1. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !
    Dismiss Notice

Ngôi nhà LG LTE3 - F260s

Thảo luận trong 'LG LTE3 F260' bắt đầu bởi dokyson, 17 Tháng 6 2013.

1. aothienthanh

aothienthanh Registed user

Chờ đợi là đây :D

2. aothienthanh

Cụ hướng dẫn cụ thể cho em cài cái recovery cứng của anh hoàng với cụ ơi

3. nakimushi

nakimushi Registed user

Chào các bác mình mới mua LTE3 được vài ngày, mình có vài thắc mắc muốn hỏi các bác ạ, số là em mua LTE3 cũng vì kết cục pin dung lượng lớn 2540mA và nghe nói chạy mát hơn LTE2 trước đây nhưng qua vài ngày sử dụng em thấy ko đúng như mong đợi, máy rất nhanh nóng, lướt web wifi vài phút mà nhiệt độ lên 38-39 độ, có lúc lên 40 độ, xem youtube qua wifi cũng nhanh nóng nữa trong khi con LTE2 xem youtube ko nóng tí nào, pin xuống nhanh so với dung lượng pin của nó, quả thật hơi thất vọng vì mình xem review của didongthongminh trên youtube bảo pin LTE3 rất trâu hơn cả S4 và ngang ngửa Note 2. Cũng nghĩ do bản rom đang chạy làm hao pin, nóng máy nhưng mình đã up lên stock mới nhất 10l xong cài rec fullwipe up lên bản SphinX ROM 1class Final của bác Hoangnova vẫn vậy, máy rất nhanh nóng. Mình đã xài qua LTE2 chưa khi nào nóng như thế, lên 37-38 độ là cùng, con G pro mình đang xài cũng vậy rất là mát, pin tốt, nếu so với G Pro thì pin LTE3 phải trâu hơn rất nhìu vì màn bé, độ phân giải thấp. Ko biết các bác có ai bị như thế ko, máy mình mới mua vẫn còn hạn đổi máy mới, mình thấy máy ko lỗi gì hết chỉ nóng máy và pin ko tốt so với dung lượng thực của nó thôi ạ. Mong các bác tư vấn giúp, thanks all!

4. nakimushi

nakimushi Registed user

Dễ lắm, tải rec cứng về chép vào dt, khởi động vào rec mềm up như up rom zip bình thường, ko wipe

aothienthanh thích bài này.
  5. duongphuc

duongphuc Registed user

có bác bị thôi. em chả bị thế bao giờ. đổi mới đi bác ơi

6. aothienthanh

Có 2 vấn đề em phân vân:
    - Chép nó vào bộ nhớ trong điện thoại hay là thẻ nhớ.
    - Có mấy dòng chọn file zip trong mục recovery thì chọn install zip hay là update zip ấy, em không nhớ cụ thể cái dòng đó lắm.
    Em gà lắm :D

7. Thanh Bằng

Thanh Bằng Registed user

Bác thử cài bản rom v3 của cụ chuyenvien.net xem sao. Em thấy bản này cũng khá ổn định, pin trâu nhưng chưa fix được cuộc gọi chờ như rom của bác hoangnova.
    Link: http://choimobile.vn/threads/rom-tieng-viet-fix-sms-lg-optimus-lte3-f260-f260s.7455.html

8. nakimushi

nakimushi Registed user

-Chép vào bộ nhớ trong cho chắc nhé, quăng vào thư mục gốc trên dt ấy đừng cho vào thư mục con mất công tìm
    -chọn install zip nhé

9. nakimushi

nakimushi Registed user

Mà máy này hộp mất miếng imei nữa chứ, mình thấy ko quan trọng nên ko lấy máy khác, kiểm tra imei trên máy thì ok ko vấn đề gì. Chưa có ý định đổi vì tìm hiểu nguyên nhân trước đã, chỉ lo đem đổi tụi cửa hàng nói lỗi nóng máy là do rom hay đại loại máy nào cũng vậy thì chỉ tổ mất công. Máy mình mua mới fullbox bên Digiphone.com.vn Lý Thái Tổ Q.10

10. nakimushi

nakimushi Registed user

11. nakimushi

nakimushi Registed user

12. boyvjpkute9xhn

boyvjpkute9xhn Hội Chơi LTE3

Đúng là e này cũng nhanh nóng. Dung lượng pin 2540mah nhưng tụt rất nhanh. E nghĩ máy nào cũng thế thôi. Bác ko yên tâm thì ra quán cầm con khác test thử tầm 30' là biết liền

13. cuongdhytn

cuongdhytn Hội Chơi LTE3

có nhiều dùng nhiều bác ạ
    bác thử dùng con khác 1 tgian kha khá rùi quay lại dùng lte3 xem mới thấy sự khác biệt

Đăng ký hoặc đăng nhập để thấy Link - Thể hiện văn hóa bằng nút " THANK"

14. Bach dO

Bach dO Th.Viên chính thức

copy vào bộ nhớ trong và chọn install zip nhé. sau đó chọn yes rồi reboot system là ok

15. nakimushi

nakimushi Registed user

Ok thank bác, bác ko nói em cứ nghĩ máy em bị lỗi, để mai mình lên chỗ mua máy thử con khác xem sao nếu giống nhau thì thôi, còn khác nhau thì là máy em bị lỗi nóng máy. Mà thật sự hơi thất vọng, pin 2540mA nghĩ rằng phải trâu lắm vì màn hình chỉ 4.7" HD thôi, nhưng test các kiểu đều ko hơn LTE2 hay G pro

16. Bach dO

Bach dO Th.Viên chính thức

làm j mà nóng vậy bác. bt chỉ trời rét ntn thì nó chỉ khoảng 32-35 độ là cùng mà bác chỉ dùng wifi xem phim thì k đến mức độ đó đâu. bác nên mang đến chỗ mua để xem tn và nên so sánh với 1 con khác xem nó có khác j k.

