1. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !
    Dismiss Notice

Ngôi nhà LG LTE3 - F260s

Thảo luận trong 'LG LTE3 F260' bắt đầu bởi dokyson, 17 Tháng 6 2013.

1. ChuyenVien.Net

ChuyenVien.Net Registed user

Xem lại vài comment trước để lấy link. Có post rồi

Gửi từ C6603 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

2. menkhai

menkhai Th.Viên chính thức

các bác cho e hỏi bản v3 này đã sử dụng được video call của nhà mạng chưa ạ .tại em rất cần ah

3. dokyson

dokyson Administrative

Video call chưa được cụ ạ

menkhai thích bài này.
  4. doanhien

doanhien Th.Viên chính thức

Mình dung bản này cung thấy tốn pin, mà chưa biết dùng bản nào hơn vì chưa có thời gian tìm hiểu. ACE đã dung bản nào đỡ tốn pin hơn chỉ giùm với

5. boyvjpkute9xhn

boyvjpkute9xhn Hội Chơi LTE3

Cụ ChuyenVien.NetChuyenVien.Net ơi bản v3 final vẫn có bác bị chia threat tin nhắn kìa. Chắc giống bản v3 mod rồi bác ạ. Chưa ổn định

6. menkhai

co bac nao onei khong giup e cai . em đã tải v3 về rồi đã cóp vào thẻ nhớ đuôi rar đã giải lén gia rồi nhưng khi vào recovery tìm đến bản rom mà không cài được

7. menkhai

à quên máy e đang ở v10i việt hóa của bác hanzoo cứ thế recovery lên có được ko

8. jonkhanh

jonkhanh Registed user

bi treo logo nhu the cacbac bac

9. jonkhanh

jonkhanh Registed user

máy không vào dduoc doawload mod nên chỉ vào dduoc nhu trên . em đã abd root recovery rôi ma vẫn bi treo logo . mong anh em ngôi nhà chung giúp đơ . vì điêu kiện xa xôi nên không mang máy ra tiệm đuọc

10. ChuyenVien.Net

Cách fix lỗi treo logo của G , không cần factory data reset ( mất dữ liệu)
    Down về , giải nén. Set quyền admin cho abd và wipe.
    DOWNLOAD
    Khi bị treo logo, không boot vào được thì các bạn thực hiện :
    1/ Tắt nguồn
    2/ Bấm phím Volume + và phím nguồn ( giủ nguyên khoản 5 giây) để vào chế độ LG rescue mode ( như hình vẽ )
    3/ Chạy file wipe .exe
    Máy sẽ khởi động lại, Máy đã wiped & boot vào ngon lành ( dữ liệu còn nguyên vẹn ) .
    Dữ liệu còn nguyên nhưng mất root. Chạy tool root lại hoặc vào recovery restore rom lại ( recovery vẫn còn )
    ----
    Nguồn tinhte

11. hunter

hunter Hội Chơi LTE3

thao pin ra chờ 1 lát, Nhấn Vol+, Search và cắm cáp USB), chờ máy tính nhận xong driver.

12. jonkhanh

jonkhanh Registed user

sau khi làm như bác nói thì no khởi đong lại vân bi treo ơ logo . may tinh nhận drive hien lên dòng này MTP USB DEVICE voi dâu x đỏ .
    . giờ tiêp theo lám gi hả bac

13. nth186

nth186 Th.Viên chính thức

Cái trình nhắn tin của LG optimus G hôm qua bác post lên về ko cài đc. Nó báo là App not install.

Sent from my LG-F260S using Tapatalk HD

14. menkhai

bác giúp e úp rom bằng recovery với

15. jonkhanh

jonkhanh Registed user

không vào dduocj daowlod mod bạn ạ

16. cienoip

cienoip Registed user

Em vừa mua con lte3 o msmobile. Chua biet su dung nhieu. Co ai rành ve em này ở hanoi. Để em qua em hỏi với. Dungf 3g mà ko dc. No cứ chọn ưu tiên lte. Đánh mã *1232580# chon ma cũng thấy 3g chậm hơn con lte2 trước đây. Số dt em là 0913016510 monoongjoongj đồng giúp đỡ em

17. cienoip

cienoip Registed user

Cho em hỏi là con này bản rom ngon nhất bgio la gì ạ??

18. caoxuantoan

caoxuantoan Registed user

Jup minh voi.minh vua KDZ ve stock v10j xong nhung root mai ma k duoc.minh da thu nhieu lan ma van k dc

19. LGLTE3PM

LGLTE3PM Registed user

bác cho em hỏi bản v3 final có tiếng việt hay tiếng anh vậy ,à chỉ mình cách chọn WCDA only LÀM mặt định cho LG LTE3 ntn
    mong ChuyenVien.NetChuyenVien.Net và bạn giải đáp giú
    mong dc sự hổ trợ
    thân!!!

