1. ANH EM CHÚ Ý CHỈ SỬ DỤNG CÁC HOST SAU ĐỂ UPLOAD/DOWNLOAD FILE !
    Dismiss Notice
  1. viethungbs1

viethungbs1 Registed user

để gọi bác VDT vào hỏi xem bản này với bản hoangnova chênh nhau những điểm nào là biết ngay :D

2. lunglinh

lunglinh Registed user

Biểu đồ và cả số liệu screen on cũng có thể fake được nếu bạn vừa cắm usb vừa dùng máy nhé. Trên biểu đồ pin vẫn từ từ đi xuống, số liệu screen on vẫn được cộng nhé. Nhưng cài gsam thì đố mà fake được trong biểu đồ của gsam

Mình đã show cho bạn xem cái gsam battery, nó đã đánh dấu rõ: since last unplugged. Nghĩa là chỉ cần mình cắm sạc hay usb, rút ra là số liệu bị reset ngay về 0. Xem lại 2 cái ảnh mình post gồm cả list app và số liệu trong đó đi, wifi active là bao nhiêu, screen bao nhiêu, app bao nhiêu, chi tiết app nào dùng bao nhiêu % . Quá rõ ra đó còn gì, show mấy cái biểu đồ làm gì mất công? Oách xà lách thì bạn cài gsam pro show lên cho ae xem đi.

quyet111viethungbs1 thích bài này.
  3. caohong

caohong Registed user

Bác thử dùng USB fake đi bạn. Xem có đc ko. Nó hiện trên pin tia sét liền

4. lunglinh

lunglinh Registed user

Lúc chụp màn hình rút ra usb là xong, khó quái gì, rút ra screen on vẫn tính từ lúc full charge. OK .

Riêng cài gsam, rút ra là số liêu bị reset luôn, đố mà fake. Nói rồi, cài gsam đi, show cho ae bạn chạy những app gì, và để số liệu là since last unplugged. Chỉ có như thế mọi người mới tin.

5. caohong

caohong Registed user

Đây nè bạn

Các file đính kèm:

6. anhinho

anhinho Registed user

bác share cho em với đc không :D

7. Phongkun

Phongkun Registed user

Tự dưng mình dùng auto hide softkey lại mất root nhỉ. Trong khi titanium backup vẫn dùng bthuong

8. caohong

caohong Registed user

Số liệu dùng pin nè. Dấu - là xả, dấu + là nạp

Các file đính kèm:

9. lunglinh

lunglinh Registed user

Không phải gsam, không show được since last unplugged =))

À, mà dòng của bạn là 31 mA theo như mình nhìn trên hình, đúng vậy, bản hoangnova thông thường không làm gì chỉ mở màn hình và app monitor - mình dùng gsam - dòng là 31 mA. Bản VDT thông thường là 32 mA, còn bản stock v11k thông thường là 30mA , nói vậy chắc bạn tự hiểu chứ gì :D . Nói chung không chênh lệch nhiều như bạn chém gió ở mấy trang trước đâu. Còn mấy cái số liệu dài kia bạn post thế kia ai hơi đâu mà xem , bảo rồi, cài gsam rồi cho cái list app cho nhanh đi.

ngheo.m.cotinh thích bài này.
  10. caohong

caohong Registed user

Bạn sạc thì cái biểu đồ pin nó đi lên liền

11. lunglinh

lunglinh Registed user

Khổ quá, sạc usb slow charge đó, ông thần ạ. Ông vừa cắm usb vào lap vừa 3g hay wifi xem, vẫn xuống đều ạ.

12. caohong

caohong Registed user

Bạn ko biết đọc thông số trên hình à ? Cái đó mất công sạc lại rồi test. Còn bạn phán linh tinh như thế thì bạn đúng là "thánh phán" rồi

13. caohong

caohong Registed user

Bạn ngu vật nhìn cái hình weget monitor nó như thế nào

14. caohong

caohong Registed user

Cái này bạn sai kiến thức vở lòng nha. Tìm hiểu thêm đi nha bạn

15. AnhPham172

AnhPham172 Registed user

Dt của mình bị rớt móp 1 bên mà chưa vỡ màn hình giờ cũng phải xài ốp che đi khuyết điểm

16. lunglinh

lunglinh Registed user

Bất lịch sự như bạn vào đây làm gì vậy? Khoe ta đây pin trường à, hay đuối thì chửi .

