1. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !
    Dismiss Notice

Ngôi nhà LG LTE3 - F260s

Thảo luận trong 'LG LTE3 F260' bắt đầu bởi dokyson, 17 Tháng 6 2013.

1. clapzen

clapzen Th.Viên chính thức

Ko dc ban oi. Vi cu an vao laf no baos has stop gi do.

2. doanhuan151192

doanhuan151192 Registed user

da k co rom ra rui kon to mom, chu bit lm rom sao k tu lm ma dung, up cua ae trog dien dan lm j, noi k bit ngai

3. Ngo Dat

Ngo Dat Registed user

Đây la ngôi nhà lte3 chứ ko phải chỗ để 2 thim cãi nhau

4. quang lan

quang lan Registed user

Tối ngày bác rên xuot chẳng ng làm rom cũng nản .chính anh hoàng va nhiều men cung k bao giờ bị .mà bác cứ ca mãi. Còn rom gốc thì bác tét 1 thời gian chưa .khẳng định là do mang.cứ lay mạng khác xài một thời gian rồi phán bệnh .

menkhai thích bài này.
  5. menkhai

menkhai Th.Viên chính thức

Nếu cụ rùng rom của cụ hoanhnova thì trong cài đặt mạng chế độ chọn mạng sẽ có 9 mục để cụ chọn tích vào đấy cụ phải tích vào 1 trong 5 mục bên dưới nếu tích vào 1 trong 4 mục bên trên đảm bảo đối với sim vina như mình đang dùng sẽ không có sóng chỉ có sóng khi chon 1 trong 5 dòng dưới cùng nhưng nếu cụ chọn wcdma hoặc chỉ có sóng 3g trên thanh công cụ thì cụ phải tích vào ô chuyển vùng dữ liệu ,nếu cụ không tích vào đấy cụ có bật 2,3g thì nó cũng không có bật dữ liệu mặc dù trên thanh trạng thái mình đã bật kết nối dữ liệu rồi dẫn đến không vào được mạng, Nếu cụ tinh ý thì sẽ nhìn thấy chữ R trên cột sóng thỉnh thoảng nó hiện dấu chấm than trên thanh trạng thái nó báo là (bạn đã mất kết nối dữ liệu vì bạn để mạng chủ với chuyển vùng dữ liệu bị tắt) lên khuyên cụ một câu cụ hãy tích chon vào (Chuyển vùng dữ liệu )và trong chế độ mạng hãy chọn dòng cuối cùng ,mình thường làm như vậy lên lỗi mà cụ kêu mình chưa gặp phải kể cả trên sim viettel ở bản rom của cụ hoangnova. Mình có tắt dữ liệu đi qua đêm hoặc qua hẳn một ngày thì khi mình bật nó vẫn lên bình thường

6. clapzen

Tu lam rom di ma fix. Ko co up rom con lg870 vo la fix dc loi tat tan tatcua may han

7. menkhai

Mình dám khẳng định là chú ta không tích vào ô chuyển vùng dữ liệu . có lẽ sợ máy nó chuyển mất cái gì đi ...

quang lan thích bài này.
  8. menkhai

Trên rom của cụ hoangnova nếu không nghịch ngợm gì thì đây coi như là bản hoàn hảo vì nó đã fix được hết lỗi chỉ cảm thấy thiếu vài chức năng thôi. Lên vẫn hy vọng cụ ra tiếp bản nữa có Auto ánh sáng có hdmi có video call nhà mạng và pin bền hơn lữa

nhatkhang55quang lan thích bài này.
  9. boyvjpkute9xhn

boyvjpkute9xhn Hội Chơi LTE3

Thế nào gọi là đổ lỗi??? Nói chuyện vs những ng kém hiểu biết làm mình ngu đi. Thôi thì ông tài. Up rom giỏi ko lỗi. Lỗi này k riêng tôi bị. Cụ Sơn và 1 vài a e cũng đã xác nhận. Nói chung là ông giỏi. Làm hẳn 1 rom pin khỏe, hdmi, videocall cho riêng mình đi. Còn mình gà thì phải nhờ các tiền bối giúp thôi

Lần sửa cuối: 28 Tháng 11 2013
  10. boyvjpkute9xhn

Nếu tự làm đc đã k nhờ. Nói chung là có vọc nhưng chưa tìm ra bệnh mới cần các cao thủ giúp bác ah

11. quachthanhtam1019

quachthanhtam1019 Hội Chơi LTE3

Rom gốc cũng bị àn

gửi từ chỗ ấy....của người ấy....

12. boyvjpkute9xhn

Comment nguy hiểm. Tự nhiên ở đâu chui ra viết vài câu khó nghe thế. Đề nghị viết tiếng việt có dấu nhé

13. boyvjpkute9xhn

Lần sau bác viết có dấu hộ e nhé.

14. boyvjpkute9xhn

Thay trình weather.apk ở rom cụ Hoàng sang xem sao? Mà cái Kweather 1 vài nơi nó ko có đâu. Mà cụ đang dùng rom gì thế

15. quachthanhtam1019

quachthanhtam1019 Hội Chơi LTE3

Bạn nào có fie apk mobi truyện 2 gửi cho em cái.xl em ngoài lề.lên mạng kiếm ko thấy

gửi từ chỗ ấy....của người ấy....

