1. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !
    Dismiss Notice
  1. MobilCity_KT

MobilCity_KT Registed user

lên v4 đi .ngon hơn mà

2. Hoàng Long 95

Hoàng Long 95 Registed user

Em chuẩn bị mua 2 con DCM hộ bạn mà ko biết nên mua bên Ms hay Ddtm,bản rom bên nào ngon hơn vậy các bác ơi,e thấy V4 hình như vẫn còn ít lỗi mà cái ông tư vấn bên ddtm bảo bản rom bên đó ko còn lỗi gì nữa

msmobile thích bài này.
  3. Smileye ^_^

Smileye ^_^ Th.Viên chính thức

Tình hình là cái gps hoạt động ko tốt. Mình xài app Sygic khá nổi tiếng về bản đồ dẫn đường, nhưng hiện tại gps máy ko bắt được tín hiệu. Mong bác @vandieutot@vandieutot xem lại giúp. Cám ơn bác.

4. KZen

KZen Registed user

MS nhé, MS chế độ bảo hành tốt hơn. còn ROM thì bạn dùng V4 là ok rồi. Nếu ko thích thì chuyển rom khác, đơn giản mà.

Hoàng Long 95 thích bài này.
  5. Hoàng Long 95

mình cũng nghiêng về ms hơn,tại bên ddtm mình hỏi là up rom khác có được không thì bên đó bảo đc nhưng lỗi ko may có bị lỗi thì không chịu trách nhiệm,vs lại v4 có bị mắc lỗi nào quan trọng không bác,em muốn dùng bản nào nó ổn định ấy

6. To chau ngoc duy

To chau ngoc duy Registed user

Mình làm giống vậy,mà nó hiện ra lỗi,ko tìm được,cũng ko hiện ra chỗ nhập user với pass.À,sẵn hỏi bạn luôn để chụp màn hình đt mình dùng tổ hợp phím nào vậy bạn?! tks

7. zreNET

zreNET Registed user

Nút giảm âm lượng và nút nguồn ấn cùng 1 lúc, giữ khoảng 2 giây đến khi xuất hiện thông báo trên màn hình.

To chau ngoc duy thích bài này.
  8. masukan

masukan Th.Viên chính thức

mình có con mới mua 17/5 mua bên ddtm nè.mua lúc hàng chuẩn đầy đủ bh màn hình + nguồn + ốp 7k5 đầy đủ bh (bao hành vàng bên ddtm). mình đang có ý định lên G3 nếu bác có ý mua lại mình để lai cho đang dùng V4 có tùy chỉnh 1 số thứ cho rất mượt Ram ngốn it :D

9. Hoàng Long 95

Bác bán lại mấy bác ơi,mà bác ở đâu thế

10. masukan

masukan Th.Viên chính thức

mình ơ hn minh bản lai 6k5 đầy đủ phụ kiện + ốp các bản rom fix mượt

11. evan1988

evan1988 Registed user

Ms đi nhé mua hai bản trắng đen ở đó dùng rất Ok

12. dlucifer

dlucifer Registed user

6m5 thì ko ai mua đâu bác ợ =)

trungkfuHoàng Long 95 thích bài này.
  13. Hoàng Long 95

Bằng giá máy mới rồi bác ạ=))

quyet111 thích bài này.
  14. msmobile

msmobile Th.Viên chính thức

Hiện tại V4 chưa có lỗi gì ảnh hưởng quá lớn trong quá trình sử dụng nên bác cứ yên tâm ạ, còn lỗi vặt thì android dòng nào cũng còn 1 số lỗi bác ạ

15. quachphuthien

quachphuthien Registed user

Bản v3 thì bị khi kết nối với Bluetooth thì bị văng ra..kết nối rồi ngắt ngay..đã thử với cả tai nghe và máy tính bảng..không biết V4 có khắc phục lỗi này chưa..

Gửi Từ L-01F Trên App ChoiMobile.

16. quyet111

quyet111 Registed user

Quê mình 5.9 full đồ ( từ cái que chọc sim bạn nhé)

Gửi từ L-01F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

17. vntt4ever

vntt4ever Registed user

chả biết hàng thế nào mà bán 6.5 tr. rao chơi bời hả bác. tôi thà bổ ra 7.5 tr mua hàng boc seal thích hơn. mà chưa nói giá dcm g2 mới bj là 6.5 thôi. có 4tr tôi kêu gọi ae mua giúp, tôi ko mua vì g2 của bác chưa chắc đạt tiêu chuẩn. tôi đã bán 3 con g2 docomo để mua dc một e dcm hiện tại ưng ý.

