1. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !
    Dismiss Notice

Ngôi nhà LG LTE3 - F260s

Thảo luận trong 'LG LTE3 F260' bắt đầu bởi dokyson, 17 Tháng 6 2013.

1. Hoàng Nova

Hoàng Nova Nhất đại tông sư - Võ lâm chí tôn Administrative

Bên nào cũng như nhau thôi, vì cái cuối cùng mục đích đều là chia sẻ.
    A cũng ko ngại chỉ và hướng dẫn tận tình, tuy nhiên, có 1 điều làm a rất ko thoải mái là mỗi khi giúp đỡ, hay chia sẻ gì đó với ai, họ nghiễm nhiên coi đó là kết quả họ có thể độc lập tạo ra, ko hề có tí nào liên quan tới anh vậy. Đôi khi chỉ cần 1 câu credit, hoặc 1 câu cám ơn là ok thôi.
    Cái ví dụ mới đây nhất là a mất công build recovery vĩnh viễn cho LTE3 nhưng nghiễm nhiên coi như nó từ trên giời rơi xuống, đưa ngay ra trang 1, 1 câu cám ơn cũng ko hề có chứ đừng nói trân trọng những công sức người khác tạo ra.

Cái ví dụ nhỏ nhất nữa là cái code toggle 2G/3G a khẳng định tới giờ này ai mod ra cái toggle đó đều là copy của anh, cái code a tạo ra a nhớ rất rõ ràng, mất nguyên 1 đêm để code cho ROm Snake từ hồi 4.0. Kế thừa code là tốt nhưng nếu biết trân trọng những giá trị mà người mod trước tạo ra thì cộng đồng mới lớn mạnh đc.
    Vấn đề này modder Việt Nam mình cần học tập modder tàu. (nghiêm túc)

Chừng nào người modder hiểu được giá trị và những công sức do người khác tạo ra, thì modder đó mới giỏi đc.

Ngoài ra, làm 1 ROM hoàn chỉnh như Sphinx thì đều cần phải có tí khả năng, trên đó có nhiều tính năng mà phải can thiệp sâu vào framework ví dụ như guest mode, SphinX cho dòng nào cũng có cả.

Lần sửa cuối: 14 Tháng 11 2013
  2. quachthanhtam1019

quachthanhtam1019 Hội Chơi LTE3

Nếu bác làm một bản cho lte 3 này thì công ơn của bác sẽ lớn lắm.cũng chính vì khan hiếm rom nên lt3 mới ít người dùng ạh

gửi từ chỗ ấy....của người ấy....

duongphuc thích bài này.
  3. Đạt Nguyễn

Đạt Nguyễn TNT Team Điều Hành Viên

Em xin lỗi anh. Tại e vô ý thay mặt ae lte3 chơi mobile xin lỗi anh về Recovery.

4. Hoàng Nova

Nguồn hàng ít lắm bạn à, có mỗi nhà mạng SKT phân phối, hàng về cũng ko đều đặn.

megaultimaduongphuc thích bài này.
  5. Hoàng Nova

LTE3 có 1 điểm lợi so với LTE2 và LU là framework rất mới, mod rất nhanh, ko phải thêm thắt nhiều.

duongphuc thích bài này.
  6. quachthanhtam1019

Em xin nói thẳng có gì bác bỏ qua.anh em hiện rất mong bác làm cho lte 3 một bản rom.nếu được mạn phép bác cho em xin gửi bác một ít tín dụng.cũng như nhưng anh em trong box này.nếu ai đồng ý thì xin giơ tay ạh

duongphuc thích bài này.
  7. Đạt Nguyễn

Đạt Nguyễn TNT Team Điều Hành Viên

anh có trên skype không em hỏi 1 chút được không ạ

8. Hoàng Nova

Mình ko nhận donate từ anh em người Việt Nam bạn nhé :D Đều là anh em chơi cả, và chơi thì ko có giới hạn forum này forum kia, chia sẻ được gì thì chia sẻ hết lòng. Tuyệt đối ko cảm thấy vụ lợi gì cả.

Tuanbd2, OxHany, trungvk3 người khác thích bài này.
  9. quachthanhtam1019

Chỉ là một chút lòng biết ơn.quả thật em thấy công lao bác bỏ ra phải được nhiều hơn thế nữa.

duongphuc thích bài này.
  10. megaultima

megaultima Hội Chơi LTE3

Vừa mới thử bản recovery mới của bác Hoàng ( based 6.0.4.4 ). Cảm ơn Bác nhé.

