1. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !
    Dismiss Notice

Ngôi nhà LG LTE3 - F260s

Thảo luận trong 'LG LTE3 F260' bắt đầu bởi dokyson, 17 Tháng 6 2013.

1. ChuyenVien.Net

ChuyenVien.Net Registed user

Pin bị gì mà phải dùng nó

2. Chơi Mobile

Chơi Mobile Registed user

Mời các cụ tham gia CLB Việt hóa:
    - Thời gian: Chiều CN hàng tuần từ 14h30 đến 19h
    - Địa điểm: Cafe Tigon: Số 21 ngõ 36 Trường Chinh - gần ngã tư Vọng

Phụ trách câu lạc bộ:
    - Phụ trách chung: Chơi Mobile
    - Phụ trách chuyên đề Sky: hanzoo1504 - Đth: 096 9099 937
    - Phụ trách chuyên đề LG: vandieutot - Đth: 01693 448 458

Topic sinh hoạt CLB: http://choimobile.vn/threads/cau-lac-bo-viet-hoa-android.7608

quanvu thích bài này.
  3. nth186

nth186 Th.Viên chính thức

Không ai giúp em ah??????????????

4. ChuyenVien.Net

ChuyenVien.Net Registed user

lỗi này chưa ai bị, thử clear data walkman rồi khởi động lại xem. Còn vụ cải tiến âm thanh ra ViPER4AndroidXHiFi thì vào cài đặt > Âm thanh > các hiệu ứng âm nhạc. CHọn cải tiến âm thanh nhé,

5. romanter2009

romanter2009 Registed user

vậy bạn cài lại room đi... còn không được nữa thì mình nghĩ liên quan đến phần cứng..... đợt trước mình cũng bị trên con xperia 1 lần rồi

6. romanter2009

vậy bạn cài lại room đi... còn không được nữa thì mình nghĩ liên quan đến phần cứng..... đợt trước mình cũng bị trên con xperia 1 lần rồi

7. hoangtuan91

hoangtuan91 Registed user

thanks bac . hay thật kết nối vs tivi vẫn đc mà haiz xem ra lại phải đi HN lần nữa rồi bác ạ.

8. cuongdhytn

cuongdhytn Hội Chơi LTE3

bác đang dùng rom nào,việc gì phải ra hà nội chứ

9. jonkhanh

jonkhanh Registed user

mình cũng bị nhảy pin kiểu 2-1 đấy các bác . em dê qua đêm ko mất % nao đang dung bản v2 . dduoc caai mà đăng nhap vao google thi bi loi không vào dduoc ch play

10. jonkhanh

jonkhanh Registed user

còn cái camera truoc nhìn chán quá mờ quá đi

11. hoangtuan91

em dùng v2 thấy pin tạm ổn rồi. mỗi cái wifi đó thôi. mà e ít dùng wifi mà sâng mai ra thị xã cafe wifi test lại xem sao hi

12. romanter2009

bác kết nối qua tivi bằng cáp HDMI àh... nhớ không lầm là LTE 3 mình không hổ chợ HDMI mà ta

13. jonkhanh

jonkhanh Registed user

bác nào tốt bụng cho em muon cái nick víp chút em tải ban v3 về tét

14. hoangtuan91

kô mình kết nối qua wifi chơi game màn to sướng hơn. hic. mai ra thị xã test xem thế nào. cơ bản là vẫn bắt nét nhưng mà bị cái vấn đề đó hơi bất tiện hix

romanter2009 thích bài này.
  15. jonkhanh

jonkhanh Registed user

bác ơi có nick víp ko em muon tải bản v3 cái bác

16. shintz

shintz Registed user

làm cái tivi lg đời mới dùng miracast huynh ơi :D, mà cái này nó độc quyền lg hả ta :rolleyes:

romanter2009 thích bài này.
  17. cuongdhytn

cuongdhytn Hội Chơi LTE3

18. LTE3 LTE3

LTE3 LTE3 Th.Viên chính thức

Sao bản v3 của mình chuyển sang chế độ 2G vânx báo 3G ảo quá. Ở bản v2 khắc phục đc cái đó rồi mà????

19. jonkhanh

jonkhanh Registed user

bạn có nick víp ko ban . có cho mình muon tải bản v3 cái

20. hoangtuan91

mình kô có bạn ạ hi

21. hoangtuan91

nhà có con sony mới mua bác ạ hi

22. nhokngo

nhokngo Registed user

Các bác cho em hỏi 1 vài câu được không ạ? Em hiện có 6tr hơn ah mà thấy em này là thích rồi, lại trong khả năng nữa, nhưng còn thắc mắc 1 số vấn đề mong các bác giải đáp giúp biết ơn nhiều ạ :)

- Thứ nhất là cho em hỏi mình để ROM STOCK của em nó dùng luôn, không up ROM COOK được không ạ? Vì em dùng giao diện tiếng anh cũng được, nên cũng không cần thiết chuyện Việt Hóa cho lắm. Dùng mượt không ạ, theo em thì ROM STOCK thì chắc cũng không tệ :p

- Thứ 2ROM STOCK thì vẫn ROOT bình thường và cài Titanium Back Up để gỡ App Hàn được bình thường đúng không ạ? Và không cần up ROM COOK thì dùng ROOT EXPLORER can thiệp vào file system vẫn fix được lỗi 80sms và *101# USSD đúng không ạ?

