1. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !
    Dismiss Notice
  1. hoangtuanvinh

hoangtuanvinh Registed user

Bao giờ ra v1.2 bác..

Gửi từ KM-E100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

2. nhymxu

nhymxu Đã có lúc tưởng mình là gió ...!!!

khi nào hứng thì ra ;)

Ryukboiz thích bài này.
  3. hoangtuanvinh

hoangtuanvinh Registed user

:cool:

4. nhymxu

Nhằm mục đích tối ưu, tương tác.
    Mình có tạo 1 form góp ý.
    Bạn nào có ý tưởng, ý kiến, tut, guide chỉnh sửa sưu tầm được có thể gửi cho mình để mình xem xét tích hợp vào bản NX-E100 kế tiếp
    http://goo.gl/SgjSx

5. Ryukboiz

Ryukboiz Registed user

E dùng qua mấy cái ROM CM10, Miui, Takewiz, nhưng thấy sướng nhất vẫn là rom bác nhymxu, nó k có gì nhiều đơn giản, dễ dùng, Copy file nhah. Mọi thứ của Nx-e100 cũng đầy đủ hết r`, chỉ thích cái launcher của takewiz thôi, đơn giản k có gì nhiều, tuy tùy biến k bằng mấy cái Nova hay Apex và những laucher khác nhưng thế là quá đủ cho những nhu cầu bình thường r`.
    Ae nào thích giao diện Takewiz Like 1 cái ủng hộ để mong bác nhymxu tích hợp vào rom. Ver sau bác nhymxu có time fix luôn cái Ghi âm langue tiếng việt, đôi lúc ngứa tay bấm vào rất ghét. Mặc dù em đã thay thế ghi âm bằng callrecoder

6. nhymxu

Fix ghi âm xong rồi. Mình định thay = nova vì s4 launcher thỉnh thoảng bọ force close

yamarioRyukboiz thích bài này.
  7. Ryukboiz

Ryukboiz Registed user

Cái Launcher s4 của bọn XDA fc liên tục k nên dùng bác ạ.

8. nhymxu

Launcher của Takewiz do yb edison nói với mình mà, thỉnh thoảng bị force close

Ryukboiz thích bài này.
  9. Ryukboiz

Ryukboiz Registed user

Vậy thì e ủng hộ những gì bác làm :))

10. nhymxu

force close khi remove home screeen

11. Ryukboiz

Ryukboiz Registed user

Có bác nào dùng wifi k đc k nhỉ, em kết nối đoàng hoàng r` sóng full mà vẫn k duyệt web vào mạng đc. Chả hiểu tại sao, nhiều lúc tắt máy đi bật lại nó mới kết nối. Kết nối đc thì lại k thể duyệt web đc. Chẳng biết bị sao nữa, thấy nó hiện lên 1 bảng cái gì có vấn đề và kết nối k hỗ trợ cho dòng máy bạn. E chỉ mới thử 2 đầu wifi thôi, bác nào biết bệnh nó chỉ em cái. Thank các bác nhiều

12. Cọp đông lạnh

Cọp đông lạnh Th.Viên chính thức

Bác thử vào cái phần thông tin của wifi access ấy (kéo nó vào phần xem thông tin) sau đấy ấn vào "xóa dữ liệu" rồi kết nối lại xem thế nào. Em thỉnh thoảng cũng bị lỗi wifi kiểu giống bác toàn sửa bằng cách này.