Cho mình report xíu nhé : sau khi vào thì giao diện có chữ to dễ đọc hơn.
    Để lâu 1 chút thì chữ đổi thành 7 sắc cầu vồng nhìn khá vui mắt.

Bản này vẫn dùng phím cứng để chọn .

Có cái này mình không rõ là có ai bị không là trước khi vào dc recovery có 1 dòng thông báo Secure booting error gì đó - còn 1 dòng nữa là cause gì đó nhưng nó nhanh quá nên không đọc được.

Một lần nữa cảm ơn Bác hoangnova rất nhiều. Thân

11. baccuc

baccuc Registed user

Lâu ngày mới có cao thủ ghé thăm hic, xúc động quá ,mình thấy lte3 dùng ngon pin ổn hơn lte2 mà thiệt thòi quá

12. Hoàng Nova

À, chuyện là thế này. kernel và recovery được kiểm soát bởi thằng bootloader, nó sẽ check và ko cho qua nếu như ko phải "hàng" của nó.
    Việc của mình là build recovery sau đó phải dùng loki để patch file recovery đó. Như vậy nó bỏ qua được bước check của bootloader. Cái này gọi là "ha.ck" cũng đc. Cái mà bạn thấy dòng chữ màu trắng đó là do mình dùng loki để ha.ck đó bạn :D /

Tuy nhiên cái dòng đó ko ảnh hưởng, nó chỉ chứng tỏ rằng, đã ha.ck được thành công và vào được recovery ko phải hàng của nó thôi.

Chỉ có modder mới hiểu được, có recovery cứng này lợi hại như thế nào :D Đỡ cực công khi gặp lỗi :D nhất là những lỗi liên quan tới framework, đỡ phải kdz lại

Cho tới khi nào chúng ta unlock được bootloader thì tới chừng đó muốn flash kernel khác vào, ta vẫn phải dùng loki thôi. (còn may chán so với những dòng ko có loki hỗ trợ)

NGay bây giờ bất kỳ ai build kernel từ source của LG cũng sẽ đều phải dùng loki mới pass qua được bootloader

dokyson, Bach dO, duongphuc2 người khác thích bài này.
  13. duongphuc

duongphuc Registed user

em đã thử và dùng rất ngon. cảm ơn bác rất nhiều nha :)

dokyson thích bài này.
  14. hunter

hunter Hội Chơi LTE3

chân thành xin lỗi anh @hoangnovahoangnova e cũng làm cái toggle 2g/3g cho lte3 dựa trên code của anh mod cho LU do em ít online và cũng chưa đưa ra bản systemUI hoàn chỉnh nên chưa có dịp cám ơn anh, rất mong anh thông cảm:oops:

dokyson, duongphuc, Duy Rc1 người khác thích bài này.
  15. Hoàng Nova

Update recovery mới build lại cho LTE3, đã sử dụng được adb từ recovery vĩnh viễn.

https://drive.google.com/file/d/0B3J7gOQH7ViEX09BVHNENF9ldlU/edit?usp=sharing
    Download recovery vĩnh viễn cho LTE3 và flash qua recovery thường

Tại sao sử dụng adb qua recovery vĩnh viễn lại quan trọng thì xem bài tại đây nhé, mình ngại viết lại.

http://******.com/forum/threads/su-dung-adb-tu-recovery-vinh-vien.6822/
    http://goo.gl/8NnqwK

@dokysondokyson, trò chặn từ khóa này chỉ khiến người dùng bực bội, ko mang lại giá trị gì đâu. Trừ những domain spam thì mới chặn, đằng này đi chặn lg.viet.com làm gì. ;)

@Đạt NguyễnĐạt Nguyễn Update lại link trang 1 giùm anh.

16. cuongdhytn

cuongdhytn Hội Chơi LTE3

thảo nào e thấy là.nhưng thấy có 6dấu * vs tên bác thì e cũng biết rồi.bác bảo vào recovery bằng phím cứng thì e hiểu rồi.cám ơn bác luôn ạ :D
    nhân tiện bác cho e hỏi luôn.e định mod cái toggle 2g 3g theo hướng dẫn ở đây
    http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1731187
    nhưng họ dùng galaxy làm mẫu,k biết file tương ứng trên lg tên là gì ạ.và làm theo đó có được k.trước có bác mod e mong có tut mà k thấy tl.mò mãi mới ra cái thớt trên xda mà phải bỏ lâu rồi vì k biết trên lg nó như thế nào,mod sâu nên e cũng ngại nghịch thử

Đăng ký hoặc đăng nhập để thấy Link - Thể hiện văn hóa bằng nút " THANK"

dokyson thích bài này.
  17. Hoàng Nova

Để mod chức năng đó bạn cần hiểu sâu về smali và java 1 chút.