- Thứ 3 là lỗi 2G, 3G và Roaming là sao ạ? Mình chuyển từ 2G sang 3G bằng lệnh 5457#*260# hay *#*#4636##*#* vẫn được nhưng máy bị Reboot đúng không ạ?

- Thứ 4, con này có cảm biến ánh sáng, và ROM STOCK thì dùng dược đúng không ạ, nó sẽ tự động điều chỉnh độ sáng màn hình theo môi trường đúng không ạ? Tại em nghe nói up ROM COOK thì chức năng này sẽ không hoạt động, mà khi ra ngoài trời thì điều này hơi bất tiện :-s

- Thứ 5, nếu up ROM COOK thì các tính năng như QuickMemo, Q Slide hay Chụp hình bằng giọng nói vẫn dùng bình thường chứ ạ?

- Cuối cùng, em xin hỏi Brandnew Full Box em này có LG NFC Tag không ạ? Sẵn các bác biết chổ nào ở TpHCM bán em này uy tín và chế độ bảo hành tốt không ạ?
    Thks các bác nhiều, em gà nên hỏi hơi nhiều ^^

23. hoangtuan91

24. shintz

shintz Registed user

mình xin tl cùng câu của bạn nhé:
    1-2-3/ rom stock thì dùng cũng khá ổn, bạn có thể dùng root explorer fix các lỗi cơ bản như sms, ussd, hoặc dual clock đều dc, còn 2g - 3g - roaming thì ở 1 vài trang trước có file fix hết rồi chèn vào là ngon, theo mình thì bạn nên xài bản v2 của bác dokyson là chuẩn nhất, k mod miếc chi nhiều chèn thêm cái sms của v3 thì bạn đả có 1 con F7 world nhé.
    4/ theo thông tin từ lúc minh mua mấy đến h thì con này k có cảm biến ánh sáng bạn ạ :(.
    5/ rom v2 như mình đã giới thiệu thì các tính năng này đều ok k lỗi lầm.
    Cuối cùng thì 1 số nơi theo mình là uy tín ở tp.hcm là Đức Huy Mobile, didongthongminh, và 1 số cửa hàng nhỏ bạn có thể đi test để chon ra mức giá tốt nhất, 2 chổ trên đều bảo hành cho bạn 1 năm nên bạn an tâm. Mình xin hết nhé, hi vọng bạn chọn lte3 để hòa nhập vào sân chơi cùng ae nhé :D

quanvunhokngo thích bài này.
  25. soulhunter0901

soulhunter0901 Registed user

Bác nào thử úp rom quốc tế em này như kiểu op G xem, chắc máy bản quốc tế gần bán ra lắm r`, e thấy rom hàn thì lùm xùm quá, sao này chắc không hỗ trợ rom cook kiểu cm, aokp,... nhiều như bản quốc tế. Hàng xách tay rẻ hơn + rom quốc tế sau này đc hỗ trợ từ xda còn j ngon hơn :D
    link:
    http://lg-phone-firmware.com/index.php?id_mod=34

cái này là bản hàn
    http://lg-phone-firmware.com/index.php?id_mod=33

nhokngodokyson thích bài này.
  26. Vinhnguyenho

Vinhnguyenho Registed user

Pin V3 mod xuống còn 1 ngày ruỡi cho sữ dụng thông thường. V1 V2 ban đầu lại trụ được 2 ngày. Cụ Sơn nghiên cứu bản rom tiết kiệm pin thử.

dokyson thích bài này.
  27. dokyson

dokyson Administrative

Tiết kiệm pin thì chỉ có ROM gốc, không add thêm bất cứ hiệu ứng, ứng dụng gì vào cụ ạ. Ban V3 add thêm 1 số cái nên pin ko đc như nguyên gốc là bình thường mà cụ.

quanvu thích bài này.
  28. dokyson

dokyson Administrative

ROM quốc tế nói chung dùng thì ngon, nhưng chắc chắn 1 điều không thể ổn định như ROM stock và lại không được update thường xuyên. Thực chất ROM Hàn của LG cũng khá là gần với quốc tế, nên em vẫn Vote cho phong trào mod ROM Hàn hơn là phang quốc tế vào (luyện thêm kinh nghiệm mod)

quanvusoulhunter0901 thích bài này.
  29. Vinhnguyenho

Vinhnguyenho Registed user

Ùm, vì mình không xài nhiều ứng dụng cho lắm, chủ yếu call, sms chat viber whatsapp viber, thậm chí không nghe nhạc. Mà rom gốc thì chưa fix mấy cái ko cần thiết, mấy cái thiết yếu thì chưa fix

30. dokyson

dokyson Administrative

Chắc V4 lại quay về chỉ mod nguyên bản cho anh em ai thích add thêm gì thì thêm sau cụ nhỉ

quanvu, shintz, phamthanhha162 người khác thích bài này.
Đang tải...