Ryukboiz thích bài này.
  13. Ryukboiz

Ryukboiz Registed user

Hehe thank bác mặc dù em chưa mò đc pass mới quán cafe bên cạnh nhà. Hnao đi nhà nghỉ mới thử đc :))

Cọp đông lạnh thích bài này.
  14. nhymxu

dựa trên góp ý của các bạn. Mình dự kiến v1.2 sẽ như sau:
    - Do takewiz mình thử thì thấy bị force close ngay từ lúc xóa bớt home screen. Apex tuy đã fix lỗi uninstall không mất icon nhưng nó để cái edit folder name với remove cạnh nhau, đã thế còn bấm trượt phát xóa folder luôn nên mình sẽ đẩy nova làm launcher mặc định
    - Fix lỗi ghi âm cuộc gọi
    - Thêm vào recovery = phím cứng
    - Cập nhật phần mềm

Trả lời về một số yêu cầu
    - init.d mình đã active sẵn rồi, và cũng có các script tối ưu trong đấy rồi nên khỏi cần yêu cầu active nữa nhé
    - status bar trong suốt hồi trước có thử nghịch nhưng thỉnh thoảng nó lại bị đen trở lại phải reboot nên mình cũng loại luôn.
    - swap mình đọc trên xda thì thấy sẽ làm hại sdcard vì sdcard là bộ nhớ flash có giới hạn số lần đọc ghi
    - Launcher nova nếu bỏ keep on ram thì chạy khoảng 28~>30MB ram, còn tick vào thì là 40MB nên cũng không quá nặng nề so với stock.
    - Cái music mình vẫn giữ mặc định, bạn nào thích có thể cài thêm apollo từ cm10 port trên xda

p/s: bác nào thích dùng takewiz cứ dùng :), rom đấy cũng khá nhiều cái hay ho

Ryukboiz thích bài này.
  15. Ryukboiz

Ryukboiz Registed user

E cũng vote cho Nova mượt và k thấy có lỗi gì cả. Cái Music mặc định cũng rất tốt và tiện, ai thích dùng loại nào cài trình khác vào là đc. Mà bác nhymxu để cái Camera chụp 5pixel làm mặc định đc k bác. Lâu lâu em hay bị chuyển về 3.7pixel.

16. yamario

yamario Registed user

Chừng nào mới có 4.2 cho e100 nhỉ

17. ynmaster33

ynmaster33 Registed user

Tình hình thì còn đợi lâu lắm^^

18. Ryukboiz

Ryukboiz Registed user

Ngày nào cũng vào hóng Topic mà vắng quá, toàn ng` vào down thôi. Mong chờ v1.2 của bác nhymxu lắm :))

19. Thành Trung Pc

Thành Trung Pc Registed user

Takewiz có tiếng việt ko bác

20. Ryukboiz

Ryukboiz Registed user

Hình như là k có bác nhé, chỉ có English và Korea thôi.

21. hoàng công

hoàng công Registed user

Bác nào cho hỏi cái tin nhắn v1.1.0 này m cài chuẩn
    Wipe, format up rom gốc
    Wipe full r install zip
    Tin nhắn không guửi dc khi quá 160 kí tự
    Lúc đầu mới up rom xong trình sms của take, m đã xóa đi, thay bằng mms.apk của rom cm, h vẫn không được, ai có cách giải quyết chỉ m với @@

22. Ryukboiz

Ryukboiz Registed user

Bạn đang dùng rom gốc hay rom của bác nhymxu?
    Bác đang dùng của rom của bác nhymxu thử dùng cái này xem, cái này của rom v1.0 nhymxu https://mega.co.nz/#!sV0ERb5L!L8VCFHZ_1JT7eCwpvNsFfkKDDAgwDPa09uPmAcu32qs
    nhét vào system/app set rw--r--r

23. hoàng công

hoàng công Registed user

M dang dung rom nhymxu v1.1.0 ma. File mms.apk do m cung down ve cop de len r ma. Bac dag dung rom nao? Cho m xin thu file framework sua sms bac dang dung m copy de thu duoc k?

24. nhymxu

chú ý là chỉ nhắn không dấu quá 160 thôi nhé.
    Nhắn có dấu phải bật cái chia tin nhắn của hancent/gosms, ... lên

Vì cái quy định 1 tháng 1 ver nên sang tháng có 1.2

hoàng công thích bài này.
  25. hoàng công

hoàng công Registed user

:p vậy ver 1.2 là tin nhắn fĩx triệt để ợ :)
    E thấy các vẻr 1.0 không phải chia tin nhắn, chỉ không nhắn được có dấu. Vậy e lấy cái file framework cuả ver 1.0 chép ddè lên 1.1 dc hem a?