Có 2 file cần xử lý:

LGSystemui.apk
    LGPhone.apk

Thằng systemui có nhiệm vụ tạo ra 1 cái button ở quicksettings
    Khi nhấn vào đó nó sẽ thay đổi mạng, nhưng có cái khổ là chỉ có thằng LGPhone mới có quyền thay đổi chế độ mạng, vì vậy trong code của quicksettings ko đc xử lý ngay tại đó mà cần gửi 1 receiver qua thằng phone.
    Thằng Phone cũng phải mod 1 chút vì cái receiver thay đổi mạng này vốn ko có trên LGPhone (PhoneApp).
    Sao cho nó nhận đc receiver và thay đổi.

18. dokyson

dokyson Administrative

Hôm nào anh với em qua hậu tạ đại ca Hoàng đê

duongphuc thích bài này.
  19. cuongdhytn

cuongdhytn Hội Chơi LTE3

tiếc là e lại k học cntt,chỉ vì đam mê với tò mò thôi bác ạ :D,e chỉ hiểu một số bước là deodex lgphone.apk rồi sữa smali,compile lại.còn bước thứ 4. Implement the Toggle App to send a Broadcast Intent thì e k hiểu cách làm.:( hình như là thêm hình toggle
    e cũng biết đây k phải là vấn đề có chịu chia sẻ hay giữ cho mình mà nó là giá trị chất xám,đầu tư thời gian công sức nên k tut thì cũng đúng thôi,ae k hiểu mà cứ nói khác là k hayo_O

hungckmb thích bài này.
  20. Bach dO

Bach dO Th.Viên chính thức

e cũng có chung ý kiến như bác @hoangnovahoangnova là bỏ cái dấu **** đi:)

21. hoangthanh21

hoangthanh21 Th.Viên chính thức

Em đang dùng bản ROM V3 của cụ Đạt Nguyễn lúc tin nhắn đến màn hình có sáng nhưng đèn LED HOME nó không nhấp nháy báo tin nhắn đến.Trong khi báo cuộc gọi nhỡ thì lại ok.Cụ nào có file SMS fix lỗi trên không?

22. Văn Tồ Tẹt

Văn Tồ Tẹt Th.Viên chính thức

up qua file zip luôn hở bác. có phải wipe j trước khi up k

23. quang lan

quang lan Registed user

cái đó là gì bác nói rõ em dc k ,em có 1 cái máy khác đang chạy v2 cũ của bác ,giờ lên rom gốc v10l rồi có v4 up đúng k bác
    mà link trên là file gì ạ ,cài đặt như thế nào;)

24. babyboycruel

babyboycruel Th.Viên chính thức

hình như có bản rom v6 mới cho lte3 rùi thì phải. Có bác nào biết link k chỉ cho e với e đang dùng v10realize

25. duongphuc

duongphuc Registed user

link trên là file recovery cứng cài đặt trực tiếp vào trong máy chứ k như cái recovery cũ em ạ.

26. duongphuc

duongphuc Registed user

bác lên #1 nha

babyboycruel thích bài này.
  27. duongphuc

duongphuc Registed user

k đâu. nó up binhg thường thôi

28. tinhte1904

tinhte1904 Registed user

29. nam1996hy

nam1996hy Th.Viên chính thức

Bản v3 cuả bác đạt bị lỗi này à. E đag định lên v3 nhưg lỗi à. Ae có ai bị dính lỗi như vậy ko ạ

30. menkhai

menkhai Th.Viên chính thức

Mới chỉ có thêm một cụ hoangnova mà a e lte3 phấn chấn hẳn lên ước gì có thêm mấy cụ như thế nữa cho a e lte3 mổ lợn ăn mừng. Mà hình như cụ hoangnova là admin bên lgviet.com à

Gửi Từ LG-F260S Trên App ChoiMobile.

dokysonduongphuc thích bài này.
Đang tải...