16. SCYLLA

SCYLLA Registed user

Sáng nay mới rời vào nước h tịt nút home r các thím ơi. Hxhx

17. boyvjpkute9xhn

Rơi vào nc cụ ko tháo pin ra ah? Mang ra quán nhanh còn kịp cụ ah

18. cuongdhytn

cuongdhytn Hội Chơi LTE3

dùng app thay thế đi bác.lúc nào có thời gian thì đi sửa sau

Đăng ký hoặc đăng nhập để thấy Link - Thể hiện văn hóa bằng nút " THANK"

boyvjpkute9xhn thích bài này.
  19. SCYLLA

SCYLLA Registed user

home
    Em tự sấy thím ạ. Lên hết r còn nút home thôi

20. boyvjpkute9xhn

Bác khẳng định như thánh ấy. E ko nói lại đc những ng hiểu biết nhiều. Bác đúng rồi, do mạng đấy ^_^

killed thích bài này.
  21. SCYLLA

SCYLLA Registed user

cũng ko biết có sửa không hay sống chung với nó nữa@@

22. boyvjpkute9xhn

Chết chết. Cụ lên gg xem cách xử lý khi đt rơi vào nước nhé. Tạm thời cụ dùng app swipe home button đi, rất hay đấy. Và còn nhiều app khác có thể thay thế nút home. Mà nó còn sáng đèn led ko cụ? E khuyên cụ rảnh thì mang ra quán nó lau lại chân tiếp xúc đi. Ko có để lâu bệnh nặng hơn thì khổ

23. cuongdhytn

cuongdhytn Hội Chơi LTE3

cũng chả sao.e dùng gmd gesture control,tùy biến nhiều nên từ lâu lắm rồi k phải ấn đến nút home hay phím cứng,chỉ cái mở màn hình khóa thì vẫn phải ấn nút,chờ cái knock on mà post được từ g2 sang thì e chắc k dùng phím cứng của máy nữa.còn để đơn giản thì bác xài button savior í,ok luôn.sống chung ngon lành :D:D:D

Đăng ký hoặc đăng nhập để thấy Link - Thể hiện văn hóa bằng nút " THANK"

24. SCYLLA

SCYLLA Registed user

vẫn ngon hết ạ.tịt mỗi ấn ko đc nút home thôi.em k hiểu cái chân tiếp xúc là sao ạ

25. clapzen

Rom nào cũng vậy bạn. Luc trc minh dung bình thừờng. Đang dùng rom optimus f7 lg870

26. boyvjpkute9xhn

E giải thích dễ hiểu thế này nhé. Cái chân tiếp xúc nó như mối hàn ấy. Cụ ấn nút home nó chạm vào cái chân tiếp xúc trong bo mạch thì nó mới nhận lệnh chứ cụ. Như máy tính cũng thế. Lâu ngày k vệ sinh ấn nút nó ko nhận hay phải ấn mạnh mới đc ấy

27. duongphuc

duongphuc Registed user

các bác bình tĩnh nhá. còn cãi nhau là em tố cáo cho block nick vài ngày bây giờ. anh em trong box phải giúp nhau chứ

boyvjpkute9xhn thích bài này.
  28. Hoàng Nova

Hoàng Nova Nhất đại tông sư - Võ lâm chí tôn Administrative

Hehe, các bác dùng LG còn sướng chán, thằng Sky bệnh tật đầy người kia kìa. :D
    Nói chung quy lại là các bác đang bực bội vì lâu lâu bật 3G ko lên chứ gì ?! Đừng có Cai Lon nữa, để mình nói chút. Bệnh này là có thật vì hồi trước Lu 4.0.4 cũng từng dính, hồi đó mình bị nhưng ko fix đc. Còn bây giờ nghĩ có thể fix được thì lại ko bị nữa. Tới lúc nào mình thấy bị mình sẽ debug thử, còn bây giờ ko dính thì ko có cách nào để fix cho các bác đc.

Vậy bây giờ có 2 lựa chọn, 1 là sống chung và hiểu rằng, ROM nội địa Hàn quốc được như thế đã là mừng lắm rồi. Không có 1 bản ROM nào đáp ứng được tất cả mọi người đâu.
    2 là kiếm 1 bản ROM khác ko bị vấn đề mà các bác đang bực bội.

ngominh86, OxHany, quang lan2 người khác thích bài này.
  29. boyvjpkute9xhn

Bác Hoàng ơi. thế e đang dùng rom bác nhưng bị vấn đề đó. bác cho e hướng giải quyết với. để e tự fix xem ạ. cầu mong ko phải đụng vào code java. inbox e nha bác. thanks bác nhiều.

30. Nguyễn Trọng Vượng

Nguyễn Trọng Vượng Registed user

Các bác cho e hỏi tí, em lte3 của em nó sạc pin mãi ở 82%, lúc thì chỉ dừng ở 75%...mỗi khi bị thế em phải tắt máy đi thì đèn Led nó mới báo đầy. Có cách nào làm pin nó báo chính xác mà không phải tắt máy đi không các bác? E cũng thỉnh thoảng xoá cái file battery gì đấy rồi mà nó vẫn thế.

Đang tải...