17. caohong

caohong Registed user

Bạn thử sạc dòng usb thấp nhất, vừa dùng 3g, internet. Rồi rút pin chụp màn hình lại biểu đồ pin xem sao post lên cho mình xem

khang_coi thích bài này.
  18. lunglinh

lunglinh Registed user

Kiến thức không có đi bảo người khác là vỡ lòng. Quả pin có 2900 mAh, dòng càng thấp thì h càng cao, có gì là lạ. Rom vdt khá ổn, pin và hiệu năng ok, bạn vào thớt của người ta xả và chém gió về một bản rom khác trong khi hiệu năng 2 bản ae cả bên này lẫn bên lgviet đánh giá là khá tương đồng , hầu như không chênh lệch nhiều, định nhằm tỏ vẻ ta đây gì sao ta

Nói lý với người như bạn quả là thừa.

ngheo.m.cotinhkhang_coi thích bài này.
  19. CNN VT

CNN VT Registed user

Tập trung vào chuyên môn đi mấy cụ ơi cứ cãi nhau pin piếc mãi thế , review v6 đi kìa để bác vdt hoàn thiện rom hơn .

AnhPham172, hviet75khang_coi thích bài này.
  20. caohong

caohong Registed user

Chẳng qua bạn kém hiểu biết lại còn bảo thủ cải chày cải cối. Mình ko chịu được thể loại như bạn

khang_coi thích bài này.
  21. caohong

caohong Registed user

Lúc sạc dòng khoảng 1600mA, lúc pin lên 100% thì dòng sạc vào nhỏ. Bác xem cho kỹ rồi phán

khang_coi thích bài này.
  22. lunglinh

lunglinh Registed user

Sorry mọi người, mình tham gia choimobile khá lâu rồi, cứ nhìn số bài và số like của mình là bạn hiểu, chẳng qua có ông thần ở đâu vào nói như beep ý, bcm. Thực ra các bản vdt, hoangnova cũng same same nhau cả thôi, có cái bản vdt có nhiều tính năng độc và lạ mà bản hoangnova và stock không có.

Mình sẽ dừng ở đây, bạn cứ việc dùng cái mà bạn thích, mình không hề đả kích rom hoangnova nhé, bản thân đã sử dụng nó trong khoảng nửa tháng, khá tốt nhưng sóng sánh không được như ý thôi. Còn nói chốt lại nhé, bạn ếch ngồi đáy giếng mà cứ tưởng ta đây là ghê lắm. Còn nói nếu không chịu được xin mời cho mình vào ignore list,

Đó là dòng tiêu thụ hay còn gọi là drain current ông thần ạ, ông nhầm to với lúc dòng vào lúc charge rồi. Lúc bình thường ông không cắm sạc thì làm gì có dòng charge mà ông lôi dòng charge vào đây, kém ở chỗ đó đó :D

23. caohong

caohong Registed user

Bạn sai rồi tìm câu người ta nói mà "chẻ chữ" à? Ai chẳng biết

khang_coi thích bài này.
  24. caohong

caohong Registed user

Thánh

25. khang_coi

khang_coi Registed user

Có ai có acc vip không cho mình mượi download v6 với. Thank trc:(

Gửi Từ L-01F Trên App ChoiMobile.

26. To chau ngoc duy

To chau ngoc duy Registed user

Ko có bạn ơi,mình tự cài vào là xong chứ gì đâu nè hehe

khang_coi thích bài này.
  27. caohong

caohong Registed user

Chơi trò chẻ chữ hả bạn. Đuối lý quá hả bạn. Mình công nhận rom vdt mượt hơn hoangnova+ kernel gốc. Nhưng pin thì thua nhiều(2tiếng)

khang_coi thích bài này.
  28. tuancimexco

tuancimexco Registed user

Tình hình là mới up v6 từ sáng đến giờ thấy mọi thứ khá ok,theo cảm nhâm của mình thì máy khá mượt,nhiệt độ có vẻ cao hơn v4 chút nhưng chắc máy chưa ổn định,wifi tốt hơn v4 một chút,3g khá ok,sóng ổn định,mới cài rom phải chuyển chế độ 2g sang 3g mới nhận sim giống v4 sim mình la vinafone,độ sang màn hình khá tốt mình để sáng 30% không auto mà thấy nhìn rất tốt rồi v4 phải 40% mới bằng.pin chưa dùng lâu lên không rõ nhưng chắc ko thua v4 là mấy.
    Nói chung đây là bản rom khá tốt để ae dùng ổn định trong lúc chờ kikat 4.4.2,
    Vài cảm nhận riêng của mình,mong ae tìm tiếp các lỗi để vdt khắc phục.

Gửi Từ L-01F Trên App ChoiMobile.

Các file đính kèm:

29. hcuong1567

hcuong1567 Registed user

Tác dụng viper4'android là gi? Cài đặt sao các bác

khang_coi thích bài này.
  30. caohong

caohong Registed user

Mấy tính năng tuy hay nhưng bạn xem d802 pin trâu vật vã còn dcm thì sao? Chênh lệch nhau quá nhiều, vdt hết bản rom này đến bản rom khác ko sửa hết được lỗi. Cái này cần trình độ lập trình viên như hoangnova hoặc lamhoang. Còn mấy tính năng kia cũng chỉ là chắp vá, vay mượn, lôi chỗ này đập chỗ kia thôi

khang_coi thích bài này.
Đang tải...