Sent from my L-01F using Tapatalk

18. THTA

THTA Registed user

vãi cái văn của bác, lạnh vãi. mình chẳng mua bán gì đâu cơ thấy bác dìm thế tội ng ta quá.
    còn bác nào nãy muốn bán thì mình khuyên down giá xuống tầm 5,5tr là vừa, căng đét thì để 6tr thôi. ng mua ng ta xem giá trên thị trg chứ ng ta không xem giá bác mua đâu.chúc bác sớm bay em nó để cưới g3.

A.C.F.H thích bài này.
  19. dungtienkm

dungtienkm Th.Viên chính thức

từ lúc m cài. lắp sim vina toàn báo bị roaming :( là do rom hay do sóng đây? cho hỏi luôn là nếu đồng ý kết nối mạng khi chuyển vùng thì mất tiền k? hay do lỗi rom nó thông báo vậy thôi

Lần sửa cuối: 21 Tháng 6 2014
  20. tommy2204

tommy2204 Registed user

các bro ơi... giúp e với.. bản v3 vs v4 xài cái nào ok hơn vậy...chỉ giúp e với

21. phanvanhai

phanvanhai Th.Viên chính thức

G2 mất giá nhanh nhỉ. Mới cầm trên tay siêu phẩm chưa được 1 tháng đã mất hơn 1 củ. Cứ như lấy phải gái hớ í. Giờ có mỗi iphone là giữ giá nhất. Có lẽ nên bán G2 quay lại iphone :D

22. Bửu Phúc

Bửu Phúc Registed user

Mình đang dùng V3FULL thị bị lỗi là khi máy khởi động lại thì không có sóng. Máy cứ báo tìm hoài mà không lên sóng, phải chuyển sang chế độ WCDMA ONLY 1 hồi thì mới có sóng. XIn hỏi lỗi này là do ROM hay do phần cứng của máy bị lỗi?
    Mình xài MOBIFONE và máy luôn ở chế độ ROARMING như vậy là do đặc điểm của G2 DOCOMO hay do máy mình bị lỗi? Luôn ROARMING như vậy có bị hao pin và mát tiền không?
    Máy mình còn bị lỗi là khi gắn USB OTG vào thì bị báo lỗi liên tục và buộc phảu RESTART không xài USB OTG được. Xin hỏi lỗi này cũng do ROM hay phần cứng máy?
    Xin cám ơn nhiều

23. quaza

quaza Registed user

theo tiêu chuẩn của bác thì G2 dcm như thế nào là ok vậy? không hiểu lí do nào mà bác phải mua đi bán lại đến 3-4 lần :eek:

24. quymonho

quymonho Th.Viên chính thức

Bạn nói vậy là ko đúng rồi.ae muốn trải nghiệm android nên mới mua. chứ cứ tính thiệt hơn về tiền như bạn thì cứ nên mua iphone là ok.mình đang sài iphone 5 nhưng vì chán ios nên mua g2 để vọc bạn à,

25. quymonho

quymonho Th.Viên chính thức

bạn nói sai rồi.mình dùng rom gốc sygic vẫn bắt gps chậm nhé,trong khi vietmap vẫn bắt nhanh như thường nhé.sygic sài trên g2 ko ok như iphone đâu bạn nhé.

Smileye ^_^ thích bài này.
  26. vntt4ever

vntt4ever Registed user

cái đầu sóng bị chập chờn. cái 2 hơi hồng, cái thứ 3 trắng như giấy a4. khi mua các bác để ý màu trắng của màn. các bác cứ lấy 3-4 con trong cửa hàng ra so sẽ thaaysvkhacs biệt. cái thứ 3 thì nhìn kỹ màn sẽ thấy có nhiều ô hình chữ nhật trên màn va ra nắng sẽ bị đốm sáng góc chữ nhật, máy quốc tế ko bị. cuối cùng cũng khiến kiếm đc máy hoàn hảo.

27. ngheo.m.cotinh

ngheo.m.cotinh Registed user

bác ms miễn phí á

28. vntt4ever

vntt4ever Registed user

oh ho. lúc nãy đi uống rươu xay mất kiểm soát có gì nặng lời bỏ qua hen. nhưng cung ko nên chặt chém gà ae diễn đàn.

29. ngheo.m.cotinh

đồng ý quan điểm của bác , ko nên chặt chém ae diễn đàn , giá DCM giờ còn khoảng 6,5tr máy full box , hàng dùng rồi ko bán giá đó đc ^^!

30. ngheo.m.cotinh

Em bị gần giống bác thôi ,thỉnh thoảng nó cứ load mãi mới gửi đc tin nhắn . Có lẽ tại mạng Vịt teo của em nó cùi quá chứ các cái khác của V4 ok hết bác ạ

Đang tải...