-Vi/string.xml tìm dòng chữ đó rồi sửa, cũng đơn giản thôi

DailyLovelycuongdhytn thích bài này.
  22. DailyLovely

DailyLovely Registed user

Hi. E đi suốt dạo này it onl lắm. Vậy mà anh em post nhiều bài dữ dội :D để e xem có dc k cùng chia sẻ v bác nhé :D

Quan trọng nhất là cái chuyển 2g/3g mà làm cái đó khó vậy à bác? Bác cứ hg dẫn từng bước xem sao. Anh em cùng tham khảo. Hi.

À còn cái đèn pin Flashlight nữa. Cái đó cũng rất tiện dụng. Bác chỉ dẫn anh em luôn nhé :D

23. quachthanhtam1019

quachthanhtam1019 Hội Chơi LTE3

Ý em là cụ vào seting chon 3g only! Để cho máy chỉ chọn sóng 3g thui! Nhưng khi chọn thì thoát ra nó lại reset ve 4g lte tức là chế độ auto! Sóng nào mạnh thì nó chyển về sóng đó! 3g of 2g!sài chế độ auto tức lắm! Nhiều khi đang ở chỗ sóng chập chờn nó cứ chuyển qua lại giữa 2g vs 3g! Tải fie toàn bị lỗi!

không có em cuộc đời như chó cắn !!! có em rồi thà cho chó cắn còn hơn !!!

OxHany thích bài này.
  24. menkhai

menkhai Th.Viên chính thức

con ca videocall nha mang lua la ok

25. kutikute

kutikute Registed user

Đang cầm trên tay lte3 và op g màn g ám vàng thì pải

26. congnghe20xx

congnghe20xx Registed user

tks bác em làm dc rồi

27. congnghe20xx

bị hở sáng 1 cái mũi kim ,nó sáng màu tráng mạnh ở mũi kim ấy ,ai biết cho em hỏi là điểm chết hay hở sáng ,có nguy gì k
    em đang cố gắng đều tra , 99% máy em bị MS dựng hộp và ime , em đang kiểm tra ,k dc em kéo ra hà nội chứ k để yên , cực khổ dành tiền mua dc con NÀO xài dc tí mà thế à
    ime em là : 355706051297672

28. evipclub

evipclub Registed user

vấn đề màn hình thì hok biết các bạn thế nào chứ màn con G hok biết vì lý do zi mà kể cả con mới lẫn cũ đều có rất nhiều loại < hok biết rõ lý do nhưng có rất nhiều lý giải > loại ám vàng ám xanh và trắng , mình ra ms mobile xem con lte3 , xong chưa mua vì chưa fix hết lỗi thế là bảo xem nhờ con G thì bật max sáng cả 2 con G sáng kém hơn và hơi bị ám xanh dương , chắc các bạn cũng hiểu vì sao màn con G nhiều loại màn như thế

29. congnghe20xx

upppppppppppppppppppppppppppppp

30. boyvjpkute9xhn

Bác nói thế lẽ nào MS bán hàng đóng lại. Bác nói làm e cảm thấy mất lòng tin dần rồi. Nhưng vẫn may mắn là ms có chế độ bh tốt

congnghe20xx thích bài này.
Đang tải...