26. nhoclnga

nhoclnga Registed user

có cách nào mở lại âm thanh dc không bạn vui lòng hướng dẫn mình dc không?

27. nhymxu

lười chưa fix đâu ~.~

ipassionnunhoàng công thích bài này.
  28. ipassionnun

ipassionnun Th.Viên chính thức

Bác nhymxunhymxu khi nào xong vụ sms thì xem qua cái Google Play services nha! Em thấy cái đó hao pin ghê lắm! Nếu chỉ format hết rồi cài v1.1 thì thì từ 100% -> 99% mất khoảng 2h30 -> 4h (tùy may mắn lúc cài đặt). Hum bữa em làm lìu xóa hết (vẫn còn khởi độg + gọi đi đc nhưng mà hết nhận đc tin nhắn + cuộc gọi gòi! chuyển sang GSM luôn thì từ 100% -> 99% mất ~8h+! Bây giờ sau ghi xóa vài món, chỉnh lại vài thứ + sài GSM thì từ 100% -> 99% mất ~6h30 + 4-5 tin nhắn nhanh, nhìn chung cũng ổn gòi nhưng mà cái Google Play Services đó chiếm tới 55% pin lận, trong khj màn hình sáng ~3m thì chỉ có 20% pin thôi! Em đang nghiên cứu để xử lí nốt cái Services đó (mà máy vẫn còn bình thường), vì Rom gốc 4.04 hùi xưa cũng mò mẫn xóa lung tung mấy cái google mà máy vẫn còn sài tốt, nên bản Rom này chắc cũng thế! Còn 1 chiện nữa là mấy cái file hệ thống như là build.prop thì nếu dùng mấy cái Root Explorer, Es file Explorer edit xong save lại thì không sao, nhưng mà copy wa máy tính, lấy notepad++ sửa lại(mà thật ra chỉ là save lại thôi) xong patse đè lên file hệ thống thì bị bootloop, em chưa fix permission j hết nhưng chắc không phải do nó vì Rom gốc copy patse ko bị! Bác nhym rảnh rỗi thì xem giúp em nhá!

P/s: Đúng ra là lúc đầu cài vào thì lúc bị lúc không, hên thì ko bị gì hết ->4h, xui thì bị google Services hay là Network location j đó -> 2h30p. Mà dù hên dù xui j thì sau ghi xử lí tè le nó cũng lên đc khoảng 6h30 với 2 cái cục Google Services và Network Location luôn, cái Network + Facebook các thứ thì sài Greentify có thể giải quyết, còn cái Google thì chịu(nếu tách nó ra khỏi system và bỏ wa user thì tốt vì greentify giải quyết đc), thêm 0.0.0.0 mtalk.google.com dô file host chỉ giúp giảm khoảng 60% wakelock of nó thôi và phần hao nhất lại là Google framework service (xóa là dẹp sms lun).

hoàng công thích bài này.
  29. nhymxu

tắt quyền truy cập thông tin vị trí đi (GPS và các thứ liên quan)
    tắt sync linh tinh đi
    Trong setting có mục tắt LTE đấy, tắt nó đi

google play service thì chịu rồi ~.~
    nó là khung của các thứ lặt vặt như store, sync, gmail, ...

30. ipassionnun

ipassionnun Th.Viên chính thức

tắt sạch rồi bác ạ! Đế cả phần backup cũng tắt luôn mới đc thế đấy chứ! đúng là cái google service đó dính tới nhìu thứ of google, nên ko nên xóa, chỉ là chuyển nó thành user app thôi(như Rom of mấy con Sky A760 hay là hàng tàu Lenovo A750 trước of em cũng vậy), chắc phải nghiên cứu típ vậy!

Đang tải...