1. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !
    Dismiss Notice

NGÔI NHÀ VIỆT CỦA SKY A840

Thảo luận trong 'SKY A840' bắt đầu bởi vuongsky.vn, 3 Tháng 4 2013.

1. boykinhdi

boykinhdi Th.Viên chính thức

Hỏi dồn dập luôn như thúc vào ấy á,hỏi nghiêm túc nữa nhỉ;)

send from IM-A840 Black or White by me

abeo01, Canh Lee, StarDream31101 người khác thích bài này.
  2. tahuyvu89

tahuyvu89 Registed user

Bác dùng app gì mà ra được mấy cái cột cột thống kê dư lày đấy ạ !

Canh Lee thích bài này.
  3. bonbon

bonbon Registed user

vâng em cảm ơn anh.nhưng em nhắc lại một lần nữa,,,em ko ham gì up rom,và em cũng có tham khảo bài trang một rồi,không thấy cách khắc phục nóng máy,và cái bàn phím tiếng hàn
    bảo em đọc,đọc cái gì khi từ trang 859 tới đây toàn thơ với các bài thảo luận của 2 đến 3 cá nhân một câu chuyện....
    và em là nữ,nên ko như mọi người là chơi điện thoại,em chỉ nhờ sự trợ giúp bàn phím ko có tiếng hàn,máy nóng,chỉ vậy thôi mà bảo đừng vào diễn đàn nữa,vậy chỗ này để làm gì vậy anh ?

abeo01boykinhdi thích bài này.
  4. zico8x

zico8x Th.Viên chính thức

Jiwon0704,jiwon0704 ơi:p:p:p:p:p

chán đời những lúc trượt lô
    yêu đời những lúc có ôtô xài

abeo01, Canh Lee, StarDream31102 người khác thích bài này.
  5. Do Tung Son

Do Tung Son Registed user

thực chất ae ở đây khá nhiệt tình đó bạn. chỉ tại bạn chưa tim hiểu rõ nên ae kêu bạn vô trang 1đọc thôi
    sky là máy nội địa hàn quốc. ko phải máy ở thị trường quốc tế. cho nên ko có cài sẵn tiếng việt. có lex máy của bạn là máy gốc. chưa qua tay buôn nào ử vn nên họ chưa cài cho bạn. muốn có tv thì bạn thử lên google tìm cách cài tv cho máy sky. hoặc tốt nhất là chuyển về tiengs anh xong r cài lại rom. vừa có bản rom ngon có tiếng việt.lại khắc phục được cái vụ update của bạn do các appcuả hàn. confvuj nóng máy thi cũng ko nên ngại. cấu hình máy cao. nóng là bình thường.trường hợp nóng quá ko chịu được thì phai xem lại. bạn vào genk.vn xem bái mơis đăng. có vụ galaxy s4 còn nóng tới 50 độ kìa.

abeo01, jiwon0704, boykinhdi3 người khác thích bài này.
  6. thanhdat0591

thanhdat0591 Registed user

e chụp máy e trong phòng có ánh sáng đèn tuýp bật flash chụp như trong sương mù. chán thôi rồi... còn chụp ban ngày thì ok

Canh Lee thích bài này.
  7. boykinhdi

Quarant chứ j chplay có

Canh Leetahuyvu89 thích bài này.
  8. jiwon0704

jiwon0704 Registed user

:)
    mình biết là câu dùng a840 ko = s2 này thì ai trg box đọc đều thấy hơi cay mũi
    nhưng với người mới, nhất là khi nick bạn không phải màu trắng, mình hi vọng n~ lần sau bạn sẽ trả lời 1 cách nhẹ nhàng hơn, ng` ta mới dùng, chưa biết nên nói vậy thôi, dù mình có ý vui vẻ, nhg đôi khi dễ làm ng` khác hiểu lầm gây ra n~ phản ứng ko đáng có ;) vì hình ảnh của 4rum cũng như của nhà a840, mong bạn lưu ý hơn :)

9. tahuyvu89

tahuyvu89 Registed user

Lại phải chén luôn thôi ợ !