20. cuongdhytn

cuongdhytn Hội Chơi LTE3

cụ chép nó vào system/app rùi set permission 644,xóa trình nt cũ đi.reboot là dùng được

Sent from my LG-F260S using Tapatalk 4 Beta

21. cuongdhytn

cuongdhytn Hội Chơi LTE3

tất cả đều là bản Việt hóa,ngôn ngữ vẫn chọn được tiếng anh.vào cài đặt/tethering & mạng/chỉ 2g

22. LGLTE3PM

LGLTE3PM Registed user

k ,ý mình là nhu cầu mình xài 3g, nhưng k biết nó có thể chọn 3G làm chế độ chính dc hay k ,hay là phải auto GSM/WCDAMA only

23. cuongdhytn

cuongdhytn Hội Chơi LTE3

2g/3g là chế độ tự động.nếu mạng 3g yếu thì máy sẽ chuyển sang 2g (tốc độ k bằng nhưng ổn định hơn) nhưng lúc mạng mạnh hơn tí nó lại chạy 3g,tóm lại là chuyển như thế rất k ổn định,mất mạng suốt,vì vậy mới sinh ra cái chỉ chọn 2g (để cho ae hack băng thông 3g vịt teo nữa).nếu bác tự tin về sóng 3g nơi bác ở thì k có chuyện nó chuyển sang 2g đâu,cứ dùng thôi.

LGLTE3PM thích bài này.
  24. vuonghb28

vuonghb28 Th.Viên chính thức

hic làm như hướng dẫn nhung giải nén ra thu muc copy file vào the nho vao fomat xong bật máy lên bị treo logo hic, fomat hết ca dữ liệu sao mà bật máy lên đc @@ các cụ hưỡng dẫn e với

25. hoaivan

hoaivan Registed user

Hi các bác,
    Mình mới mua máy được 3 ngày, đây là lần đầu dùng smartphone nên khá lạ lẫm chưa dám chọc ngoáy gì chỉ nghe nhạc và xem phim, cảm nhận màn hình đẹp, âm thanh hay (không biết do máy hay do tai nghe :D), cảm ứng nhạy và đôi khi nhạy đến mức hơi phiền như nghe nhạc dùng tay lướt qua bài đôi lúc nó vượt qua 2-3 bài lúc thì lại lùi về sau vài bài nhưng lúc gạt mở khóa màn hình chính thì lại không mượt cho lắm. Về khoản pin thì xem 1 phim HD dài 2 tiếng pin tụt 30%, lướt 3G khoảng 1 tiếng thì máy hơi nóng phần camera sau không rõ thế có phải là bình thường không?

Giao diện của máy dễ nhìn dễ sử dụng tuy nhiên lúc thì xuất hiện hình quả cầu lúc thì hình cột đèn mình cũng chả biết tại sao hay bấm vào đâu mà nó hiện ra như vậy. Về phần giao diện này nhìn mãi cũng chán nên mình muốn hỏi các bác cách thay đổi theme và wallpaper thì tải hay cài đặt thế nào và cũng nhờ các bác tư vấn cho những phần mềm nào nên/không nên cài và xóa phần mềm nào mà không ảnh hưởng đến máy

Thanks các bác và chúc các bác ngày nghỉ cuối tuần vui vẻ :)

26. cuongdhytn

cuongdhytn Hội Chơi LTE3

bác nói rõ từng bước bác làm đi

vuonghb28 thích bài này.
  27. vuonghb28

đầu tiên minh dow file V3 final về giải nén ra cho vao thẻ nhớ. rồi bật máy vào recovery fomat hết tù cache system, rồi Wipe data/Factory reset, fata rồi mình restore máy roi khỏi động lại h máy bị treo o logo LG :( k vào recovery đc mình nghĩ do minh fomat system nên k vao lại mà backup đc nữa, các bác giúp mình với hic:(

28. vuonghb28

các cụ giúp e với, máy hỏng k đi làm đc @@ tai máy dùng usim nên k thay sim sang máy khác đc, hic máy tắt sếp gọi k alo đc ddie e mất :'(

29. ChuyenVien.Net

Chưa restore thì format /system đâu ảnh hưởng gì. Giúp máy sạch sẽ trước khi restore rom mới vào thôi.

vuonghb28 thích bài này.
  30. vuonghb28

nhưng k hiểu sao gio bật máy len bị treo ở logo LG hic giò cắm máy vao PV chi hiện màn đen % pin đang sạc :(

Đang tải...