17. nakimushi

nakimushi Registed user

Em đang dùng G Pro với LTE3 đây bác à, pin LTE3 chả hơn G Pro là mấy nếu so cấu hình và pin 2 con, mình cũng vừa bán con LTE2 để mua LTE3 đó, LTE2 pin ko được như LTE3 nhưng máy mát hơn nhìu lắm. Mình chả hỉu sao thử chạy youtube qua wifi trên con LTE3 tầm 20 phút mà nhiệt độ cứ lên đều đều, lên tới 40 độ lun sợ quá ko cho chạy tiếp, chạy tiếp chắc nó lên nữa quá. Trong khi con LTE2, G Pro cũng chạy youtube cùng điều kiện mà nhiệt độ có 34-35 độ thôi

18. nakimushi

nakimushi Registed user

Ờ, nóng lắm bác ơi, em cũng lo lắng mấy ngày nay, chạy youtube wifi có 20 phút mà nhiệt độ lên 40 độ, khiếp quá, trong khi con LTE2, G pro máy rất mát có 34-35 độ hà

19. cuongdhytn

cuongdhytn Hội Chơi LTE3

gpro pin 3100 cơ mà.màn fullhd nên cũng tốn hơn hd.e cũng đang xem youtube bằng wifi đây,còn vừa cắm sạc cắm loa vừa xem đây.xem hơn nửa tiếng rồi cũng chỉ 35độ thôi

20. cuongdhytn

cuongdhytn Hội Chơi LTE3

vấn đề là k hiểu lỗi ở đâu.chắc k phải do app đâu.lúc mở app bác có bật kết nối internet k

21. nakimushi

nakimushi Registed user

Vậy là máy em lỗi rồi bác ơi, hay có lẽ do rom nhỉ, mà em đang dùng rom fix trên nền 10l mới nhất rồi, có do rom cũng đâu nóng dữ vậy. Bác đang xài rom nào vậy, để em up thử nếu vẫn nóng em đi đổi máy thôi, còn hạn đổi 2 ngày nữa

22. Thanh Bằng

Thanh Bằng Registed user

Hi hi chắc mod thấy em dẫn link nên vừa mới tổng hợp lại các bản rom đó. Bác thử bản rom này xem thế nào nhé:
    "Update ngày 29/7 - ROM LTE3 F260S V10J Release bởi cụ @ChuyenVien.NetChuyenVien.Net
    Gồm 2 bản.

Read more: http://choimobile.vn/threads/rom-ti...timus-lte3-f260-f260s.7455.html#ixzz2mVs3a5Cv

23. shen.tran

shen.tran Hội Chơi LTE3

Người ta lên 4.2~4.4 ầm ầm , còn lte3 mãi sock 4.1 :mad:

24. nakimushi

nakimushi Registed user

Em up bản này rùi bác ạ, vẫn nóng nên về lại stock v10L rồi up lên bản mod trên nền 10L của bác hoangnova ấy. Có lẽ máy em lỗi rồi, lướt web wifi hay xem youtube wifi gì cũng vậy tầm 20-30 phút là nhiệt độ lên 39-40 độ hà. Để mai hoặc mốt em lên cửa hàng so sánh với máy khác xem thế nào. Thank bác đã nhiệt tình

25. nakimushi

nakimushi Registed user

Đó là do LG chậm cập nhật cho người dùng thôi bác à, con G, G Pro cao cấp mà vẫn 4.1 kìa. LTE3 là gì đâu

26. shintz93

shintz93 Registed user

ai cho e xin cái trình task manager stock nào, bữa xóa nhầm vs lại e k có máy tính nữa :(:(

27. Thanh Bằng

Thanh Bằng Registed user

Không có gì đâu bác, dùng wifi lướt web, youtube như vậy là nóng máy rồi, còn thời gian đổi mới thì bác nên đổi.

28. aothienthanh

Hu hu hu .... em up lên bản của bác @hoangnovahoangnova mà cái googleplay của em nó không backup được ứng dụng là làm sao hả các cụ. Tải thử ứng dụng mới cũng không được. wifi em ngon. Các cụ giúp em với.

29. nakimushi

nakimushi Registed user

Như bác nói thì nóng khi lướt web, youtube bằng wifi là tất nhiên thì em đổi máy khác cũng thế, máy bác có nóng vậy ko ạ

30. pikachupro2014

pikachupro2014 Registed user

He he tớ cũng dùng lte3+rom mới nhất của bác hoangnova.rất ngon,mượt, hơi ấm.lướt web 3g,game mc4,atphal 8..mình hài lòng

Đang tải...