Canh Lee, boykinhdiStarDream3110 thích bài này.
  10. kangar00

kangar00 Registed user

phong cách của mod là vậy sao ???
    thay vì câu tranh đua với mem mới == một bài rep sát đáng,,,em dow về bộ gõ tv trần kỳ nam trên chplay,máy nóng em có thể tham khảo bài up rom cho 840 hay hơn là trả lời như vậy nhá,,,cái info của bonbon ko biết thật là nữ hay ko.nhưng dù gì cũng là mem mới,hd thêm tí có mất gì đâu.đấy là góp ý thôi nhá:)

11. LuuBaoNgan.3110

LuuBaoNgan.3110 Registed user

- đây ạ

Canh Lee thích bài này.
  12. Do Tung Son

hợ hợ. nóng quá. cái vụ tv thì bạn search xemvieetj hoá sky a840 có ko.còn tốt nhất nên up rom khác. sóng sánh ổn định. dc việt hóa và tối ưu heẹ thống máy. có thể sẽ mát máy hơn
    vụ up rom làm dc tại nhà. b cứ thử có gì alo mọi ng sẽ giup. còn vụ kém hơn s2 thì mình ko hiểu. bạn nố s3 mình thấy con chấp nhận dc chứ s2. mình nghĩ ko có tuổi.

abeo01, boykinhdi, ongdatbgi1 người khác thích bài này.
  13. boykinhdi

Chính vì rom gốc nó có nhiều phần mềm của Hàn và chỉ tương thích bên Hàn,up lại rom ở đây là rom mod đã tối ưu và sửa các lỗi cg như loại bỏ các phần dư thừa mà vẫn chạy trên máy.Up lại rom là cách tối ưu nhất và đơn giản nhất vì nó hội tụ nhiều đóng góp của nhiều thành viên sd.Nói vậy chắc e hiểu tại sao lại yêu cầu e up rom chứ ko chỉ giúp e sửa ngần ấy thứ khi ko cầm máy trên tay rồi chứ nếu e ở HN a làm giúp e chỉ trong 5 phút nhưng để chỉ trên này thì vài ngày cg ko xong đc

abeo01, Canh Lee, jiwon07042 người khác thích bài này.
  14. thanhdat0591

thanhdat0591 Registed user

các bác chụp ảnh dưới ánh điện tuýp mà bật flash ảnh có bị mờ như trong khói không ạ ?

15. jiwon0704

jiwon0704 Registed user

h bạn muốn bàn phím không có tiếng Hàn bạn lên CHplay down Gõ tiếng Việt về xài
    muốn máy không nóng mà không muốn up rom khác thì... :confused: có lẽ nên dùng máy trong phòng điều hòa :p
    mình đùa thôi, với sky, vì nó là máy nội địa của Hàn, nên có rất nhiều app cũng như tính năng khi về Việt Nam không tương thích, gây lỗi hoặc ko sử dụng được, nên bắt buộc phải có sự thay đổi trong bản rom để máy hoạt động tốt hơn với nhà mạng VN :) việc up bản Rom đã được người Việt chỉnh sửa để máy hoạt động đc tốt hơn gần như là bắt buộc bạn ạ
    còn "a nào đó" bảo bạn phải đọc là đọc #1 thôi :) nếu bạn kiên trì đọc đc gần 1000 trang thì chắc mình nể bạn luôn á, mình còn ko đọc nổi nữa là :D, h nguôi giận đi để xem nên xử lý e máy của bạn thế nào, hoặc giận vậy thì ko n~ e máy của bạn cũng nóng mà bạn cũng nóng lắm á ^^

StarDream3110, abeo01, Canh Lee3 người khác thích bài này.
  16. leehoonguyen

leehoonguyen Registed user

Mình làm thế nào cũng không cài dc recovery , làm đúng theo hướng dẫn rồi mà máy cứ báo không tìm thấy đường dẫn ... Nguyên văn tiếng anh ; the system cannot find the path specified . Bác nào cao thủ chỉ giáo xem mình lỗi ở đâu với
    Mình đang cài recovery cho bản JB nhé , đang cài cho bản gốc , dùng phiên bản cài đặt tự động của choimobile thì nó load recovery xong thì nó khởi động vào cái chữ gì ấy rồi đơ luôn . Thêm nữa là em cũng chả chịu nhận thẻ nhớ hik

Canh Lee thích bài này.
  17. vuongsky.vn

vuongsky.vn Registed user

Thật ra ở đây không ai khó tính hay làm khó gì với em,nhưng có thể do câu hỏi và cách đặt câu hỏi của em ..hơi ngắn gọn..nên mọi người mới vậy.
    Em có thắc mắc hay cần sự trợ giúp thì nên đặt câu hỏi tế nhị thì mọi người mới có thể hỗ trợ em được.

StarDream3110, abeo01, Canh Lee4 người khác thích bài này.
  18. kangar00

kangar00 Registed user

giờ như này nhá,kinh nghiệm dùng S2 chắc là có rồi,,,bạn cài bộ gõ tv của trần kì nam trên chplay về,cài đặt mặc định cho máy là gõ tv....nhá;)
    cái skytation nó bảo update cũng như các app khác,bạn có thể xem bài root máy,dùng titanium để xóa các ứng dụng của hàn,hoặc đơn giản cái nào ko dùng thì vào setting/system/app/kéo qua tab all/tick vào app ko muốn dùng rồi chọn disable là nó ko chạy nua

StarDream3110, abeo01, Canh Lee4 người khác thích bài này.
  19. boykinhdi

Chụp ảnh dưới đèn hay chụp thẳng cái đèn,nếu chụp có đèn neon thì đừng có oánh flash chứ as đèn flash mạnh hơn đèn neon lại ở cự ly gần nó lóa là phải rồi,kỹ thuật ng ta gọi là cháy ảnh vì quá sáng

StarDream3110, abeo01, Canh Lee1 người khác thích bài này.
  20. Xuan Loi

Xuan Loi Registed user

21. Do Tung Son

tụi con gái ko có máu me công nghệ như ae minh khổ thế anh vương nhể. chưa gì đã dôix luôn

StarDream3110boykinhdi thích bài này.
  22. ongdatbgi

ongdatbgi Registed user

Anh ơi cho em hỏi, nhà em không có đèn neon, nếu muốn chụp ảnh dưới ánh ĐÈN DẦU thì chọn chế độ nào ạ? Có cần đánh flash không ạ????

StarDream3110, Canh Leekangar00 thích bài này.
  23. anhtaiqb

anhtaiqb Registed user

khuya rồi mà còn xôm nhỉ :eek:
    good night
    đèn dầu thì cứ để vậy cho nó lung linh
    mà còn tùy thể loại ảnh, muốn chi tiết thì cứ bật flash

StarDream3110, Canh Leeongdatbgi thích bài này.
  24. vuongsky.vn

vuongsky.vn Registed user

SHOW HÀNG!!

25. jiwon0704

jiwon0704 Registed user

:eek:o_O:rolleyes::(

StarDream3110, abeo01, Canh Lee1 người khác thích bài này.
  26. Do Tung Son

vụ chụp anh cháy sáng banngaysdo nhjều nắng thì t thấy có thể khắc phục bằng chế độ HDR. chụp xong ảnh kkhá hài hòa mày cháy sáng ít. ae len gu gốf search về HDR để có những bức siêu phẩm ưng y nhá

Canh Lee thích bài này.
  27. boykinhdi

Muốn cài recovery máy e phải đc root trước mới dùng đc và phải bật usb debugging và unknow souces nhé

leehoonguyen, abeo01, Canh Lee1 người khác thích bài này.
  28. zico8x

zico8x Th.Viên chính thức

chưa chắc đã là gái đâu,đừng tưởng bở

Canh Leekangar00 thích bài này.
  29. kangar00

kangar00 Registed user

chắc là đi rồi:rolleyes:
    mới lạng qua thấy cái post toành oành ngoài cửa kìa:D

Canh Leeongdatbgi thích bài này.
  30. Xuan Loi

Xuan Loi Registed user

Công nhận Sky a840 nóng kinh khủng. Không bật 3G hay wifi gps, chỉ bật màn hình và chơi game xếp hình khoảng 10 phút là nóng máy. Chơi game 3D nhu D-Day, Aspha 7 máy nóng khoảng trên 50 độ, rát tay luôn. A Vuong xem có bản room nào khắc phục nóng máy không?

Canh Lee thích bài này.
Đang tải...